Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tối nay về quyết tâm thực hiện.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 407 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Tớ có mẹo nhỏ cho các mẹ uống nước ép bí xanh : mới đầu tớ cũng thấy khó uống quá nên pha thêm cứ 3 phần nước ép thì 1 phần nước lã cộng thêm nửa muỗng cà fe đường ,cứ thế giảm dần lượng nước và đường trong mỗi lần uống ,và trong 3 ngày tớ uống 100 phần trăm nước ép bí 1 cách ngon lanh lành .Chúc các mẹ thành công và xinh đẹp:Rose:Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi để em còn yêu anh; 24/09/2010 vào lúc 02:36 PM.
    NHỮNG NGÀY VUI TA BÊN NHAU ÔI ĐẸP LÀM SAO :LoveStruc: :LoveStruc:

• 428 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

mình bị loét dạ dày, đã từng cố uống nước bí trong 1 tuần, và bị đau nặng, phải dừng + uống thuốc. Sau đó mỗi lần uống nước bí lại, lại bị đau dạ dày âm ỉ, nên không dám uống nữa >.< dường như các biện pháp giảm cân = ăn đều có hại cho dạ dày?

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Mẹ nào còn lăn tăn về công dụng của bí xanh thì đọc nha:

Bí đao là một loại quả quý, vừa có thể dùng làm thực phẩm lại có thể làm thuốc. Những nghiên cứu mới nhất đã cho thấy, bí đao có tác dụng giảm béo.

Bí đao chứa protit, đường, chất xơ, caroteen, vitamin PP, B1, B2, C, các chất canxi, sắt… Bí đao có thể ức chế sự chuyển hóa đường thành mỡ, phòng chống sự tích mỡ của cơ thể. Ngoài ra, hạt bí đao có tác dụng của một tố chất can thiệp vào sự tăng sinh, còn vỏ bí đao có tác dụng lợi tiểu.

Bí đao không có chứa lipid, lượng natri thấp, chất axit có trong quả chẳng những có thể tiêu hao lượng mỡ thừa trong cơ thể mà còn ức chế sự chuyển hoá đường thành mỡ, chống lại sự tích mỡ trong cơ thể.

Vì những lý do đó, người bị xơ cứng động mạch, cao huyết áp, động mạch vành, viêm thận thường xuyên ăn bí đao sẽ rất tốt, đồng thời nó còn là món ăn lý tưởng của người béo.

(Theo VTV.vn)
    Link nguồn: http://f.tin247.com/108698/B%C3%AD+%...+b%C3%A9o.html

Khỏe đẹp nhờ bí đao

Bí đao còn có tên khác là bí xanh (vỏ màu xanh, có hoặc không có phấn tùy loại) thuộc họ bầu bí, Đông y gọi là đông qua, có vị ngọt, tính hàn, vào các kinh phế, vị, bàng quang, tiểu tràng, không có độc tính, mà có tác dụng kiện tỳ, ích khí, tiêu thủy.

Trường kỳ ăn bí đao có thể tiêu trừ nước thừa trong cơ thể, giảm cân, chống béo phì. Bí đao chứa hàm lượng dầu thực vật cao, rất có lợi cho da và tóc.

Link nguồn: http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/Lam-...ho-bi-dao.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 267 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

hic.các chị cho e tham gia với.e cũng đang muốn giảm cân nhưng chưa tìm được đồng minh nên chiến dịch giảm cân của em vẫn giậm chân tại chỗ.từ mai bắt đầu uống bí đao.start:53->45.hay các chị thử post thực đơn hàng ngày lên cho có khí thế nhỉ.em nghĩ nếu làm thế thì mỗi lần ăn cái gì chúng ta cũng phải suy nghĩ^^

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Tớ uống bí xanh thì ăn bớt một chén cơm vào buổi tối, chỉ bớt cơm thôi nhé, thức ăn vẫn vô tư. Thỉnh thoảng thèm chocolate hay bánh ngọt vẫn xơi tuốt đấy, mà giảm cân thì vẫn cứ giảm thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Và đừng nôn nóng giảm cân nhanh quá mà nó tụt huyết áp thì không hay đâu các mẹ nhé. Chị bạn mình cũng uống bí xanh, 1 tháng giảm được 6kg, cuối cùng ngất xỉu, phải nằm truyền dịch 2 ngày cho khỏe lại đấy. Mỗi tháng giảm 2-3kg là vừa rồi, vì cơ thể phải có thời gian làm quen nữa.

• 267 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

ui thích vậy.mà bạn giảm được nhiều không.hn mình đi ăn cưới nên kế hoạch lại sụp đổ.hjc.thôi tối nay chỉ uống nước bí không vậy.ngày mai nhất định mình sẽ không vi phạm nội quy nữa.hic hic

• 471 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongledoan Xem bài viết
    Và đừng nôn nóng giảm cân nhanh quá mà nó tụt huyết áp thì không hay đâu các mẹ nhé. Chị bạn mình cũng uống bí xanh, 1 tháng giảm được 6kg, cuối cùng ngất xỉu, phải nằm truyền dịch 2 ngày cho khỏe lại đấy. Mỗi tháng giảm 2-3kg là vừa rồi, vì cơ thể phải có thời gian làm quen nữa.
    mẹ nó ơi, mình cũng ăn bí luộc gần 1 tuần rồi nhưng cũng chưa thấy có gì chuyển biến cả. chắc là mình sẽ chuyển sang uống nước bí nhỉ, uống nước sẽ có tác dụng hơn là ăn luộc phải ko mẹ nó !

• 680 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Luộc với ép cái nào hiệu quả hơn các chị a.Và ăn hằng ngày phải không ạ, liều lượng bao nhiêu...... em đang muốn giảm 3kg..hichic
    Hạnh phúc hay không là ở chính mình

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8