• 10 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ôi các chị uống có bí quyết gì chứ, em uống được gần tháng rùi mà chả thấy có tác dụng gì cả, lại còn thấy béo lên nữa. Chả biết có phải tại em hấp thụ tốt nên uống vào càng béo không nữa. Chán ơi là chán, bây h vẫn cố uống cơ mà chả hy vọng gì nhiều nữa hxhx
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beobeoxinhxinh Xem bài viết
    ôi các chị uống có bí quyết gì chứ, em uống được gần tháng rùi mà chả thấy có tác dụng gì cả, lại còn thấy béo lên nữa. Chả biết có phải tại em hấp thụ tốt nên uống vào càng béo không nữa. Chán ơi là chán, bây h vẫn cố uống cơ mà chả hy vọng gì nhiều nữa hxhx
    Thế ấy uống có ăn ít cơm lại ko , Mà ấy nặng bao nhieu kg ... ăn ít hơn 1 tí thôi Giảm cân từ từ đừng nhịn cơm hẳn nhé
    Mình ko có giảm cân vì mình đủ tiêu chuẩn rồi cao 1m55 thôi nhưng nặng 43kg nên uống nước bí người gọn lại má đỡ phính ra .. Nhưng mình có tập thể dục đấy
    • 478 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beobeoxinhxinh Xem bài viết
    đang lấy tinh thần để giảm cân, đọc bài của mẹ nó mà mình cũng thấy phân vân quá, nhưng dù sao cũng đã uống đc 2 hôm rồi, thôi cố vậy, cân ko giảm thì da cũng đẹp mà !
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em uống nước bí giảm cân nhưng 1 thời gian sau thấy tóc rụng nhiều. các chị ăn kiêng nhưng uống thêm vitamin cho khỏe nhé! chắc em uống nhiều quá, ngày nào cũng hết 1 quả bí.
    • 267 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

chị luuthuy3102 giảm được mấy cân trog bao lâu ạ.mà nên uống vitamin gì chị nhỉ?
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Rụng tóc có nhiều nguyên nhân lắm bạn ơi. Thay đổi hooc môn, stress, buồn chán, công việc căng thẳng , nhuộm tóc uốn tóc, sấy tóc kẹp điện nhiều, dùng dầu gội không hợp, bị nấm tóc, mới sinh con xong.v.v. chứ nước bí thì chỉ bổ sung vitamin thôi. Mỗi ngày cũng chỉ nên uống nửa lít thôi chứ không nên uống nhiều, sinh ra mất cân bằng các chất trong cơ thể. Cơ thể phải có thời gian làm quen nữa chứ. Các mẹ ăn kiêng cũng vậy, bớt ăn từ từ tăng dần và không loại hẳn chất béo, đường bột ra khỏi chế độ ăn để tránh cho cơ thể khỏi bị sốc mà sinh ra các chất béo bù lại theo cơ chế tự bảo vệ tự nhiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tớ giảm từ 55 -> 48 kg trong 1 tháng sau đó nghỉ 1 thời gian giảm từ 48-> 45 kg trong 1 tháng. uống vitamin tổng hợp bạn ạ.
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Mình cũng thấy có vài người bạn uống nước bí chẳng có tác dụng gì, để ý thì thấy những bạn này béo nhưng ít mỡ mà lại béo theo kiểu nhiều "nạc" có nghĩa là sờ vào cơ thể thấy chắc nịch chứ không mềm, xương và cơ to lên, có nghĩa là lượng mỡ và nước không bao nhiêu, béo kiểu này thì chắc uống nước bí cũng chẳng giải quyết được gì.
    Thế nên các mẹ phải hiểu rõ cơ thể mình trước khi uống nhé, sờ vào người xem có phải béo do thừa mỡ không.:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

luuthuy3102 ơi chị cho em thực đơn của chị thang đầu đi.em cũng đang muốn giảm 7kg mà khó quá.em thuộc diện béo chắc mà.hjc
    • 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

oánh dấu từ mai thực hiện theo các mẹ xem sao
    • 231 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày đầu tiên mình thực hiện, gọt vỏ bỏ ruột ép, cho vào chai lavie mang đến văn phòng uống rả rích. Thấy nhiều mẹ không bỏ ruột, cho mình hỏi thế nào là đúng?
    Star 51kg
    • 2,295 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

mình cũng đang thắc mắc là ép bí thì nên để hột hay bỏ hột? nếu dùng nước bí ép thay nước lọc thì có sao ko?
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongledoan Xem bài viết
    Mình cũng thấy có vài người bạn uống nước bí chẳng có tác dụng gì, để ý thì thấy những bạn này béo nhưng ít mỡ mà lại béo theo kiểu nhiều "nạc" có nghĩa là sờ vào cơ thể thấy chắc nịch chứ không mềm, xương và cơ to lên, có nghĩa là lượng mỡ và nước không bao nhiêu, béo kiểu này thì chắc uống nước bí cũng chẳng giải quyết được gì.
    Thế nên các mẹ phải hiểu rõ cơ thể mình trước khi uống nhé, sờ vào người xem có phải béo do thừa mỡ không.:Smiling:
    Bạn này nói đúng quá, tớ là minh chứng đây. Người tớ rất chắc, trông không đến nỗi nào mà tận 49kg, tớ cũng uống nước ép bí khoảng nửa tháng nhưng chẳng thấy xi nhê gì, vả lại cũng bận nữa nên bỏ. Hơi buồn vì không thấy giảm tí nào, giờ mới biết tại do cơ thể của mình nó thế, k có tác dụng với nước ép bí. hic!
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitnauchua Xem bài viết
    mình cũng đang thắc mắc là ép bí thì nên để hột hay bỏ hột? nếu dùng nước bí ép thay nước lọc thì có sao ko?
    Hột có hay không cũng được mẹ nó à. Đừng sốt ruột mà uống quá nhiều, mỗi ngày chỉ nên uống nửa lít thôi, nếu không tụt huyết áp nguy hiểm đấy. Không có thứ gì quá nhiều mà tốt cả.
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thong la kim Xem bài viết
    ui trời, mình có ép bí xanh để uống, thú thật bí sống nên có mùi ngai ngái k tả nổi, chịu ...
    cố nín thở mà uống, uống xong ớn lạnh hết cả mình
    chắc phải luộc bí mà ăn thôi
    Hehe, mẹ này giống e thía.Ngụm đầu tiên thấy hơi ngọt ngọt, mát mát thích quá, nghĩ quả này ok rùi (lần trước e uống chanh mật ong mà phải bỏ cuộc vì có dấu hiệu đau dạ dày).Đến mấy ngụm sau bắt đầu thấy ngai ngái, nhưng nghĩ đến tuổi trẻ sắc đẹp đang vẫy gọi cố tu hết cả cốc, bủn rủn cả người.:Laughing:.Đây mới là cốc đầu tiên, cố gắng lên .....:Laughing:
    • 267 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ngày mới uống em cũng thấy ngai ngái nhưng bjo sáng em ép để và tủ lạnh,trưa uống 1 nửa,tối uống 1 nửa thấy dễ uống hơn rùi.Nhưng vẫn phải nhắm mắt làm liền 1 hơi đấy.hic
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đã uống (xay cả hạt) và luộc ăn thay cơm chiều được 1 tuần nay rồi, mỗi ngày ăn khoảng 700g bí, 1 nửa mình luộc (khoảng 1 bát tô bí) ăn thêm với thức ăn, còn một nửa mình cho vào xay thêm 2 cốc nước (được khoảng 500ml) mang đi làm uống trong buổi sáng là hết. Vì mình thấy khó uống nên cho thêm nước để uống thay nước lọc. Hy vọng không xuống được cân thì cũng đẹp da. Hihi…:Smiling:
    • 267 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chà chà.Chị kiên trì được 1 tuần rùi ạ.Có thấy người nhẹ nhõm hơn không chị?Em ép cả quả,bỏ hạt khoang 700_800g mới được 500ml.Da vẫn đen vì da em là da bánh mật mà.hjc.
    • 136 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

uống nước ép bí xanh cho con bú đc không hả các me?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu358 Xem bài viết
    Chà chà.Chị kiên trì được 1 tuần rùi ạ.Có thấy người nhẹ nhõm hơn không chị?Em ép cả quả,bỏ hạt khoang 700_800g mới được 500ml.Da vẫn đen vì da em là da bánh mật mà.hjc.
    À, mình thấy có vẻ cũng nhẹ bụng hơn, sáng mặc váy thấy thích hơn. Nhưng vì mình vẫn ăn nhiều nên chưa giảm được chút nào. Mục tiêu thì dài quá, 5kg cơ, mà người thì lại chắc nên chắc là khó giảm. Nếu sau 1 tháng áp dụng mà không thấy si nhê gì thì đành nhờ SSS vậy. Cả nhà ơi cố lên, tất cả vì vẻ đẹp của chúng ta, của chồng con ta, của xã hội ta…
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4