• 5 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Đúng là nước ép bí hiệu quả, bởi vì theo đông y thì bí xanh có tác dụng giảm nước trong cơ thể, thường dùng để trị chứng phù thũng. Đây là phương pháp tốt đối với những người thường xuyên có chế độ ăn mặn, nhiều muối, bởi muối giữ nước trong cơ thể. Hồi trước mình uống 2 tháng, giảm được từ 62kg xuống còn 56kg. Một vài người bạn của mình uống thì ko hiệu quả, mình nghĩ chắc do các bạn này ăn nhạt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 608 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết
    Mình uống lúc bụng dói, vì mình nghĩ nó là nước hoa quả nên uống lúc đói cho hấp thụ hết vitamin. Sáng ngủ dậy uống 1 cốc trước khi ăn sáng. Chiều về uống 1 cốc trong lúc nấu cơm, vừa đã khát sau 1 ngày làm việc, lại đỡ đói bụng. Mình hơi bị đau dạ dày, nhưng uống nước bí thấy khỏe, không có tác dụng xấu nào đối với hệ tiêu hóa.
    Ôi, bí xanh thân yêu. Em nghĩ là mình sẽ bắt đầu sử dụng lại phương pháp này mới được. Lần trước có uống mà cứ quả tắc quả bụp, nên em chẳng theo dõi được là mình có xuống cân hay không, nên cũng nản. Mà cứ ngon bổ rẻ và không có tác dụng phụ là chuẩn nhất chị nhỉ.
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 76 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ui trời, mình có ép bí xanh để uống, thú thật bí sống nên có mùi ngai ngái k tả nổi, chịu ...
    cố nín thở mà uống, uống xong ớn lạnh hết cả mình
    chắc phải luộc bí mà ăn thôi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh uong song chak k nuot noi lieu but an chin thi co hieu qua hon an song k.hjx

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

MẤy tối nay em hay ăn bí luộc, với cơm muối vừng, ăn như thế có được không các chị???
    Ăn bí luộc thì hiệu quả có giảm không ạ??? (so với nước ép)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhchutchit; 19/09/2010 vào lúc 10:40 PM.

• 536 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Ăn bí luộc mà ăn cả tháng có chịu nổi ko em? Chị nghĩ cứ ép thêm xoài, táo, cà rốt pha với nước bí, cũng như mình uống nước trái cây thôi chứ việc gì phải uống bí không nhỉ?

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai ăn không thấy ngon thì sẽ không ăn được đâu chị ạ
    Lúc đầu e ăn cũng thấy chán lắm, cứ phải thêm 1 ít thịt thì mới đỡ được cả cái đĩa bí luộc đấy
    Nhưng giờ e ăn được gần 2 tuần rùi, ăn thấy ngon, mát, chấm muối vừng thì tuyệt cú mèo, hihi
    Cuối tuần e thả phanh 1 ít (e ăn thêm tí thịt, thêm tí cơm)
    Nhưng cũng chưa thấy giảm cân, chắc phải 1- 2 tháng
    Được cái da đẹp hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ăn bí xanh thế này thì chế độ ăn uống như thế nào ạ???em ít ăn cơm mà ăn vặt không ah , nên người cứ ục à ục ịch , huhu

• 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ngày xưa đọc ở đâu đó trong truyện Trung Quốc thấy nói Bí xanh (Bí Đao) làm đẹp da...thế lấu đợt sinh em bé hơn 1 năm là mình ép nước bí uống 1 đợt thất xuống cân lắm. Đợt này thấy bụng hơi có mỡ 1 cái là ép nước Bí uống lại ---hơn 1 tuần mình giảm đc 2kg, đúng như kg của mình mong muốn rồi. Mình ép ko cho cái gì vào cả uống thấy ngot mát đấy chứ. Mình ép cả quả to rồi để trong tủ lanh uống thay nước, nói chung 1 ngày uống nc ép của 1 quả Bí to đùng. (các mẹ nhớ mua quả già ruột đặc nhé, nếu ép thì chỉ cần gọt vỏ thôi chứ ko cân nạo ruột đi đâu) lấy bã fa 1 chút sữa chua ko đường or sữa tươi đắp mặt rât là sáng và ẩm nhé.
    p/s: uống nc Bí thấy da cũng đẹp hơn các mẹ ạ- Chúc các mẹ kiên trì uống đều đặn và ăn đủ chất cũng như cũng fải phối kết hợp ngoáy ngoăng thân hình 1 chút thì nó mới minhon nhanh được
    Các mẹ có muốn làm clip như thế này để lưu giữ hình ảnh đẹp cho con ko?
    http://www.youtube.com/watch?v=VCU_P...eature=related
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,767 Bài viết

• 2,223 Được cảm ơn

Tớ uống đc hơn 1 tuần nhưng chưa thấy kết quả gì :Sad:
    Sáng uống 1 cốc chanh mật ong, trưa uống 1 cốc bí xanh xay, ấy vậy mà cảm thấy .... nguyễn y vân!
    Chắc tại vẫn ngồi nhiều và chưa chịu giảm ăn, hí hí ......

Vào đây lấy lại tinh thần rooling::Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DimPA; 23/09/2010 vào lúc 09:13 AM.

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8