• 10 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 90 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bác sĩ cho em hỏi, có thể giảm cân bằng uống nước ép bí xanh.

Em có thấy nhiều người truyền nhau công thức như :

Xay hoặc ép 1/2 -1 quả bí xanh loại nhỏ( bỏ ruột), lấy nước pha với 1/2 mcfe muối.Uống 1 lần trong ngày.Có tác dụng giảm cân rõ rệt, đặc biệt, rất đẹp da và nhuận tràng.

Điều này có đúng không ạ? Và tại sao bí lại có công dụng như thế. Liệu uống nhiều có ảnh hưởng gì không ạ?

Mong sớm được bác sĩ tư vấn. Cảm ơn Bác sĩ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi richest_nhi Xem bài viết

Xay hoặc ép 1/2 -1 quả bí xanh loại nhỏ( bỏ ruột), lấy nước pha với 1/2 mcfe muối.Uống 1 lần trong ngày.Có tác dụng giảm cân rõ rệt, đặc biệt, rất đẹp da và nhuận tràng.

Điều này có đúng không ạ? Và tại sao bí lại có công dụng như thế. Liệu uống nhiều có ảnh hưởng gì không ạ?

A, nói đến bí xanh thì mình công nhận nè. Đợt trước khi mình chưa lấy chồng mình cũng béo lắm, nặng 58kg liền. Dạo đó, mình cùng mấy cô hàng xóm tranh thủ đi bộ vào buổi tối và mình thường xuyên ăn bí xanh luộc. Mình có đọc bài báo nào đó nói rằng ăn bí xanh luộc thay vì ăn nhiều cơm và các loại thức ăn khác giúp giảm cân rõ rệt nên áp dụng thử thế mà sau 1 tháng mình chỉ ăn cơm trưa 2 bát, chiều tối 1 bát cộng với bí xanh nhiều một chút để đỡ đói thế mà mình cũng giảm được 3 kg còn lại 55kg. Sướng không tả nổi ý bạn ạ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi richest_nhi Xem bài viết

Chào bạn,

Thành phần dinh dưỡng của bí như sau
    : Thành phần hóa học:100g bí đao có 0,4g protein, 2,4g đường bột, 19mg canxi, 12mg photpho, 0,3mg sắt, 0,01mg caroten, 0,01mg vitamin B1, 0,02mg B2, 0,3mg PP, 16mg C. Do lượng natri trong bí rất thấp nên dùng tốt cho trường hợp xơ cứng mạch máu, huyết áp cao, bệnh thận phù thũng...

Nếu bạn chỉ dùng bí không thì chắc không đủ dinh dưỡng và nếu cung khối lượng (hiểu là thể tích) cung vào nhiều sẽ gây cảm giác no giả tạo và bạn sẽ không có cảm giác thèm ăn thức ăn khác và như thế lượng calo cung<calo tiêu trong một thời gian bạn sẽ xuống cân.

Bạn nên cung thêm một số năng lượng khác nữa chứ nếu lâu dài chỉ dùng bí xanh sẽ không tốt. Sau khi đạt được số cân mong muốn bạn phải cân bằng lượng calo cung=calo tiêu để duy trì số cân nặng nhé.

Chúc bạn thành công.

Thân ái,

BTC
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

uống nước bí xanh giảm cân thật đó bạn à, hồi trước mình nặng 55 kg mình uống 1 thời gian giờ còn 45kg. Nhưng mình ép rồi uống luôn chứ ko cho muối.
    • 615 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuthuy3102 Xem bài viết
    uống nước bí xanh giảm cân thật đó bạn à, hồi trước mình nặng 55 kg mình uống 1 thời gian giờ còn 45kg. Nhưng mình ép rồi uống luôn chứ ko cho muối.
    Không cho muối mà mẹ nó không thấy nhạt ạ? Nhớ lại lần trước mẹ em xay bí ra để lấy nước mà em chết cười.Rõ ràng khi xay xong, mẹ em lấy khăn mỏng để gạn rồi, vậy mà khi uống em vẫn thấy hơi sạn sạn như có các hạt nhỏ. Em liền lấy luôn cái vợt (hay là cái gạn bằng nhôm í ạ, em chả biết tả thế nào), em gạn lại lần nữa. Ôi, hihi, chỉ cần nhìn thấy đống bã gạn còn lại mà 2 mẹ con em cười chẩy cả nước mắt, vẫn còn nguyên 1 đống bã, bảo sao uống nó cứ gợn gợn ko tả nổi, làm sao mà em nuốt trôi được hết cơ chứ :Laughing::Laughing:. Sau này thì em thấy ngon lành rồi, mỗi tội hơi ngại làm chứ em thấy bí xanh này nó cũng tác dụng lắm đấy ạ. :Battin ey::Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhxitrum; 14/09/2010 vào lúc 11:25 PM.
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Ừ, đúng là uống nước ép bí xanh giảm cân hiệu quả, mình tham khảo phương pháp này từ topic của mẹ chủ top này http://www.webtretho.com/forum/f69/c...at-ong-508032/
    Mình uống một ngày hai cốc nước ép bí tổng cộng khoảng 500ml trong một tháng thì xuống được 2kg, từ 49 xuống 47kg, và mình sẽ uống tiếp.
    Mình ép bí không cần cho thêm muối hay đường mà nó ngọt lắm, rất ngon vì trước khi ép, bỏ cả quả vào tủ lạnhc ho thật lạnh, khi ép xong uống rất đã khát. Nếu không bỏ vào tủ lạnh trước thì bí sẽ bị chua, nhiều mùi bí nên hơi khó uống.
    Còn phần bã, mịn ơi là mịn, lại mát, nên mình tận dụng đắp mặt nạ mỗi tối. Còn phải nói nhé, da mịn, trắng, nhiều độ ẩm.
    Cảm ơn WTT!!!!
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình sẽ học cách này thử nghiệm trên ông xã xem sao, ông xã thì ko cho đi Spa giảm béo được mừ...hihi...
    Saving all my love for you!:Angel:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 615 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết
    Ừ, đúng là uống nước ép bí xanh giảm cân hiệu quả, mình tham khảo phương pháp này từ topic của mẹ chủ top này http://www.webtretho.com/forum/f69/c...at-ong-508032/
    Mình uống một ngày hai cốc nước ép bí tổng cộng khoảng 500ml trong một tháng thì xuống được 2kg, từ 49 xuống 47kg, và mình sẽ uống tiếp.
    Mình ép bí không cần cho thêm muối hay đường mà nó ngọt lắm, rất ngon vì trước khi ép, bỏ cả quả vào tủ lạnhc ho thật lạnh, khi ép xong uống rất đã khát. Nếu không bỏ vào tủ lạnh trước thì bí sẽ bị chua, nhiều mùi bí nên hơi khó uống.
    Còn phần bã, mịn ơi là mịn, lại mát, nên mình tận dụng đắp mặt nạ mỗi tối. Còn phải nói nhé, da mịn, trắng, nhiều độ ẩm.
    Cảm ơn WTT!!!!
    Uống vào thời điểm nào trong ngày hả mẹ nó ơi, sáng trước hay sau ăn sáng, buổi chiều chắc phải đi làm về mới uống ạ? Mẹ nó nói cụ thể hơn được không? Em toàn uống giờ giấc linh tinh, cứ nhớ ra là uống (Hic, mẹ em làm cho chứ tự em làm thì chả hiểu bao h mới có nước bí ép mà uống). À mà em không biết, lại bỏ cái phần bã đi mới tiếc chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình uống lúc bụng dói, vì mình nghĩ nó là nước hoa quả nên uống lúc đói cho hấp thụ hết vitamin. Sáng ngủ dậy uống 1 cốc trước khi ăn sáng. Chiều về uống 1 cốc trong lúc nấu cơm, vừa đã khát sau 1 ngày làm việc, lại đỡ đói bụng. Mình hơi bị đau dạ dày, nhưng uống nước bí thấy khỏe, không có tác dụng xấu nào đối với hệ tiêu hóa.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ và BTC nhé, em thì ko được gọi là mập hay béo nhưng cũng ko được gọi là thon. Vấn đề là hình như eo hơi to, hix hix. chiều cao khiêm tốn: 155cm, cân nặng 44 ký => em nghĩ em sẽ uống để đẹp da + hi vọng cái eo sẽ khác đi chút, mấy hum nữa lạnh em sẽ lắc vòng
    Chúc các mẹ đẹp và khỏe!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Đúng là nước ép bí hiệu quả, bởi vì theo đông y thì bí xanh có tác dụng giảm nước trong cơ thể, thường dùng để trị chứng phù thũng. Đây là phương pháp tốt đối với những người thường xuyên có chế độ ăn mặn, nhiều muối, bởi muối giữ nước trong cơ thể. Hồi trước mình uống 2 tháng, giảm được từ 62kg xuống còn 56kg. Một vài người bạn của mình uống thì ko hiệu quả, mình nghĩ chắc do các bạn này ăn nhạt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 615 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết
    Mình uống lúc bụng dói, vì mình nghĩ nó là nước hoa quả nên uống lúc đói cho hấp thụ hết vitamin. Sáng ngủ dậy uống 1 cốc trước khi ăn sáng. Chiều về uống 1 cốc trong lúc nấu cơm, vừa đã khát sau 1 ngày làm việc, lại đỡ đói bụng. Mình hơi bị đau dạ dày, nhưng uống nước bí thấy khỏe, không có tác dụng xấu nào đối với hệ tiêu hóa.
    Ôi, bí xanh thân yêu. Em nghĩ là mình sẽ bắt đầu sử dụng lại phương pháp này mới được. Lần trước có uống mà cứ quả tắc quả bụp, nên em chẳng theo dõi được là mình có xuống cân hay không, nên cũng nản. Mà cứ ngon bổ rẻ và không có tác dụng phụ là chuẩn nhất chị nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ui trời, mình có ép bí xanh để uống, thú thật bí sống nên có mùi ngai ngái k tả nổi, chịu ...
    cố nín thở mà uống, uống xong ớn lạnh hết cả mình
    chắc phải luộc bí mà ăn thôi
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh uong song chak k nuot noi lieu but an chin thi co hieu qua hon an song k.hjx
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

MẤy tối nay em hay ăn bí luộc, với cơm muối vừng, ăn như thế có được không các chị???
    Ăn bí luộc thì hiệu quả có giảm không ạ??? (so với nước ép)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhchutchit; 19/09/2010 vào lúc 10:40 PM.
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Ăn bí luộc mà ăn cả tháng có chịu nổi ko em? Chị nghĩ cứ ép thêm xoài, táo, cà rốt pha với nước bí, cũng như mình uống nước trái cây thôi chứ việc gì phải uống bí không nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ai ăn không thấy ngon thì sẽ không ăn được đâu chị ạ
    Lúc đầu e ăn cũng thấy chán lắm, cứ phải thêm 1 ít thịt thì mới đỡ được cả cái đĩa bí luộc đấy
    Nhưng giờ e ăn được gần 2 tuần rùi, ăn thấy ngon, mát, chấm muối vừng thì tuyệt cú mèo, hihi
    Cuối tuần e thả phanh 1 ít (e ăn thêm tí thịt, thêm tí cơm)
    Nhưng cũng chưa thấy giảm cân, chắc phải 1- 2 tháng
    Được cái da đẹp hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ăn bí xanh thế này thì chế độ ăn uống như thế nào ạ???em ít ăn cơm mà ăn vặt không ah , nên người cứ ục à ục ịch , huhu
    • 119 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ngày xưa đọc ở đâu đó trong truyện Trung Quốc thấy nói Bí xanh (Bí Đao) làm đẹp da...thế lấu đợt sinh em bé hơn 1 năm là mình ép nước bí uống 1 đợt thất xuống cân lắm. Đợt này thấy bụng hơi có mỡ 1 cái là ép nước Bí uống lại ---hơn 1 tuần mình giảm đc 2kg, đúng như kg của mình mong muốn rồi. Mình ép ko cho cái gì vào cả uống thấy ngot mát đấy chứ. Mình ép cả quả to rồi để trong tủ lanh uống thay nước, nói chung 1 ngày uống nc ép của 1 quả Bí to đùng. (các mẹ nhớ mua quả già ruột đặc nhé, nếu ép thì chỉ cần gọt vỏ thôi chứ ko cân nạo ruột đi đâu) lấy bã fa 1 chút sữa chua ko đường or sữa tươi đắp mặt rât là sáng và ẩm nhé.
    p/s: uống nc Bí thấy da cũng đẹp hơn các mẹ ạ- Chúc các mẹ kiên trì uống đều đặn và ăn đủ chất cũng như cũng fải phối kết hợp ngoáy ngoăng thân hình 1 chút thì nó mới minhon nhanh được
    Các mẹ có muốn làm clip như thế này để lưu giữ hình ảnh đẹp cho con ko?
    http://www.youtube.com/watch?v=VCU_P...eature=related
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,780 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Tớ uống đc hơn 1 tuần nhưng chưa thấy kết quả gì :Sad:
    Sáng uống 1 cốc chanh mật ong, trưa uống 1 cốc bí xanh xay, ấy vậy mà cảm thấy .... nguyễn y vân!
    Chắc tại vẫn ngồi nhiều và chưa chịu giảm ăn, hí hí ......

Vào đây lấy lại tinh thần rooling::Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DimPA; 23/09/2010 vào lúc 09:13 AM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4