ĐỊA ĐIỂM ĂN UỐNG

Bộ sưu tập "Quán ăn ngon ở Đà Lạt"

Đến trả lời mới nhất
  • 913 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 619 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Đã book vé cho chuyến honey moon ở Đà Lạt rùi. Cả nhà mình ui, cho em thêm nhiều địa chỉ quán ăn nữa đi. Kỳ này đi em nhất định phải thử hết, hì hì

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Quýnh đấu địa chỉ để lần sau vào sưu tập tiếp...mình nhớ trên đường phan đình phùng có quán mì tàu ngon lắm, nghe nói đà lạt có chỗ bán bún riêu, bánh bèo ngon lắm muh không biết địa chỉ

• 5,440 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Mình vừa về Đà Lạt dịp lễ vừa rồi,ăn bánh căn và bánh canh Xuân An...bánh canh XA thì hầu như lần nào về mình cũng ăn hết,nhưng đợt này phải nói là dở quá dở,chả thì bở bở k đc dai gì hết,nước thì lạt lẽo sao sao á...thất vọng ghê.
    Bánh căn thì mình lần đầu ăn,cũng thất vọng luôn,k thấy ngon gì hết,lại bị đầy bụng nữa...hic...
    Mình khoái bún bò nhất,nhưng lần này về lại k đc ăn (chỗ bún bò có cây phượng tím mình cũng chả bít là đg gì..hehe),bán hết sớm lắm,chỗ này mình thích lắm,ăn ngon và tô nhỏ vừa phải k bị ngán.
    Bánh tráng nướng thì tuyệt,món khoái khẩu,hình như thấy có ĐL bán thì phải...
    Thêm nữa k thích mì Quảng của ĐL,kì kì sao á,k còn chút gì gọi là mì quảng cả,vẫn khoái mì Quảng ở SG hơn,đúng kiểu mì Quảng k bị lai tạp như ĐL.
    Tiếc là lần này về ít ngày,mưa hoài lại bị bận rộn đám ma cô chồng nữa nên k đi chơi và ăn đc quá Ad@ly ở NKKN...nhất định tháng 7 về phải ghé mới đc...còn quán nào ăn ngộ ngộ các bạn giới thiệu mình nhé.tks

• 5,727 Bài viết

• 4,846 Được cảm ơn

Bánh tráng nướng bán nhìu ở SG mà chị Sunny

Em thi món bánh cuốn lòng gà ở Tăng Bạt Hổ ghê lun
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm

• 5,440 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    Bánh tráng nướng bán nhìu ở SG mà chị Sunny

Em thi món bánh cuốn lòng gà ở Tăng Bạt Hổ ghê lun
    hehe...giờ em nói chị mới nhớ là c có ăn ở 1 trường học bán,mà seo k ngon như ở ĐL,chắc tại ĐL se se lạnh ăn nó ngon hén.hehe
    bánh cuốn đó chị chưa ăn,ngon hử em?lần sau về măm mới đc...

• 112 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

chưa thấy bạn nào nói đến quán hải sản Anh Đức ha. Kể cũng lạ là lên núi mà đi ăn hải sản nhưng mà quán Anh Đức thì ngon mà giá cả cũng ok lắm, quán nằm trong hẻm kế nhà hàng Moulinrouge

• 2,057 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Thúy Xem bài viết
    chưa thấy bạn nào nói đến quán hải sản Anh Đức ha. Kể cũng lạ là lên núi mà đi ăn hải sản nhưng mà quán Anh Đức thì ngon mà giá cả cũng ok lắm, quán nằm trong hẻm kế nhà hàng Moulinrouge
    Hihi..quán này là "quán ruột" của vợ chồng mình nè, lần nào lên Đà Lạt cũng ghé hết á, kết nhất là món tôm đất nướng rooling: rooling:

• akt
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quán Anh Đức ở đâu bạn ơi?

• 2,057 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akt Xem bài viết
    Quán Anh Đức ở đâu bạn ơi?
    Bạn đi kếm nhà hàng Cối Xay Gió trên đường Hoàng Văn Thụ, kế bên nhà hàng có con hẻm nhỏ, khá dốc, quán nướng Anh Đức nằm ở con hẻm đó ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 150 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBơBom Xem bài viết
    Mình là dân Đà Lạt nè, nên chỉnh lại 1 chút cho chuẩn nhé:
    -Mì Quảng thì ấp Ánh Sáng, nhung phải là quán ở trong cái hẻm của ấp Ánh Sáng luôn nha, quán đó là ngon nhất, chứ quán ở nngoài chưa bằng đâu
    -Bún Bò thì phải là Dì Đàn của ấp Ánh SÁng mới ngon, chứ O rơi thì co 1nhiều bữa vừa nguội, vừa nhạt nhẽo, lại có khi chân giò cứng ngắc, nói chung nấu k đều tay, vả lại chỉ bán buổi sáng, có khi tới chiều chứ k bán ban đêm, mà bún bò thì ăn ban đêm mới thưởng thức được hết cái ngon.
    -Miến Gà thì Tường Vi, ngày xưa là 24 Nguyễn Chí Thanh, giờ thì dời về Huyền Trân Cong Chúa, chứ Miến Gà Nga ở đầu đường Nam Kỳ thì vừa k ngon, vừa mất vệ sinh, nói nhỏ nhe, co chủ quán bị nấm móng, tuy luôn đeo găng tay, nhưng từ khi biết và tận mắt chứng kiến, mình k thể nuốt nổi nữa:Worried:
    -Bánh canh Xuân An thì nổi tiếng rồi, nhưng bay giờ nó k còn ngon như trước đây nữa, ở trong khu ăn uống của chợ Đà Lạt, buổi chiều có 1 người bán tên là Hường, bán chỉ 5k-8k/tô bánh canh chả thôi, mà ngon ra phết nhé, ai có cơ hội hãy thưởng thức đi, hoặc buổi chiều, từ 3h tới 6h, đầu đường MẠc Đĩnh Chi cũng có 1 chỗ bán ăn cũng ok lắm.
    -Bánh mì xíu mại ngon nhất của Đà LẠt thì chính xác là ở Nguyễn Chí Thanh, đối diện cafe Gia Nguyễn, nếu ai thích có thể yêu cầu thêm 1 miếng da heo nữa, tuyệt lắm.
    -Quán ché hé ở đầu đường 3/2 nè, gọi là chè hé vì cánh cửa chỉ mở vừa đủ 2 người lọt vào thôi chứ k mở ra hết bao giờ, quán chè này của 1 gia đình người công giáo bán, rất sạch sẽ và ngon miệng
    -cũng đường 3/2, xuống chút xíu nữa, bên tay trái, đối diện cái đình, cũng có 1 quán chè, ngon lắm, quán này nổi tiếng với ccác món chè đậu, hạt đậu mềm và bùi , ngọt ăn là k quên được, cả 1 gia đình bán chè từ đời bà ngoại, truyền cho mẹ, giờ thì có 3 chị em bán ở 3 địa điểm khác nhau.
    Em mới đi DL được 1 lần, vẫn chưa biết Ấp Ánh Sáng là ở đâu, mà trên bản đồ cũng ko thấy. Mẹ nó chỉ giúp em với. :Rose:
    Mây rồi sẽ tan hết, liệu có mấy người có thể chờ nhau đến trăm tuổi? Nếu đã vô duyên, xin người đừng nhớ nữa.