ĐỊA ĐIỂM ĂN UỐNG

Bộ sưu tập "Quán ăn ngon ở Đà Lạt"

Đến trả lời mới nhất
  • 1.07K Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quán Ăn Ngon Ngon (3 - i Hà Huy Tập, Phường 3, Đà Lạt) mới mở, buổi sáng có bán Hủ Tiếu Nam Vang, buổi chiều: Bún Mắm, Phá Lấu Bò, Bò Bía. Và các món tráng miệng, nước ép trái cây các loại... Quán ăn sạch, đẹp, ngon, chất lượng, giá rẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amity063; 09/12/2011 vào lúc 11:01 AM.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ăn quán Ngon Ngon ở 3I Hà Huy Tập chưa? Mỗi lần lên DL là mình và cả nhà phải ghé quán này. Ờ đó bán Hủ Tiếu Nam Vang ngon lắm. Có bán Bún Mắm ăn ghiền luôn, nước lèo đậm đà mà ko tanh chút nào, còn bún Riêu cua ốc thhi2 hết xảy luôn. Mình cũng ghiền ăn Phá Lấu Bò ở đó nữa... hy vọng khi đi chơi o DL, các bạn ghé ăn thử quán này thì sẽ thấy mình nói ko ngoa đâu.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ăn quán Ngon Ngon 3I Hà Huy Tập mỗi khi di choi DL. Quán có bán Hủ Tiếu Nam Vang ngon hết ý, Bún Mắm bảo đảm người miền Tây ăn còn phải ghiền ,Bún Riêu Cua Ốc cũng ngon lắm. Có dịp đi DL, các bạn nên ghé ăn thử quán náy đi, bảo đảm ngon!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

tết âm mấy địa chỉ ăn uống trên này có mở cửa bán ko vậy các mom?
    CHUỘT CON BÉ BỎNG:Angel:
    • 5,104 Bài viết

• 3,868 Được cảm ơn

Cho quán Tài Ký đường Bùi Thị Xuân vào sổ đen nha mọi người. Nhà mình vào gọi thức ăn đến gần 1 tiếng mới có, hỏi thì bảo là tại khách đông quá mà mình có nhìn thấy khách gì nhiều đâu. Ngon thì có ngon nhưng mà thái độ phục vụ với bắt khách đợi lâu đến thế thì cũng bye bye.

• 99 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình sắp vi vu đến đà lạt rồi, up lên nào
    • 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

toping hữu ích quá , thax mọi người quá , làm chuyến ta ba lô lên DL thôi , cũng 7,8 năm gì rồi chưa có dịp quay lại đà lạt
    Mỗi ngày ta chọn một niềm vui ...
    • 1,418 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người! cuối tuần mình cũng đi ĐL
    Có bao giờ đứng trước biển mùa đông
    Anh cảm nhận sự cô đơn của cát?
    Sóng vô tâm mà nắng thì quá nhạt
    Dã tràng xe đến bao giờ
    mới lấp được biển sâu?
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NghiNTT Xem bài viết
    Ko nên ăn bánh bèo số 4 vì ngập trong nước chan toàn dầu, ngán lắm, em ăn rồi nên cảm nhận như vậy, không hiểu sao vẫn đông khách ???
    Cái này mấy anh chị từ năm 2009, bây giờ bánh bèo số 4 đã chuyển sang chỗ khác, ngay trên Phan Đình Phùng ý!!! Bán mắc hơn mà số lượng và chất lượng vẫn vậy!!!!!! @@ Thậm chí em thấy còn dở hơn!
    Em thấy mắc lắm, ăn 1 lần rồi tiếc hem ăn nữa. Kế bên đó có quán nhậu Phong Thủy. Nói nhậu chứ mà mình vô ăn đồ, ko nhậu vẫn thấy ngọn và rẻ!!! ^^ đi nhóm ăn là bá cháy, lúc nào cũng đông. Đặc biệt em đảm bảo ăn chân gà nướng rẻ nhất thành phố!!! hahah!!
    Chủ quán ngày xưa làm đầu bếp chính ở khách sạn Palace Đà Lạt, mở quán ra đắt khách quá nên nghỉ về đây quản quán lun đó!!! Ăn rất ngon, mọi người thử đi!!! ^^
    ( Giống PR quán quá nhưng tại em rất ưng ý cái quán này!!! ^^ )
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mothermouse Xem bài viết
    tết âm mấy địa chỉ ăn uống trên này có mở cửa bán ko vậy các mom?
    Thường ko có mở cửa đâu chị!!! mấy quán ăn thuộc loại nhà hàng thì có mở thôi! chứ quán lề đường kiểu Ấp Ánh sáng chắc mùng 2, mùng 3 j đó mới bắt đầu ( có khi trễ hơn )
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    Em rất ghiền Đà Lạt, một năm lên đó mấy lần mà cũng ko biết nhiều quán ăn ngon. Mấy chị giúp em 1 tay hoàn thành bộ sưu tập quán ăn ngon ở Đà Lạt dành cho dân ghiền du lịch ĐL nha, em cám ơn rất nhiều.
    Em xin đóng góp vài quán đã qua kiểm chứng rooling:
    -Lẩu dê Ngân 32 Hai Bà Trưng
    - Bánh tráng nướng phía trước nhà số 61 Nguyễn Văn Trỗi
    - Tiệm xôi gà đối diện bành mì Hoàng Hoa
    - Ya ua đúng kiểu Đà Lạt - quán Ngọc Nhung phía trước chùa Tàu
    - Cafe đường lên trăng 57 Phan Bội Châu
    - Quán Chay Nhật Liên, mà em quên địa chỉ rồi, ngon lắmrooling:
    .....
    Em đã kiểm chứng hết các quán này rồi, các mẹ yên tâm mà thưởng thức. Nhớ góp thêm nha, tuần trăng mật nhất định em sẽ lên Đà lạt nữa :LoveStruc:

Em thấy bánh tráng nướng ở đường Nguyễn Văn trỗi ko ngon đâu!!! bà chủ chỗ này chảnh lắm chị, bữa nọ em đi ăn còn chưởi cả khách!!! quán đông khách quá nên bà ấy vậy đấy!!!
    em đề nghị quán bánh tráng nướng khác ngon hơn ở đường Hoàng Diệu áh! Các anh chị chịu khó đi sâu vào 1 chút, quán nằm ngay ngã 3, bán từ chiều, lúc nào cũng đông khách. Bữa nọ tụi em 6 đứa, vào ăn tầm 18 cái bánh, mỗi đứa trả có mười mấy k àh!!! Ngon đảm bảo!!! ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem bơ của cô Dung ở cuối chợ lầu hàng ăn đó bạn .Lần nào đi Dalat mình cũng ghé quán này .Dalat cũng đang có mùa bơ bạn ơi! Nhanh chân lên rồi thưởng thức ,bạn nhé !
    Hoathuocduoc
    • 266 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anly82 Xem bài viết
    Em thấy bánh tráng nướng ở đường Nguyễn Văn trỗi ko ngon đâu!!! bà chủ chỗ này chảnh lắm chị, bữa nọ em đi ăn còn chưởi cả khách!!! quán đông khách quá nên bà ấy vậy đấy!!!em đề nghị quán bánh tráng nướng khác ngon hơn ở đường Hoàng Diệu áh! Các anh chị chịu khó đi sâu vào 1 chút, quán nằm ngay ngã 3, bán từ chiều, lúc nào cũng đông khách. Bữa nọ tụi em 6 đứa, vào ăn tầm 18 cái bánh, mỗi đứa trả có mười mấy k àh!!! Ngon đảm bảo!!! ^^
    Dong y voi ban nay.Nha minh nam ngoai 4 nguoi lon cung an banh trang o day,thai do phuc vu cua chi chu quan nay ko hoa nha cho lam,chong minh bao ko biet ngon bao nhieu ma chanh the.Nhat dinh ko cho minh an o day nua.Thoi,thang 6 nay kiem quan o duong Hoang Dieu nhu ban nay chi an thu vay...
    • 266 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi versailes Xem bài viết
    ở gần nha` em co' 1 gánh bán bánh mì xíu mại của 1 cụ ngon cực chỉ bán luc' 7h sáng tới 9h thui ở đường Phan Đình Phùng đối diện khách sạn mimosa y'...sún sai` gòn mi' năm oy` ma` vẫn them` chết dc hức
    Minh luon lo duong Phan Dinh Phung hoai ma kiem ko ra ba cu nay nha.Bun ghe vay do.
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đến dalat cũng mon men đi ăn bánh ướt lòng gà vì nghe mấy chị bên trang du lịch khen ở đường Tăng Bạt Hổ ngoài bảng hiệu thì để là bánh ướt lòng gà nhưng khi gọi chị phục vụ bưng đến thì lại là một dĩa bánh ướt lòng heo, không biết người ta bán nhầm hay tại em chỉ kêu "cho 1 dĩa bánh ướt lòng" nên lòng nào cũng là lòng, chỉ tội ax em thơ ngây còn hỏi sao tim gà ở đây to như tim heo dưới mình.Sau này chị nào có đi ăn ở đây thì nhớ nói rõ là lòng gà.
    • 612 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

thêm quán cháo vịt Thành Đạt đường bà triệu nhé, ăn ngon cực
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    Mẹ yêu con có hay chăng? Yêu từ khi thai nghén trong lòng
    NB: 3,4kg (24/12/2013)
    1M: 4,3kg
    2M: 5,2kg
    3M: 5,8kg òa òa
    4M: 6,2kg
    5M: 6,7kg
    6M: 7,2kg
    7M: 7,4kg
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn muốn thưởng thức phở tại Dalat? Bạn không nên bỏ qua quán Phở THI tại số 7 Nguyễn Đình Chiểu ( gần trạm xe ThàNh Bưởi ). Một quán phở nổi tiếng tại dalat, hương vị thì khỏi phải bàn cãi. lên dalta5 ban nho ghé ăn thử nhé tôi bảo dảm bạn sẽ hài lòng.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bổ sung thêm:
    _ quán chè hé ở đường 3/2 ,lúc nào cũng đông khách ,nhất là chừng 7 h tối .
    _ Hủ tíu Kim Anh đường Hai Bà Trưng ,ngã tư số 4 đi về phía chợ ,ngon và rẻ cực kỳ .Giờ điểm tâm sáng .
    _Phở Phi Thuyền ( Song Uyên ) Ngã ba Nguyễn Công TRứ & Xô Viết Nghệ Tĩnh ,ngon và rẻ hơn ngoài chợ Dalat.
    Hoathuocduoc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới đi về, sáng sớm được thằng em dẫn đi ăn quán phở Tuyết trên đường Trần phú. địa chỉ thì e không rành nhưngbiết đối diện thư viện tỉnh có cái hẻm đi thẳng vô là thấy.. QUán nấu ngon, hợp khẩu vị,sạch sẽ ( nghe thằng em nói là mới khai trương) giá cả ok tầm 25k - 30k.
    Ngoài ra buổi chiều con phục vụ bia lạnh với chân gà nướng. khỏi phải ra chợ mua mí gánh hàng rong rồi đi kím chỗ mua bia về khách sạn ^^ lạnh mà ún bia nó đã khỏi nói.
    các bác rãnh có đi thử ghé xem sao, đánh giá của e là ổn. không sợ chặt chém. chủ quán vui vẻ dễ thương đúng dân đà lạt ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• 6 quán ăn nổi tiếng lâu đời ở Sài Gòn

Tinh hoa ẩm thực Sài Gòn thường nằm trong những quán vốn đã có từ lâu đời như bánh cuốn Tây Hồ hay...

• Địa chỉ các quán ăn ngon, shopping nổi tiếng ở Sài gòn

Tình hình là em có cô bạn người Sing sắp sang VN chơi. Cô bạn lại muốn em cho vài địa chỉ quán ăn, shopping nổi tiếng ở Sài gòn, mà em thì ở HN. Các mẹ ở Sài gòn giúp em vụ này với nhé. Mà em thấy hình như diễn đàn mới chỉ giới thiệu các quán ăn ngon ở HN mà chưa có ở SG hay nơi khác, hi vọng qua...

• Các quán ăn NGON, BỔ, GIÁ CẢ PHẢI CHĂNG tại Tokyo

Mình mạo muội mở topic này vì biết nhiều mẹ ở box Nhật đảm đang, nấu ăn rất ngon. Nhưng đôi khi chúng ta cũng ra ngoài đánh chén để để tự giải phóng 1 chút, các mẹ nhỉ? Mình xin liệt kê 1 quán BBQ ở gần ga Shimbashi, rất tiện lợi khi đi chơi ở khu Odaiba. Ở đây ăn kiểu buffet (all you can eat),...

• Top những nhà hàng hút khách nhất AEON Mall

Aeon Mall đang cực “hot” đối với người dân thành phố vì quy mô hoành tráng của siêu thị bán lẻ...

• 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mới đây có mẹ nào đi nhà hàng Ad@ly ở 75 Nam Kỳ Khởi Nghĩa ko ạ?
    Thông tin cách đây 1 năm rùi nên hem bik giá cả ntn? lỡ mò zô mà ko ra đc thì chệt, hehe
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9