• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 127 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi, mẹ em dạo này than ngứa chân răng kinh khủng, lúc nào cũng ngứa cả. Bác sĩ cho em hỏi đó là vì lí do gì vậy ạ? Phải làm thế nào để hết ngứa?
    C'est la vie !:570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngứa chân răng kinh khủng, help me

Các chị ơi, em bị ngứa chân răng 1 cách kinh khủng khiếp, mà em ko hề bị viêm nướu hay lợi gì nhé. Em đánh răng, rồi súc miệng nước muối thường xuyên mà không ăn thua. Lúc nào cũng ngưa, chỉ nhăm nhăm muốn lấy tăm hoặc móng tay chọc vào cho đỡ ngứa. Có ai đã bị như em hoặc có ai biết thì chỉ giúp...

• Tại sao răng của tui hay bị đen chỗ khe răng?

Tại sao răng của tui hay bị đen chỗ khe răng?dù đánh răng nhiều nhưng răng vẫn không trắng mà cũng...

• Chảy máu chân răng

3 tháng gần đây răng em rất hay bị chảy máu.( Đánh răng - ăn hoa quả). Em đã uống thuốc kháng sinh nhưng mà không thấy khỏi. Các chị tư vấn giúp em - Em phải làm gì bây giờ ạ? Nhiều lúc em cảm thấy đau lợi nữa.. huuuu

• Bé mọc răng nanh hàm trên trước răng cửa

Chào Bác sỹ, bác sỹ cho hỏi với Bé nhà em đc 9 tháng Cháu đã có 2 răng cửa hàm dưới rồi, Nhưng hàm...

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mẹ của bạn cần phân biệt ngứa ở răng hay ở nướu (lợi). Trường hợp của mẹ bạn là ngứa ở nướu, phải không bạn? Ngứa ở nướu răng có thể là do nướu bị kích thích bởi mảng bám và vôi răng, bạn có thể nhờ bác sĩ kiểm tra và làm sạch vôi răng, mảng bám giúp mẹ bạn nhé!

Thân mến,

Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam”