• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 127 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi, mẹ em dạo này than ngứa chân răng kinh khủng, lúc nào cũng ngứa cả. Bác sĩ cho em hỏi đó là vì lí do gì vậy ạ? Phải làm thế nào để hết ngứa?
    C'est la vie !:570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chảy máu chân răng

3 tháng gần đây răng em rất hay bị chảy máu.( Đánh răng - ăn hoa quả). Em đã uống thuốc kháng sinh nhưng mà không thấy khỏi. Các chị tư vấn giúp em - Em phải làm gì bây giờ ạ? Nhiều lúc em cảm thấy đau lợi nữa.. huuuu

• Chảy máu chân răng - Viêm lợi

Các mẹ ơi, hôm qua mình khi khám thai, em bé 23 tuần của nhà mình thì khỏe mạnh bình thường còn mình thì bị viêm lợi nặng quá. Bác sĩ cho mình uống những 30 viên kháng sinh Sevamox loại 500g và 2 lọ Enervon C loại 6 viên/lọ. Mình lo quá, cứ thấy nói đến phải uống kháng sinh là mình lại sợ. Có...

• Lợi bị sưng và có mủ..đau lắm

Tôi bị sưng lợi ( phần cuối cùng gần răng số 8 ấy ) sưng tấy rất đau. Tôi đã đi khám ,nha sĩ bảo...

• Phải tôi bị viêm nha chu

Tôi hay bị chảy máu chân răng. Chắc tôi bị viêm nha chu? Tôi có thể uống thuốc gì? Người...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mẹ của bạn cần phân biệt ngứa ở răng hay ở nướu (lợi). Trường hợp của mẹ bạn là ngứa ở nướu, phải không bạn? Ngứa ở nướu răng có thể là do nướu bị kích thích bởi mảng bám và vôi răng, bạn có thể nhờ bác sĩ kiểm tra và làm sạch vôi răng, mảng bám giúp mẹ bạn nhé!

Thân mến,

Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam”