• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 127 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi, mẹ em dạo này than ngứa chân răng kinh khủng, lúc nào cũng ngứa cả. Bác sĩ cho em hỏi đó là vì lí do gì vậy ạ? Phải làm thế nào để hết ngứa?
    C'est la vie !:570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chảy máu chân răng - Viêm lợi

Các mẹ ơi, hôm qua mình khi khám thai, em bé 23 tuần của nhà mình thì khỏe mạnh bình thường còn mình thì bị viêm lợi nặng quá. Bác sĩ cho mình uống những 30 viên kháng sinh Sevamox loại 500g và 2 lọ Enervon C loại 6 viên/lọ. Mình lo quá, cứ thấy nói đến phải uống kháng sinh là mình lại sợ. Có...

• Bé gái có hiện tượng răng bị móm

bé nhà em vừa thay răng sữa xong, nhưng răng của bé có hiện tượng bị móm, hàng ngày em nói bé lấy...

• Tại sao răng của tui hay bị đen chỗ khe răng?

Tại sao răng của tui hay bị đen chỗ khe răng?dù đánh răng nhiều nhưng răng vẫn không trắng mà cũng...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Tôi muốn hỏi lại chắc chắn rằng: Tôi có nên bỏ người chồng này?

Hai ngày qua tôi đã nghĩ thật nhiều. Dù lường trước là khó tránh khỏi kết quả như hiện nay nhưng sao tôi vẫn thật bối rối. Đơn giản, vì tự sâu thẳm tôi nhận thấy mình vẫn không ghét bỏ anh. Tôi còn thương anh. Nhưng với một người chồng như thế này tôi có nên bỏ? 1. Bất hiếu: Chồng tôi 31 tuổi....

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mẹ của bạn cần phân biệt ngứa ở răng hay ở nướu (lợi). Trường hợp của mẹ bạn là ngứa ở nướu, phải không bạn? Ngứa ở nướu răng có thể là do nướu bị kích thích bởi mảng bám và vôi răng, bạn có thể nhờ bác sĩ kiểm tra và làm sạch vôi răng, mảng bám giúp mẹ bạn nhé!

Thân mến,

Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam”