• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.94K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi bị sưng lợi ( phần cuối cùng gần răng số 8 ấy ) sưng tấy rất đau. Tôi đã đi khám ,nha sĩ bảo viêm lợi mà có tí mủ, đã cho tớ uống thuốc và nhân tiên mình lấy cao răng luôn.
    Đơn thuốc :
    Sansvygyl 1 vỉ/8 viên
    DIENZAN 5 1 vỉ/8 viên
    vitamin C 1 vỉ/8 viên
    và 1 tuýp thuốc màu trắng bôi vào quanh lợi
    nước súc miệng listerin 1 chai

đơn thuốc uống trong 2 ngày.

Tôi đã uống hết thuốc , và bôi, xúc miệng đc 2 ngày rồi mà vẫn còn đâu lắm. Không ăn đc, nói cũng đau vì cơ hàm hoạt động.Tôi phải làm sao bây giờ. xin mọi người giúp tôi với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tặng 01 soft drink cho khách hàng sử dụng lẩu Kichi Kichi - duy nhất tại Royal...

Tặng Voucher 100.000 VNĐ áp dụng cho lần đến sau cho khách hàng dùng lẩu riêu cua hoặc 1 trong 5...

• Lợi bị sưng và có mủ..đau lắm

Tôi bị sưng lợi ( phần cuối cùng gần răng số 8 ấy ) sưng tấy rất đau. Tôi đã đi khám ,nha sĩ bảo...

• Bé mọc răng nanh hàm trên trước răng cửa

Chào Bác sỹ, bác sỹ cho hỏi với Bé nhà em đc 9 tháng Cháu đã có 2 răng cửa hàm dưới rồi, Nhưng hàm...

• Bé bị ngạt mũi và có đờm

Chào các mẹ Bé Tôm nhà mình được hơn 1 tháng tuổi, cả tuần nay bé bị ngạt mũi, có đờm trong họng. mình đã tham khảo và mua bình xịt mũi Sterimar ( nước muối) về xịt nhưng bé chỉ đỡ thôi chứ không khỏi hẳn hôm nay trời lạnh, bé lại bị nghẹn mũi nặng hơn :Sad: các mẹ có kinh nghiệm gì xin chia...

• Máy massage đấm lưng và cổ

Em mới 28 tuổi mà đã bị bệnh đau cổ. Ngồi làm việc một lúc là đau không chịu được. Em có uống sữa Anlene bổ sung canxi thấy có đỡ hơn nhiều. Quả thật là có cải thiện. Nhưng e vẫn muốn mua máy massage đấm lưng và cổ. Nghe mẹ chồng e nói có loại máy "bật lên là cứ đấm bùm bụp, thích lắm". Em muốn mua...

• 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình.
    BS sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không có một đơn thuốc kháng sinh nào lại kê uống chỉ có 2 ngày.Bạn có thể bị viêm lợi trùm,bạn nên đi khám lại để bs đưa ra quyết định xử trí và kê lại đơn thuốc khác cho bạn!
    • 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Theo mô tả của bạn, có thể bạn đang bị viêm lợi vùng răng khôn và đang chuyển sang viêm mô tế bào. Điều trị tình trạng này chủ yếu là dùng thuốc kháng sinh, kháng viêm và giảm đau.
    Thuốc bạn đang uống cũng có kháng sinh (Sanvigyl), kháng viêm (Denzan). Tuy nhiên, bạn cần đến bác sĩ tái khám để bác sĩ cho thuốc bạn uống tiếp tục hoặc thay đổi thuốc nếu tình trạng viêm ở răng bạn đã chuyển sang nặng hơn.

Thân mến.
    Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam