Tư vấn sức khỏe răng miệng cùng nha sĩ

Bé mọc răng nanh hàm trên trước răng cửa

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.6K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào Bác sỹ, bác sỹ cho hỏi với Bé nhà em đc 9 tháng Cháu đã có 2 răng cửa hàm dưới rồi, Nhưng hàm trên chưa có. Hôm qua, mẹ cháu phát hiện cháu mọc răng nanh hàm trên trong khi đó răng cửa chưa mọc liệu như vậy có sao không ? có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không ah. Trộm vía được cái Cháu mọc răng ko có biểu hiện sốt hay gì cả toàn nhú lên rồi thì bố mẹ mới phát hiện ra mọc răng.

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Chắc k sao đâu, mẹ nó đừng lo. Hồi xưa con tớ cũng mọc từng cái một, cái dưới lệch cái trên:Laughing:Cuối cùng nó mọc đủ răng bao giờ mẹ cũng chẳng biết nữa:Sigh:

• 84 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuenhi1712 Xem bài viết
    Chào Bác sỹ, bác sỹ cho hỏi với Bé nhà em đc 9 tháng Cháu đã có 2 răng cửa hàm dưới rồi, Nhưng hàm trên chưa có. Hôm qua, mẹ cháu phát hiện cháu mọc răng nanh hàm trên trong khi đó răng cửa chưa mọc liệu như vậy có sao không ? có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không ah. Trộm vía được cái Cháu mọc răng ko có biểu hiện sốt hay gì cả toàn nhú lên rồi thì bố mẹ mới phát hiện ra mọc răng.
    sao giống con gái mình thế. cũng mọc hai răng cửa dưới, rồi mọc tiếp 2 răng nanh mà chẳng hề sốt tí nào. Minh đang có thắc mắc giống bạn. Không biết có sao không nhỉ?
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ThuHangs/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-2.jpg[/IMG]

• 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuenhi1712 Xem bài viết
    Chào bạn,
    Thứ tự mọc răng của bé thỉnh thoảng vẫn có thể bị xáo trộn. Bạn cứ bình tĩnh. Răng cửa sẽ mọc ngay sau đó thôi bạn ạ.

Thân mến.
    Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam”
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)