Sức khỏe răng miệng tối ưu

hỏi địa chỉ nhổ răng sữa cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.41K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em răng sữa đang lung lay chưa rụng mà răng mới đã mọc rồi.Em muốn đưa bé dến nha sĩ để BS nhổ răng và điều chỉnh răng cho cháu.Các bác ai biết địa chỉ tin cậy uy tín thì giới thiệu em với.Em cảm ơn.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Chủ top đang ở đâu vậy ạ?
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn có thể đưa bé đến pk nha khoa Nam Minh ở 161 Nguyễn Lương Bằng,bs Nam ở đó nhẹ nhàng và khéo léo với các bé lắm.Các bé nhà mình chỉ thích đến đó gặp bác Nam thôi.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trước khi nhổ răng cho bé, để đảm bảo bé hợp tác và không gây chở ngai cho quá trình điều trị. tốt nhất các phụ huynh nên đua cháu qua phòng khám hay khoa răng để làm quen với môi trường điều trị. Với lần đầu cháu đi qua đó như một lần vui chơi. như vậy cháu sẽ không bị ác cảm với bác sĩ răng. để sau này nếu bác sĩ răng có chăm sóc răng miệng cho các bé thì sẽ không gặp phải khó khăn j. Theo tôi đó là vấn đề phúc tạp nhất chứ còn nhổ răng sữa thì quá đơn giản hầu như các ông bố chỉ cần một sợi chỉ và một cái bông hoặc gạc là có thể nhổ cho cháu được thôi ( tất nhiên là không phải những trường hợp nhổ răng sữa khó rồi)
    drnhuluong@yahoo.com
    mobile: 0946106610 - 0978776328
    • 115 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn ở TP.HCM hay Hà Nội, nếu ở TP.HCM thì đến thử nha khoa Lan Anh
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Các mẹ ơi bé nhà em răng sữa đang lung lay chưa rụng mà răng mới đã mọc rồi.Em muốn đưa bé dến nha sĩ để BS nhổ răng và điều chỉnh răng cho cháu.Các bác ai biết địa chỉ tin cậy uy tín thì giới thiệu em với.Em cảm ơn.
    mình thấy bạn mình đưa bé đến đại học y dược để khám và chữa răng đấy, mình nghĩ địa chỉ này cũng đảm bảo nhỉ :Smiling:
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    mình thấy bạn mình đưa bé đến đại học y dược để khám và chữa răng đấy, mình nghĩ địa chỉ này cũng đảm bảo nhỉ :Smiling:
    Viện RHM ở Nguyễn Chí Thanh cũng ok mà:Battin ey:
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Viện RHM ở Nguyễn Chí Thanh cũng ok mà:Battin ey:
    ừ, chỗ này cũng được đó, hồi đó tui mang bầu Nho, bị đau răng cũng đến chỗ này nè, thấy cũng được đó :Smiling:
    • 1,257 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    Chắc mẹ nó cứ tới viện RHM ở đường Tràng Thi cho chắc nhỉ:Smiling:

• 81 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

ôi, ngày xưa toàn bố em nhổ cho em. trẻ con bây giờ sướng thật. Nhưng đúng là ra nha sĩ thì yên tâm hơn.
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cumapdethuong Xem bài viết
    ôi, ngày xưa toàn bố em nhổ cho em. trẻ con bây giờ sướng thật. Nhưng đúng là ra nha sĩ thì yên tâm hơn.
    Hihihi, hồi xưa mình có sở thích là tự nhổ răng:Laughing:Răng hàm cũng tự nhổ tuốt luốt:Laughing:Còn con tớ bây giờ thì cũng thích đi nha sĩ nhổ răng:Laughing:Mình thì hay cho con đi anh nha sĩ quen của gia đình, vì anh í biết cách làm sao ít đau nhất cho bé.Luôn để tự nhiên chứ k gượng ép nhổ răng nên bé rất thích:Battin ey:
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cumapdethuong Xem bài viết
    ừ, mình nhớ ngày xưa ba mình toàn cột cọng chỉ vô răng, lắc lắc vài cái xong rùi giựt cái bụp, thế là xong :Laughing:

Nhưng giờ chắc không dám làm vậy nữa đâu nhỉ, thôi cứ đưa bé đến nha sĩ cho an toàn :Smiling:
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

ừ, mình nhớ ngày xưa ba mình toàn cột cọng chỉ vô răng, lắc lắc vài cái xong rùi giựt cái bụp, thế là xong :Laughing:

Nhưng giờ chắc không dám làm vậy nữa đâu nhỉ, thôi cứ đưa bé đến nha sĩ cho an toàn :Smiling:
    Hôm trước thằng con tui nghe tui kể chuyện hồi xưa lấy chỉ cột răng nó khoái lắm xin làm vậy cho nó. Tui lấy sợi chỉ tơ nha khoa cột vào răng nó. 2 anh em nó cầm dựt 1 hồi cho nhau khoái trá lắm nhưng mà k gãy đc vì răng của con tui tuy là răng sữa nhưng chân răng rất dài:Laughinghải đi nha sĩ thôi
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Hôm trước thằng con tui nghe tui kể chuyện hồi xưa lấy chỉ cột răng nó khoái lắm xin làm vậy cho nó. Tui lấy sợi chỉ tơ nha khoa cột vào răng nó. 2 anh em nó cầm dựt 1 hồi cho nhau khoái trá lắm nhưng mà k gãy đc vì răng của con tui tuy là răng sữa nhưng chân răng rất dài:Laughinghải đi nha sĩ thôi
    hi hi, 1 là chân răng của Timon với Pumpa dài, 2 là tụi nó mà giựt sao đứt được, phải bà giựt mới đứt được chớ :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

hi hi, 1 là chân răng của Timon với Pumpa dài, 2 là tụi nó mà giựt sao đứt được, phải bà giựt mới đứt được chớ :Laughing::Laughing::Laughing:
    K, tại nó đã nhổ 2 cái răng dưới rồi giờ còn 2 cái răng trên đang lung lay nên tụi nó muốn làm như mẹ hồi xưa:Laughing:
    • 1,257 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Hồi bé em nhát lắm, chả dám nhổ răng. Đi nha sĩ cứ gọi là khóc thét, nên giờ răng chẳng được đẹp. Phải cố gắng giữ cho nhóc con có hàm răng đẹp hơn mẹ mới được.

• 2,649 Bài viết

• 9,715 Được cảm ơn

giờ nhà em có vẫn đề gì về răng miệng là dắt tay nhau ra Nha Khoa MInh Anh ở 60 Hoàng Diệu, sạch sẽ, vệ sinh mà bác sỹ cũng rất nhẹ nhàng.
    Tuần này ọp nòng nợn Lò Sũ, cả nhà tính sao????
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kunkin_Salih Xem bài viết
    giờ nhà em có vẫn đề gì về răng miệng là dắt tay nhau ra Nha Khoa MInh Anh ở 60 Hoàng Diệu, sạch sẽ, vệ sinh mà bác sỹ cũng rất nhẹ nhàng.
    mình thì nhắm sẵn đại học y dược và răng hàm mặt nguyễn chí thanh :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,649 Bài viết

• 9,715 Được cảm ơn

mình thì nhắm sẵn đại học y dược và răng hàm mặt nguyễn chí thanh :Laughing:
    khộ, chỗ Hoàng Diệu có tý quen biết nên yên tâm chứ đi chỗ nào lạ lạ lại run...
    Tuần này ọp nòng nợn Lò Sũ, cả nhà tính sao????
    • 273 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn có thể đưa bé đến bệnh viện Răng Hàm Mặt Trung Ương:
    Ở Hà Nội: 40B Tràng Thi, Hà Nội
    Ở TPHCM: 201A Nguyễn Chí Thanh, Q5, TPHCM

Thân mến.
    Bác sĩ Nguyễn Lang Thanh – Chuyên viên Nha Cộng Đồng – Chương trình “P/S Bảo Vệ Nụ Cười Việt Nam”.