• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 138 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Ngày Quốc tế thiếu nhi 1-6 lại đang đến gần rồi. Con trai của mẹ đang háo hức lắm đây. Con thi học kỳ xong rồi bây giờ con đang chuẩn bị nghỉ hè. Con có dịp vui chơi thỏa thích rồi nhé. Ba mẹ rất mừng vì con thi đạt điểm cao. Con của ba mẹ giỏi lắm. Nhân dịp này, cả nhà mình cùng đi chơi Thảo Cầm Viên con nhé.

- Địa điểm: Thảo Cầm Viên (sở thú)

- Cách thực hiện: Tối thứ bảy mẹ cho con đi ngủ sớm để sáng chủ nhật thức dậy cho khỏe khoắn. Sáng dậy, cả nhà mình cùng ăn sáng ở nhà. Mẹ sẽ chuẩn bị sẵn những thức ăn mang theo như bánh mì Đức Phát, chả lụa Như Lan, nước suối, trái cây như bưởi, quýt, chuối, mía.. Mẹ sẽ gọt vỏ bưởi sẵn khi tới nơi chỉ lấy ra ăn.

Tới Thảo Cầm Viên ba sẽ đi mua vé rồi cả nhà mình đi vào tham quan rồi chụp hình. Con sẽ thấy được những động vật vừa đa dạng, vừa lạ mắt. Những hàng cây xanh với gốc cây mấy người ôm không xuể, con đường đá, chuồng thú đầy rêu phong, những ngôi nhà có kiến trúc như những lâu đài trong truyện cổ tích. Cây cối đa dạng, cao to, có những cây nhìn rất quen thuộc, đoán già đoán non tên chúng nhưng chắc chắn khi xem lại bảng tên thì có lẽ sẽ bật cười bởi cái tên dài ngoằn, lạ lẫm...

Tham quan rồi, cả nhà mình mau chóng đến thăm chuồng thú nhé. Đặc biệt là chuồng khỉ, những chú khỉ chí chóe dưới những cánh tay chào mời của con. Con sẽ cho chú khỉ trái chuối mà mẹ mang theo. Sau đó là ghé qua chuồng voi, con cho chú voi ăn mía, những chú voi hiền từ ăn mía bằng chiếc vòi một cách từ tốn. Chuống hổ không xa lắm với những chú hổ nằm mệt mỏi vẻ chán chường mọi sự. Rồi nào là tắc kè, trăn, hươu cao cổ…

- Kinh phí: Mẹ sẽ chuẩn bị sẵn thức ăn để mang theo là: bánh mì Đức Phát, chả lụa Như Lan, nước suối, trái cây như bưởi da xanh, quýt, chuối, mía.. dự tính là 300 ngàn đồng. Tiền mua vé vào cổng, vui chơi trò chơi ở Thảo cầm Viên khoảng 200 ngàn đồng. Tổng cộng 500 ngàn đồng.

- Thời gian thực hiện là ngày chủ nhật 30/5/2010 vì sáng thứ bảy ba mẹ còn đi làm mà phải không con yêu?

Con yêu, vậy là mẹ đã chuẩn bị kế hoạch cho cả nhà mình rồi đó. Mẹ hy vọng hôm đó thời tiết thật đẹp để cả nhà mình cùng đi chơi thật vui.

Mình cảm ơn các bạn đã đọc bài của mình. Chúc các bạn, bé yêu cùng gia đình có ngày vui chơi thật vui vẻ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Mẹ mong muốn Tết đến, cả nhà mình cùng đi xin chữ nhé!

Mỗi năm hoa đào nở Lại thấy ông đồ già Bày mực tàu giấy đỏ Trên phố đông người qua! Mỗi khi nhìn thấy hoa đào nở báo hiệu mùa xuân đến, mình lại chợt nhớ đến câu thơ trong bài thơ “Ông đồ” . Bài thơ quá đỗi thân thương khi nhớ đến thú vui xin chữ một thời vắng bóng, nhưng nay dần được mọi...

• Trò chơi cho các bé lớn

Một số hoạt động tại gia hoặc theo nhóm thì mình thấy khá nhiều bố mẹ gửi lên rồi nên không post...

• Cả nhà cùng tham dự “Ngày hội trẻ thơ” của Webtretho ngày 29.5.2010 nhé

Mình rất vui vì năm nay nhân ngày Quốc Tế Thiếu Nhi 1-6, Webtretho có tổ chức “Ngày hội trẻ thơ”....

• Cả nhà mình cùng đi Đầm Sen

Mình thấy các mẹ ở đây đã có kế hoạch cho bé đi chơi ở khu du lịch Suối Tiên. Riêng mình sẽ thiết kế 1 tour mini cho cả nhà tại khu vui chơi Đầm Sen. Khu Đầm Sen với nhiều mô hình giải trí, vui chơi và đặc biệt có những chương trình đặc biệt dành cho thiếu nhi trong tháng 6 nên mình tin sẽ là một...

• 25 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thảo Cầm Viên cũng là nơi các bé thích tới đó. Bé sẽ biết được các loài thú, cây cối... Chúc mẹ nó thực hiện kế hoạch thành công nhé :Smiling:
    • 29 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình thì không biết các mẹ thế nào khi có con lớn, chứ hôm 1/5, dắt nhóc nhà mình 15 tháng đi Thao Cầm Viên chơi mệt đứ đừ người vì vừa đông vừa nóng, mấy chú đỗng vật nóng quá hay sao mà trốn đi đâu hết chơn, đi đâu cũng đụng toàn người là người, chụp hình cũng không được luôn, chen lấn xô đẩy mà chóng cả mặt, nmình thề rằng sau này con mình lớn rùi, nhận thức được như mấy anh chị rùi, thì mình mới cho con mình đi lại, mà nhất quyết là không đi vào các dịp lễ, để cháu còn thấy mặt mũi các anh chị cọp, gấu, trăn, voi.... nữa chứ
    Nhớ lại mà còn thấy mệt nữa nè....hoaiiiiii
    • 2,020 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Mình cũng định cho bé đi sở thú đó, vậy là cùng ý tưởng rùi.:Laughing:
    • 76 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Kế hoạch của mẹ nào cũng hay, mình thấy bameluonbencon cũng chọn Thảo Cầm Viên đó, nhưng mẹ ấy chi tiết lắm, đến từng vật dụng mang theo cho bé nữa đó.
    • 3,024 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

thích quá, con trai của MeChuột lớn rùi, bé nhà mình mới được hơn 9 tháng. Đi chơi vui nhé.
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ nó chọn đi Thảo Cầm Viên hay đấy, bé sẽ thích thú lắm
    • 85 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nhà Mẹ chuôt đi chơi vui nhé
    • 38 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Kế hoạch của mẹ nào cũng hay
    • 101 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Kế hoạch của mẹ nó cũng tuyệt lắm. Chúc cả gia đình đều thành công và vui vẻ trong ngày của bé yêu.
    • 29 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chúc mẹ nó thực hiện thành công nhé
    • 66 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cho con đi Thảo Cầm Viên cũng lý tưởng đó. Cả nhà đi chơi vui vẻ nha
    • 27 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các mẹ có biết vào 30/5 tại Thảo Cầm Viên có chương trình cho bé thú vị lắm nhé
    http://www.webtretho.com/home/index....eu-nhi-nay.htm
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hihihi.. Thế là cùng ý tưởng rồi, mình cũng tính cho bé đi Thảo Cầm Viên nè....
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chúc đi chơi vui vẻ nha. Bé sẽ thích lắm
    • 34 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ôi, thích quá nhỉ, con của mẹ nó lớn rồi, Bé đi chơi sẽ thích lắm hen. Chúc cả nhà vui vẻ nha
    • 26 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính cho con đi chơi sở thú nè. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ nha
    • 396 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em cũng hay cho con đi Thảo cầm viên chơi vì ở đó vừa rộng vừa mát con tha hồ mà chạy ... Nhưng hôm đó chắc đông lắm không biết có chỗ chen chân ko? hihi em đang tính cho con đi Thiên đường Bảo Sơn đã có mẹ nào cho con đi chưa chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nhé.
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chúc bạn thực hiện thành công nhé
    • 34 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chúc cả nhà vui vẻ nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2