Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Thời trang và phong cách

Chọn màu xe và biển số theo cung mệnh như thế nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Sau một thời gian dài tích cóp, vợ chồng em tính chuyện đổi xe, em định mua SH hoặc Vespa LX nhưng mà thấy LX có nhiều màu hơn vả lại thấy mọi người đi Vespa cũng đẹp nên chắc là mua LX, khổ nỗi ông xã nhà em kĩ tính, ổng bảo mua xe phải chọn màu và biển số hợp với bản thân thì đi xe an toàn mà có khi làm ăn còn phát đạt nữa ấy chứ. Thôi thì bỏ ra một số tiền thì cũng nên chọn lựa cho kĩ một chút vì mình cũng sử dụng lâu dài mà.
    Các mẹ trên diễn đàn có ai biết thì tư vấn giúp em với: em sinh năm 1983 (ông xã bảo mệnh Thuỷ) thì chọn xe màu gì, hợp với số nào hoặc có tài liệu gì để em tự tra cũng được. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Sống trên đời phải có một tấm lòng....để gió cuốn đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,020 Bài viết

• 2,099 Được cảm ơn

Bạn vào google và searh sẽ nhanh hơn đó.

Đâu là một số thông tin về màu sắc nên và không nên chọn của bạn, bạn tham khảo nhé.
    Tư vấn: Màu của mỗi người

Giả sử bạn muốn sơn sửa lại nhà cửa hoặc trang hoàng lại nhà mình bằng giấy dán tường và bạn cần một chuyên gia phong thủy tư vấn về màu sắc cũng như vật dụng nội thất phù hợp mang đến điều tốt lành cho bạn. Người chuyên gia này sẽ biết bạn hợp với màu sắc và đồ vật gì, vì thế đừng lấy làm ngạc nhiên nếu họ cho bạn những lời khuyên về cách sắp xếp đồ nội thất, đặt vòi nước ở đâu và sơn tường hoặc dán giấy dán tường màu gì.

Ví dụ bạn là người mạng Thủy, chuyên gia sẽ khuyên bạn không nên mặc áo màu đỏ chẳng hạn, dù màu đỏ là một màu biểu hiện của sự may mắn, là màu tốt đối với nhiều người. Nhưng với người mạng Thủy thì đây lại là màu tối kỵ.

Khi sinh ra, ngày – tháng - năm và giờ sinh sẽ tương ứng với một yếu tố trong phong thủy gọi là mạng của bạn. Mỗi người trong chúng ta đều sinh ra dưới một trong năm yếu tó ngũ hành, và những yếu tố này quyết định những màu sắc phù hợp với từng cá nhân mỗi người.

Mạng Kim: Màu trắng, bạc, vàng kim và đồng
    Mạng Mộc: Màu xanh lá và ngọc bích
    Mạng Thủy: Màu đen và xanh dương
    Mạng Hỏa: Màu đỏ, cam, đỏ tía, tía và màu hồng.
    Mạng Thổ: Màu nâu đất, vàng, trắng nhạt (có pha xám) và màu xám.
    Vạn vật trong tự nhiên đều có hai chu kỳ: Chu kỳ phá hủy và chu kỳ tái tạo. Chu kỳ phá hủy được thể hiện qua diễn dịch như sau:

Nước đổ vào lửa làm tắt ngọn lửa
    Lửa làm tan chảy kim loại
    Kim loại cắt gỗ
    Gỗ chặn đất
    Đất kiểm soát nước.
    Và chu ký tái tạo là:

Nước sinh ra cây
    Cây tạo ra lửa
    Lửa tạo nên đất
    Đất tạo ra kim
    Kim loại tích tụ nước
    Tất cả đều có âm và dương, để tạo nên sự cân bằng các yếu tố. Vì thế một người mạng Thủy nên mặc màu xanh dương hoặc đen để làm tăng thêm yếu tố nước. Bạc, vàng kim và vàng trắng cũng có tác dụng với người mạng Thủy này, vì trong phong thủy, kim loại tích tụ thành nước. Tông màu đất không tốt vì đất kìm chế nước, còn màu đỏ thì quá tệ vì lửa sẽ làm khô cạn nước.

Trên đây là một ví dụ cụ thể về những màu sắc nên và không nên sử dụng của người mạng Thủy. Hãy tìm hiểu xem mình là người thuộc mạng nào trong ngũ hành, vận dụng các yếu tố trong chu kỳ phá hủy và chu ký tái tạo để chọn ra cho mình những màu sắc phù hợp và tốt cho bạn.

(Vietstyle JSC st)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Vậy là em chỉ hợp với màu đen và màu xanh dương thôi à các mẹ, hoặc là em chọn các màu của mệnh Kim cũng được đúng không? Còn vụ biển số thì chọn thế nào, các mẹ tư vấn giúp em với???
    Sống trên đời phải có một tấm lòng....để gió cuốn đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mỗi cái biển số với màu xe mà rắc rối thế nhỉ?

• 2,020 Bài viết

• 2,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hangchubby Xem bài viết
    Vậy là em chỉ hợp với màu đen và màu xanh dương thôi à các mẹ, hoặc là em chọn các màu của mệnh Kim cũng được đúng không? Còn vụ biển số thì chọn thế nào, các mẹ tư vấn giúp em với???
    Mình thường nghe bà ngoại mình nói không nên chọn số 3 - 7 - 9, vì theo như câu ba chìm, bảy nổi, chín lênh đênh, nếu bạn tin thì tránh những số đó là được rồi.
    Mình thì cũng nghe nhưng không tin lắm, xe mình 2 số cuối là 13 đó. Mà mình nghĩ bây giờ chọn biển số bằng máy tính nên mình không chọn được được số trước đâu bạn ơi.

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

ông xã mình thủy mà mua xe mình nói nên chọn màu đen thì ổng lại không thích lại thích màu đỏ, thế là màu kỵ với mạng thủy rồi. mình nói ông xã mình nói "kệ" nên hết nói luôn.

• 3,851 Bài viết

• 8,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameluonbencon Xem bài viết
    Mình thì cũng nghe nhưng không tin lắm, xe mình 2 số cuối là 13 đó
    Em Piaggio đen nhà mình 2 số cuối cũng 13 nè, mình mạng Hoả đáng lẽ phải chọn màu đỏ, thế mà mình lại cực kỳ yêu thích màu đen ( màu đen là mạng Thuỷ, mà Thuỷ - Hoả lại tương khắc) từ quần áo, đến giày dép, túi xách tất tần tật luôn, ko biết về lâu dài có sao ko ta?
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi

• 2,454 Bài viết

• 2,393 Được cảm ơn

Góp ý thêm ti`1 cho cái năm 1983 nè: Màu hợp là xanh lục, xanh lá hoặc đỏ. Số hạp cho là 3,8 . Ngày tốt cho tháng này có 17,21,25,29,30 âm lịch. Chúc may mắn !

Hì hì, cũng tìm trên google đó.

• 424 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình và chồng đều mệnh Hỏa, xe máy thì màu trắng, ô tô thì màu xanh ngọc. Hic, chẳng xe nào đúng mệnh cả.

• 355 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Mình và chồng đều mệnh Hỏa, xe máy thì màu trắng, ô tô thì màu xanh ngọc. Hic, chẳng xe nào đúng mệnh cả.
    Oto màu xanh ngoc là hợp rồi mà. Vì màu xanh ngọc là màu của Mộc, mà Mộc sinh Hoả, như thế là tương sinh đấy.