• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 592 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Thông thường chúng ta hay ghi chép hoặc nhớ trong đầu thời điểm thay dầu gần nhất , căn với tần suất sử dụng xe, từ đó có lịch thay dầu nhớt. Với những xe đang sử dụng hàng ngày cứ khoảng 3500- 4000km thay dầu một lần. Tuy nhiên trong quá trình đi lại, chiếc xe bị tác động bởi những yếu tố như môi trường thời tiết, bụi bẩn ô nhiễm, tốc độ di chuyển … Để xe bền, chúng ta nên tự kiểm tra dâu nhốt bằng thước thăm dầu. về dung lượng dầu đảm bảo trong khoảng cho phép của thước. Để ý màu sắc, độ đặc của dầu để thay nhớt sao cho không lãng phí mà vẫn đảm bảo an toan cho xe. Mình còn nghe nói mỗi loại xe sẽ có những loại dầu phù hợp, chứ không phải cứ dùng dầu đắt tiền là tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,454 Bài viết

• 2,394 Được cảm ơn

Em thì cứ 1 tháng em thay 1 lần. CHứ em ko biết dùng thước thăm dầu gì cả. Mù tịt khoảng này chị ạ. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    Em thì cứ 1 tháng em thay 1 lần. CHứ em ko biết dùng thước thăm dầu gì cả. Mù tịt khoảng này chị ạ. hihi
    Mẹ nó chịu khó thay dầu nhỉ? Em thì không để ý lắm nhưng thấy xã em bảo cứ khoảng hơn 1000 Km thì thay dầu 1 lần. Thi thoảng xã cũng rút cái thăm dầu ra kiểm tra và nếu em có đứng ở đó thì dạy luôn cách kiểm tra. Hihi, nhưng em chẳng để ý mấy, "nước đổ đầu vịt" - xã em hay bảo em thế.
    • 592 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    Ui thế thì mình sợ là hơi phí vì khả năng mẹ nó chưa đi hết số KM cho phép đâu!