Tìm Bạn Đồng Hành

Làm thế nào để có làn da đẹp vào mùa đông

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào mùa này da mình thường bị nẻ, khô cho dù cũng đã dùng 1 số sản phẩm giữ ẩm. Mẹ nào có kinh nghiệm hay bày cho mình với nhé.

• 31 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào bạn, mình có mẹo này bạn thử dùng xem sao nhé, đó là sữa tươi không đường, tối trc khi đi ngủ thì bôi lên mặt và môi, khoảng 20 phút, rửa mặt xong thì bôi kem dưỡng da.
    Mình đã làm rồi da mặt rất thích không nẻ tý nào.
    Mình thường mua sữa tươi không đường hộp 200ml, sau đó dùng tăm chọc 1 lỗ, bóp ra dùng, sau đó lấy băng dính dán lại cất vào tủ lạnh, dùng được khoảng 4,5 ngày nếu không hết thì vứt đi dùng hộp mới.

• 31 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào bạn, mình có mẹo này bạn thử dùng xem sao nhé, đó là sữa tươi không đường, tối trc khi đi ngủ thì bôi lên mặt và môi, khoảng 20 phút, rửa mặt xong thì bôi kem dưỡng da.
    Mình đã làm rồi da mặt rất thích không nẻ tý nào.
    Mình thường mua sữa tươi không đường hộp 200ml, sau đó dùng tăm chọc 1 lỗ, bóp ra dùng, sau đó lấy băng dính dán lại cất vào tủ lạnh, dùng được khoảng 4,5 ngày nếu không hết thì vứt đi dùng hộp mới.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn muốn có lan da đẹp theo như kinh nghiệm cua tôi bạn nên sử dụng kem dưỡng ẩm .Bạn đã sử dụng kem dưỡng nào chưa?tôi đang sử dụng dòng Mỹ phẩm của Nhật tốt lắm.sp là KÓSe cua Nhật thích lắm bạn thử dùng xem thế nao,Bạn đến 46 NGỌC KHÁNH mà mua.

• 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sp Kóse giá bao nhiêu tiền hả bạn?

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì dùng Purete white cream của Utena, hàng Nhật, mua ở hàng chuyên bán đồ do các cô tiếp viên hàng không mang về, 280k, kem mềm, thơm, ngấm da nhanh mà lại không bị bóng dầu ( da mình bị dầu vùng chữ T, có đợt bôi kem dưỡng da ban đêm sáng sau ngủ dậy mặt bóng nhờn sợ lắm). Khi make up mình cũng bôi 1 lớp mỏng kem này trước bảo vệ da, thích lắm ^^. Mùa đông bị nẻ môi thì trc khi đi ngủ bôi một lớp mỏng mật ong cũng hữu hiệu lắm.