Tìm Bạn Đồng Hành

Kinh nghiệm đi chợ vải Ninh Hiệp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.1K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Các chị có ai đi chợ Ninh Hiệp rùi cho e hỏi mua vải mặc cả như thế nào ạ? E định mấy hôm nữa đi mua ít vải ở đấy.

• 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đi từ cầu Chương Dương qua đường Nguyễn Văn Cừ.Bạn đi đến bùng binh to sau đó rẽ phải(có đường chỉ dẫn là rẽ phải ra quốc lộ 5 Đi Hải Phòng).
    Bạn tiếp tục đi đến khi nào có biển chỉ dẫn rẽ trái sang Bắc Ninh(qua 1 cái cầu bắc qua sông Hồng).
    Tiếp tục đi khoảng 2km nữa bạn sẽ nhìn thấy cái đê.bạn rẽ phải khoảng 50m sau đó xuống đê đi theo con đường hầm bên dưới của đường đi Bắc Ninh.
    Qua hầm bạn rẽ phải luôn.Đi xuống đó là 1 xóm nhỏ có nhiều ngõ.Bạn cứ đi sẽ có ngõ chỉ đi chợ Vải đó.
    Đi khoảng 2km nữa sẽ có biển chỉ dẫn.
    Hix.tớ chỉ biết chỉ bạn như thế thui.Bạn thử tìm trên diễn đàn xem.Tớ nhớ là các chị có topic hướng dẫn đường đi Ninh Hiệp rùi đó.
    Đến đó tớ thấy giờ hơi khó trả giá bạn ah.Chỉ trả được 1 ít thui.
    NB: 4kg- 52cm; 1M:5kg- 57cm

• 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

đường thì tớ biết, nhưng trả giá thì sợ thui

• 106 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng hay đi chợ Ninh Hiệp. Mình xin chia sẻ nhé. Mình hay đi thẳng vào trong chợ chứ không mua ở khu mới xây bên ngoài vì nó hay bán buôn và giá cũng cao hơn. Thường thì họ nói thách gấp 2, cũng có hàng không nói thách. Nhưng đại loại giá như sau: vải voan, phi bóng 15 - 20k/m, vải thô 20 - 25k/m, gto 30 - 35k, vải may quần âu 35 - 40k, kaki 30 - 40k. Tất nhiên còn nhiều loại khác nhau với mức giá khác nhau nữa. Người ta cũng hay nhìn mặt để nói giá đấy, cho nên khi hỏi giá cứ làm mặt đanh vào (như kiểu đã mua nhiều lắm ấy) và cứ trả giá thoải mái đi (ví dụ vải quần nói 80,90 thì cứ trả 30 rồi trả dần lên). Ở Ninh Hiệp không sợ bị chửi như ở chợ Hôm đâu.

• 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

vâng, vậy ạ. e học thuộc bảng giá rùi đi chợ mới đc. sợ nhìn mặt mình ngta thách gấp 4 ấy chứ )

• 1,383 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Mình cũng máu đi NH để mnua vải về sáng tác cho con mà bận quá chưa sắp xếp được .

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào toàn thể các anh chị trong diễn đàn. Em đang chuẩn bị đi mua vải ở chợ vải Ninh Hiệp để may quần áo. Đây cũng là lần đầu tiên em đi vì thế em có 1 số thắc mắc nhờ mọi người tư vấn giúp.

1. Lên mua vải ở trong hay ngoài thì giá cả hợp lí ? Và giá vải hiện tài là bán như thế nào ?

2. Từ nội thành mà đi ra chợ vải Ninh Hiệp thì mất khoảng bao nhiêu phút ? Liệu có cần đi từ sáng sớm không ?

3. Ai có mua quen ở địa chỉ nào mà giá cả phải chăng và có nhiều vải đẹp thì cho em địa chỉ chi tiết được không ?

Trên đây là 1 số thắc mắc nhỏ của em , mong mọi người tư vấn giúp đỡ . thanks mọi người đã đọc bài

• 95 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc, hi hi. Đánh dấu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi ai biết vào tư vấn giúp em với hix

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng hóng cùng chủ top vì cũng đang quan tâm Thanks chủ top nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5