Tìm Bạn Đồng Hành

Khẩn: Bà bầu đi máy bay được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khẩn cấp: Nhờ các chị có kinh nghiệm chỉ bảo: em có bầu được 2 tháng, có thể đi máy bay Saigon-Hanoi-Saigon được không? Nếu được, thì em phải chuẩn bị những gì? Có thể dán miếng chống ói được không....?

Và kinh nghiệm cho em bé gái 3 tuổi đi máy bay là như nào ạ?

Cám ơn các chị, ai biết trả lời giúp em liền nhé, để còn đi đặt vé :1:
    tramlinh

• 4,239 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

2 tháng ok bạn ạ. Trừ khi từ tháng thứ 7 bạn phải có người bảo lãnh thì may ra mới được bay.

Ngoài ra trước khi đi MB nên xin tư vấn bs, vì nếu khoẻ mạnh k sao nhưng nếu huyết áp cao hay thấp sẽ ảnh hưởng đến mẹ và con.

Tuy nhiên với kinh nghiệm bản thân, 2 tháng bầu đi không vấn đề gì.

Riêng em bé 3 tuổi thì mang cho bé những đồ chơi quen thuộc như gấu bông, sách nhựa /giấy cho bé nhìn vui mắt, nên mang bình uống có ống hút hoặc bình sữa cho bé. Tuổi này đã được ngồi ghế riêng (70% vé) nên bố mẹ sẽ đỡ vất vả, nếu có thể trong quá trình bay cho bé đi lại để bé đỡ khó chịu.

Nếu được ra bằng Boeing 777 rộng rãi, thoải mái cho mẹ và bé. (hình như là chuyến bay lúc 15.30 mỗi ngày.).

Chúc gia đình có chuyến đi vui vẻ.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất

• 807 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramlinh
    Khẩn cấp: Nhờ các chị có kinh nghiệm chỉ bảo: em có bầu được 2 tháng, có thể đi máy bay Saigon-Hanoi-Saigon được không? Nếu được, thì em phải chuẩn bị những gì? Có thể dán miếng chống ói được không....?

Hồi tớ có bầu 5-6 tháng rồi 7 tháng vẫn đi như bình thường. Bạn có bầu 2 tháng chắc nhân viên sân bay chưa nhìn biết được đâu. Thường là các bà có bầu to trước khi lên máy bay hay phải khai báo là có bầu được bao nhiều tháng vào cái tờ giấy hồng hồng xanh xanh.
    Nói chung khi đi chỉ cần tinh thần thoải mái là được , chảng cần chuẩn bị gì
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo

• 527 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

úi dời có 2 tháng nhầm nhò gì mà ko đi , tớ hồi 6 tháng còn đi vòng vòng mỹ được mà

• 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đi tốt bạn ơi,miễn là BS của bạn OK là được vì còn tùy thuộc vào sức khỏe của bạn nữa. Năm ngoái mình mới có bầu 1 tháng đã bay từ Mỹ về VN,tổng cộng thời gian ngồi trên máy bay là 23-24 tiếng,đến tháng thứ 3 lại bay từ VN về Mỹ cũng với khoảng thời gian như vậy. Từ SG ra HN có 1 tiếng 45 phút à,quá ngắn ko sao đâu,miễn là sức khỏe của bạn bình thường. Mình ko biết ý bạn nói miếng chống ói là loại nào,nhưng mình biết người ta hay dán salonpas để chống ói,BS ở VN khuyên ko nên dán salonpas khi mới có thai.

Mình chưa có kinh nghiệm cho em bé đi máy bay,đang muốn hỏi các mẹ khác đây vì mình dự định về VN ở 1 thời gian,mà con mình chỉ mới có 3 tháng thôi. Các mẹ giúp với nhé!!!
    Nghé Ọ-Sóc Nâu

• 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé nhà em mới có 27 ngày đã cho đi máy bay rồi, mất 10% vé, nhưng cũng chỉ đi có 2 tiếng nên ko lo. em nghĩ bé mới 3 tháng thì cũng giống như vậy, nói chung là chị mang những đồ chơi mà bé ưa thích, mà nếu chị cho bé ăn sữa ngoài thì sẽ ổn hơn nhiều là bú sữa mẹ

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị, mấy bữa nay lu xu bu chuẩn bị nên không vào diễn đàn được. Bác sĩ cũng nói là không sao nên em đã đặt vé rồi.
    Chúc sức khoẻ.
    tramlinh

• 1,501 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hihihihi,không ai liều như em,8 tháng em còn vác bụng lên máy bay vào Sg chơi vì chồng em đi công tác.Em cầm theo giấy tờ ra sân bay,ngoài Nb thì ko bắt viết giấy bãi miễn trách nhiệm nhứng khi bay về Bắc thì phải viết giấy.Nói chung là hơi liều vì về là em sinh Duy sớm gần 1 tháng đấy,chắc là bị ảnh hưởng
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAODUY
    Hihihihi,không ai liều như em,8 tháng em còn vác bụng lên máy bay vào Sg chơi vì chồng em đi công tác.Em cầm theo giấy tờ ra sân bay,ngoài Nb thì ko bắt viết giấy bãi miễn trách nhiệm nhứng khi bay về Bắc thì phải viết giấy.Nói chung là hơi liều vì về là em sinh Duy sớm gần 1 tháng đấy,chắc là bị ảnh hưởng
    sao hòi 8 tháng em hỏi máy bay thì họ ko cho đi nhỉ, bít thế mình đỡ phải ì ạch 2 ngày giời trên tàu

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc
    sao hòi 8 tháng em hỏi máy bay thì họ ko cho đi nhỉ, bít thế mình đỡ phải ì ạch 2 ngày giời trên tàu
    nguyên tắc từ người mẹ mang bầu tháng thứ 7 trở đi ko cho đi máy bay vì sợ sinh trên máy bay đó, rắc rối và ko đảm bảo an toàn cho mẹ và bé.
    Mà đúă trẻ nào sinh trên máy bay, ở không phận nước nào được mang thêm quốc tịch nước đó có phải ko nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ napoleon; 24/02/2006 vào lúc 09:57 PM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2