• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho mình hỏi tí! Có mẹ nào biết các thủ tục để làm hộ chiếu không chỉ mình với, vì mình muốn tự làm không thuê dịch vụ vì thuê dịch vụ cũng phải đi theo họ ra đó để ký tên thì thôi mình tự làm cho rồi. Mình muốn làm cho 2VC & con thì thủ tục như thế nào chỉ mình với. Cám ơn các mẹ nhiều

• 1,949 Bài viết

• 2,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Me Bo
    Các mẹ thông thái ơi cho mình hỏi tí! Có mẹ nào biết các thủ tục để làm hộ chiếu không chỉ mình với, vì mình muốn tự làm không thuê dịch vụ vì thuê dịch vụ cũng phải đi theo họ ra đó để ký tên thì thôi mình tự làm cho rồi. Mình muốn làm cho 2VC & con thì thủ tục như thế nào chỉ mình với. Cám ơn các mẹ nhiều
    MeBo vào đây xem nhé:
    http://www.webtretho.com/forum/showt...1&page=3&pp=15

• 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mình vào toàn thấy các mẹ ở HN không hà, có mẹ nào ở SG làm chưa chỉ mình với không biết thủ tục có khác nhau không mà sao có mẹ nói phải bế con ra & phải ra phường xác nhận còn có mẹ lại bảo không cần làm mình confuse quá. Các mẹ chỉ mình chi tiết với để mình khỏi phải đi tới lui nhiều vì mấy "ông" hạch hoẹ sai chổ này về sửa lại trong khi đó cũng có cái sai khác nhưng không nói đợi mình lần sau đến bảo sửa tiếp thì khổ
    Vd như: nộp mấy tờ khai, mấy tấm hình, nếu mình khai nội trợ còn AX khai buôn bán thì có cần xác nhận ở nơi mình buôn bán không? còn con thì hộ chiếu chung tiện hay riêng tiện vv... các mẹ giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều... lắm lắm...

• 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết trang web cua Cục QLXNC & địa chỉ ở SG không? cho mình xin với. Cám ơn nhiều

• 1,962 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Có 2 trường hợp : con kèm chung trong pp của cha mẹ, con riêng một pp.

1-Mua tờ khai TK1 dđiền vào đầy đủ các mục từ 1-15. Chú ý CMND không được quá 15 năm (nếu quá phải đi đổi lại trước). Mục 16 : khai trẻ em dưới 14t muốn cấp chung hộ chiếu. TK này phải có xác nhận và đóng giáp lai ảnh của công an phường (nếu chỉ làm pp cho người lớn thì không cần xác nhận, đóng dấu). Đem CMND, hộ khẩu và 02 bản sao khai sinh/bé (có thị thực hoặc trích lục hợp lệ). Không cần dẫn trẻ em đi theo khi nộp hồ sơ. Riêng trẻ em trường hợp này ngoài 2 ảnh 3x4 dán vào TK (có đóng dấu giáp lai) còn thêm 3 ảnh 3x4 dán vao tờ giấy trắng ghi họ tên bên dưới ảnh.
    2-Trẻ em có nhu cầu cấp riêng hộ chiếu thì lập hồ sơ như người lớn và phải có công an xác nhận, đóng giáp lai ảnh trên TK. Nộp 2 bản sao khai sinh; cha mẹ cùng ký bảo lãnh vào bản khai trước nmặt cán bộ nhận hồ sơ hoặc viết giấy cam kết cho con làm pp rồi công an xác nhận. Người đề nghị cấp pp phải trực tiếp nộp hồ sơ.
    *Ngoài 2 ảnh 4x6 dán vào TK thì mỗi người nộp 3 ảnh 4x6
    *Ảnh chụp trên nền màu sáng (không được màu xanh hoặc tối), không đeo kính màu, không quá 6 tháng.
    Theo mọi người nói bạn nên đến254 Nguyễn Trãi Q1 nộp thì chỉ 7 ngày là có pp.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 1,962 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

À còn bạn và ông xã làm hồ sơ pp thì không cần công an xác nhận hay đóng giáp lại ảnh đâu. Chỉ cần hộ khẩu và CMND.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    Có 2 trường hợp : con kèm chung trong pp của cha mẹ, con riêng một pp.

1-Mua tờ khai TK1 dđiền vào đầy đủ các mục từ 1-15. Chú ý CMND không được quá 15 năm (nếu quá phải đi đổi lại trước). Mục 16 : khai trẻ em dưới 14t muốn cấp chung hộ chiếu. TK này phải có xác nhận và đóng giáp lai ảnh của công an phường (nếu chỉ làm pp cho người lớn thì không cần xác nhận, đóng dấu). Đem CMND, hộ khẩu và 02 bản sao khai sinh/bé (có thị thực hoặc trích lục hợp lệ). Không cần dẫn trẻ em đi theo khi nộp hồ sơ. Riêng trẻ em trường hợp này ngoài 2 ảnh 3x4 dán vào TK (có đóng dấu giáp lai) còn thêm 3 ảnh 3x4 dán vao tờ giấy trắng ghi họ tên bên dưới ảnh.
    2-Trẻ em có nhu cầu cấp riêng hộ chiếu thì lập hồ sơ như người lớn và phải có công an xác nhận, đóng giáp lai ảnh trên TK. Nộp 2 bản sao khai sinh; cha mẹ cùng ký bảo lãnh vào bản khai trước nmặt cán bộ nhận hồ sơ hoặc viết giấy cam kết cho con làm pp rồi công an xác nhận. Người đề nghị cấp pp phải trực tiếp nộp hồ sơ.
    *Ngoài 2 ảnh 4x6 dán vào TK thì mỗi người nộp 3 ảnh 4x6
    *Ảnh chụp trên nền màu sáng (không được màu xanh hoặc tối), không đeo kính màu, không quá 6 tháng.
    Theo mọi người nói bạn nên đến254 Nguyễn Trãi Q1 nộp thì chỉ 7 ngày là có pp.
    Cám ơn bạn nhiều lắm nhen. Nhưng theo bạn thấy thì con có pp chung với ba mẹ tiện hay riêng tiện hơn vậy? Mà ngoài 254 Nguyễn Trãi thì mình nhớ là còn chỗ nào khác cũng làm pp nữa phải không mẹ AD

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Me Bo
    Cám ơn bạn nhiều lắm nhen. Nhưng theo bạn thấy thì con có pp chung với ba mẹ tiện hay riêng tiện hơn vậy? Mà ngoài 254 Nguyễn Trãi thì mình nhớ là còn chỗ nào khác cũng làm pp nữa phải không mẹ AD
    Cục quản lý Xuất nhập cảnh hay gì đó trên đường Nguyễn Du, đoạn cuối đường gần CMT8

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À còn bạn và ông xã làm hồ sơ pp thì không cần công an xác nhận hay đóng giáp lại ảnh đâu. Chỉ cần hộ khẩu và CMND.
    Cho mình hỏi 1 chút nếu trong sổ hộ khẩu 2 VC mình đều khai tên cơ quan làm việc, nhưng lúc làm mình khai vào form TK là nội trợ và tự do thì có được không. Tất nhiên là mình phải khai báo là đã nghỉ việc rôi, thế thì họ có bắt xác nhận của cơ quan cũ là mình nghỉ việc ko? Bởi vì mình làm để đi du lịch nên ko muốn xin xác nhận của cơ quan.

• 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mình vừa ghé Nguyễn Trãi họ bảo ở đây chỉ gia hạn & đổi thôi còn làm lần đầu thì phải Nguyễn Du cơ. Cho mình hỏi tí nếu HK thành phố thì có cần copy CMND & HK (có chứng thực sao y) giống như HK KT3 không? Mẹ nào biết trả lời hộ mình nhé. Tks

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2