Tìm Bạn Đồng Hành

Hỏi về việc sai tên trên vé máy bay.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 476 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Mình có book vé của VN từ SG đi ĐN ngày 10-3, tuy nhiên đại lý vé đánh nhầm tên của con mình từ San thành Sang, mình có gọi cho đại lý nói đổi thì họ nói ko đổi được, họ bảo cứ ra checking sớm rồi năn nỉ mấy người làm thủ tục..hic, chẳng lẻ việc đổi tên khó khăn vậy sao, khách hàng là thượng đế mà VN ko có chính sách gì giúp đỡ hả trời.
    Mọi người tư vấn giúp mình làm thế nào để đổi tên đc không ah..Chân thành cảm ơn nhiều!
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!

• 1,551 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Bạn đặt vé của hãng nào? Khi bạn đặt vé đại lý đã yêu cầu bạn xác nhận là tên và thông tin chuyến bay chưa? Nếu bạn đã được thông báo mà không check lại thì lỗi về phía bạn, bạn có thể nhờ PV viết công văn lên hãng xin đổi tên, vì lỗi sai sót này nhỏ nên chắc sẽ đổi được( sai hẳn 1 chữ thì phải hoàn lại). Nếu Pv không có thiện chí giúp đỡ thì bạn gọi lên số tổng đài của hãng bay, trình bày trường hợp của bạn xem họ tư vấn thế nào, đừng để đến lúc ra sân bay nhỡ đâu không xin được thì lỡ cả kế hoạch, mất tiền mất thời gian. Còn nếu đại lý không yêu cầu bạn xác nhận thông tin thì lỗi của đại lý, đại lý phải có trách nhiệm đổi cho bạn, không thì phải xuất vé mới đền bạn. Chúc bạn có chuyến bay thuận lợi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị ơi ko sao đâu, em đã rơi vào trường hợp như chị rồi, sai một ký tự thì đổi được, nhưng sai cả tên này thành tên khách thì ko được đâu. Chị ra quày bán vé máy bay bảo nhân viên họ sửa cho, ko sao đâu. Chúc chị có chuyến du lịch thật vui vẻ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

gặp trường hợp này không sao đâu bạn, bạn cứ đến sân bay và nói với họ là được

• 1,013 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Sai 1 ký tự đều nhờ hãng hỗ trợ đổi lại tên đc bạn nhé.PV nào trả lời bạn như vậy là vô trách nhiệm quá!
    "Em yêu anh hơn thế, nhiều hơn lời em vẫn nói, để bên anh em đánh đổi tất cả bình yên....."
    Yahoo của mình đây: soda_chanhmuoi2007

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi, bác e đặt vé máy bay cho e từ Hanoi qua Frankfurt nhưng bị thiếu mất first name. Bác ý có qua văn phòng vé máy bay sửa lại rồi nhưng hôm nay check in online thấy vẫn tên cũ. E có hỏi bác ý thì bác ý bảo họ sửa trên hệ thống chính rồi còn trên hệ thống check in online thì là vẫn tên cũ. Đúng không mọi người. Ngày kia ra sân bay rồi mà tên tuổi vẫn lằng nhằng quá đi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luuthuha764; 30/06/2013 vào lúc 11:51 PM.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện giờ em đang làm chuyên viên kinh doanh của đại lý vé máy bay Én Việt các mẹ nhé . Bên em là đại lý cấp 1 của Vietnma airline nên em biết rất rõ VietNam airline không có chức năng đổi tên . Trường hợp hy hữu lắm mà sai một kí tự hoặc vần cùng nhau thì vẫn có khả năng sửa được nhưng mà khó khan và tốn phí 70k . Nên khi book vé máy bay các mẹ nhớ phải cẩn than chuyện tên họ ngày sinh các mẹ nhé !!!

À, bây giờ bên em đang có chính sách tuyển đại lý cấp hai với hoa hồng rất cao và được học nghiệp vụ mien phí, mẹ nào thích thì lien lạc em nhé : 099 31 71 016( gặp Quỳnh)

• 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bên em cũng là đại lý của VietNam Airlines, việc sai tên rất khó thay đổi, nhất là những lúc cần kề, Việc sai tên hay bất cứ gì các mẹ phải báo ngay cho hãng hoặc đại lý chính thức để giải quyết. Chúc các mẹ tìm được vé như ý.