Tìm Bạn Đồng Hành

Có nên mua voucher du lịch trên các trang như: nhommua, nhanhmua, hotdeal ..không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.2K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 2,062 Bài viết

• 2,205 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn bảo voucher của nhóm mua rẻ bằng 1/2 giá các ks, mẹ nào mua chưa? Có tin tưởng dc o? Tks

• 525 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình đã mua rồi, mình nhớ là mình mua 2 voucher để ăn kem. Voucher có giá là 40.000 so với 80.000 nghìn mà nhóm mua quảng cáo. Nói chung là cũng ổn, nhưng trước khi order bạn cũng nên nghiên cứu kỹ

• 446 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH2004 Xem bài viết
    Mình có đứa bạn bảo voucher của nhóm mua rẻ bằng 1/2 giá các ks, mẹ nào mua chưa? Có tin tưởng dc o? Tks
    Thường thì giá hợp đồng giữa lữ hành và ks cũng rẻ hơn niêm yết nhiều nên chị vẫn book được rẻ hơn mấy chục % so với trực tiếp . các công ty bán theo nhóm thế này có khi giá rẻ hơn cty cũng chỉ 1 ít, có trường hợp tương đuơng hoặc cao hơn, tốt nhất chị nghiên cứu kỹ. Vì voucher mua không được hoàn lại.Trước khi mua voucher du lịch phải xem mình có gần đi ko ? và gọi check tình trạng phòng trống trước, nếu có thì mới mua.
    Em thấy sử dụng DV voucher các SP như buffel, spa...có vẻ okie hơn.
    YHM: kimbooking1
    Điện thoại: 0937936199

• 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mình mua nhiều lần rồi bạn ạ. Lần gần nhất là vé xem phim 5D. Mình cũng nghĩ như bạn cafesuanong, chỉ nên mua voucher cho các dịch vụ nào đơn giản và ít bị phụ thuộc vào tình trạng có chỗ hay ko có chỗ chứ voucher resort, hotel mùa này chắc khó mà book được phòng vào thời gian bạn cần.
    TrinhTrinh

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì chỉ nên mua voucher ăn nhà hàng là ổn, spa thì mình cũng chưa thử. Còn nếu mua sản phẩm thì cần tìm hiểu kỹ đấy vì thực tế sản phẩm lúc bạn nhận hàng có thể không được như mong muốn. Mình vừa mua một dụng cụ xay tỏi ớt đa năng mà thất vọng quá. Nhìn hình quảng cáo thì đẹp lung linh mà thực tế thì không giống vậy( hay tại vì hàng made in Vietnam??). Mình cũng mua một sp nữa là quả bóng giặt, quảng cáo thì bảo là của Thụy sĩ nhưng trông nó chẳng giống sp được sản xuất từ châu Âu gì cả từ quả bóng giặt cho đến mẫu mã cái hộp đựng trông như hàng Trung quốc í. Mẹ nào đã mua bóng giặt rồi thì nhận xét xem thế nào? Chứ mình thì cảm giác như mua phải hàng nhái nên vẫn ko cảm thấy ưng ý lắm

• 148 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chẳng có gì cả ( không có gì là rẻ ) nhóm mua báo giá 1/2 KS niêm yết ư ? Đó là vào những ngày KS vắng khách sẽ chia sẻ cho nhómmua ( vì chả thằng nào ngu đến mức hạ thấp mình thế cả ( bản thân đã từng giao dịch với nhóm mua - cung cấp phòng KS cho nhóm mua ) phòng xấu nhất sẽ dành cho chú nào đòi % cao nhất, thế thôi, 50% à vẫn đáp ứng, cho phòng xấu nhất, khách đến book trực tiếp nhìn thấy chắc cũng xin đổi ngay ko thích ... he he he !!! Còn book trực tiếp giá niêm yết 100 nhưng 60 cũng bán ( mà bán hàng đẹp nhé ! ) - đắng nào phòng đó chẳng trống - vì chẳng phaỉ trả % cho tên nào, lại chẳng phải khai giá thật để chuyển hóa đơn ( lại mất khoản thuế ) khai bán phòng đó giá 200k được rồi nộp thuế ít đi =)) ! Thân ! Nói về đặt phòng cái gì nó cũng có giá của nó cả ! Tiền nào vải đó thôi. Bản thân không thích thằng nhóm mua !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 224 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Rẻ thì có rẻ nhưng đến 50% là mình ko tin lắm dù mình vẫn thường mua trên nhommua. Kinh nghiệm bản thân là nếu muốn đặt phòng dịp đó thì check thử trên mấy trang đặt phòng online, nếu rẻ hơn nhiều thì mua còn chỉ 1 chút thì nên dùng dịch vụ đặt phòng của các cty, đại lý du lịch vì điều kiện trên voucher khá là nhiều còn cty/đại lý thì có dịch vụ chăm sóc khách hàng khá tốt. Sau đó gọi đến ksạn kiểm tra phòng trống, nếu ok thì mới mua. Chắc tại mình gặp may nên mấy lần mua voucher đặt phòng đều được phòng ưng ý.

• 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

NEVER NEVER COME BACK AGAIN voucher Nhommua: Star hotel II 25 Hàng Mắm

Mình mua voucher trên nhommua.com, giá niêm yết là hơn 900k, giá bán là 380k và nhận xét các dịch vụ theo quá trình sử dụng nhé:

- Nhân viên lễ tân không mặc đồng phục -> không phải tiêu chuẩn khách sạn 3 sao
    - Ko có welcome drink và khăn lạnh chào mừng -> sai lệch thông tin voucher
    - Không có tủ lạnh và mini bar, chỉ có 2 chai nước set up trên bàn. không có máy sấy tóc, không có bình đun siêu tốc
    - Két sắt thì hết pin, không sử dụng được -> hỏi nhân viên khách sạn thì các pin đều đã hỏng ??????
    - Phòng thì ồn, đệm giường thì quá cũ
    - Nhân viên lễ tân bắt check out sớm vì không có nhân viên trực ca sáng -> thực chất vẫn có
    - Phòng thì cực bẩn và ngứa, mình bị ngứa mất 1 tuần sau đó
    - Khăn tắm thì toàn mùi khử trùng, cực kỳ ghê

Tóm lại, không bằng nhà nghỉ !!!
    Thất vọng hoàn toàn với nhommua, bỏ ra thật phí tiền, với số tiền đó thừa sức thuê được một phòng khách sạn tốt hơn mà không cần giảm giá.....

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,213 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

k nên mua các thể loại voucher các khách sạn đâu vì khi mua voucher việc đặt ngày check in rất khó. Mà đặt qua agoda, hotels.com hoặc chudu đều rẻ hơn book trực tiếp mà

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chính xác, mình thấy mua trên các trang này, mình như là khách rẻ tiền, không được ưu đãi như khách ngoài. Đúng là cách làm dịch vụ không thể chấp nhận được....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    k nên mua các thể loại voucher các khách sạn đâu vì khi mua voucher việc đặt ngày check in rất khó. Mà đặt qua agoda, hotels.com hoặc chudu đều rẻ hơn book trực tiếp mà