Tìm Bạn Đồng Hành

Có bạn nào biết địa điểm câu cá giải trí tại TPHCM?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 44.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 660 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Các bạn có biết địa điểm câu cá mà có thể dẫn các cháu thiêu nhi (8 tuổi) cùng đi chơi cho thoải mái ko, tại TPHCM ,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi My Lăng; 03/04/2009 vào lúc 12:25 PM.

• 65 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hồi trước em hay đi trong khu Thanh Đa, từ Bình Qưới đi vô sâu 1 chút nữa, ở con đường sỏi đá có mấy quán Thu Nga (1 và 2), Cù Lao Xanh... trong đó có câu cá (nhưng em chẳng câu được con nào :Smiling, có bán đồ ăn, và có võng để nằm thỏai mái, có nhạc để nghe và có gió để mát. Ở đó em thấy thiếu nhi đi theo ba mẹ cũng nhiều :Smiling:
    Living is fighting
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,044 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Gần khu Bình Quới ,Bình Thạnh đó,nhiều lắm chị ah Thỉnh thoảng em đi nhưng chưa câu được con nào:Laughing: Có ai biết quán nào câu được cá chỉ em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 660 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mấy chổ này gần, tiện quá. Họ có cho mướn cần câu ko các bạn ?
    @tuyetmuaha : muốn câu được cá thì để ý : thời gian họ thả cá , sắm cần câu và mồi riêng !

• 1,044 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Chỗ nào họ cũng cho mướn cần câu hết.

• 29 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ở Bình Quới - Thanh Đa có rất nhiều quán Câu cá giải trí nhưng chia làm 2 nhóm nhé: 1 nhóm Ăn uống là chính - câu là phụ nên hầu như chẳng dính cá đâu (VD: Quán Thu Nga...), còn nhóm kia Ăn uống cũng chính luôn - nhưng Câu là 10 lận (VD: Quán Kỳ Anh...). Hic... chắc phải kêu Kỳ Anh chia hoa hồng quá :Laughing:. Ở đây nhiều cá và đồ ăn nấu cũng ngon lém :Silly:. AX mình ghiền chỗ đó lắm, mình đang tìm cách cách li AX khỏi quán đó mà chưa được đây này...:Crying:

• 1,487 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

trong KDL Bình Quới cũng có câu cá đó chị, mà ở trog bình quới con nít dễ chạy chơi tham quan hơn, khung cảnh cũng đẹp hơn là mấy quán câu cá bình thường khác. ko cần mua vé, chỉ cần gởi xe đi thẳng vô trong, chị chĩ tốn tiền mướn cần câu và câu đc con nào thì cân ký mua con đó theo giá của KDL đưa thôi hà, kêu ng ta nấu luôn cho mình cũng đc luôn :Smiling:

• 660 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LotusScent Xem bài viết
    Ở Bình Quới - Thanh Đa có rất nhiều quán Câu cá giải trí nhưng chia làm 2 nhóm nhé: 1 nhóm Ăn uống là chính - câu là phụ nên hầu như chẳng dính cá đâu (VD: Quán Thu Nga...), còn nhóm kia Ăn uống cũng chính luôn - nhưng Câu là 10 lận (VD: Quán Kỳ Anh...). Hic... chắc phải kêu Kỳ Anh chia hoa hồng quá :Laughing:. Ở đây nhiều cá và đồ ăn nấu cũng ngon lém :Silly:. AX mình ghiền chỗ đó lắm, mình đang tìm cách cách li AX khỏi quán đó mà chưa được đây này...:Crying:
    Tiếc quá, hôm qua đọc 1 lần rồi ko vào mạng nên ko biết tin của bạn.
    Vào quán Cù Lao Xanh thuộc nhóm ăn uống là chính nên chẳng có con cá nào, mà mấy cháu thì cần phải câu được vài con dù là câu cá rô cũng được :Sick:. Tiếc quá, nhưng thôi thì tuần sau đi nữa vậy, kiếm quán Kỳ Anh để câu là chính:Laughing:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmuaha Xem bài viết
    Gần khu Bình Quới ,Bình Thạnh đó,nhiều lắm chị ah Thỉnh thoảng em đi nhưng chưa câu được con nào:Laughing: Có ai biết quán nào câu được cá chỉ em với.
    Đồng ý đi câu cá là giải trí...nhưng ko có cá mang về thì.. hơi buồn.
    Bạn nên câu cá ở khu vực Thủ Đức (cách cầu Bình Triệu 4km, khu đó có mấy hồ câu, ). Tuy giải trí nhưng vẫn có treo giải : vài trăm ngàn/giải (thắng lấy tiền trả tiền thức ăn, coi như hôm đó cả gia đình ... free). chi phí thì 100.000 đ - 120.000 đ/cần cho 8 tiếng (8-17h)
    ăn uống thì giá bình dân (tuy nhiên, thức ăn thì ko đc đa dạng như trong mấy quán ăn).
    Hướng Đi : Kha vạn cân - > Hiệp Bình (vào 500m) hỏi câu cá Cầu Làng, câu cá Tam Bình
    Chúc vui vẻ

• 97 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hồi kì mình đi câu cá ở khu Thành Long cũng ok, bạn google là ra địa chỉ nó ngay, tuy nhiên cũng khá xa trung tâm đấy ạ. Ở đấy có phục vụ ăn uống nữa nhé, mình thấy ăn cũng đc, lúc ấy ko trả tiền nên ko bít giá cả thế nào. Câu cá xong bạn có thể vào khu kế bên, có hồ bơi trong nhà nữa, kết hợp cả 2 trong 1 ngày cũng hay đấy ợ.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2