Tìm Bạn Đồng Hành

Chuẩn bị cho con đi biển cần những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình có ý định cho bé Chip 21 tháng tuổi đi nghỉ cùng công ty. Các mẹ cho mình hỏi nếu cho bé đi thì cần chuẩn bị những gì cho bé để đảm bảo sức khỏe, dinh dưỡng cho bé
    Cám ơn!

• 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Mình có ý định cho bé Chip 21 tháng tuổi đi nghỉ cùng công ty. Các mẹ cho mình hỏi nếu cho bé đi thì cần chuẩn bị những gì cho bé để đảm bảo sức khỏe, dinh dưỡng cho bé
    Cám ơn!
    Các mẹ cao kiến đâu rồi giúp mình với nhỉ

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Cám ơn!
    Mình chưa cho bé đi biển nhưng thấy bà chị chồng chuẩn bị cho con đi biển gồm những thứ sau:
    -Đồ bơi 2 bộ, quần áo...
    -Khăn lông to trùm người 2 cái, khăn tắm...
    -Mũ rộng vành, kính mát
    -Kem chống nắng dành cho bé, dầu tắm...
    -Dép nhựa
    -Áo phao, phao tròn, bóng hơi (để chơi)
    -Thức ăn sẵn và nước trái cây đóng chai (Heinz), sữa, snack, xúc xích, nước suối...
    -Dầu khuynh diệp, băng cá nhân, thuốc sát trùng, đồ dùng vệ sinh cá nhân...

:RollingEy: :RollingEy: :RollingEy:
    Không nhớ hết!

• 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mãi mới có 1 mẹ tư vấn giúp
    Cám ơn nhiều!

• 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ bochipga ơi, đã cho con đi biển chưa vậy? Chị đi rồi có cao kiến gì cần truyền lại cho nhưng mẹ cũng đang chuẩn bị cho con đi biển ko?
    Bé titi nhà em mới được 8tháng thôi, đi biển có tốt ko nhỉ? Em nghe người ta nói đi biển cho con đổi gió, đổi không khí gì gì... đấy về bé sẽ ăn ngủ và phát triển tốt hơn.
    Mùa nghỉ mát đến rồi các mẹ nhào vô tư vấn thêm giúp nhé!

• 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    meto

NHớ mang 1 hộp đựng thuốc: những thuốc mẹ gì đã kể + cả thuốc đi ngoài, thuốc cảm, bông băng nữa nhé!
    MÀ bọn trẻ con đi xa mà có bánh kẹo là thích lắm đấy. Ra đấy thì đồ ko ngon cũng bảo là ngon Mẹ nó ạ!
    Sữa tươi nếu bé hay uống, nước LAvie mấy chai phòng lúc đi đường.
    Ít đồ chơi để nghịch cát. Dép nhựa có quai hậu: vì có bé ko chịu đứng chân ko trên cát.

@metoto nhé: bé nhà mình đi biển lúc 5 tháng rưỡi thích lắm. Mẹ nó cho đi vô tư. Nhớ mang cái xe đẩy để bé nằm ngủ lúc cả nhà ăn cơm nhỉ!
    :Battin ey: :Battin ey:

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoto Xem bài viết
    mẹ bochipga ơi, đã cho con đi biển chưa vậy? Chị đi rồi có cao kiến gì cần truyền lại cho nhưng mẹ cũng đang chuẩn bị cho con đi biển ko?
    Bé titi nhà em mới được 8tháng thôi, đi biển có tốt ko nhỉ? Em nghe người ta nói đi biển cho con đổi gió, đổi không khí gì gì... đấy về bé sẽ ăn ngủ và phát triển tốt hơn.
    Mùa nghỉ mát đến rồi các mẹ nhào vô tư vấn thêm giúp nhé!
    Bạn ơi bé được 6 tháng thì cho đi biển được rồi đấy. Cu Bin nhà mình 6 tháng mình đã cho đi Sầm Sơn rồi. Đi biển rất tốt cho bé đấy bạn ạ.
    Khi đi ngoài những vật dụng cá nhân bạn nên mang theo cho bé chiếc xe đảy để đi dạo ở bờ biển.
    Chúc bạn có kỳ nghỉ vui, khoẻ.

• 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ hainhoc ơi, còn ăn uống thì sao? Bé nhà em mới ăn bột thôi, đồ ăn sẵn chị mua loại nào mang theo cho bé ăn? Em cung mua thử đổ ăn của hipp đóng trai nhưng có vẻ bé ko thích lắm.
    Bây giờ đang lùng sục trên WTT xem có món gì ăn sẵn để chon con ăn trước cho quen, chứ ko hôm đó mang đi mà con ko ăn thì ...huhu. Nhà em đi ba ngày chi ạ.

• 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Up!up! up!!!!!!!!

• 4,454 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoto Xem bài viết
    mẹ hainhoc ơi, còn ăn uống thì sao? Bé nhà em mới ăn bột thôi, đồ ăn sẵn chị mua loại nào mang theo cho bé ăn? Em cung mua thử đổ ăn của hipp đóng trai nhưng có vẻ bé ko thích lắm.
    Bây giờ đang lùng sục trên WTT xem có món gì ăn sẵn để chon con ăn trước cho quen, chứ ko hôm đó mang đi mà con ko ăn thì ...huhu. Nhà em đi ba ngày chi ạ.
    em ơi, không sao đâu, ra đấy bé ăn đc hết ý mà, em cho con ăn thử bột dinh dưỡng ăn liền xem, đồ ăn lọ Heinz dễ ăn lắm, giống bột ở nhà nấu (tuy nhiên con chim hư hư cũng không hề ăn :Nottalkin: )
    mà đi có mấy ngày, em cho con ăn chủ yếu là sữa, pha thêm ngũ cốc vào sữa nữa, bớt 1 bữa bột/ngày cũng không sao em ạ
    hoặc nếu cẩn thận em mang bột đi nấu, quấy nhờ ở nhà bếp cũng được mà
    đợt rồi chị cho con chim hư hư (cực khó ăn khó ngủ) đi chơi xa, cho ăn lọ Hipp bé tí ngày 2 lọ còn khong hết (ở nhà mỗi ngày 3 bát cháo cơ) nhưng kệ, bé đi chơi vui là chính, ăn uống qua loa chút về nhà ăn bù em ạ, cứ cho con ăn nhiều sữa vào
    cuối tháng này con chim hư hư 21 tháng cũng được đi Cửa Lò đấy, nhưng qua đợt "thực tập" trước (đi SIngapore 3 ngày nhé, lần đầu đi xa) thì thấy trộm vía các con đi chơi ngoan lắm, bố mẹ đừng lo
    nên chuẩn bị kỹ càng, mang đầy đủ đồ dùng thực phẩm các kiểu cho con, đi trong nước thì đỡ hơn nhiều là đi nước ngoài
    nói chung là trước khi đi thì lo lắm, nhưng đi rồi thì thấy con thương mình ghê :Kiss:
    chúc cả nhà đi biển vui vẻ con khỏe ngoan

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3