Tìm Bạn Đồng Hành

Cho bé dưới 1 tuổi đi du lịch - Mang những gì

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 988 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, 20 này mình cho bé đi Đà Nẵng 4 ngày

Bé k bú mẹ mà chỉ bú bình

Vậy phải mang những gì cho bé, giúp mình với

Mình cần gấp gấp

:Rose::Rose::Rose:

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang muon duoc chia se ve van de nay day. Co me nao co kinh nghiem giup tu van nhe! Cam on nhieu

• 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình không biết bạn đi theo tour hay đi riêng gia đình. Mình từng đi theo đoàn và những thứ mình nghĩ cần thiết khi đi theo đoàn như sau:

1/ Sữa, Ngăn chia sữa + bình thủy nhỏ or bình giữ nóng
    ==> luôn mang theo khi đi tham quan, vì có thể dùng bất cứ lúc nào

2/ Võng dù

==> Rất tiện lợi. Vì đi chơi xa, bé có thể buồn ngủ. Mắc võng cho bé ngủ,, còn chúng ta có thể vui chơi thoải mái..Giờ giấc phải theo đoàn, nên đôi khi bé buồn ngủ mà chưa đền giờ về --> có võng cho bé ngủ.

3/ Tã giấy + quần áo + vớ + 2 đôi giầy + 2 nón

4/ Khăn giấy ướt + ly, muỗng, chén giấy
    ==> Bạn nên rửa và lau trước ở nhà. Ra đó chỉ tráng sơ là dùng ngay. Dùng xong thì vất đi, rất tiện lợi. Trước đây mình không có kinh nghiệm, mang theo ly thủy tinh, chén sành...mỗi lần dùng xong phải xin nước rửa (vì thời gian tham quan thường kéo dài nủa ngày hoặc 1 ngày).

5/ Nếu bé ăn cháo xay: mang máy xay sinh tố + 1 ít nước rửa chén + đồ rửa chén
    ==> Nên mang theo máy xay sinh tố, và nhờ khách sạn nấu cháo cho mình. Nên yêu cầu nấu tôm hoặc thịt chung và xay 1 lần, cất vào tủ lạnh , chỉ cần hâm lại khi ăn. Nếu xay nhiều lần, thì mình không có thời gian chơi ..hi...hi...

6/ Trái cây như cam , nho --> cho bé uống, vì ra đó lo đi chơi, không có thời gian mua cho bé

7/ Mang 1 vài món đồ chơi mà bé yêu thích nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

- áo dài tay mặc vào buổi chiều tối, ở biển gió mạnh và hơi lạnh, bé sẽ ổn hơn
    - thuốc phổ thông, miếng dán hạ sốt, dầu gió....đề phòng, mong không ai phải dùng đến nó
    - áo bơi (kiểu như áo thợ lặn), bịt tai, mũ bơi cho bé đi biển cho sướng đời
    - xe nôi, hoặc xe đẩy nhỏ cho bé ngồi thoải mái đi dạo, mẹ đỡ vất
    - gì nữa nhỉ?....
    Gia đình là nhất:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9,367 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Mình đi chơi thì đem cho con những thứ sau nếu đi chơi hè :
    + Quần áo cho con : tùy thời tiết và nhu cầu mà mang theo, nếu k giặt đc thì cứ tính trung bình ngày 2 bộ, nên đem 1 - 2 cái áo có tay phòng khi nắng quá hoặc lạnh, mũ (2 cái), giày dép (tùy nhu cầu thường thì 1 - 2 đôi), kính, đồ bơi (nếu có đi bơi), ô (vì nắng quá hay mưa thì mũ k ăn thua), khăn tắm (hoặc áo choàng tắm, cái này tùy vì KS họ cũng có thể có)
    + Đồ ăn: Sữa (nếu di chuyển trong ngày thì đem theo ngăn chia sữa) + bình sữa, sữa tươi (nếu con chịu uống), đồ ăn liền (nhà tớ thường mua lọ Hipp mặn hoặc bột ăn liền, nếu KS k có lò vi sóng hoặc bếp họ k cho dùng nhờ thì mang theo cái hâm sữa để hâm đồ ăn cho con hoặc cái bình đun nc nhanh để đun nc nóng pha sữa, bột hoặc hâm đồ ăn cho con), bánh, kẹo... (tùy nhu cầu của con và nơi mình đến), 1 cái cốc nhựa hoặc cốc giấy, 1 thìa, 1 chai nước (con nhà tớ đi chơi thì pha sữa bằng nc lọc luôn)
    + Xe đẩy (k thể thiếu vì k chở con thì chở đồ trừ khi leo núi)
    + Đồ vệ sinh cá nhân : khăn ướt, sữa tắm gội, Kem chống nắng, 1 ít đồ chơi, truyện (nếu đi dài ngày), nc rửa tay khô, 1 ít tí nilon, khăn mặt, bàn chải đánh răng, thuốc đánh răng... bỉm
    + Thuốc: hạ sốt, ho, long đờm, nc muối, hút mũi, kẹp nhiệt độ, men tiêu hóa, cầm đi ngoài, dầu cao, bông gạc, urgo, thuốc bôi côn trùng đốt, chống muỗi đốt

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi là mình mang sữa & nước sôi theo dạng hành lý xách tay thì có được không? Đi máy bay thì nên mang theo những gì cho con?

• 367 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

2 bé nhà m đều đi chơi xa từ lúc mới có 6 tháng tuổi. Kinh nghiệm của m thế này nhé
    1. ĐI bằng máy bay: trước khi đi cho bé ăn no, cố giữ cho bé thức chơi. Vào phòng chờ máy bay pha cho bé 1 bình sữa uông cho ấm bụng. Trước khi lên máy bay ru bé ngủ và để bé ngủ trong suốt thời gian bay. Trong trường hợp bé thức khi trên máy bay thì có thể cho bé mút nước hoặc mút ty giả lúc cất cánh và hạ cánh để bé ko bị đau tai. Trên máy bay xin nước ấm pha sữa từ tiếp viên. Nhớ maecj áo dài tay cho bé vì trên máy bay sẽ lạnh
    2. Đế chỗ chơi: điều quan trọng nhất là phải giữ nếp ăn ngủ đúng giờ như ở nhà cho bé để đảm bảo sức khỏe còn lại con nhà m vãn đi chơi tẹt ga (6 tháng tuôit mà m còn cho tắm bùn trong nha trang nhé)
    3. Đồ mang theo thi sữa, bỉm, cháo ăn liền, giấy ướt, xe đẩy du lịch.... các mẹ nêu hết rồi nhưng nhớ mang theo ít áo thu để bé đi chơi về muọn tránh bị lạnh
    4. Mang theo ít thuốc kháng sinh, ha sốt nhé
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be con Xem bài viết
    2 bé nhà m đều đi chơi xa từ lúc mới có 6 tháng tuổi. Kinh nghiệm của m thế này nhé
    1. ĐI bằng máy bay: trước khi đi cho bé ăn no, cố giữ cho bé thức chơi. Vào phòng chờ máy bay pha cho bé 1 bình sữa uông cho ấm bụng. Trước khi lên máy bay ru bé ngủ và để bé ngủ trong suốt thời gian bay. Trong trường hợp bé thức khi trên máy bay thì có thể cho bé mút nước hoặc mút ty giả lúc cất cánh và hạ cánh để bé ko bị đau tai. Trên máy bay xin nước ấm pha sữa từ tiếp viên. Nhớ maecj áo dài tay cho bé vì trên máy bay sẽ lạnh
    2. Đế chỗ chơi: điều quan trọng nhất là phải giữ nếp ăn ngủ đúng giờ như ở nhà cho bé để đảm bảo sức khỏe còn lại con nhà m vãn đi chơi tẹt ga (6 tháng tuôit mà m còn cho tắm bùn trong nha trang nhé)
    3. Đồ mang theo thi sữa, bỉm, cháo ăn liền, giấy ướt, xe đẩy du lịch.... các mẹ nêu hết rồi nhưng nhớ mang theo ít áo thu để bé đi chơi về muọn tránh bị lạnh
    4. Mang theo ít thuốc kháng sinh, ha sốt nhé
    Em cám ơn chi rrất nhìu.. Vì em củng dự định dắt bé đi Sing chơi... Mà băn khoăn chút... Vì con em mới 7 tháng a,, h chị nói vay em coi như đc chút an Tam. Thanks chi