Tìm Bạn Đồng Hành

Các trò chơi tập thể khi đi du lịch

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 90K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 298 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bố mẹ nhiều kinh nghiệm ơi, giúp em vấn đề này nhé. Công ty em sắp đi du lịch mà em phải tổ chức một chương trình giải trí cho cả Công ty bao gồm nhiều trò chơi, trong đó có một trò chơi mang tính tập thể, nghĩa là tất cả mọi người phải cùng tham gia một lúc. Năm ngoái em đã tổ chức trò xếp hình cũng khá vui, em thuê bên Quảng cáo họ làm 6 bức tranh mang chủ đề của Công ty em, rồi cắt mỗi bức tranh ra 100 mảnh hình thù khác nhau, cả Công ty chia làm 6 đội rồi xếp thành bức tranh hoàn chỉnh. Trò đấy vui phết, cộng thêm đoạn hò hét của em để cổ vũ thì rất hào hứng. Nhưng năm nay thì em chưa nghĩ ra trò nào cả, các bố mẹ nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em đi. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cu Tễu
    Các bố mẹ nhiều kinh nghiệm ơi, giúp em vấn đề này nhé. Công ty em sắp đi du lịch mà em phải tổ chức một chương trình giải trí cho cả Công ty bao gồm nhiều trò chơi, trong đó có một trò chơi mang tính tập thể, nghĩa là tất cả mọi người phải cùng tham gia một lúc. Năm ngoái em đã tổ chức trò xếp hình cũng khá vui, em thuê bên Quảng cáo họ làm 6 bức tranh mang chủ đề của Công ty em, rồi cắt mỗi bức tranh ra 100 mảnh hình thù khác nhau, cả Công ty chia làm 6 đội rồi xếp thành bức tranh hoàn chỉnh. Trò đấy vui phết, cộng thêm đoạn hò hét của em để cổ vũ thì rất hào hứng. Nhưng năm nay thì em chưa nghĩ ra trò nào cả, các bố mẹ nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em đi. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
    Hihi, em có 1 series trò chơi tập thể hay, cứ gọi là ôm bụng mà cười, cho em địa chỉ mail, em gửi cho.

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi :-) Xem bài viết
    http://download.yousendit.com/6D96300521394CAE
    Mời các mẹ download trò chơi tập thể của mẹ Carling tại link trên. :1:
    Phiền bác up lại cho em nhờ với, hết hạn mất rùi ạ :1:

• 88 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em ké topic này tí.

Sắp tới em tổ chức sinh nhật cho cháu tại nhà. Cháu năm nay đang học lớp 2. Cháu mời khoảng 20 bạn. Các chị, các mẹ vui lòng hướng dẫn cho em vài trò cho các cháu cùng vui chơi.

Em cám ơn nhiều.

• 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evita Xem bài viết
    Cho em ké topic này tí.

Sắp tới em tổ chức sinh nhật cho cháu tại nhà. Cháu năm nay đang học lớp 2. Cháu mời khoảng 20 bạn. Các chị, các mẹ vui lòng hướng dẫn cho em vài trò cho các cháu cùng vui chơi.

Em cám ơn nhiều.
    Thứ bảy vừa rồi mình cũng vừa t/c sinh nhật cho con trai tròn 8 tuổi đang hoc lớp 2, có khoảng 15 bạn mà mình mệt nhoài vì hầu hết toàn con trai. Mình đã chuẩn bị mấytrò chơi mà cuối cùng chỉ thực hiện được 1. Nhưng các cháu rất thích vì được cười nói, hò hét còn mẹ thì khản hết cả giọng để giữ trật tự cho các con.

Bạn tham khảo mấy trò sau nhe:

Gắn đuôi lừa: bạn vẽ 1 con lừa và làm 1 cái đuôi rời ra, dán bức tranh lừa lên tường, các cháu chơi xếp thành hàng, bạn lấy khăn bịt mắt và đưa đuôi lừa để các cháu gắn vào bức tranh, lần lượt từng cháu 1, ai gắn được đuôi lừa gần cái đuôi của nó nhất thì là người thắng cuộc.==> trò này rất vui, vì khi bịt mắt các cháu sẽ gắn cái đuôi ở các vị trí khác nhau trên con lừa.

Một trò khác: bạn chuẩn bị một số món quà, sau đó lấy giấy báo gói các món quà ấy lại, mỗi món quà ở trong 1 lớp giấy, làm thật nhiều lớp vào. Khi chơi bạn cho các cháu ngồi thành vòng tròn, và bật nhạc lên, khi có nhạc các cháu bắt đầu chuyền gói quà cho nhau, sau đó bạn đột ngột tắt nhạc, gói quà rơi đến tay cháu nào khi nhạc tắt thì cháuđó được mở ra và nhận được quà, trò chơi lại tiếp tục cho đền khi món quà cuối cùng được mở ra.

Chúc bạn t/c một tối sn vui cho con.

• 88 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hai trò này rất hay. Hy vọng các cháu sẽ chơi thật vui vẻ.

Cám ơn bạn @cuaca nhiều lắm ạ.

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em xin lỗi cả nhà, em đã chuyển chỗ làm, file trò chơi em để trong máy ở cty cũ, hic hic, vậy các mẹ hãy hỏi những người trong box này đã từng nhận đc mail của em. Còn em sẽ về nhà tìm lại.

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng biết vài trò, list ra để mọi người tham khảo, đảm bảo chơi đông thì vui cực kỳ luôn.

1. Trò bịt mắt bón sữa chua
    Cái này tuy phổ biến nhưng chơi lần nào cũng vui.
    - Nội dung:
    Chọn ra các đội, mỗi đội gồm 2 người (nam & nữ), rồi bịt mắt cả 2 người. Nữ bón sữa chua cho nam (hoặc ngược lại). Đội nào xong trước là thắng.

Đảm bảo mặt mũi...đầy sữa :Laughing:

2. Ăn táo...treo
    - Nội dung:
    Treo quả táo lên dây và cho các thí sinh...ăn. Ai ăn nhanh nhất sẽ thắng cuộc (sẽ rất khó xơi).

3. Đánh bóng vào lon
    Trò này đòi hỏi phải chuẩn bị một số bóng tennis, một số vỏ chai bia, một số cốc, lon nước ngọt (tận dụng sau khi nhậu xong).

- Nội dung:
    Chia làm các đội gồm 1 nam 1 nữ. Các bạn nam đeo dây buộc qua thắt lưng để thòng lòng xuống, cuối đầu dây buộc vào cổ vỏ chai bia.
    Sau đó xếp thành hàng ngang (ở đầu này sân) rồi lắc người để điều chỉnh cái chai đánh vào quả bóng tennis. Cứ thế vừa đi vừa đánh bóng (chú ý, không được dùng tay, chân). Ở đầu sân bên kia, các bạn nữ cũng xếp thành hàng ngang (mỗi bạn nữ đối diện với bạn nam cùng đội) có nhiệm vụ...đón bóng mà các bạn nam đánh vào. Đội nào bóng vào lon trước sẽ thắng.

Điểm vui là: Trông các chàng rất buồn cười, ngoài việc phải đeo một cái chai thòng lòng còn phải làm các động tác...hơi giống giống :Battin ey: ...để đẩy bóng đi.

Nếu có thể chuẩn bị được bao tải, có thể thêm vào nội dung sau:
    - Sau khi đánh bóng vào lon, cả nam & nữ cho một chân vào bao tải, một tay cầm bao tải rồi quay trở lại đầu kia của sân. Đôi nào về đích sớm nhất mới thực sự thắng cuộc.

Have fun!

• 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đây là Trò Chơi Công Đoàn của mẹ Carling, các mẹ vui lòng vào đây load về nhé:
    http://download.yousendit.com/7F4FD6842BC5FF81 :LoveStruc:

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hic hic, hôm nay mặt mũi em mới xuất hiện lên đây được. Em chia tay với wtt cũng lâu lâu rồi. Em đang trong giai đoạn cai nghiện, hihi.

Đợt vừa rồi em lại được tham dự 1 khóa học, chủ yếu là chơi các trò chơi (theo em khá hay) sau đó rút ra bài học từ các trò, tuy nhiên đến nay em vẫn chưa tổng kết lại được để post lên đây. Hứa 1 ngày gần đây, em sẽ post lên đây ạ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4