• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,643 Bài viết

• 783 Được cảm ơn

Có mẹ (bố) nào đã từng xin visa đi Nhật cho mình một ít thông tin với, chẳng hạn như : lệ phí? giấy tờ? thời gian xin mất bao lâu?...
    Mình định xin để đi du lịch kiểu ta ba lô. À, mà xin đi cả 2 vợ chồng thì có khó khăn gì không? Cám ơn các bạn trước nhé :Rose:
    P/S: vé máy bay đi Nhật có loại giá rẻ không nhỉ :Thinking: ?
    Sống vui vẻ mỗi ngày
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao khi ăn trứng lại nổi mẩn đỏ?

Bé nhà em 9 tháng, em cho bé ăn dặm từ khi gần 7 tháng. Ngoài bột ăn dặm thỉnh thoảng em có làm...

• Đất Myanmar hiền hòa, người dân dễ mến

Danh lam thắng cảnh Chùa Vàng Shwedagon - Yangon - Myanmar...

• Xin Visa đi Nhật (help em gấp ..gấp)

Các mẹ ơi hồ sơ xin Visa đi Nhật của em vuằ bị cancel không có lí do.. hic. tức là em sẽ không xin cấp visa được trong vòng 6 tháng tới phải không ạ? Hic.Vé thì đang nằm trong tay rùi bây giờ đang chán quá .Có mẹ nào có cách xin tiếp được Visa không chỉ cho em với ạ . Em chỉ xin Visa du dịch thôi...

• Xin visa đi Nhật có khó không?

Tình hình là hôm qua E đi xin visa ở Đại sứ quán Nhật để sang nhật làm việc. E có đầy đủ giấy tờ : Hộ chiếu, Giấy xin cấp visa, Giấy nhập cảnh(Certificate of eligibility), Hợp đồng lao động... và 1 số bằng cấp khác. Lúc đầu E nộp hồ sơ, chị nhận hồ sơ hỏi E học trường gì và sang đó làm công việc...

• Du khách Việt bị hải quan Thái Lan sỉ nhục

Khi nhập cảnh từ cửa khẩu Poipet (Campuchia) qua cửa khẩu Arayaprathet (Thái Lan), du khách VN bị...

• 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Có mẹ (bố) nào đã từng xin visa đi Nhật cho mình một ít thông tin với, chẳng hạn như : lệ phí? giấy tờ? thời gian xin mất bao lâu?...
    Mình định xin để đi du lịch kiểu ta ba lô. À, mà xin đi cả 2 vợ chồng thì có khó khăn gì không? Cám ơn các bạn trước nhé :Rose:
    P/S: vé máy bay đi Nhật có loại giá rẻ không nhỉ :Thinking: ?
    30$ đề nghị mang tiền lẻ :Smiling: (k biết tăng giá chưa)
    Application Form + hồ sơ bảo lãnh
    5 working days
    2VC chẳng khó khăn gì vì cũng giống như đi cùng hàng xóm thôi he he
    Có nhiều loại vé tùy theo mùa. Có loại rẻ nhất 450$ chưa thuế, lệ phí
    • 772 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nezumi Xem bài viết
    5 working days
    Đi theo diện du lịch mà cũng cần bảo lãnh à?
    • 2,643 Bài viết

• 783 Được cảm ơn

5 working days
    Cám ơn mẹ Nezumi :Rose: , nhưng cho mình hỏi thêm chút xíu nữa :Battin ey: :
    - Hồ sơ bảo lãnh mình nhờ một cty quen bên Nhật bảo lãnh cá nhân vc mình có được không hay phải làm giấy mời mình với tư cách doanh nghiệp (mình chẳng có cty riêng :Sad: )?
    - Xin visa đi Nhật có phải phỏng vấn giống đi Mỹ không? Mình hỏi vụ đi 2 vc vì nghe kể xin đi Mỹ 2 vc nó không cho đi :Thinking: .
    - Mẹ Nezumi có biết trang web nào hướng dẫn cụ thể vụ này thì cho mình xin với nhé :Smiling:
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Nezumi :Rose: , nhưng cho mình hỏi thêm chút xíu nữa :Battin ey: :
    - Hồ sơ bảo lãnh mình nhờ một cty quen bên Nhật bảo lãnh cá nhân vc mình có được không hay phải làm giấy mời mình với tư cách doanh nghiệp (mình chẳng có cty riêng :Sad: )?
    - Xin visa đi Nhật có phải phỏng vấn giống đi Mỹ không? Mình hỏi vụ đi 2 vc vì nghe kể xin đi Mỹ 2 vc nó không cho đi :Thinking: .
    - Mẹ Nezumi có biết trang web nào hướng dẫn cụ thể vụ này thì cho mình xin với nhé :Smiling:
    Làm theo hình thức công ty thì dễ hơn và không phải phỏng vấn nếu là công ty có tên tuổi.
    Hồ sơ của mình chẳng đề cập gì đến vấn đề VC hay đồng nghiệp- khai bthường nhưng chẳng thấy ai théc méc gì. Nếu bạn sợ vướng thì khai đồng nghiệp thôi vậy :Laughing:
    Mình làm nhanh lắm: điền đủ thông tin application + bộ hồ sơ bảo lãnh + ảnh vuông nền trắng và CMND ra ĐSQ nhận giấy hẹn, 5 ngày sau quay lại lấy là xong. Không phỏng vấn, hỏi han gì!

PS: Này, bà Mèo Hổ HCM đổi ID chút xíu phải không?
    • 2,643 Bài viết

• 783 Được cảm ơn

PS: Này, bà Mèo Hổ HCM đổi ID chút xíu phải không?
    Chính hắn đấy :Laughing: . Cám ơn mẹ Nezumi lần nữa nhé :Rose:
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn đến tại ĐSQ thì phải có thư bảo lảnh từ bên kìa còn bạn muốn đi du lịch thì nhờ qua công ty du lịch thì chỉ cần hộ chiếu và ảnh thôi
    • kdd
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ai biết cho mình hỏi với.
    Cái giấy chứng nhận số dư tiền gửi ngân hàng, chỉ có thông tin
    số TK
    Ngày mở TK
    Số dư TK vào thời điểm xin xác nhận.
    Thì liệu có OK ko? Tức là mình có thể cho $ vào, chứng nhận luôn.
    Hay phải cần tiền nằm trong tài khoản 1 khoảng thời gian? Nếu thế thì biết kiếm đâu ra giờ?
    • 1,114 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

bạn có bao nhiêu TK, sổ tiết kiệm show ra hết là được, thêm giấy chứng nhận BĐS như giấy đỏ giấy hồng càng tốt, nói chung có giấy tờ gì chứng minh là bạn có công ăn việc làm tại VN, có cơ sở ổn định ở VN, đi du lịch xong rồi về lại VN chứ ko trốn luôn bên đó thì sẽ pass ngay visa :Battin ey:

lưu ý nộp hồ sơ xin Visa Nhật ở SG thì đi vào buổi sáng nhé

giá visa 1 lần hiện nay là 470k hay 480k gì đấy tự nhiên quên :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi De.Men; 08/10/2009 vào lúc 04:24 PM.
    • 506 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

vấn đề là tìm ai bảo lãnh bây giờ
    Có những con người mới đôi ba tuổi đời. Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết.
    Làm được gì? Và đã có gì? Chỉ học đòi thói chê bai.
    • 1,114 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphred Xem bài viết
    vấn đề là tìm ai bảo lãnh bây giờ
    nếu ko có người quen bên Nhật bảo lãnh thì bạn đi tour của các hãng du lịch đi nó sẽ bảo lãnh cho bạn :Battin ey:
    • 137 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hai vợ chồng tớ xin Visa đi Mỹ cùng 1 lúc nè, lúc PV chỉ hỏi bẳng tiếng ANH. Cuối cùng cấp cho cả 2 vợ chồng VISA 1 năm, Entries: M mà ko đòi hỏi chứng minh giấy tờ gì hêt

Còn đi Nhật/ Hàn thì mình ko rành lắm, nghe nói khó hơn đi Mỹ. Hôm bữa ghé qua lãnh sự quán Hàn thì nó ko cho vào nếu ko có giấy bảo lãnh. Ko biết lãnh sự quán Nhật thế nào