Du Lịch Nước ngoài

Thủ tục cấp hộ chiếu cho người ngoại tỉnh ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em chào các mẹ.
    Hộ khẩu của em ko phải ở Hà Nội. Em muốn xin cấp hộ chiếu vì tính đi Sing. Nhưng không biết thủ tục cấp như thế nào, em có thể làm luôn ở HN hay ko ? cần giấy tờ gì và tới đâu để làm. Hiện em thấy có 2 địa điểm ở Hàng bài và Trần hưng đạo. Các mẹ tư vấn giúp em với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Phải có giấy xác nhận của địa phương nơi đăng kí hộ khẩu ( nhưng vẫn lằng nhằng ). Cho nên là về PA18 của nơi bạn đăng kí hộ khẩu mà làm mới cho nó nhanh bạn ơi.
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Vậy là nên về địa phương làm hả bạn? Nếu làm ở địa phương thì cần giấy tờ gì ko ?
    • 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ nó vác chứng minh thư + hộ khẩu lên làm thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Heo nhiều
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tom_my Xem bài viết
    Em chào các mẹ.
    Hộ khẩu của em ko phải ở Hà Nội. Em muốn xin cấp hộ chiếu vì tính đi Sing. Nhưng không biết thủ tục cấp như thế nào, em có thể làm luôn ở HN hay ko ? cần giấy tờ gì và tới đâu để làm. Hiện em thấy có 2 địa điểm ở Hàng bài và Trần hưng đạo. Các mẹ tư vấn giúp em với ạ.
    Chị ơi! có 2 cách làm chị nè:
    * Cách 1: Nếu chị không có hộ khẩu và giấy tạm trú ở HN thì Chị về PA18 địa phương khi đi làm chị mang theo
    + CMTND
    + hộ khẩu (cho chắc ăn nếu ng ta có xoi, còn k thì CMT của m cũng đủ chứng minh m là ng ở đó rồi)
    + 4 ảnh 4x6 (nền phông trắng)
    + Lệ phí: 200.000vnd
    -> đến đó xin tờ khai khai vào là oki

* Cách 2: Nếu chị có giấy tạm trú ở công an phường chị đang ở thì chị lên Phòng Xuất nhập cảnh (ở đg Trần Hưng Đạo) lấy tờ khai về khai rồi mang lên công an Phường chứng nhận, rồi mang lại đó cùng với CMTND, ảnh, và lệ phí là oki, lấy hộ chiếu sau 14 ngày làm việc.
    => lấy hộ chiếu sau 14 ngày làm việc

chúc chị may mắn!
    Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi....
    http://viethorizontravel.com.vn
    YM: maiyen_vht
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em không có hộ khẩu ở Hà nội nhưng đã làm thành công xin hộ chiếu ở Hà nội, tại Trần Hưng Đạo như cách 2 mà bạn maiyen đã bày.
    Chỉ khác là em xin cái Thẻ tạm trú (thay vì giấy tạm trú) có giá trị vĩnh viễn cho đến khi mình chuyển đi nơi khác. Thẻ này do công an phường chị đang ở cấp. Để được cấp thẻ này, chị cần giấy tờ sau (1. Phiếu khai tạm trú tạm vắng do chị khai ký và chủ nhà ký, 2. Giấy tờ gì đó do CA phường họ đưa cho chị để chị gửi về quê xin CA phường ở quê xác nhận. Cái này dễ, bố mẹ chị ở quê có thể giúp được. 3. 02 ảnh 3x4. 4 Nộp lệ phí bao nhiêu đó em không rõ. Để nhanh thì phong bì cho họ 50K)

Sau khi chị được cấp Thẻ tạm trú, xin tờ khai XNC, dán ảnh vào và khai đầy đủ là được, không cần đóng dấu cả, mang lên Trần Hưng Đạo nộp thôi.

Sau 14 ngày, và nộp 200K sẽ có Hộ chiếu.
    Chữ ký vi phạm nội quy - được xóa bởi Admin.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình ở ngoại tỉnh nhưng muốn xin làm hộ chiếu tại nơi làm việc, vậy mình xin xác nhận của cơ quan nơi mình đang làm việc được không? giúp mình với!!!!!!!!!!!111
    • 205 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Tình hình là em làm xong hộ chiếu rồi.....cũng không có gì phức tạp cả....chỉ cần mang cái chứng nhận tạm trú...với CMTND lên làm được.....thông báo cho mẹ đang quân tâm đến vấn đề này....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi là nếu em có hộ khẩu Hà Nội thì có cần xin dấu của CA Phường vào tờ khai không hay cứ mang CMT, hộ khẩu và tờ khai đến là được hở các mẹ?
    • 577 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Nếu hộ khẩu HN rồi thì chỉ cần mang theo CMT + khai vào tờ khai, dán ảnh mang lên nộp + lệ phí 200k là ok rồi bạn ạ
    • 205 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình là chỉ cần mang CMND lên là được mẹ nó ạ
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura0201 Xem bài viết
    Em không có hộ khẩu ở Hà nội nhưng đã làm thành công xin hộ chiếu ở Hà nội, tại Trần Hưng Đạo như cách 2 mà bạn maiyen đã bày.
    Chỉ khác là em xin cái Thẻ tạm trú (thay vì giấy tạm trú) có giá trị vĩnh viễn cho đến khi mình chuyển đi nơi khác. Thẻ này do công an phường chị đang ở cấp. Để được cấp thẻ này, chị cần giấy tờ sau (1. Phiếu khai tạm trú tạm vắng do chị khai ký và chủ nhà ký, 2. Giấy tờ gì đó do CA phường họ đưa cho chị để chị gửi về quê xin CA phường ở quê xác nhận. Cái này dễ, bố mẹ chị ở quê có thể giúp được. 3. 02 ảnh 3x4. 4 Nộp lệ phí bao nhiêu đó em không rõ. Để nhanh thì phong bì cho họ 50K)

Sau khi chị được cấp Thẻ tạm trú, xin tờ khai XNC, dán ảnh vào và khai đầy đủ là được, không cần đóng dấu cả, mang lên Trần Hưng Đạo nộp thôi.

Sau 14 ngày, và nộp 200K sẽ có Hộ chiếu.
    Bạn Sakura làm thế nào đấy chỉ cho minhf với! Mình cũng k mún phải về tận quê xa xôi làm, mình đã xin được cái sổ tạm trú rùi nhưng mà ra phường tạm trú đấy người ta lại không chịu đóng dáu xác nhận cho, ghét cái phường Ngọc Thụy này thế chứ lại, lại bắt mình phải xin xác nhận ở quê để làm!!!
    Hic, mình đã mất cả tuần để làm cái tạm trú chỉ mong có thể làm hộ chiếu ok lun thế mà.. chả bít đến lúc xin được ở que rùi có lại phải lằng nhằng nữa k??? Chả nhẽ cuối cùng mình lại phải về quê làm thật???!!!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalacao Xem bài viết
    Tình hình là em làm xong hộ chiếu rồi.....cũng không có gì phức tạp cả....chỉ cần mang cái chứng nhận tạm trú...với CMTND lên làm được.....thông báo cho mẹ đang quân tâm đến vấn đề này....
    Có đúng là không cần phải xin xác nhận của phường thường trú hoặc tạm trú cũng làm được hả bạn lalacao??? Làm ơn xác nhận hộ mình với, mình đang cần làm nhanh cho xong mà thấy riêng làm cái tạm trú đã lằng nhằng mất thời gian rùi! Cuối tháng sau được cho đi du lịch Thái mà k kịp làm hộ chiếu thì...
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic e cũng thế này. Lên chỗ PA 18 THD thì họ bảo cầm tờ khai về xin xác nhận của phường tạm trú và xin cái bìa tạm trú. Về phường thì bảo ở đây ko xác nhận cho tạm trú mà bắt về quê lấy xác nhận trong khi bên làm hộ chiếu lại đòi phường tạm trú xác nhận cơ. Em sắp quay chong chóng rồi, đi đi lại lại mệt quá. Có mẹ nào có cao kiến thì mách cho e với

Nhân thể các mẹ cho e hỏi, nơi thường trú trên CMND của e với trong hộ khẩu ko giống nhau (vẫn là ở HP thôi chỉ khác quận ấy mà vì dạo trước chuyển nhà nhưng e ko làm lại CMT) thì làm hộ chiếu có đc ko hay là phải làm lại CMT
    Chỉnh sửa lần cuối bởi banh-da-ke; 13/05/2011 vào lúc 01:47 PM.
    • 1,629 Bài viết

• 4,762 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn làm hộ chiếu nt mình cho số đt làm đc ngay mà.:Rose::Rose::Rose:
    • 234 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

em hộ khẩu Hn, nhưng cmt vẫn ở Hp thì làm được hộ chiếu trên Hn ko ạ ?
    • 577 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua_thino Xem bài viết
    em hộ khẩu Hn, nhưng cmt vẫn ở Hp thì làm được hộ chiếu trên Hn ko ạ ?
    Có hộ khẩu HN rồi thì chuyển CMND HN luôn đi bác, CMND ở HP thì không làm hộ chiếu ở HN đc rồi
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ồ chỗ em làm còn đơn giản hơn cơ, chỉ cần cmtnd, 4 anh 4x6 rồi làm xác nhận với cơ quan, mang lên 40a hàng bài HK hà nội cũng làm được mà HK ngoại tỉnh cũng làm được.
    Bây giờ trên 40A hàng bài thủ tục đơn giản ngắn gọn lắm, ngoại tỉnh hay gì gì đều được hết, cứ mang hộ khẩu, cmtnd, phiếu đăng ký lên là làm được, xác nhận tạm trú nữa
    • 577 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

40A Hàng Bài chỉ giành cho gia hạn, cấp đổi hộ chiếu và làm mới hộ chiếu công vụ, có quyết định cử đi công tác của cơ quan thôi. Còn hộ chiếu phổ thông vẫn phải xếp hàng ở 18 Trần Hưng Đạo - nếu không muốn bị cò hộ chiếu chặt chém thì chịu khó đến sớm từ 6h mà lấy số rồi... chờ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3