Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Du Lịch Nước ngoài

Thẻ thanh toán ngân hàng nào tính phí rẻ nhất khi mình thanh toán ở nứoc ngoài??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9
    • 212 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ledung0022050 Xem bài viết
    Hiện nay VCB đang có chương trình phát hành thẻ tín dụng quốc tế miễn phí đó mọi người, đến 31/5 là hết hạn. Ai có nhu cầu chi tiêu khi đi nước ngoài thì nên làm 1 cái, tiện hơn mình dùng tiền mặt nhiều.
    Còn thẻ Amex là loại thẻ cao cấp nhất,chi tiêu bằng thẻ này có chương trình tích lũy điểm đổi thành tiền mặt đó.
    Nếu không đủ điều kiện làm thẻ tín chấp thì bạn có thể cầm cố bằng Sổ tiết kiệm hay tài khoản tiền gửi có kỳ hạn tại VCB, sẽ dc hạn mức max = số tiền bạn cầm cố, vừa được hưỡng lãi suất Tiết kiệm có kỳ hạn, lại vừa có hạn mức sài thẻ tín dụng rất dễ dàng, tiện hơn là làm thẻ Debit ( Trừ tiền trong TK), vì 1 số nơi ở nước ngoài người ta không chấp nhận thẻ Debit quốc tế
    Mình chỉ sài thẻ tín dụng của VCB thôi, vì phí thường niên rẻ nhất, phí quy đổi ngoại tệ khác USD cũng thấp nhất mà chất lượng thì không thua gì thẻ ANZ và HSBC.
    Thẻ Amex chỉ tính điểm khi cà thẻ thôi bạn ah, còn thanh toán online không tính điểm đâu. Hiện nay chỉ có 1 số điểm chấp nhận thanh toán thẻ Amex thôi, nó ko phổ biến như Visa - Master.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh2008 Xem bài viết
    Thẻ Amex chỉ tính điểm khi cà thẻ thôi bạn ah, còn thanh toán online không tính điểm đâu. Hiện nay chỉ có 1 số điểm chấp nhận thanh toán thẻ Amex thôi, nó ko phổ biến như Visa - Master.
    Theo mình biết thì tích lũy điểm dành cho tất cả các giao dịch chi tiêu bằng thẻ Amex đó bạn nhimxinh, tích cực sài thẻ này, mặc dù mình cũng có sài thêm Visa nữa
    http://vcb.com.vn/Personal/Card/

• 1,113 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmuahe Xem bài viết
    Chị ơi nếu mình deposit bằng credit thì khác gì với xài thẻ debit ạ? Nếu mình deposit đặt khách sạn qua mạng, nó yêu cầu mình cho số thẻ này nọ thì liệu thông tin bảo mật thẻ của mình có đảm bảo được ko nhỉ? E cbi đi và đang tính đặt phòng qua mạng nhưng hơi lăn tăn vụ này, cả nhà có ai giúp em được vụ này ko ạ? Em cảm ơn nhìu nhìu
    credit khi deposit nó vẫn báo là mình quẹt thẻ ở đâu, nhưng thực tế cuối tháng ko bị trừ vì khi mình trả tiền check out thì phần deposit đã bị void (ko biết tớ gõ đúng từ này ko nữa)

còn debit thì mình ok phát là tiền trừ luôn vào TK rồi còn đâu, muốn kiện cáo gì thì tiền cũng bị trừ rồi, kết quả ra sao thì hậu xét

vì thế, khi mua hàng online hay book hotel, debit thì trừ luôn tại chỗ, còn debit cuối tháng mới đc bank báo (vì bank cho mình nợ)

còn bạn hỏi thông tin bảo mật thì hên xui, vì bạn ko cho số thẻ thì ko book đc, vậy nên chỉ khi cần thiết thì phải đưa số thẻ thôi, ko cho lung tung nhé ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

phí chuyển đổi ngoại tệ của Sacombank là 4%,
    hình như ở đây ít người dùng loại thẻ này nên không thấy ai trả lời cho bạn :-p
    mình thấy dùng thẻ tín dụng của VCB giống như dùng thuê bao của Mobifone chất lượng khá tốt và có nhiều dịch vụ tiện ích, doanh số hàng tháng cao nhất, Agribank, BIDV giống Viettel có nhiều thuê bao và có nhiều điểm giao dịch, nhưng doanh thu hàng tháng thấp hơn. Vietinbank, Techcombank giống Vinaphone. Các ngân hàng khác như ACB, Sacombank, SHB giống thuê bao EVN telecom - ít người dùng. ANZ, Standard Chartered, HSBC giống như dùng thuê bao của Beeline, Sfone, Vietnamobile - có tí yếu tố nước ngoài nhưng cũng ít người dùng và ít điểm giao dịch.
    Vì vậy bạn nên chọn dịch vụ nào tốt, giá rẻ và thuận tiện cho mình

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghanh2703 Xem bài viết
    Chung quy lại là thẻ của VCB là ổn nhất nhỉ các bố, các mẹ! Còn em Sacombank thì ntn nhỉ? E có cái thẻ Parkson Privilege của Parkson liên kết với Sacombank nhg chưa dùng nên k biết nó ntn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,818 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tommyalu Xem bài viết
    phí chuyển đổi ngoại tệ của Sacombank là 4%,
    hình như ở đây ít người dùng loại thẻ này nên không thấy ai trả lời cho bạn :-p
    mình thấy dùng thẻ tín dụng của VCB giống như dùng thuê bao của Mobifone chất lượng khá tốt và có nhiều dịch vụ tiện ích, doanh số hàng tháng cao nhất, Agribank, BIDV giống Viettel có nhiều thuê bao và có nhiều điểm giao dịch, nhưng doanh thu hàng tháng thấp hơn. Vietinbank, Techcombank giống Vinaphone. Các ngân hàng khác như ACB, Sacombank, SHB giống thuê bao EVN telecom - ít người dùng. ANZ, Standard Chartered, HSBC giống như dùng thuê bao của Beeline, Sfone, Vietnamobile - có tí yếu tố nước ngoài nhưng cũng ít người dùng và ít điểm giao dịch.
    Vì vậy bạn nên chọn dịch vụ nào tốt, giá rẻ và thuận tiện cho mình
    , bạn có làm trong OP ko mà rành rất là rành luôn!

• 9 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@ what_up:
    mình không làm trong OP và cũng không biết OP là gì nhưng mình dùng nhiều thẻ

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_up Xem bài viết
    , bạn có làm trong OP ko mà rành rất là rành luôn!

• 684 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Mình vừa hỏi bên Sacombank phí chuyển đổi ngoại tệ là 3%. VCB là 2%.
    Tính ra VCB vẫn thấp nhất nhỉ!

• 85 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình vừa thẻ Amex của VCB và sử dụng khi đi Mỹ. Vài ngày sau thì nhận email của 1 em bên VCB hỏi chị xác nhận có đúng là chị đã chi không :Smiling:, xem trong bảng statement thì có câu "VCB thu phí chuyển đổi ngoại tệ 2% đối với thẻ visa", như vậy nghĩa là dùng Amex và Master thì không mất phí à? Mình đang đợi nhận bảng kê bằng VND để xem tỷ giá thế nào. Một số người quen cũng bảo đang dùng master của VCB và chả mất phí gì hết. Nhưng cho dù mất phí thì cũng là mức thấp nhất trong các NH. VCB là ngân hàng trong nước nhưng chức năng thanh toán thẻ khá đầy đủ, chứ không như TCB, cái paypal phổ biến vậy mà TCB bảo rủi ro không cho phép.

• 1,029 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Ối bạn ơi, mình cũng dùng debit visa của ACB, cứ tiêu loạn lên ở bên Anh, Pháp và Úc, nhưng check trên mạng thì chỉ thấy liệt kê chung giá trị giao dịch sau khi quy đổi ra ngoại tệ thôi, không thấy có mục phí giao dịch là sao? bạn check ở đâu mà biết phí giao dịch vậy? Khéo khi từ trước đến giờ mình cũng bị trừ thế mà không biết cứ vô tư tiêu, thảo nào nhiều khi thắc mắc sao tỷ giá hối đoái bọn nó tính cao thế?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghanh2703 Xem bài viết
    Các bố/ mẹ thông thái cho em hỏi là hiện nay ở VN (cụ thể là TPHCM) thì ngân hàng nào tính phí rẻ nhất ạ! Lâu nay e đang sài thẻ visa của ACB, nhg hôm truớc Tết e đi Sing thì về thấy bị tính phí tới 8% khi e thanh toán bằng thẻ. Các bố/ mẹ nào bít dzụ này thì huớng dẫn cho e với nhé!

Đồng thời cho e hỏi là tháng khuyến mãi thừong niên của Sing là từ 25.5-25.7 đúng k ạ?

Em cảm ơn các bố mẹ nhiều lắm lắm!:Rose::Rose:

• 85 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tra_rau Xem bài viết
    Ối bạn ơi, mình cũng dùng debit visa của ACB, cứ tiêu loạn lên ở bên Anh, Pháp và Úc, nhưng check trên mạng thì chỉ thấy liệt kê chung giá trị giao dịch sau khi quy đổi ra ngoại tệ thôi, không thấy có mục phí giao dịch là sao? bạn check ở đâu mà biết phí giao dịch vậy? Khéo khi từ trước đến giờ mình cũng bị trừ thế mà không biết cứ vô tư tiêu, thảo nào nhiều khi thắc mắc sao tỷ giá hối đoái bọn nó tính cao thế?
    Đúng rồi bạn, chẳng NH nào liệt kê cả, nhưng bạn căn cứ vào số tiền VND bị charge chia cho số tiền ngoại tệ theo bill lúc thanh toán, ra được tỷ giá thì lại chia cho tỷ giá NH áp dụng ngày hôm đó, sẽ biết mức phí là bao nhiêu.

Nhưng bạn vẫn có thể kiểm tra với NH bạn dùng thẻ, họ vẫn cung cấp cho bạn mức phí họ thu mà

Theo mình biết thì hiên tại ACB đang thu phí cao nhất, khoảng 8%

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9