Du Lịch Nước ngoài

Praha thủ đô của Cộng hoà Sec

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 144 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhà mình ơi, cho tớ hỏi nếu muốn đi du lịch sec thì xin visa có khó không?

Thực ra xã mình là người gốc Slovak (giờ sống ở Canada), nên bọn mình tính khi nào có điều kiện sẽ đi du lịch Châu Âu. Có loại visa nào có thể đi nhiều nước cùng một lúc không nhỉ? Mình muốn đi Pháp, Ý và Đức một thể.
    • 4,181 Bài viết

• 10,703 Được cảm ơn

Keke, mà sao ông chú ruột mình vớ phải bà vợ Czech xấu mà béo. Hehe, tuy nhiên mình cũng đang dùi mài một cú châu Âu đây. Nhưng mình hỏi hình như chú mình chỉ bảo lãnh được cho mình (là cháu ruột thôi nhỉ), còn chồng mình thì ko mời sang thăm được hay sao ý, có bạn nào biết bảo mình với?
    • 125 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Froggy_Monkey Xem bài viết

Thực ra xã mình là người gốc Slovak (giờ sống ở Canada), nên bọn mình tính khi nào có điều kiện sẽ đi du lịch Châu Âu. Có loại visa nào có thể đi nhiều nước cùng một lúc không nhỉ? Mình muốn đi Pháp, Ý và Đức một thể.
    Czech thuộc khối Schenghen, xin được visa vào Czech sẽ đi được hầu hết các nước châu Âu trừ Anh
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Froggy_Monkey Xem bài viết

thông báo cho bạn một số thông tin như sau:
    Các thông tin cần thiết
    - Thị thực: Năm 2008, Cộng hòa Czech sẽ gia nhập Khối Biên giới chung Châu Âu Schengen, lúc đó công dân Việt Nam có thị thực Schengen nhập cảnh Châu Âu sẽ không cần xin visa riêng vào CH Czech.
    - Có nhiều chuyến bay của nhiều hãng Châu Âu giá rẻ như Ryanair, Easy Jet, German Wings… nối Praha với các thành phố lớn của Châu Âu; ngoài ra du lịch đến Praha bằng tàu hỏa hoặc xe bus liên tuyến Châu Âu cũng là một lựa chọn đúng đắn và bạn nên mua vé Eurorails, Interails hoặc Eurobus.
    - Giao thông: Phương tiện công cộng đa dạng như tàu điện, xe bus, tàu điện ngầm rất tiện lợi. Nên mua vé 24h hay 36h hoặc 72h có thể sử dụng mọi loại phương tiện công cộng, rẻ hơn rất nhiều so với việc mua vé lẻ từng chặng. Nhưng nếu chỉ đi trong khu vực trung tâm thì đi bộ là cách tốt nhất, không bỏ sót bất kỳ góc nào, ngôi nhà nào ở thành phố vàng.
    - Lưu trú: Nếu muốn tiết kiệm tiền phòng, nên đặt phòng qua trang www.hostelworld.com.
    - Chốn ăn: Nên ăn ở các nhà hàng, quán ăn bên kia sông thuộc khu vực quận Mala Strana, nhất là ở các phố ngang cạnh phố ven sông Janackovo. Thức ăn ngon, giá phải chăng hơn là ở Old Town hay cạnh các danh lam thắng cảnh.
    - Đồ uống: Bia Tiệp lừng danh thế giới, có rất nhiều loại, tiêu biểu là Pilsner Urquell (Plzensky Prazdroj) là loại được dân Tiệp chuộng nhất, Gambirinus, Radegast, Budweiser (của Tiệp, đừng nhầm với bia có tên na ná của Mỹ), Staropramen…
    - Tiền tệ: Đơn vị tiền tệ là đồng krone (CZK), tỉ giá 1EUR tương đương 26krone; có thể đổi tiền ở các kios đổi tiền có ở khắp nơi.
    - Mua sắm: Pha lê, con rối, bia, cốc uống bia, búp bê gỗ, vỏ trứng trang trí, thêu ren …
    - Cảnh giác: Tại nhà ga chính ở Praha có những người đóng giả nhân viên soát vé tàu điện ngầm, họ thường đòi những món tiền phạt rất lớn với những ai vứt vé đã dùng đi hoặc đang chuyển tiếp tàu hỏa. Tốt nhất là luôn giữ lại mọi loại vé phương tiện công cộng đã dùng và hỏi xem thẻ làm việc của nhân viên soát vé. Không nên đưa hộ chiếu và giấy tờ cá nhân cho bất kỳ ai xem trong những tình huống thông thường. Nếu thấy khả nghi, nên gọi ngay cho cảnh sát.
    - Xem thêm thông tin về Praha bằng tiếng Anh: www.prague.cz

Nằm ngay trên quảng trường này là tòa thị chính có chiếc đồng hồ thiên văn nổi tiếng thế giới. Đến Praha mà không xem cái đồng hồ thiên văn này điểm chuông một lần thì coi như chưa đến Praha. Người thợ làm đồng hồ năm 1410 này là nghệ nhân Mikulas of Kadan sau khi hoàn thành tác phẩm của mình đã bị chọc mù mắt, để trên đời không có một tác phẩm tương tự thứ hai.
    Hình đính kèm
    • 126 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asiaplay Xem bài viết
    thông báo cho bạn một số thông tin như sau:
    Các thông tin cần thiết
    - Thị thực: Năm 2008, Cộng hòa Czech sẽ gia nhập Khối Biên giới chung Châu Âu Schengen, lúc đó công dân Việt Nam có thị thực Schengen nhập cảnh Châu Âu sẽ không cần xin visa riêng vào CH Czech.
    - Có nhiều chuyến bay của nhiều hãng Châu Âu giá rẻ như Ryanair, Easy Jet, German Wings… nối Praha với các thành phố lớn của Châu Âu; ngoài ra du lịch đến Praha bằng tàu hỏa hoặc xe bus liên tuyến Châu Âu cũng là một lựa chọn đúng đắn và bạn nên mua vé Eurorails, Interails hoặc Eurobus.
    - Giao thông: Phương tiện công cộng đa dạng như tàu điện, xe bus, tàu điện ngầm rất tiện lợi. Nên mua vé 24h hay 36h hoặc 72h có thể sử dụng mọi loại phương tiện công cộng, rẻ hơn rất nhiều so với việc mua vé lẻ từng chặng. Nhưng nếu chỉ đi trong khu vực trung tâm thì đi bộ là cách tốt nhất, không bỏ sót bất kỳ góc nào, ngôi nhà nào ở thành phố vàng.
    - Lưu trú: Nếu muốn tiết kiệm tiền phòng, nên đặt phòng qua trang www.hostelworld.com.
    - Chốn ăn: Nên ăn ở các nhà hàng, quán ăn bên kia sông thuộc khu vực quận Mala Strana, nhất là ở các phố ngang cạnh phố ven sông Janackovo. Thức ăn ngon, giá phải chăng hơn là ở Old Town hay cạnh các danh lam thắng cảnh.
    - Đồ uống: Bia Tiệp lừng danh thế giới, có rất nhiều loại, tiêu biểu là Pilsner Urquell (Plzensky Prazdroj) là loại được dân Tiệp chuộng nhất, Gambirinus, Radegast, Budweiser (của Tiệp, đừng nhầm với bia có tên na ná của Mỹ), Staropramen…
    - Tiền tệ: Đơn vị tiền tệ là đồng krone (CZK), tỉ giá 1EUR tương đương 26krone; có thể đổi tiền ở các kios đổi tiền có ở khắp nơi.
    - Mua sắm: Pha lê, con rối, bia, cốc uống bia, búp bê gỗ, vỏ trứng trang trí, thêu ren …
    - Cảnh giác: Tại nhà ga chính ở Praha có những người đóng giả nhân viên soát vé tàu điện ngầm, họ thường đòi những món tiền phạt rất lớn với những ai vứt vé đã dùng đi hoặc đang chuyển tiếp tàu hỏa. Tốt nhất là luôn giữ lại mọi loại vé phương tiện công cộng đã dùng và hỏi xem thẻ làm việc của nhân viên soát vé. Không nên đưa hộ chiếu và giấy tờ cá nhân cho bất kỳ ai xem trong những tình huống thông thường. Nếu thấy khả nghi, nên gọi ngay cho cảnh sát.
    - Xem thêm thông tin về Praha bằng tiếng Anh: www.prague.cz

Nằm ngay trên quảng trường này là tòa thị chính có chiếc đồng hồ thiên văn nổi tiếng thế giới. Đến Praha mà không xem cái đồng hồ thiên văn này điểm chuông một lần thì coi như chưa đến Praha. Người thợ làm đồng hồ năm 1410 này là nghệ nhân Mikulas of Kadan sau khi hoàn thành tác phẩm của mình đã bị chọc mù mắt, để trên đời không có một tác phẩm tương tự thứ hai.
    Nhà asiaplay hình như lấy thông tin về CH Séc từ tạp chí Thế giới tiêu dùng đúng không ạ?

Đó là bài báo "Praha - Thành phố Vàng của châu Âu" do vợ chồng tôi viết và đăng báo trước khi nước này gia nhập khối Schengen nên mới có cụm từ "sẽ gia nhập". Còn hiện nay Czech đã là thành viên của khối Biên giới chung rồi, nên nếu có visa Schengen sẽ nhập cảnh thoải mái.

Nói chung trích dẫn bất cứ thông tin nào cũng nên đưa nguồn rõ ràng thì hay hơn nhỉ.
    • 1,023 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi tẹo, tuần sau nhà em có đi công tác ở Đức (Frankfurt và Cologne), sau đó định ở lại chơi ít ngày ở Châu Âu. Từ Đức sang Czech có gần không ạ? đi bằng gì thì tiết kiệm nhất (bus hay tàu hỏa, v.v.) mua vé 36, hay 72h có đi xuyên các nước đượckhoong ạ? Chơi ở Prague thì nên đi mấy ngày là vừa nhỉ, 2 ngày có đủ koaj?
    Nhà em đang phân vân giữa đi Czech và Hà Lan, ko biết đi đâu gần hơn
    • 126 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kane&Abel Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi tẹo, tuần sau nhà em có đi công tác ở Đức (Frankfurt và Cologne), sau đó định ở lại chơi ít ngày ở Châu Âu. Từ Đức sang Czech có gần không ạ? đi bằng gì thì tiết kiệm nhất (bus hay tàu hỏa, v.v.) mua vé 36, hay 72h có đi xuyên các nước đượckhoong ạ? Chơi ở Prague thì nên đi mấy ngày là vừa nhỉ, 2 ngày có đủ koaj?
    Nhà em đang phân vân giữa đi Czech và Hà Lan, ko biết đi đâu gần hơn
    Nếu nhà bạn đi công tác ở FRA & Cologne thì đi Hà Lan tiện hơn. Praha nằm gần với phía Berlin và Dresden của Đức. Đi bằng tàu hỏa (thực ra không phải là hỏa, mà chạy bằng điện, hẹ hẹ) cũng khá lâu, tàu nhanh cũng mất khoảng 8h nếu chạy thẳng. Vé tàu ở Đức nếu mua trước 72h thì cũng có thể có giá vé rẻ hơn thông thường, và phải đi đúng chuyến đã mua. Còn nếu mua vé tàu nhanh mà không có chuyến cố định thì rất đắt. Nếu vẫn muốn đi chơi Praha thì nên tìm chuyến máy bay có lẽ tiện hơn. Xem các hãng Air Berlin, Easy Jet, German Wings xem hãng nào giá rẻ hơn thì chọn.

2 ngày ở Praha là ok rồi.

Hà Lan mùa này lạnh và gió to. Nhưng chơi ở Amsterdam thì lo gì gió nhỉ, chui vào quán uống và hút cả ngày chả màng gì đến thời tiết. hehe onttella:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,244 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Praha diễm lệ lắm, sánh ngang với Paris và Rome.
    Đi từ Tây Đức sang thì gần xịch. Đi tàu hỏa cũng được.
    Cung điện, lâu đài tráng lệ, mang vẻ huyền bí đông âu. Thành phố nhỏ nên đi metro cũng tiện lắm.
    Khách sạn rẻ hơn ở Pháp, Đức, Hà Lan nhiều. Ví dụ như hotel 5 star, ở tòa tháp trung tâm thành phố, ngay trên bến xe điện ngầm, hồi đó bọn tớ ở phòng double mà chỉ có 89E/ đêm thôi, bao gồm ăn sáng buffet rất hoành tráng.

CHợ Sapa thì hơi xa, nhưng lấy taxi từ trung tâm tới chợ cũng mất có khoảng 20p. Đi bus thì rẻ lắm ý. Chợ Sapa cái gì cũng có, như 1 cái chợ Đồng Xuân thu nhỏ, toàn người Việt. Đồ ăn thức uống không thiếu thứ gì, đậm chất Bắc nữa. Nhưng đến để tham quan, ăn uống chứ nó không đẹp đâu.

KHắp Praha , ở đâu cũng có người Việt Nam mình. Họ giúp đỡ đồng hương tận tình lắm.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 785 Bài viết

• 7,668 Được cảm ơn

Đọc topic này lại nhớ Prague ghê, nhớ cây Cầu tình (người Việt mình thường gọi thế) bắc qua dòng sông Vltava, nhớ quảng trường Con gà (Cũng lại người Việt mình đặt tên), gần đấy là trung tâm mua sắm với bạt ngàn cửa hàng đi cả ngày không biết chán, nhớ cả lâu đài cổ trên đồi Stranov bên kia sông, lên đấy đúng hôm có nghi lễ của nhà nước,bọn trẻ thích lắm vì toàn thấy vệ binh súng ống gươm đao sáng loáng, nhớ những cánh đồng trồng Bút lông (cây để làm men bia nổi tiếng của Czech) chạy bạt ngàn 2 bên đường từ thủ đô Prague đi thành phố Ka.Đến Czech mà chưa một lần thưởng thức bia Plzen thì thật là phí. Rất tiếc vì ổ cứng của mình bị hỏng, đã mang đi cứu với giá 5 triệu mà không cứu được vì trong đấy có toàn bộ chuyên đi chơi châu Âu lịch sử của gia đình mình trong vòng 3 tháng. Nếu không mình đã sâu cho các bạn thấy thành thành phố Prague cổ kính với nhiều truyền thuyết lãng mạn rồi
    • 90 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nghe mọi người miêu tả Praha mà em thèm nhỏ hết cả dãi, tình hình là cuối tháng 11 này có thể em được đi công tác sang Hungari 10 ngày, em muốn kết hợp sang Praha chơi, niềm mơ ước của em từ lâu lắm rồi đấy ạ. Năm 2006 em sang Áo, đã muốn vược biên sang đấy rồi nhưg chưa bỏ visa nên đành ngậm ngùi ra về. Chuyến này đang muốn được phục thù lắm lắm ạ. Nhờ cả nhà tư vấn giúp từ Hung sang nên đi bằng phương tiên gì đến séc, nếu đi độ 2 ngày (cả đi lẫn về dấy ạ) thì có kịp không. Thêm nữa nếu cả nhà có ai có kinh nghiệp giúp hộ hộ em đặt ks thì tốt quá (tất nhiên là hạt dẻ thôi, em cán bộ tranh thủ nên không có nhiều tiền ạ). Thú thực cái mục đặt ks trên mạng em dốt lắm ạ. Ít thời gian như em thì nên đi thăm những đâu. EM CÁM ƠN CẢ NHÀ TRƯỚC NHÉ, MONG TIN MỌI NGƯỜI LẮM LĂM ĐẤY :Rose:
    • 155 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

nếu bạn đi bằng tàu hỏa thì từ Budapet đến Praha hết 7 tiếng đồng hồ một lượt(đi tàu EC). chú ý túi xách vì ban đêm tụi Digan hay lợi dụng hành khách ngủ say lẻn vào lấy đồ.mà bạn đi vào mùa đông thì hơi tiếc vì lạnh rồi,mùa hè đẹp hơn,đấy là theo cảm nhận của mình
    • 673 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Tuyệt cú mèo rooling:rooling:rooling:
    Tình Nhị Hồ vẫn yêu âm xưa ...
    cung Nguyệt Cầm vẫn thương Cô Tô ...
    nên hồn tôi vẫn nghe trong mơ tiếng đàn đợi chờ mơ hồ ...

Yoga - Niềm đam mê bất tận:LoveStruc:
    Cà phê chiều thứ 7:LoveStruc:
    Tản mạn Hà Nội, mỗi con đường mỗi nỗi nhớ :LoveStruc:
    Biển học vô biên, quay đầu lại là bờ :Laughing: Tổng hợp tài liệu GMAT, TOEFL
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vivienne's mommy Xem bài viết
    Praha quả thật rất đẹp!Đây là quê hương thứ 2 của tớ,là Tổ Quốc của chồng và con gái tớ.Cảnh vật,kiến trúc ở đây rất đẹp,điều kiện sống tốt và con người rất thân thiện,dễ gần.^^Dù chỉ mới chuyển sang ở Praha gần 2 năm thôi nhưng tớ rất yêu thành phố này,yêu cả nước Czech luôn.

Bạn nào có nhu cầu du lịch sang Praha,tớ tình nguyện là hướng dẫn viên miễn phí:cool:
    chị ở đâu ở Praha thế ?
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihanoi Xem bài viết
    Nghe mọi người miêu tả Praha mà em thèm nhỏ hết cả dãi, tình hình là cuối tháng 11 này có thể em được đi công tác sang Hungari 10 ngày, em muốn kết hợp sang Praha chơi, niềm mơ ước của em từ lâu lắm rồi đấy ạ. Năm 2006 em sang Áo, đã muốn vược biên sang đấy rồi nhưg chưa bỏ visa nên đành ngậm ngùi ra về. Chuyến này đang muốn được phục thù lắm lắm ạ. Nhờ cả nhà tư vấn giúp từ Hung sang nên đi bằng phương tiên gì đến séc, nếu đi độ 2 ngày (cả đi lẫn về dấy ạ) thì có kịp không. Thêm nữa nếu cả nhà có ai có kinh nghiệp giúp hộ hộ em đặt ks thì tốt quá (tất nhiên là hạt dẻ thôi, em cán bộ tranh thủ nên không có nhiều tiền ạ). Thú thực cái mục đặt ks trên mạng em dốt lắm ạ. Ít thời gian như em thì nên đi thăm những đâu. EM CÁM ƠN CẢ NHÀ TRƯỚC NHÉ, MONG TIN MỌI NGƯỜI LẮM LĂM ĐẤY :Rose:
    Hạt rẻ của em là từ bao nhiêu đến bao nhiêu ? Em vào www.prague.tv hoặc expats.cz nhé, ở đấy có member reviews về khách sạn , nhà hàng ở Czech đấy
    • 76 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có coi bộ phim truyền hình 'Chuyện tình Praha' do Hàn Quốc Sản xuất. Các cảnh trong phim được quay tại Praha tuyệt đẹp, nên mặc dù chưa đi CH Séc nhưng nhờ coi bộ phim này mới biết CH Séc nhiều cảnh đẹp như vậy. & Sau khi xem phim này xong vô cùng muốn đi CH Séc nhưng lại hun có tiền đi.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại quy định diễn đàn.
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonely.girl.8408 Xem bài viết
    Có coi bộ phim truyền hình 'Chuyện tình Praha' do Hàn Quốc Sản xuất. Các cảnh trong phim được quay tại Praha tuyệt đẹp, nên mặc dù chưa đi CH Séc nhưng nhờ coi bộ phim này mới biết CH Séc nhiều cảnh đẹp như vậy. & Sau khi xem phim này xong vô cùng muốn đi CH Séc nhưng lại hun có tiền đi.
    Đúng rồi đó bạn, nhờ bộ phim này và mấy video clip của HQ quay ở Czech mà dân HQ đổ xô sang CZ du lịch, làm Korean Airs mở hằn đường bay hẳn từ Seoul đi Praha, làm dân tình nhà mình có thêm đường bay về VN khá rẻ.

Mình chia sẻ với các bạn 1 vài hình ảnh về Praha nhé, nhưng Praha chưa phải là thành phố đẹp nhất Séc đâu. Séc còn nhiều đẹp lắm lắm. Bây giờ đa số các nước EU vào khối Schengen rồi nên các bạn chỉ cần có visa của 1 nước trong khối đó là đi được tất cả các nước còn lại mà nên du lịch Châu Âu cũng tiện lắm.

Quang cảnh sông Vltava :

Cung điện nhìn từ sông lên

Prague by night

Mùa thu Praha

Nhà mái đỏ- kiến trúc đặc trưng của Praha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 820 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Đặc biệt khoe chút,nhà em ở cùng khu với cô Hoa Hậu Séc năm nay,xinh phải nói là bật vã luôn đấy nhá(đã từng đến Việt Nam tham gia Miss Universe 2008 vừa rồi í,lọt vào Top 15 lựng.Ko biết có mẹ nào đã gặp chưa).Ngoài đời xinh khủng khiếp,dáng dấp thanh nhã,nhẹ nhàng,mặt mũi sắc sảo,đẹp hơn cả trong ảnh và TV nhiều,Em là con gái mà nhìn còn mê tít thò lò nữa là...
    Ôi em ơi, công nhận là Miss Ceska năm ngoái xinh, chứ năm nay thì khủng khiếp luôn í. Hôm qua khi nghe công bố kết quả mà cả nhà chị rú ầm ầm, tí ngất. Eo ơi ko thể tưởng tượng được luôn...Sao mà ng vào vòng CK năm nay xấu dã man, đã thế ng xấu nhất lại làm Miss mới vui chứ :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CoBeLemLinh; 26/10/2009 vào lúc 03:28 AM.
    • 408 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

tháng 10 năm sau em bỏ 1 tháng đi CHâu Âu, nhất định sẽ ghé Praha, đẹp thế này cơ mà :Sigh:. trời ơi, mùa thu Praha chắc cũng đẹp các mẹ nhỉ? có chị nào có ảnh show cho em xem với nhé... và kinh nghiệm đi du lịch châu âu mùa thu nữa ah...
    • 501 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

khà khà thích nhất là đi đám cưới của người việt ở praha .quay video trên quảng trường hay thành cổ cảnh đẹp romantic lắm !cô dâu chú rể đi đến đâu cũng đc dân bản địa và du khách hoan hô nồng nhiệt !rooling:hic lai muốn lấy chồng nữa mà ko đc
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Praha quả thật rất đẹp!Đây là quê hương thứ 2 của tớ,là Tổ Quốc của chồng và con gái tớ.Cảnh vật,kiến trúc ở đây rất đẹp,điều kiện sống tốt và con người rất thân thiện,dễ gần.^^Dù chỉ mới chuyển sang ở Praha gần 2 năm thôi nhưng tớ rất yêu thành phố này,yêu cả nước Czech luôn.

Bạn nào có nhu cầu du lịch sang Praha,tớ tình nguyện là hướng dẫn viên miễn phí:cool:
    May quá, lại thấy topic này, bạn Vivienne cho tớ hỏi thăm chút nhé: Tớ đang lục tung google để tìm short-stay appartment ở Prague đầu tháng 6/2010 trong 3-4 ngày.
    Tớ đang phân vân ko biết đặt apt ở khu vực nào thì tiện đi lại thăm các nơi chủ yếu của Prague. Hình như trong Old Town - Prague 1 thì tiện nhất đúng ko?
    Cảm ơn bạn trước nhé. Chắc tớ sẽ còn phải hỏi bạn nhiều.
    Tặng bạn này :Rose::Rose::Rose: