Du Lịch Nước ngoài

Nên mua gì ở Nhật (Japan)???

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi với, đi Nhật thì nên mua món gì giá cả phải chăng và hiếm có ở Việt Nam? Mình cũng biết đồ ở Nhật thì đắt lắm vì mấy lần trước AX mình đi chẳng mua được gì nhiều cả. Lần này mình muốn các mẹ tư vấn giúp mình nên mua gì để mình bảo AX mình mua cho tiện vì AX mình khộng có nhiều thời gian để shopping. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé. :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

KHó nhỉ, tuỳ nhu cầu của bạn cần gì nữa chứ, không cần mà cứ mua thì rẻ cũng thành đắt.
    Mình thấy chủ yếu mọi người hay tìm mua là:
    - Digital camera, note book: hàng hoá phong phú từ rẻ-đắt tuy thuộc khả năng
    - Mĩ phẩm cho chị em: Đồ của Kanebo, Shiseido khá rẻ

Ngoài ra có bánh kẹo truyền thống, trà xanh. Socola ở Nhật khá rẻ.

Mình chẳng nghĩ được gì nữa: có người còn khuân về đàn organ điện tử, hoặc là nắp đậy toilet :4: có điều khiển (sưởi vào mùa đông, phun nước rửa tự động), hoặc nồi cơm điện.... tuy nhiên nhớ điện 110V nhé.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ vuchan nhiều, mình cũng biết đồ điện gia dụng hoặc điện tử của Nhật rất tốt, mỗi tội là 110V thì khó sử dụng ở VN. Mỹ phẩm của Shiseido rẻ thì là loại nào hả mẹ vuchan, son phấn hay hàng skin care có rẻ không hay chỉ có shampoo, sữa tắm thì rẻ thôi.
    Mình rất thích mua quần áo và đồ chơi cho con gái nhưng chắc mấy thứ đó thì đắt lắm mẹ vuchan nhỉ?
    Mẹ vuchan chỉ giúp mình khu shopping nào tương đối rẻ ở Tokyo với nhé.
    • 679 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2congai
    Chị mẹ vuchan ơi, cái vụ nắp bồn cầu vệ sinh ấy hay quá chị ạ, ở đây mua của Toto đắt lắm. Chị xem có giúp được em khênh một cái về đây không hả chị. cám ơn chị nhiều nhiều.
    Tranh thủ chen ngang vào đây hỏi me2congai cái, sorry nhé. Mình muốn hỏi xem cái nắp bồn cầu đó ở Vn bán bn tiền, và dùng có tốt không? Mình cũng thích cái đồ này của Nhật lắm nhưng nghĩ là ở VN chắc cũng có và tốt nên ko định mang về.
    mevuchan nếu ở Tokyo chắc sẽ tư vấn được cho Ax Pupu chỗ mua đồ shiseido rẻ nhỉ :1: Mình thấy ở thành phố của mình có một số cửa hàng luôn bán đồ shiseido rẻ hơn 30% so với các siêu thị, nhưng mặt hàng thì không phong phú bằng, và người bán thì cực kỳ bận rộn, không có thời gian tư vấn, mà cái này thì hình như rất quan trọng khi mua mỹ phẩm thì phải.
    NGoài các đồ notebook và digital camera như mevuchan recommend, mình thấy mọi người VN qua bên này công tác còn mua các thứ rất rẻ ở cửa hàng 100 yên (tương đương 15000 VND) như các loại dao gọt, kéo dùng trong nhà bếp, đồ made in japan dùng rất tốt.
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Pupu ơi, mua baby food đi, loại mà kỳ vừa rồi chị cho em đó...
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn chị Trâm nhé, em quên mất, thế chị có muốn mua cho cu Sam không thì AX em sẽ mua giúp chị luôn. À, sorry Mod lạc đề tí, chị Trâm ơi hoá ra em có biết chị từ trước nhưng bây giờ mới nhận ra đó. :3:
    • 2,606 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Cu Sam nhà chị dạo này người nhớn rồi, đi chơi xa có thể gọi cơm ở tiệm cho nó ăn được rồi nên không cần nữa, nhưng có nhiều mẹ trên diễn đàn có nhu cầu lắm lắm, cứ nhắc chị gửi mua thêm về dùm hoài mà chị chưa mua được. Biết chị từ trước là sao hả Pupu?
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Về đồ điện tử, camera, tốt nhất nên ra khu Akihabara (electric town) để mua. Ở đây ngoài rất nhiều các cửa hàng bán đồ này, hệ thống cửa hàng laox là một lựa chọn vì nó bán đồ miễn thuế (nhớ mang passport đi nhé). Nói chung đi ngắn ngày thì mình thấy nên đến đây, giá cả hợp lý, nhiều lựa chọn, đồ điện bày bán thường sử dụng cho nước ngoài (điện 220V) chứ không phải đồ nội địa.

Về đồ mĩ phẩm, skin care thì các hãng lớn như SHiseido, Kanebo, Kose đều có rất nhiều dòng từ cao cấp đến bình dân. Một bộ sản phẩm dưỡng da thường gồm: nước hoa hồng, lotion, cream day va night. Còn về make up thì còn phức tạp hơn nhiều. :4: Theo mình nên mua các sản phẩm dùng trong nước, bao bì đơn giản, giá cả rất hợp lý. Còn nhiều dòng cao cấp thì nếu bạn đã có sẵn tên tuổi thì nên mua, còn không thì sẽ lạc vào mê hồn trân. Tuy nhiên theo mình tiền nào của nấy. Sorry mình tuy sống ở đây nhưng mấy khoản mĩ phẩm này rất kém nên không tư vấn được cho bạn nhiều. :3: Về nước tắm, shampoo, sữa rửa mặt đúng là rẻ và tốt.

Về dc mua nên đến các cửa hàng dạng drug-store (bán mĩ phẩm, hoặc các sản phẩm bổ dưỡng chăm sóc sức khoẻ) rất nhiều ở đây. Nói chung ở các khu vực ga lớn như Shibuya, Shinjuku, Ikebukuro... có rất nhiều. Ở Laox cũng có bán đấy, chủng loại thì không nhiều nhưng cũng có những mặt hàng common của Shiseido, Kanebo, giá cả hợp lý. Nếu chồng bạn không có nhiều thời gian thì mua luôn ở đây cũng được. Có một hệ thống của hàng bán nhiều đồ mĩ phẩm, giá khá rẻ (mình sẽ kiểm tra tên chính xác sau nhé) thường tầng 1 bán sp binh dân, tầng 2 bán hàng hãng và cũng có người tư vấn sử dụng như Hương Thảo nói. Nhớ là đừng vào các department stores (thường nguyên tầng trệt sử dụng cho các hãng mĩ phẩm nổi tiếng trong và ngoài Nhật). Ở đây thì có chuyên gia tư vấn kỹ càng, sản phẩm cao cấp và thường là sp mới,.... giá cả rất đắt.

H Thảo nhắc mình mới nhớ, của hàng 100Y rất thuận tiện để mua các món đồ lặt vặt về làm quà. Chú ý là hàng China, Vietnam rất nhiều. Món dao gọt (made in Japan) mọi người vô cùng thích. Hàng xóm nhà mình cứ hỏng hay mất lại gửi thư sang nhờ tớ mua.

Về baby-food thì không dễ mua đâu, thường chỉ bán trong các siêu thị dành riêng cho babies, hoặc siêu thị to to thường cũng có một ngăn nhỏ cho trẻ em. Cái này mang được về thì thích nhưng cũng hơi nặng.

To me2cogai, Hương Thảo. ĐÚng là nắp bồn cầu ấy thích nhỉ, mình cũng mê mẩn đấy. Mình nghĩ không tiện mang về lắm vì : điện 110, giá cả thì vô cùng tuỳ chủng loại (từ vài trăm $ đến hơn 2000$, và hơi cồng kềnh (me2congai ơi nếu nó nho nhỏ bằng bàn tay thì chị cũng khuân giúp em).
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ vuchan đã tận tình chỉ dẫn nhé, mình sẽ in ra đưa cho AX mình nhưng không biết AX có đi được không nữa vì AX mình vừa bảo là đừng trông mong là AX mình có thể đi shopping được vì lịch họp và ăn tối kín hết và khó lòng trốn được . Mấy lần trước AX mình toàn vào mấy Department Stores và Khu Ginza gì đấy nên bảo đắt lắm, lần này thì may ra.

To mẹ cu Sam: Thì là em là bạn của một người bạn của chị.
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Mẹ Vuchan ơi đi Nhật mua đồng hồ đeo tay cũng đc đấy đuúng ko, tư vấn thêm cho tớ với
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nghe các kinh nghiệm của các mẹ thật thú vị ạ, cảm ơn các mẹ
    • 31 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Nhớ mua dolly cho chồng nhé
    • 196 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm update thì bổ sung nhé, mình cũng sắp đi rồi.
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

up, giờ đồ kts ở jp ko biết có rẻ hơn vn o nữa
    laptop thì font tiếng nhật rồi, ko biết giá camera so với vn thì sao nhỉ, nếu rẻ hơn thì mua
    em thấy hình như chủ yếu xách sữa về bán
    • 234 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanachanvn Xem bài viết
    Có mẹ nào có kinh nghiệm update thì bổ sung nhé, mình cũng sắp đi rồi.
    cắt móng: cực kỳ thích. Mua loại khoảng 300-500y nhé, đừng mua ở shop 100y.
    mỹ phẩm (Kanebo, Kose, Shiseido...): đừng mua ở sân bay vì là hàng xuất khẩu thì chất lượng tương đương mua ở bên mình thôi, phải mua hàng nội địa của Nhật thì thấy chất lượng khác liền (Nhật là vậy đó, trái ngược với mình cái gì tốt, ngon thì để dành xuất khẩu
    À, Nivea của Nhật cũng tốt lắm đó
    phụ tùng trang điểm như uốn mi, dao cạo lông mày....cũng rẻ và tốt
    Đồ điện tử thì miễn bàn rồi, vấn đề là có đủ thời gian chọn lựa ko mà thôi
    dù: đủ kiểu rất xinh, giá chấp nhận được, đem về làm quà cho các bé gái mê ly luôn!
    bánh kẹo: mua ít cho có quà thôi, mẫu mã rất đẹp nhưng ăn ko ngon
    áo quần thì khỏi mơ đi bạn ơi, dù có sale đến 50% thì vẫn khó với tới, huhu....
    vài dòng hy vọng giúp được bạn.
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lola-lola Xem bài viết
    cắt móng: cực kỳ thích. Mua loại khoảng 300-500y nhé, đừng mua ở shop 100y.
    mỹ phẩm (Kanebo, Kose, Shiseido...): đừng mua ở sân bay vì là hàng xuất khẩu thì chất lượng tương đương mua ở bên mình thôi, phải mua hàng nội địa của Nhật thì thấy chất lượng khác liền (Nhật là vậy đó, trái ngược với mình cái gì tốt, ngon thì để dành xuất khẩu
    À, Nivea của Nhật cũng tốt lắm đó
    phụ tùng trang điểm như uốn mi, dao cạo lông mày....cũng rẻ và tốt
    Đồ điện tử thì miễn bàn rồi, vấn đề là có đủ thời gian chọn lựa ko mà thôi
    dù: đủ kiểu rất xinh, giá chấp nhận được, đem về làm quà cho các bé gái mê ly luôn!
    bánh kẹo: mua ít cho có quà thôi, mẫu mã rất đẹp nhưng ăn ko ngon
    áo quần thì khỏi mơ đi bạn ơi, dù có sale đến 50% thì vẫn khó với tới, huhu....
    vài dòng hy vọng giúp được bạn.

Chí lý quá đi, đúng là mỹ phẩm thì mua hàng nội địa nhỉ, rẻ và tốt, hợp hơn

Mua tất quần đi cũng sướng, dai mịn,

Bánh thì ra sân bay nhìn mê tơi luôn,
    • 2,519 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cho-ven Xem bài viết
    Nhớ mua dolly cho chồng nhé
    Chị ơi dolly là cái gì ạ?

Em thích cái nồi ủ của Nhật lắm vì nó tiện và tiết kiệm điện mà chưa mua đây, híc!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 758 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Ôi tình yêu Nhật của mình. Bạn nào mà sang Nhật giai đoạn này thì thích thôi rồi, sales thì cứ gọi là khủng. Thích mê li luôn. Bạn lola-lola nói không mua được quần áo vì giá đắt nhưng tớ thấy hợp lý mà, mỗi tội thời trang của Nhật đúng là không đụng hàng. Mặc ở Nhật thì ok chứ về VN thấy nó cứ kì kì ý, nhưng nếu ở trong SG thì vô tư, ra HN thì hì hì. Nếu mua một vài thương hiệu phổ biến như HM, Zara, F21...thì tớ thấy ổn áp, dễ mua hơn ở Châu Âu vì phong cách phù hợp với Châu Á tuy giá hơi cao hơn nếu quy ra tiền Việt. À quên, nếu sang Nhật chơi nhớ vào cửa hàng thời trang của bọn Ambercombie (chả nhớ viết đúng ko???) có biểu tượng con hươu đực ở Ginza ý hihihihi. Không mua được quần áo đâu, đắt nhưng ngắm giai đẹp thì thôi rồi và xem kiểu kinh doanh của nó. Tớ ấn tượng nhất với bọn này đợt sang Nhật, đi vào hàng thời trang mà như đi vào sàn nhảy, ở cửa thì toàn giai tây lai đẹp ngời ngời đứng vẫy gọi.
    • w3c
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Chị ơi dolly là cái gì ạ?

Em thích cái nồi ủ của Nhật lắm vì nó tiện và tiết kiệm điện mà chưa mua đây, híc!
    nồi ủ ở VN cũng có mà bạn, mình thấy có cả tiger, xách về lại nặng nữa
    • 111 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi có chị em nào đã mua mỹ phẩm của kanebo tại Nhật chưa ? mọi người thấy chất lượng có khác nhiều hơn hàng xuất khẩu về vn ko ?
    mình rất thích những dòng sp của Kanebo nên tò mò ko biết hàng nội địa thế nào .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2