Du Lịch Nước ngoài

Mua Vé ô tô đi Nam Ninh - Trung Quốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Các bạn ơi, có ai biết thông tin hay đã từng đi đường bộ từ Hà nội đi Nam Ninh - Trung Quốc như thế nào không ?? Vui lòng cho mình thông tin với..Gấp gấp
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Các bạn ơi, có ai biết thông tin hay đã từng đi đường bộ từ Hà nội đi Nam Ninh - Trung Quốc như thế nào không ?? Vui lòng cho mình thông tin với..Gấp gấp
    Bạn gọi đến khách sạn Kim Liên, ở đó có bán vé đi xe thẳng từ HN đến NN, tương đối thuận tiện và rẻ. Giá vé và lịch trình cụ thể mình không nhớ rõ. Khách sạn Kim Liên số 7 Đào Duy Anh, số điện thoại 04.8522522.
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Bạn gọi đến khách sạn Kim Liên, ở đó có bán vé đi xe thẳng từ HN đến NN, tương đối thuận tiện và rẻ. Giá vé và lịch trình cụ thể mình không nhớ rõ. Khách sạn Kim Liên số 7 Đào Duy Anh, số điện thoại 04.8522522.
    Cảm ơn bạn nhiều, Mình đã liên lạc thì Trung tâm đó hiện nay đã thay đổi như sau: Ms. Bình (Người TQ) - 3577 0809. Vé đi đuong bộ HN - Nam Ninh là 300k/người và phải làm VISA Trung Quốc bạn à
    • 364 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hiện tại đã có giấy thông hành có giá trị trong Quảng Tây, nếu đi xe Sơn Đức thì phải có visa ???
    YM:thanhhieu160473
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bố bi còi Xem bài viết
    hiện tại đã có giấy thông hành có giá trị trong Quảng Tây, nếu đi xe Sơn Đức thì phải có visa ???
    Hình như theo quy định của TQ thì Giấy thông hành chỉ vào đến khu Quảng Tây thôi ạ. Muốn vào đến Nam Ninh thì phải dùng VISA ạ. Theo em biết thì phí là $35, Nếu làm dịch vụ thì là $40 ( giá tại HN )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nam Ninh là thủ phủ của Quảng Tây đồng chí ơi......
    YM:thanhhieu160473
    • 837 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nam Ninh thuộc Quảng Tây mà. Nếu dùng giấy thông hành thì theo đúng quy định chỉ được vào đến Bằng Tường thôi nhưng thuẹc tế vẫn vào Nam Ninh như bình thường, đi khắp Quảng Tây luôn nhưng với một điều kiện là phải có người Trung Quốc dẫn đường. Thậm chí có thể lên cả bắc Kinh và Thượng Hải nữa. Nếu không có người dẫn đường, chẳng may có nhân viên cảnh sát hỏi thì rắc rối lắm. Nếu bạn ở Hà Nội thì xin visa cho nhanh. Thủ tục cũng nhanh gọn và phí cũng không đắt như hồi Olympic nữa.
    • 344 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Đi Nam Ninh thì đơn giản thôi bạn ơi, không phải đi xe hơi từ Hà Nội đâu, 300K là quá mắc. Bạn có thể đi thế này cho đỡ tốn kém:

Hà Nội-Hữu nghị quan: 60.000 đồng
    Hữu nghị quan-Bằng Tường bằng taxi: 15 tệ x 2400 = 36.000 đồng

Nếu đi tàu hỏa từ Bằng Tường - Nam Ninh: 17 tệ x 2400 = 40.800 đồng

Tổng cộng hết 136.000 đồng

Nếu đi xe khách từ Bằng Tường - Nam Ninh: 30 tệ x 2400 = 72.000 đồng

Tổng cộng hết 168.000 đồng

Visa thì làm dịch vụ 35USD ra số 1 Đào Duy Từ.

Đi chơi thì nên chọn cách đi nào rẻ nhất bạn ạ. Theo mình đi tàu tiện nhất vì ga tàu nằm ngay ở trung tâm thành phố Nam Ninh, xung quanh đó rất nhiều khách sạn và khu mua sắm, chợ đêm, các bến xe bus đi tới điểm du lịch cũng dày, tha hồ chọn lựa. Đi ôtô sẽ bị trả ở bến xe thành phố, lại phải lóc cóc đi xe bus vào thành phố vừa xa vừa mệt.
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Bạn đi ô tô từ hn đến cửa khẩu: 80.000vnd
    Từ cửa khẩu đến bến xe ô tô Bằng Tường: 20 tệ*2550=51.000vnd
    Mua vé đi từ Bằng Tường đến Nam Ninh(mua ngay tại bến xe) là 50 tệ*2550=127.500 vnd
    Đi Nam Ninh thì bạn ko phải xin visa,bạn có thể xin thông hành cũng được.
    Hy vọng là một vài thông tin giúp bạn được phần nào,chúc vui:Smiling:
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 5,784 Bài viết

• 5,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp_chíp Xem bài viết
    Mua vé đi từ Bằng Tường đến Nam Ninh(mua ngay tại bến xe) là 50 tệ*2550=127.500 vnd
    Mẹ làm PR Phòng vé hộ Bác Tuấn à ??
    • 374 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp_chíp Xem bài viết
    Ủa, bình thường em đi ôtô từ cửa khẩu đến bến xe Bằng Tường có mất tiền đâu bác, nhà Phi có đưa ôtô đón khách ở cửa khẩu mà. Mà hôm qua em đổi tiền tệ ở Hà Trung có 2480đ = 1 tệ thoai pác ơi
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BabeLove Xem bài viết
    Ủa, bình thường em đi ôtô từ cửa khẩu đến bến xe Bằng Tường có mất tiền đâu bác, nhà Phi có đưa ôtô đón khách ở cửa khẩu mà. Mà hôm qua em đổi tiền tệ ở Hà Trung có 2480đ = 1 tệ thoai pác ơi
    Hum nay tệ là 2550,mà đi quảng châu mới đc đưa đến bến xe ko mất tiền chứ mẹ nó. Đi nam ninh thì đi xe nhà khác :Smiling:
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở Nam Ninh có thắng cảnh gì, hay món ăn gì đặc sắc không ạ? Nếu không biết tiếng Trung thì có khó khăn gì nhiều không , xin các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em?
    • 344 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Nam Ninh có cái công viên Thanh Tú Sơn, rất rộng, đi cả ngày không hết, trong đó có nhiều chùa, đền khá đẹp. Nhưng theo nhà em, thì vào đó chỉ tổ tốn thì giờ. Ngoài Thanh Tú Sơn, thì có cái công viên Nam Hồ cũng được, cảnh sắc hiện đại. Nói chung Nam Ninh không nhiều cảnh đẹp, đồ ăn khó nuốt. Chỉ được khoản tiếng không phải lo vì ở đó người Việt Nam khá nhiều. Trước nhà em đi sang đó chơi, cả hai vợ chồng chỉ biết mỗi 2 câu nỉ hảo và xỉa xỉa:Laughing:, thế mà đi khắp đấy. À, đồ ở Nam Ninh rất rẻ, nhưng xấu tệ, chả mua được gì cả:Laughing:
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Songtieu Xem bài viết
    Nam Ninh có cái công viên Thanh Tú Sơn, rất rộng, đi cả ngày không hết, trong đó có nhiều chùa, đền khá đẹp. Nhưng theo nhà em, thì vào đó chỉ tổ tốn thì giờ. Ngoài Thanh Tú Sơn, thì có cái công viên Nam Hồ cũng được, cảnh sắc hiện đại. Nói chung Nam Ninh không nhiều cảnh đẹp, đồ ăn khó nuốt. Chỉ được khoản tiếng không phải lo vì ở đó người Việt Nam khá nhiều. Trước nhà em đi sang đó chơi, cả hai vợ chồng chỉ biết mỗi 2 câu nỉ hảo và xỉa xỉa:Laughing:, thế mà đi khắp đấy. À, đồ ở Nam Ninh rất rẻ, nhưng xấu tệ, chả mua được gì cả:Laughing:
    Bác này nói đúng đấy, Nam Ninh ko có nhiều thắng cảnh đẹp, đồ ăn bình thường còn mua sắm thì vào trung tâm cũng nhiều và đẹp đấy chứ, phố đi bộ này, bách hóa đại lầu này và còn 1 tòa nhà chuyên bán đồ cho nữ mà tớ quên mất tên ngay gần Bách hóa đại lầu ấy.
    Trước đây Tớ đã ở TQ 1 năm nhưng chỉ thấy Thanh Tú Sơn và công viên Nam Hồ là đẹp nhất. Thanh Tú sơn thì phải vào mùa xuân khi hoa đào nở là đẹp nhất, đẹp mỹ mãn luôn, nhất là n hững hôm có mưa bay nhẹ, tuyệt vời ấy.
    Ngày ấy sinh viên nghèo nên tớ cũng chưa có điều kiện đi chơi, chỉ biết vùi đầu vào học và loanh quanh ở cái Nam Ninh ấy thôi, giờ tiếc hùi hụi.

Chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ!
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn chỉ dẫn của các chị em nhé.
    • 2,059 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

quote=Songtieu;2421777]Đi Nam Ninh thì đơn giản thôi bạn ơi, không phải đi xe hơi từ Hà Nội đâu, 300K là quá mắc. Bạn có thể đi thế này cho đỡ tốn kém:

Hà Nội-Hữu nghị quan: 60.000 đồng
    Hữu nghị quan-Bằng Tường bằng taxi: 15 tệ x 2400 = 36.000 đồng

Nếu đi tàu hỏa từ Bằng Tường - Nam Ninh: 17 tệ x 2400 = 40.800 đồng

Tổng cộng hết 136.000 đồng

Nếu đi xe khách từ Bằng Tường - Nam Ninh: 30 tệ x 2400 = 72.000 đồng

Tổng cộng hết 168.000 đồng

.[/quote]

Quả là rẻ thật. Nhưng chuyển nhiều chặng thế cũng hơi mệt, nếu đồ đạc lỉnh kỉnh. Mình cũng hay đi nam Ninh, nhưng toàn đi mua vé ô tô đi thẳng thôi. Phải thử cách này mới được.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ đi NN cách đây 2 năm rồi, bây giờ chắc cũng có nhiều biến động. Hồi ấy, tớ xuất phát từ KS Kim Liên, giá vé 220 k. Đi xe xịn, đến cửa khẩu thì đổi sang một xe khác xịn hơn, đi thẳng đến NN. Chỉ có điều, bác nào đi kiểu này thì chịu khó mang theo đồ ăn vì trên xe họ chỉ phát mỗi nước và một hộp cháo đường rất khó nuốt. Tớ xin visa trực tiếp tại ĐSQ TQ ở Hoàng Diệu. Hồi đó là 30 USD lấy sau 1 tuần.

Tự đi cũng có cái hay là thích đi đâu thì đi, ăn gì thì ăn. Các bác ăn thử phở TQ mà xem, ở ngay khu đi bộ ấy. Kỳ lạ lắm. Phở có rau muống và trứng luộc. Và nhớ đi chợ nướng ban đêm nhé. Rẻ mà cũng ngon. Tiền thì các bác cứ lên Hà Trung mà đổi. Mang ÚD sang đấy thì khóc thét vì mất rất nhiều time mới chuyển sang tiền tệ được vì phải trình hộ chiếu và rất lằng nhằng.

Mua sắm thì tùy. Nhưng tớ thấy ở PARKSON đồ cũng được mà giá hợp lý, đặc biệt dịp nào SALE OFF. Nói chung tớ đi NN một số lần rồi mà vẫn cứ thích đi. Chúc các bác đi vui vẻ nhé!
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa hồng vàng Xem bài viết
    Tớ đi NN cách đây 2 năm rồi, bây giờ chắc cũng có nhiều biến động. Hồi ấy, tớ xuất phát từ KS Kim Liên, giá vé 220 k. Đi xe xịn, đến cửa khẩu thì đổi sang một xe khác xịn hơn, đi thẳng đến NN. Chỉ có điều, bác nào đi kiểu này thì chịu khó mang theo đồ ăn vì trên xe họ chỉ phát mỗi nước và một hộp cháo đường rất khó nuốt. Tớ xin visa trực tiếp tại ĐSQ TQ ở Hoàng Diệu. Hồi đó là 30 USD lấy sau 1 tuần.

Tự đi cũng có cái hay là thích đi đâu thì đi, ăn gì thì ăn. Các bác ăn thử phở TQ mà xem, ở ngay khu đi bộ ấy. Kỳ lạ lắm. Phở có rau muống và trứng luộc. Và nhớ đi chợ nướng ban đêm nhé. Rẻ mà cũng ngon. Tiền thì các bác cứ lên Hà Trung mà đổi. Mang ÚD sang đấy thì khóc thét vì mất rất nhiều time mới chuyển sang tiền tệ được vì phải trình hộ chiếu và rất lằng nhằng.

Mua sắm thì tùy. Nhưng tớ thấy ở PARKSON đồ cũng được mà giá hợp lý, đặc biệt dịp nào SALE OFF. Nói chung tớ đi NN một số lần rồi mà vẫn cứ thích đi. Chúc các bác đi vui vẻ nhé!
    Ko biết bây giờ làm giấy thông hành có dễ ko nhỉ, có bạn nào biết giá cả và làm DV ở đâu ko, mình đinh cho vợ và thằng cu đi 1 chuyến, mình rất khoái đi Nam Ninh
    Giúp mình với
    • 3,539 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Có tuyến đường sắt liên vận quốc tế chạy thẳng Hà Nội - Nam Ninh rồi các mẹ nhé, giá 40$.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2