Du Lịch Nước ngoài

Mua gì ở Singapore và Malaysia ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

8.3 này cty em cho chị em đi thăm quan ở Sing và Malaysia 1 tuần. Em muốn xin kinh nghiệm các mẹ về việc mua quà cho người thân, bạn bè ạ. Em là người có ngân quỹ ko rủng rỉnh đâu, các mẹ tư vấn cho em để mua đc đồ đẹp mà ko bị đắt nhé (so với về Vn mua). Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!:Rose::Rose::Rose:
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

sang sing mua thì đồ đẹp nhiều xịn nhưng không rẻ so với việt nam đâu.
    mua quà cho người thân thì chỉ mua so cô la là rẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ủn lên để các mẹ cho ý kiến nào!
    • 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Sang Sing dạo shop hàng hiệu cho đã mắt trước chị nha, sau đó nếu muốn mua đồ thì chị ra Suntech City, quần áo đẹp và vừa túi tiền (tầm 200K) thì chị vào cửa hàng Fox, quần áo ở đây em thấy dễ mặc dễ mua lại rẻ. Mấy món linh tinh như thắt lưng kiểu, phụ kiện, hoặc giày dép chị vào những shop ở dưới lòng đất( em lại quên gọi nó ntn cho đúng rồi hix). Chị đi do cty tổ chức ko biết Hướng Dẫn Viên có dắt chị đén mấy chỗ đó ko nữa, hay lại loanh quanh ấy khu du lịch thì chán lắm.

Sang Malay thì chị mua Mỹ phẩm nhé, ko mua MP ở Sing kể cả ở sân bay, vì ở Malay giá rẻ hơn 1/3 so với Sing. Đặc biệt là nếu chị mua MP của Shu Uemura thì rủ các chị trong cty mua cùng, em nhờ bạn em mua ở Malay 1 lần ko hỏi, nhưng lần 2 em mua trị giá hóa đơn >12tr thì họ giảm cho bạn em 15%. Son Shu ở VN bán trên mạng là 455K, nhưng bên Malay bán tầm 375K/cây là giá chưa giảm, vì vậy nếu có nhu cầu thì chị cứ sắm bên đó nhé ^^
    Cọ MAC cũng vậy, cây 187 giá web Mỹ là $42, nhưng bên Sing bán hơn 1 triệu 1, còn Malay thì bán có 6 trăm mấy thôi:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Romeo.Princess; 02/03/2010 vào lúc 09:15 PM.
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

À, nếu bạn thích đồ của F21 thì qua Sing, bạn đến Vivo City nhé
    • 1,209 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    Sang Sing dạo shop hàng hiệu cho đã mắt trước chị nha, sau đó nếu muốn mua đồ thì chị ra Suntech City, quần áo đẹp và vừa túi tiền (tầm 200K) thì chị vào cửa hàng Fox, quần áo ở đây em thấy dễ mặc dễ mua lại rẻ. Mấy món linh tinh như thắt lưng kiểu, phụ kiện, hoặc giày dép chị vào những shop ở dưới lòng đất( em lại quên gọi nó ntn cho đúng rồi hix). Chị đi do cty tổ chức ko biết Hướng Dẫn Viên có dắt chị đén mấy chỗ đó ko nữa, hay lại loanh quanh ấy khu du lịch thì chán lắm.

Sang Malay thì chị mua Mỹ phẩm nhé, ko mua MP ở Sing kể cả ở sân bay, vì ở Malay giá rẻ hơn 1/3 so với Sing. Đặc biệt là nếu chị mua MP của Shu Uemura thì rủ các chị trong cty mua cùng, em nhờ bạn em mua ở Malay 1 lần ko hỏi, nhưng lần 2 em mua trị giá hóa đơn >12tr thì họ giảm cho bạn em 15%. Son Shu ở VN bán trên mạng là 455K, nhưng bên Malay bán tầm 375K/cây là giá chưa giảm, vì vậy nếu có nhu cầu thì chị cứ sắm bên đó nhé ^^
    Cọ MAC cũng vậy, cây 187 giá web Mỹ là $42, nhưng bên Sing bán hơn 1 triệu 1, còn Malay thì bán có 6 trăm mấy thôi:LoveStruc:
    Mua mỹ phẩm ở Malai thì mua ở store hay khu vực nào thì đảm bảo nhỉ?
    • 754 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LAMKHÊ Xem bài viết
    À, nếu bạn thích đồ của F21 thì qua Sing, bạn đến Vivo City nhé
    Forever21 mới mở ở 313 building-Orchard road to lắm, tới 4 tầng lận, tha hồ thử đồ, có điều thử đồ ở đây phải xếp hàng hơi lâu mà phần lớn đồ toàn Made in China.:Smiling:
    kimsieudeal đã chiếm dụng đất này làm chữ kí. Ồ dé...
    • 754 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Người nhà mình sang Sing chơi chủ yếu mua quần áo: Giordano, Baleno, Bossini, Esprit, Forever21, Fox, (nhất là đồ cho em bé, xinh lắm), G2000, bYSI, M)phosis, COTTONON... mấy nhãn hiệu này giảm giá suốt, đi dọc Orchard road, Bugic Junction, Vivocity hay Suntec city, vào các shopping centre là có đủ cả các nhãn hàng; mỹ phẩm thì chủ mua hàng của Thebodyshop có đủ sữa tắm, dầu gội, dưỡng da, scrub...; giầy dép, túi xách, kính râm thì có Charles and Keith (mua hàng signature thì tuyệt), Hush puppy, Bata, Aldo,...
    kimsieudeal đã chiếm dụng đất này làm chữ kí. Ồ dé...
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Mẹ nào truyền đạt kinh nghiệm cho em xin tí giá cả nhé, vì em ko có nhiều xiền đâu ạ, chỉ mua đồ bình dân thôi.
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trong lịch trình của em, ở Malay thì mua sắm tháp đôi Petronas, ở Sing là đường Orchard ạ, các mẹ cho em xin kinh nghiệm mua đồ ở 2 nơi này nhé!Em hỏi thêm nữa là mình mang $ sang đấy rồi đổi ra tiền nước họ có dễ ko?Em đổi ở nhà rồi nhưng muốn đổi thêm khi thiếu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi camtim1302; 03/03/2010 vào lúc 09:38 AM.
    • 5,081 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtim1302 Xem bài viết
    Trong lịch trình của em, ở Malay thì mua sắm tháp đôi Petronas, ở Sing là đường Orchard ạ, các mẹ cho em xin kinh nghiệm mua đồ ở 2 nơi này nhé!Em hỏi thêm nữa là mình mang $ sang đấy rồi đổi ra tiền nước họ có dễ ko?Em đổi ở nhà rồi nhưng muốn đổi thêm khi thiếu?
    Trong tháp đôi Petronas ở Malay có các trung tâm mua sắm như Parkson... gì gì nữa tớ quên tên rồi nhưng trong đấy có đủ các nhãn hiệu từ cao cấp đến bình dân, đi hết mấy tầng lầu shopping center đó là đủ mệt và hết tiền rồi. Orchard của Sing thì khỏi nói, đi từ đầu đường tới cuối đường mà mall nào cũng ghé vô, cũng ngó nghiêng tìm kiếm thì cầm bằng là 3 ngày mới đủ. Các brand phổ thông như các bạn đã kể ở trên là dễ mua nhất: Baleno, Giordano, Bossini, HangTen, Espirit, bYSI... Ngoài ra còn một loạt các brand sở tại khác nữa cũng ngon bổ rẻ.

Tốt nhất là bạn dự định tiêu bao nhiêu tiền thì cứ đổi hết sang $Sing, đến Malay dùng $Sing đổi sang ringit sẽ lợi hơn là bạn đem USD sang đó mới đổi. Trong trường hợp phải đổi tiền thì cứ đi dọc phố mua sắm là có rất nhiều quầy currency exchange, mà hầu hết là do người gốc Ấn làm chủ.

• 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Nếu đi tour thì khó shopping lắm đấy bạn ạ, nhất là tính con gái gặp cái j hay hay cũng dính vào, khó rứt ra thì mất cả mấy tiếng như chơi. Để tiết kiệm thời gian (vì bên đó các shopping mall to lắm, nếu đi kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì lê lết cả ngày cũng ko xong), tớ thường xem cái mall directory trước, xem các hiệu mình cần xem nằm ở vị trí nào, rồi đi 1 lượt. Lần nào đi về tớ cũng giữ cả 1 đống giấy đó để lần sau đi lấy ra xem trc. Hoặc vào trang web của các mall check xem. Mua quần áo và mỹ phẩm thì ở Mal rẻ hơn, tránh xa mấy cái shop trang sức đá đen và bột trắng răng của bọn Ấn nhé. Megasale ở KL cũng mới bắt đầu từ đầu tháng 3 rồi đấy. Hàng brand name như LV, Chanel, Gucci... thì nên mua bên Sin. Nếu bạn thanh toán bằng thẻ tín dụng của 1 số bank lớn như HSBC, Citibank... thì nhiều khi được giảm 10-15%. Ngoài ra, 1 số mall lớn còn có chương trình ưu đãi tặng voucher dành cho khách du lịch, bạn nhớ đem theo hộ chiếu và đến quầy Concierge (kiểu như quầy cung cấp thông tin) để nhận.

Đồ vừa tiền thì nên vào Parkson, Tangs, Isetan, Robinson, Nichii... trong các mall. Charles & Keith có line hàng cao cấp là Pedro cũng đẹp lắm đấy. F21, MNG, Promod thì tớ hết mê nổi rồi, trông bụi bặm quá thể đáng, hihi.
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Nếu đi tour thì khó shopping lắm đấy bạn ạ, nhất là tính con gái gặp cái j hay hay cũng dính vào, khó rứt ra thì mất cả mấy tiếng như chơi. Để tiết kiệm thời gian (vì bên đó các shopping mall to lắm, nếu đi kiểu cưỡi ngựa xem hoa thì lê lết cả ngày cũng ko xong), tớ thường xem cái mall directory trước, xem các hiệu mình cần xem nằm ở vị trí nào, rồi đi 1 lượt. Lần nào đi về tớ cũng giữ cả 1 đống giấy đó để lần sau đi lấy ra xem trc. Hoặc vào trang web của các mall check xem. Mua quần áo và mỹ phẩm thì ở Mal rẻ hơn, tránh xa mấy cái shop trang sức đá đen và bột trắng răng của bọn Ấn nhé. Megasale ở KL cũng mới bắt đầu từ đầu tháng 3 rồi đấy. Hàng brand name như LV, Chanel, Gucci... thì nên mua bên Sin. Nếu bạn thanh toán bằng thẻ tín dụng của 1 số bank lớn như HSBC, Citibank... thì nhiều khi được giảm 10-15%. Ngoài ra, 1 số mall lớn còn có chương trình ưu đãi tặng voucher dành cho khách du lịch, bạn nhớ đem theo hộ chiếu và đến quầy Concierge (kiểu như quầy cung cấp thông tin) để nhận.

Đồ vừa tiền thì nên vào Parkson, Tangs, Isetan, Robinson, Nichii... trong các mall. Charles & Keith có line hàng cao cấp là Pedro cũng đẹp lắm đấy. F21, MNG, Promod thì tớ hết mê nổi rồi, trông bụi bặm quá thể đáng, hihi.
    Cảm ơn mẹ nó ạ, em đọc chỉ dẫn của các mẹ xong mà hình dung ra cái cảnh mình lê la lọt thỏm trong các mall rồi, mắt hau háu ngắm hàng mà ngậm ngùi vì ko có nhiều xiền trong túi, hi hi. Thời gian thì em nhiều lắm ạ, vì tất cả các tối đều tự do, nên em muốn hỏi kỹ các mẹ để tự rủ nhau đi ko cần HDV. Tiện mẹ nó nhắc đến thẻ visa cho em hỏi luôn là em có dùng đc thẻ của người khác ko ạ?Vì ở đây đi uống bia em toàn quẹt thẻ rồi ký vô tư, chưa đi mua bằng nó bao giờ nên ko biết đc ký khi thanh toán bằng thẻ người khác ko.
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Phía sau thẻ tín dụng có chữ ký của chủ thẻ. Nếu bạn xài thẻ ng khác và ký chữ ký khác, khi ng bán hàng check mà thấy ko đúng họ sẽ ko chịu đâu, coi chừng rắc rối vì bị nghi là trộm thẻ đấy. Thế nhưng có vài lần do thẻ ox mình bị suspend nên lấy thẻ mình xài mà bọn bán hàng ko để ý nên ko sao cả, hihi. Hên xui. Tốt nhất của ai ng nấy xài nhỉ.

Shopping mall bên đó 10h là đóng cửa rồi, 1 buổi tối vài tiếng ko hẳn là dư dả về t/g đâu bạn ạ. Mà taxi ko dễ gọi như VN đâu. Ở Sin thì phải đến 1 chỗ đón taxi nhất định chứ bạn đứng ngoài đường vẫy hú họa thì còn lâu. Ở Mal mà đi taxi là phải trả giá tàn bạo vào và nên chọn mấy bác tài ng Mã hoặc Hoa, họ tốt và ko tham lam, ma mãnh như mấy cu Ấn độ. Hôm Tết 2 vc tớ gọi taxi trước KLCC (Twin Tower), bọn Ấn đòi 20RM (khoảng hơn 100k) từ đó qua Pavillion, khoảng 10p đi bộ thôi, ox trả giá nó ko thèm. Ổng nhảy ra đường đón 1 taxi đang chạy ngang qua, bác Mã lấy có 3RM, hihi, thách ghê ko?
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Phía sau thẻ tín dụng có chữ ký của chủ thẻ. Nếu bạn xài thẻ ng khác và ký chữ ký khác, khi ng bán hàng check mà thấy ko đúng họ sẽ ko chịu đâu, coi chừng rắc rối vì bị nghi là trộm thẻ đấy. Thế nhưng có vài lần do thẻ ox mình bị suspend nên lấy thẻ mình xài mà bọn bán hàng ko để ý nên ko sao cả, hihi. Hên xui. Tốt nhất của ai ng nấy xài nhỉ.

Shopping mall bên đó 10h là đóng cửa rồi, 1 buổi tối vài tiếng ko hẳn là dư dả về t/g đâu bạn ạ. Mà taxi ko dễ gọi như VN đâu. Ở Sin thì phải đến 1 chỗ đón taxi nhất định chứ bạn đứng ngoài đường vẫy hú họa thì còn lâu. Ở Mal mà đi taxi là phải trả giá tàn bạo vào và nên chọn mấy bác tài ng Mã hoặc Hoa, họ tốt và ko tham lam, ma mãnh như mấy cu Ấn độ. Hôm Tết 2 vc tớ gọi taxi trước KLCC (Twin Tower), bọn Ấn đòi 20RM (khoảng hơn 100k) từ đó qua Pavillion, khoảng 10p đi bộ thôi, ox trả giá nó ko thèm. Ổng nhảy ra đường đón 1 taxi đang chạy ngang qua, bác Mã lấy có 3RM, hihi, thách ghê ko?
    Trời đất, thế này thì em chịu rồi, đi bộ vậy, cho lành mẹ nó nhỉ?Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!
    • 1,006 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Lôi cái top này lên để xin được nghe thêm ý kiến của các mẹ về những điểm ăn, chơi, mua sắm ở 2 nơi này.

Các mẹ có nhiều hoặc chút chút kinh nghiệm cũng cứ vào đây chia sẻ nhé:Rose:
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tớ đã đi về rồi đây, ko mua đc gì nhiều, nhưng mua cái gì ra cái ấy. Thích nhất là mỹ phẩm, vì tớ dùng hàng ngày nên mua ko sợ phí. Thứ 2 là hàng CnK, thứ 3 là quần áo Giordano đúng lúc nó ọp. Tớ theo các mẹ chỉ dẫn có ra đường Orchard nhưng ko mua gì vì nó toàn đồ xịn xìn xìn, ví mình ko cho phép, vào tháp đôi ở Malay thì dễ mua hơn. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm nhé,:Rose:!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi camtim1302; 02/04/2010 vào lúc 12:33 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

5 /4 này mình đi sing ở royal queen hotel,malai thì ở johor baru ko biết nên đi đâu mua đồ tư vấn giúp mình,thank nhìu,cả đổi tiền ở đâu nha
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Ở Johor baru là Malacca hả mẹ nó. Nếu thế thì gần pháo đài và nhà thờ Bồ (màu đỏ) có cái mall cũng khá to. Nhớ ăn thử Hainanese chicken ríe ball nhé, cũng gần đó. Đổi tiền thì mẹ nó đem usd qua kia đổi ở mấy quầy của người Ấn ý, đừng đổi sân bay, hotel vì TG thấp lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe nói khẩu vị hơi nhạt,có nên mang theo nước mắm ko,chắc đúng là malaca rùi,thêm 1 chút thông tin với,cám ơn mẹ nhiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2