Du Lịch Nước ngoài

Mua gì ở Singapore và Malaysia ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

8.3 này cty em cho chị em đi thăm quan ở Sing và Malaysia 1 tuần. Em muốn xin kinh nghiệm các mẹ về việc mua quà cho người thân, bạn bè ạ. Em là người có ngân quỹ ko rủng rỉnh đâu, các mẹ tư vấn cho em để mua đc đồ đẹp mà ko bị đắt nhé (so với về Vn mua). Cảm ơn các mẹ nhiều ạ!:Rose::Rose::Rose:
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!

• 603 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

sang sing mua thì đồ đẹp nhiều xịn nhưng không rẻ so với việt nam đâu.
    mua quà cho người thân thì chỉ mua so cô la là rẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ủn lên để các mẹ cho ý kiến nào!

• 2,517 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Sang Sing dạo shop hàng hiệu cho đã mắt trước chị nha, sau đó nếu muốn mua đồ thì chị ra Suntech City, quần áo đẹp và vừa túi tiền (tầm 200K) thì chị vào cửa hàng Fox, quần áo ở đây em thấy dễ mặc dễ mua lại rẻ. Mấy món linh tinh như thắt lưng kiểu, phụ kiện, hoặc giày dép chị vào những shop ở dưới lòng đất( em lại quên gọi nó ntn cho đúng rồi hix). Chị đi do cty tổ chức ko biết Hướng Dẫn Viên có dắt chị đén mấy chỗ đó ko nữa, hay lại loanh quanh ấy khu du lịch thì chán lắm.

Sang Malay thì chị mua Mỹ phẩm nhé, ko mua MP ở Sing kể cả ở sân bay, vì ở Malay giá rẻ hơn 1/3 so với Sing. Đặc biệt là nếu chị mua MP của Shu Uemura thì rủ các chị trong cty mua cùng, em nhờ bạn em mua ở Malay 1 lần ko hỏi, nhưng lần 2 em mua trị giá hóa đơn >12tr thì họ giảm cho bạn em 15%. Son Shu ở VN bán trên mạng là 455K, nhưng bên Malay bán tầm 375K/cây là giá chưa giảm, vì vậy nếu có nhu cầu thì chị cứ sắm bên đó nhé ^^
    Cọ MAC cũng vậy, cây 187 giá web Mỹ là $42, nhưng bên Sing bán hơn 1 triệu 1, còn Malay thì bán có 6 trăm mấy thôi:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Romeo.Princess; 02/03/2010 vào lúc 09:15 PM.
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

À, nếu bạn thích đồ của F21 thì qua Sing, bạn đến Vivo City nhé

• 1,211 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    Sang Sing dạo shop hàng hiệu cho đã mắt trước chị nha, sau đó nếu muốn mua đồ thì chị ra Suntech City, quần áo đẹp và vừa túi tiền (tầm 200K) thì chị vào cửa hàng Fox, quần áo ở đây em thấy dễ mặc dễ mua lại rẻ. Mấy món linh tinh như thắt lưng kiểu, phụ kiện, hoặc giày dép chị vào những shop ở dưới lòng đất( em lại quên gọi nó ntn cho đúng rồi hix). Chị đi do cty tổ chức ko biết Hướng Dẫn Viên có dắt chị đén mấy chỗ đó ko nữa, hay lại loanh quanh ấy khu du lịch thì chán lắm.

Sang Malay thì chị mua Mỹ phẩm nhé, ko mua MP ở Sing kể cả ở sân bay, vì ở Malay giá rẻ hơn 1/3 so với Sing. Đặc biệt là nếu chị mua MP của Shu Uemura thì rủ các chị trong cty mua cùng, em nhờ bạn em mua ở Malay 1 lần ko hỏi, nhưng lần 2 em mua trị giá hóa đơn >12tr thì họ giảm cho bạn em 15%. Son Shu ở VN bán trên mạng là 455K, nhưng bên Malay bán tầm 375K/cây là giá chưa giảm, vì vậy nếu có nhu cầu thì chị cứ sắm bên đó nhé ^^
    Cọ MAC cũng vậy, cây 187 giá web Mỹ là $42, nhưng bên Sing bán hơn 1 triệu 1, còn Malay thì bán có 6 trăm mấy thôi:LoveStruc:
    Mua mỹ phẩm ở Malai thì mua ở store hay khu vực nào thì đảm bảo nhỉ?

• 753 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LAMKHÊ Xem bài viết
    À, nếu bạn thích đồ của F21 thì qua Sing, bạn đến Vivo City nhé
    Forever21 mới mở ở 313 building-Orchard road to lắm, tới 4 tầng lận, tha hồ thử đồ, có điều thử đồ ở đây phải xếp hàng hơi lâu mà phần lớn đồ toàn Made in China.:Smiling:
    kimsieudeal đã chiếm dụng đất này làm chữ kí. Ồ dé...

• 753 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Người nhà mình sang Sing chơi chủ yếu mua quần áo: Giordano, Baleno, Bossini, Esprit, Forever21, Fox, (nhất là đồ cho em bé, xinh lắm), G2000, bYSI, M)phosis, COTTONON... mấy nhãn hiệu này giảm giá suốt, đi dọc Orchard road, Bugic Junction, Vivocity hay Suntec city, vào các shopping centre là có đủ cả các nhãn hàng; mỹ phẩm thì chủ mua hàng của Thebodyshop có đủ sữa tắm, dầu gội, dưỡng da, scrub...; giầy dép, túi xách, kính râm thì có Charles and Keith (mua hàng signature thì tuyệt), Hush puppy, Bata, Aldo,...
    kimsieudeal đã chiếm dụng đất này làm chữ kí. Ồ dé...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Mẹ nào truyền đạt kinh nghiệm cho em xin tí giá cả nhé, vì em ko có nhiều xiền đâu ạ, chỉ mua đồ bình dân thôi.

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trong lịch trình của em, ở Malay thì mua sắm tháp đôi Petronas, ở Sing là đường Orchard ạ, các mẹ cho em xin kinh nghiệm mua đồ ở 2 nơi này nhé!Em hỏi thêm nữa là mình mang $ sang đấy rồi đổi ra tiền nước họ có dễ ko?Em đổi ở nhà rồi nhưng muốn đổi thêm khi thiếu?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi camtim1302; 03/03/2010 vào lúc 09:38 AM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4