Du Lịch Nước ngoài

Mua gì ở Hàn quốc bây giờ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.2K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 292 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mọi người cho mình xin chút thông tin đi Hàn quốc bây giờ thì người ta hay mua gì về nhé.
    Thanks các bạn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm món gì với thịt trâu bây giờ

Các mẹ thông thái lại nấu ăn giỏi ơi, chỉ giúp em cách nấu món gì với thịt trâu mới :5: :5: :5: Chả là em vừa được cho ít thịt trâu, thấy quảng cáo là thịt này ngon lắm, mà em thì tài nấu ăn đã kém lại chưa chế biến cái này bao giờ :2: :2: :2: Chỉ nhanh cho em để em còn chế biến ngay tối...

• Mua gì cho mẹ chồng bây giờ? Các mẹ giúp em với...

Các mẹ ơi tư vấn giúp em vụ này với. Mẹ chồng em năm nay đã 80 tuổi rồi, bà ở quê 1 mình không ở cùng con cháu. Em là dâu mới vả lại còn ít tuổi, bố mẹ em cũng còn trẻ nhưng mẹ chồng lại lớn tuổi quá. Thứ 7 này dự định về thăm cụ mà em không biết mua cái gì? Mong các mẹ tư vấn cho em gấp gấp với....

• Sự kiện hot Vinpearl Games Royal City - Thêm yêu con mỗi ngày

GIÁO DỤC SỚM là một bước ĐỘT PHÁ của khoa học giáo dục hiện đại, tập trung vào giai đoạn vàng từ 0...

• Cùng du lịch, khám phá nước Úc (P.1)

*Kỳ 1: 15 điều bạn chỉ có thể làm ở Úc *Kì 2: Tổng hợp những mẹo hay khi đi du lịch ở Úc ...

• Du lịch Thái Lan - 0902213969

Nằm ở vùng Đông Nam Á, phía Bắc giáp Lào và Myanma, phía Đông giáp Lào và Campuchia, phía Nam...

• 1,013 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitNem Xem bài viết
    Mọi người cho mình xin chút thông tin đi Hàn quốc bây giờ thì người ta hay mua gì về nhé.
    Thanks các bạn nhiều!
    Mua tất da chân nhé
    Tất bên đó khoảng 9k/đôi tiền việt, đẹp cực kỳ, vừa dai vừa mỏng vừa mềm, vừa có phần matxa chống trượt pphía dưới.
    Mua ở chợ Đông Đê mun thì phải (Nam đê mun cũng có , but đắt hơn). Chị ở HN thì qua em cho xem mẫu
    - Mua dép matxa chị ạ, giống loại trong fivimart hay bán, em mua đi trong nhà tắm, khoảng 50k/đôi, đẹp hơn loại ở VN nhiều lần
    - Mua lá rong biển để cuốn cơm sushi ý, về làm gì thì làm
    Ăn uốgn bên Hàn QUốc chán lắm, toàn ăn canh rong biển và trứng, mới kim chi à
    Mà ăn vừa nhanh vừa công nghiệp, dân việt mình thấy choáng lắm!
    - Mua sâm cũng được, trong chợ cũng có, nhưng thật giả khó lường, Chị phải tham khảo giá thật nhiều rồi hãy mua. Mua cái này về biếu các cụ hoặc ai đó, cũng tốt, em mua 800$/1kg loại bé

- Mua mỹ phẩm sâm loại nội địa ý, cái này chị cũng phải tham khảo. Mua dùng thôi, đắt mà .
    - Mua mặt nạ dưỡng da sâm ý, rẻ thôi, khoảng 5 - 10k/gói 2 miếng, về làm quà các mẹ thích mê, em mua trong chợ

Hôm đó em mua được 1 cái áo khoác, hàng sale trong chợ, khoảng 200k tiền việt, em thấy đẹp
    Giày dép trong chợ Đông đêmun và Namdemun cũng có, nếu chị u khó mò mẫm thì cũng được

mua móc đeo chìa khoá có hình phụ nữ và nam giới HQ cũng được, làm quà nhưng nhanh hỏng lắm!
    Bánh kẹo thì chị đừng mua gì cả
    Tất cả ở HN có hết, ra Lò đúc rẻ hơn ở bên đó. hôm đó em tha về khốn khổ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 660 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hay mua nấm linh chi đi bạn, mình toàn phải nhờ người mua:Smiling:
    Dưới trăng quyên đã gọi hè, đầu tường lửa lựu lập loè đơm bông...
    • 292 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai_pham Xem bài viết
    Mua tất da chân nhé
    Tất bên đó khoảng 9k/đôi tiền việt, đẹp cực kỳ, vừa dai vừa mỏng vừa mềm, vừa có phần matxa chống trượt pphía dưới.
    Mua ở chợ Đông Đê mun thì phải (Nam đê mun cũng có , but đắt hơn). Chị ở HN thì qua em cho xem mẫu
    - Mua dép matxa chị ạ, giống loại trong fivimart hay bán, em mua đi trong nhà tắm, khoảng 50k/đôi, đẹp hơn loại ở VN nhiều lần
    - Mua lá rong biển để cuốn cơm sushi ý, về làm gì thì làm
    Ăn uốgn bên Hàn QUốc chán lắm, toàn ăn canh rong biển và trứng, mới kim chi à
    Mà ăn vừa nhanh vừa công nghiệp, dân việt mình thấy choáng lắm!
    - Mua sâm cũng được, trong chợ cũng có, nhưng thật giả khó lường, Chị phải tham khảo giá thật nhiều rồi hãy mua. Mua cái này về biếu các cụ hoặc ai đó, cũng tốt, em mua 800$/1kg loại bé

- Mua mỹ phẩm sâm loại nội địa ý, cái này chị cũng phải tham khảo. Mua dùng thôi, đắt mà .
    - Mua mặt nạ dưỡng da sâm ý, rẻ thôi, khoảng 5 - 10k/gói 2 miếng, về làm quà các mẹ thích mê, em mua trong chợ

Hôm đó em mua được 1 cái áo khoác, hàng sale trong chợ, khoảng 200k tiền việt, em thấy đẹp
    Giày dép trong chợ Đông đêmun và Namdemun cũng có, nếu chị u khó mò mẫm thì cũng được

mua móc đeo chìa khoá có hình phụ nữ và nam giới HQ cũng được, làm quà nhưng nhanh hỏng lắm!
    Bánh kẹo thì chị đừng mua gì cả
    Tất cả ở HN có hết, ra Lò đúc rẻ hơn ở bên đó. hôm đó em tha về khốn khổ
    Cám ơn bạn nhiều nhé, để mình truyền đạt lại cho ax tìm kiếm (ax đi công tác, mình thì phải ở nhà :Crying: )
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cơ quan em hay mua Cao Linh Chi
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu mua nấm linh chi thì cẩn thận nhé, cần có bạn Korea dẫn chỗ quen, không thì toàn nấm Trung quốc.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ MitNem ơi,

Mua Sâm tươi, loại càng to càng tốt ở chợ Dongdemun, khoảng 10$/1 củ. Về làm quà biếu các cụ hay các anh rất ok. Món này nhà tớ toàn ngâm rượu, khách đến ai cũng tấm tắc cả.

Nếu mẹ nó dùng mỹ phẩm Hàn quốc thì nói ax đến quầy tầng 2 ở chợ Namdemun (đủ loại cả, hỏi loại mới nhất cho làn da của mẹ nó. Theo kinh nghiệm của tớ thì nên mua đủ bộ. Chặc chặc mẹ nó sẽ đi trước thời đại 1-2 năm đấy. Chất lượng hơn hẳn loại nhập về VN, có loại ở VN hoàn toàn ko có. Mẹ nó mà đi thì sẽ thích hơn)
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Mua những thứ nì nì
    1/ Vớ da các lọai : lọai vớ chỉ là 1 vòng tròn quanh bàn chân để đi giày bít , vớ tới mắt cá , vớ tới đầu gối và vớ quần
    Vớ HQ cực dai , cực đẹp nhé ,và special là cực rẻ

2/ Kẹo sâm : sâm nhưng đã được chế biến thành kẹo , ăn còn nguyên mùi sâm , nhưng dẻo dẻo giống mình ăn mứt gừng , mứt bí , biếu các bô lão thì khỏi chê , vì nó không đắng và nồng như sâm củ nhưng vữn ngon , khỏang 10000 won / hộp , 1 hộp có 10 hộp nhỏ = bao thuốc lá

3/ Lá Kim và bột ớt làm kim chi ( nếu bạn hâm mộ món ăn HQ và muốn tự chế biến ) , cái nì rẻ và ngon hơn ở VN .

4/ Quần áo sale off , khỏang 60k / cái , đẹp lắm .

Những thứ trên thì phải có thổ địa ở Seoul dắt đi mua mới dễ
    TomSam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Em chuẩn bị đi công tác ở Seoul, nhờ các mẹ tư vấn nên đi thăm quan đâu và mua sắm những gì, thời gian em đi chỉ có 1 tuần thôi. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 285 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn cần phải mua vé máy bay bạn ah...cái này quan trọn nhất...hihi
    • 1,339 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

http://english.visitkorea.or.kr/enu/index.kto
    Chị vào trang này để tham khảo nhé.
    Sang HQ thường mọi người hay mua sâm, linh chi, quần áo, mỹ phẩm.
    Quần áo chị có thể mua ở khu Muyngdong, chợ Dongdaemoon (khu Doota, Miglore). Áo phông từ 10,000won trở lên (tương đương 10USD), áo sơ mi, váy khoảng 30,000won trở lên (30USD).
    Mỹ phẩm bình dân (The Face Shop, Red Gingseng, The skin Food...) hoặc mỹ phẩm cao cấp (Ohui, Coreana...) ở đâu cũng có bán (rẻ hơn ở VN nhiều).
    Em thích đi siêu thị Emart, rất nhiều đồ hay và lạ, ở VN không có, còn Lotte là hệ thống siêu thị cao cấp, đắt kinh hoàng, nhưng thỉnh thoảng có sale off.
    P/s: chị nên vào topic của các mẹ đang sống ở HQ để tham khảo.
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Chicken Xem bài viết
    http://english.visitkorea.or.kr/enu/index.kto
    Chị vào trang này để tham khảo nhé.
    Sang HQ thường mọi người hay mua sâm, linh chi, quần áo, mỹ phẩm.
    Quần áo chị có thể mua ở khu Muyngdong, chợ Dongdaemoon (khu Doota, Miglore). Áo phông từ 10,000won trở lên (tương đương 10USD), áo sơ mi, váy khoảng 30,000won trở lên (30USD).
    Mỹ phẩm bình dân (The Face Shop, Red Gingseng, The skin Food...) hoặc mỹ phẩm cao cấp (Ohui, Coreana...) ở đâu cũng có bán (rẻ hơn ở VN nhiều).
    Em thích đi siêu thị Emart, rất nhiều đồ hay và lạ, ở VN không có, còn Lotte là hệ thống siêu thị cao cấp, đắt kinh hoàng, nhưng thỉnh thoảng có sale off.
    P/s: chị nên vào topic của các mẹ đang sống ở HQ để tham khảo.
    Cám ơn LC nhé. Ngần đấy thông tin bạn cung cấp là đủ cho mình shopping rồi. Nghe nói người dân HQ không chịu nói tiếng anh, khi mình đi mua phải mang theo máy tính à?
    • 4,585 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Chị nên đổi tiền Won (KRW) trước vì 2 lần em đi sang đó đều phải nhờ cơ quan đại diện đổi hộ,đến cửa hàng vàng họ cũng ko nhận tiền USD đâu, chỉ có 1 cửa hàng bán sâm ở chợ Nam là anh ý chơi tất, tiền VNĐ,tiền USD,tiền won và nói được tiếng Việt tuy nhiên giá cả của anh ý cũng trên trời lắm, chị cứ mặc cà và thử nhé.Chúc chị đi vui vẻ.

• 172 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bao giờ mẹ nó đi, mình cũng sắp có người nhà đi đấy, mà ở đó mấy năm rồi, nếu cần có thể giúp đc
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim2001 Xem bài viết
    bao giờ mẹ nó đi, mình cũng sắp có người nhà đi đấy, mà ở đó mấy năm rồi, nếu cần có thể giúp đc
    Cám ơn mọi người đã cung cấp thông tin. Thứ 7 tuần này là em lên đường rồi.
    • 1,339 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuboong Xem bài viết
    Cám ơn LC nhé. Ngần đấy thông tin bạn cung cấp là đủ cho mình shopping rồi. Nghe nói người dân HQ không chịu nói tiếng anh, khi mình đi mua phải mang theo máy tính à?
    Hầu hết người bán hàng đều nói được tiếng Anh giao tiếp đơn giản chị ạ. Nếu không họ cũng có máy tính rồi.
    Chị nên đổi tiền won ở nhà, tỉ giá tốt hơn. Em hay đổi ở hàng vàng Hoàng tín trên đường Nguyễn Thái Học, đối diện bến xe Kim Mã.
    Đồ ăn HQ tương đối khó ăn, chị nên mang theo 1 ít ruốc để đề phòng.
    • 768 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Quả tiếng Anh của dân Hàn Quốc này phải thật cẩn thận đấy nhé. Trước tớ xem Arirang nhiều tưởng dân Hàn siêu tiếng Anh lắm, hoá ra không phải.

Xuống sân bay, 5 chàng taxi vây quanh, thế mà giải thích mỏi tay mỏi mồm, vác cả bản đồ ra vẫn không biết phải đưa về khách sạn nào, mặc dù cái khách sạn đấy to lù lù ngay gần nhà Quốc Hội, mất đến 20 phút thì một chàng mặt rất quyết tâm, hăm hở bảo mình lên xe, phóng ầm ầm, mừng lắm, vì lúc đấy thật sự là hết hơi, chỉ muốn ngủ thôi. Cuối cùng, đưa về nhầm khách sạn.

Phốt thứ hai là đi chợ, Dongdaemoon thì phải. Đi tàu điện ngầm, lúc gần đến, bụng bảo dạ, thôi lên đi bộ một đoạn cho biết đường phố. Lên mặt đường, đúng ngã tư, không để ý nên phải hỏi lại hướng, một chàng khoảng hơn 30 tuổi mặt rất sáng sủa gật đầu lia lịa bảo đi sang trái. Càng đi càng thấy hoang vu, sau nhìn lại bản đồ mới phát hiện ra đi hoàn toàn ngược hướng, càng đi càng xa.

Thế nên trước khi đi đâu, nếu có thể, tốt nhất là nhờ họ viết cho vài chữ tiếng Hàn tên địa điểm cần đến để hỏi cho tiện. Còn giá thì toàn giơ tay, với lại họ cũng có sẵn máy tính
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

[QUOTE=huongngoclan_86;1973409]
    Cám ơn mọi người đã cung cấp thông tin. Thứ 7 tuần này là em lên đường rồi.[/quote

Đi du lịch Hàn quốc cái khó nhất là: Thủ tục xin visa vô cùng lằng nhằng, (phải chứng minh tài chính, nhân thân, nghề nghiệp). Sao mẹ nó không đăng ký qua một công ty du lịch nhỉ? mình đã twng di Han quoc, ban đầu cũng định đi bụi nhưng thủ tục phức tạp quá đành phải đi qua công ty du lịch. Họ lo cho từ A đến Z, chỉ việc nộp tiền là lên đuơng.

Mẹ nó thử link vào web: www.vietrrantour.com.vn xem nhé. Hom truoc minh cung di cua cong ty nay. Ho se tu van. Kha chuyen nghiep
    Mình đi công tác nên visa làm cũng không khó lắm :Laughing:.
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Chicken Xem bài viết
    Hầu hết người bán hàng đều nói được tiếng Anh giao tiếp đơn giản chị ạ. Nếu không họ cũng có máy tính rồi.
    Chị nên đổi tiền won ở nhà, tỉ giá tốt hơn. Em hay đổi ở hàng vàng Hoàng tín trên đường Nguyễn Thái Học, đối diện bến xe Kim Mã.
    Đồ ăn HQ tương đối khó ăn, chị nên mang theo 1 ít ruốc để đề phòng.
    Đúng là đồ ăn Hàn Quốc khó ăn thật, mấy lần đua đòi bạn đi ăn đồ HQ nhưng :Crying:. Chắc phải nghe lời em, tiểu nhân phòng bị gậy vậy onttella: :Laughing:.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu có thời gian, chị đi thêm đảo Na Mi nữa nhé. Nơi quay bộ phim Bản Tình ca mùa đông đấy. Đảo đó cách thủ đô Seoul khoảng 20' đi xe nếu không tắc đường , đẹp vô cùng. Đến đảo chị đi phà mất khoảng 5' là ra đảo. Ra đó thuê xe đạp đi chơi đẹp lắm. Ở giữa đảo, có nhà hàng thịt gà nướng rất ngon. Chị nên ăn thử. rooling: Chúc chị có chuyến công tác thành công.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8