Du Lịch Nước ngoài

Kinh nghiệm du lịch Bangkok - Thái Lan

Đến trả lời mới nhất
  • 136 Lượt chia sẻ
  • 450K Lượt đọc
  • 1.76K Trả lời

• 623 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieu73 Xem bài viết
    đi safari world có tuyến xe bus ( số 5 thì phải ) bến xe bus ở gần :Pratunam nhưng tốt nhất cứ đi taxi, từ trung tâm tới đó mất hơn 100k thôi, mua vé vào xem thoải mái chiều lại bắt taxi về, taxi đỗ đầy ở cổng í. tour làm gì cho mất thời gian.
    Ôi roài ôi, các mẹ đừng nghe bác này xui dại mà chết dở đấy nhé. Chẳng có cái taxi nào ở cổng safari world đâu. Hôm tớ sang, đến khoảng 2g30 ra đến cổng là đã thấy vãn hết các xe du lịch to rồi, chỉ còn lác đác các xe con của gia đình thôi, không thấy một taxi nào cả đâu.
    • 205 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhgianghuyen Xem bài viết
    Các chị em thông thái ơi, nếu đặt vé máy bay đi thái Lan giá rẻ ngoài trang Air Asia còn trang nào nữa không nhỉ. Chỉ dùm em cả cách đặt mua vé nữa nhé. Cảm ơn mọi người nhiều!
    Mua của Qatar cũng đc bạn ah. Nhà mình mua vé của AA 3 ng cách đây 3 tháng là 606$ (cả bảo hiểm, và phí hành lý tính riêng). Còn của Qatar thì chưa đến 600$, đã bao gồm các loại phí mà Qatar chất lượng hơn nhiều. Rút kinh nghiệm lần sau xem kỹ vì hôm trc mình k đọc kỹ cứ nghĩ bọn Qatar phải đăng ký thành viên j đấy mới đc mua online, hóa ra là ai mua cũng đc.

• 205 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình định trên đường từ Pattaya về rẽ vào làng Nong nooch, k biết taxi có chờ dc k? chơi ở đó bao lâu thì vừa nhỉ?
    Định k cho con trai đi nhưng giờ ox quyết định cho con đi, đành phải mua vé ngoài đại lý của AA, đắt hơn cả vé của bố mẹ mua online. Thế nên bây giờ phải điều chỉnh chương trình cho phù hợp với con.
    Mẹ nào cho con đi rồi giới thiệu vài địa điểm thích hợp cho trẻ con đi chơi giúp mình với.
    Safari chắc mình sẽ k đi, vì vừa đi ở Sing năm ngoái rồi.

• 205 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Đọc đc đoạn này ở trang phuot, gửi để mọi ng tham khảo thêm
    Ra Express Bus mua vé chuyến 1h15pm có 106 Bath/1 khách, có bánh ngọt và nước lạnh phục vụ trên xe, nhân viên dễ thương. Một ngày ở sân bay có 4 chuyến đi Pattaya 6:45 am ; 9:15 am; 1:15pm và 5:15Pm, quầy bán vé ở tầng 1.

Quầy xe AE bus về BKK cũng tầng 1, giá vé là 150Bath 1 chú nhưng bọn em cũng ko đi.. Đến lúc quay lại mới biết ở tầng 4 của sân bay, tại hai cửa số 4 và 6 (hình như thế) có xe bus miễn phí về BKK. Các bạn đi bụi lần sau chú ý, cũng tiết kiệm đc kha khá tiền.

Xong bọn em chui vào Magic Food kiếm đồ ăn trưa. Chưa thấy các bạn review cái nhà hàng này bao giờ, có lẽ ít ai có thời gian lang thang ở sân bay vì xuống cái là lên xe đi chỗ khác luôn. Cái Magic Food này thực sự rất hay ho, có 10 gian hàng bán đồ ăn truyền thống của Thái, đồ ăn khá ngon, rất địa phương và rất rẻ, giá từ 20Bth đến 80Bth cho một món, mỗi bạn cầm một tập 100Bth giấy đi mua bán bất cứ thứ gì mình thích rồi xách ra bàn ngồi ăn, âm nhạc du dương, xung quanh toàn zai thanh gái lịch, tự vì ngoài nhân viên sân bay thì thấy toàn phi công với tiếp viên vào ăn.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 490 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AlexTran06 Xem bài viết
    Đọc đc đoạn này ở trang phuot, gửi để mọi ng tham khảo thêm
    Ra Express Bus mua vé chuyến 1h15pm có 106 Bath/1 khách, có bánh ngọt và nước lạnh phục vụ trên xe, nhân viên dễ thương. Một ngày ở sân bay có 4 chuyến đi Pattaya 6:45 am ; 9:15 am; 1:15pm và 5:15Pm, quầy bán vé ở tầng 1.

Quầy xe AE bus về BKK cũng tầng 1, giá vé là 150Bath 1 chú nhưng bọn em cũng ko đi.. Đến lúc quay lại mới biết ở tầng 4 của sân bay, tại hai cửa số 4 và 6 (hình như thế) có xe bus miễn phí về BKK. Các bạn đi bụi lần sau chú ý, cũng tiết kiệm đc kha khá tiền.

Xong bọn em chui vào Magic Food kiếm đồ ăn trưa. Chưa thấy các bạn review cái nhà hàng này bao giờ, có lẽ ít ai có thời gian lang thang ở sân bay vì xuống cái là lên xe đi chỗ khác luôn. Cái Magic Food này thực sự rất hay ho, có 10 gian hàng bán đồ ăn truyền thống của Thái, đồ ăn khá ngon, rất địa phương và rất rẻ, giá từ 20Bth đến 80Bth cho một món, mỗi bạn cầm một tập 100Bth giấy đi mua bán bất cứ thứ gì mình thích rồi xách ra bàn ngồi ăn, âm nhạc du dương, xung quanh toàn zai thanh gái lịch, tự vì ngoài nhân viên sân bay thì thấy toàn phi công với tiếp viên vào ăn.
    Mình cũng ăn ở cái Magic food này rồi, rất hay đấy, lại rẻ nữa, cũng có "giới thiệu" lên topic này nhưng không biết có bạn nào thử chưa
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna1510 Xem bài viết
    @ld.Minh94: E có thể tìm thấy những thứ này cũng ở Pratunam/Chatuchak luôn nhé
    @lylye: Từ biển Jomtien tới trung tâm ko xa lắm đâu, bạn thuê xe máy đi cũng đc hoặc đi taxi chuyến ý 10b/người . Nếu cả gia đình thì ở http://www.webtretho.com/forum/newre...3085768Jomtien là hợp lý hơn
    @chipanhu: Thủ tục qatar nhanh mà, quá dù chỉ 1kg nó charge bạn 10$/kg nhé. Xách tay ko đc quá to đâu. Giá vé của e thế là ok rồi Mà e mua lúc nào thế? Chị đặt vé vừa xong có 190$/người khư hồi.
    Chị mua vé ở đâu thế? đợt 30/4 ko biết vé đắt không? em chưa biết chỗ nào mua vé của Qatar cả.
    • 239 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

@hoathuytinh: Chị book ở đại lý ngay đầu Triệu Việt Vương, chỗ gần ngã 3 giao với nguyễn du
    @Alex: Đi Noong Nooch ít nhất nửa ngày đó bạn ơi , mình toàn tới đây quay film chụp ảnh mà
    Cái vụ bus di Pattaya mình viết chi tiết ở trang 83 rồi nhé, giá vé giờ là 121b rồi
    @all: Bạn nào bay tới BKK chuyến muộn thì ngủ lại sân bay là ok. Sáng đón SRT vào thành phố mà SRT là tàu điện tốc hành ko phải BTS (sky train đâu) nha.
    Giá vé đồng hạng là: 90b/trip/ps cho loại tàu Express (đi 1 trạm rất nhanh). Và 45b/trip/ps cho loại tàu Citiline (đỗ từng trạm, tiện hơn loại Express)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị luna, cuối tuần này em đi BKK 4 ngày, không đi Pattaya nhưng em muốn đi thành cổ Ayuthaya thì đi bằng cách nào? Chỗ này nếu cả đi và về + tham quan thì mất ít nhất là mấy giờ chị nhỉ? Trong 1 buổi chiều thì tham quan được hết Cung điện, chùa vàng, chùa Phật ngọc không chị? Cám ơn chị trước nhé!
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipanhu Xem bài viết
    Bạn luna ơi cho mình hỏi đến 1/3 này mình bay qa Thái. Lần đầu tiên đi quatar k biết lúc làm thủ tục ở thái có lâu k? Hôm 26 vừa rùi đi Aa chờ check in siêu lâu. Hjx. Mà đi quatar xách quá cân có bị gf k? Mình mua vé 2 ng đi khứ hồi hết 8tr4 có bị đắt k?
    Ui mình sẽ đi cùng chuyến bay với bạn nè, mình cũng đi 2 người, Qatar 8tr4 luôn. Mình mua muộn 1 ngày nên bị đắt, trước hôm mình đặt 8tr4 thì mình check có 7tr6, nhưng chần chừ mãi thành ra bị đắt mất 800k, tiếc quá.
    Mình cũng định ngủ ở sb rùi sáng hôm sau về TP, nhưng bạn mình thì ko chịu thế được nên đành về thành phố lun, chịu thêm ks 1 ngày, hix hix
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AlexTran06 Xem bài viết
    Mua của Qatar cũng đc bạn ah. Nhà mình mua vé của AA 3 ng cách đây 3 tháng là 606$ (cả bảo hiểm, và phí hành lý tính riêng). Còn của Qatar thì chưa đến 600$, đã bao gồm các loại phí mà Qatar chất lượng hơn nhiều. Rút kinh nghiệm lần sau xem kỹ vì hôm trc mình k đọc kỹ cứ nghĩ bọn Qatar phải đăng ký thành viên j đấy mới đc mua online, hóa ra là ai mua cũng đc.
    Hic mẹ nó ơi, vé ko đắt thế đâu, e mới book vé cho khách đi tháng 6 khứ hồi giá có 237$ khứ hồi đã bao gồm tất cả- vé khyến mại không hoàn hủy thay đổi đó, rẻ lắm!! áp đụng đặt vé đến hết tháng 3 cho các hành trình tháng 6 đó
    • 205 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuongtra89 Xem bài viết
    Hic mẹ nó ơi, vé ko đắt thế đâu, e mới book vé cho khách đi tháng 6 khứ hồi giá có 237$ khứ hồi đã bao gồm tất cả- vé khyến mại không hoàn hủy thay đổi đó, rẻ lắm!! áp đụng đặt vé đến hết tháng 3 cho các hành trình tháng 6 đó
    mình tính gần 600$ là vé cho 3 ng mà bạn, 1 ng chưa đến 200$ đâu.

• 21 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị Luna ơi cho em hỏi KS 'Bangkok loft inn' có ở gần trung tâm ko ạ
    • 239 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Ðính kèm 225734
    @smumypink: Em ơi. Chị đánh dấu cho e rồi đó. Dấu X đỏ là hotel của e. Chữ W to bên phải của e là trạm MRT, e có thể đón MRT từ đây đi tới chợ Chatuchak nhé. Còn ra trung tâm (vòng tròn màu tím - Siam) e đi taxi cho rẻ
    Dấu X màu nâu trên khu Siam là chợ Pratunam và Platinum (nằm đối diện nhau)
    Để ý kĩ 2 vòng tròn nhỏ màu xanh nhạt bên phải Siam là 2 khu bar vui chơi buổi tối Nana và Soi Cowboy.
    Từ hotel của e muốn đi chơi đêm tới Khao Sản thì gọi taxi, theo chị hết tầm 50b là cùng
    Have fun

@hanhgianghuyen: Hotel của e xa trung tâm lắm, chỗ vui chơi gần nhất là Silom cũng cách hotel của e tầm 3km là ít
    Mà giá hotel đắt quá, e có thể chọn nhiều hotel gần trung tâm với giá tương đương nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé! Đoàn em đi đông khoang 20 người cả người lớn và trẻ em thì chị tư vấn hộ em xem nên ở KS nào?(~12 người lớn, còn lại là trẻ em). Bọn em lần đầu tiên đi TL và chỉ ở TL trọn vẹn 4ngĐ thôi, chị tư vấn luôn cho em nên đi thế nào cho hợp lý nhất với nhé. Cảm ơn chị nhiều lắm!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho mình hỏi, nếu ngay ngày đi, thời tiết xấu phải hoãn chuyến bay lại thì mình có được thông báo bằng email ko, với lại KS bên Thái mình đã book ngày trước có ảnh hưởng gì ko? Cả nhà mình đặt vé của AA, và cũng đặt phòng trên agoda rồi. Bạn nào có kinh nghiệm trước ngày bay có "sự cố" thì tư vấn giúp mình với nhé!
    • 239 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

@hanhgiangnguyen: E xem chữ kí của chị chưa?? Có hướng dẫn đi lại ở BKK + giới thiệu 1 số hotel.
    Nếu e cần tư vấn thì phải cung cấp cho chị 1 số thông tin. VD: 20ng chia mấy phòng? Budget cho 1ng là bao nhiêu $/ngày
    @sachdanmoc: bạn book bên agoda thì nên nhớ là, báo hủy trước 3 ngày bị tính 1 ngày. Ko tới vẫn mất tiền. Có thể thay đổi ngày nếu edit trc tầm 1 tuần. Nếu gặp sự cố bay thì AA sẽ báo nếu bạn cung cấp email/hand phone. Còn ko thì tới sân bay họ sẽ đổi vé cho
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn luna1510 ơi! cho mình hỏi bạn có biết dịch vụ chuyển hàng nào từ thái về việt nam không?
    • 951 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_BP Xem bài viết
    Ôi roài ôi, các mẹ đừng nghe bác này xui dại mà chết dở đấy nhé. Chẳng có cái taxi nào ở cổng safari world đâu. Hôm tớ sang, đến khoảng 2g30 ra đến cổng là đã thấy vãn hết các xe du lịch to rồi, chỉ còn lác đác các xe con của gia đình thôi, không thấy một taxi nào cả đâu.
    em nghĩ là nên gọi taxi từ KS và kêu họ chờ mình trong lúc mình chơi bên khu công viên, vì khi đi 1 vòng coi động vật là taxi đó chở mình đi mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathuytinh_rhm Xem bài viết
    Chị mua vé ở đâu thế? đợt 30/4 ko biết vé đắt không? em chưa biết chỗ nào mua vé của Qatar cả.
    nếu chị mua sớm thì vé chỉ vào khoảng 190$ online thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Usagi_ichigo Xem bài viết
    Chào chị luna, cuối tuần này em đi BKK 4 ngày, khô bng đi Pattaya nhưng em muốn đi thành cổ Ayuthaya thì đi bằng cách nào? Chỗ này nếu cả đi và về + tham quan thì mất ít nhất là mấy giờ chị nhỉ? Trong 1 buổi chiều thì tham quan được hết Cung điện, chùa vàng, chùa Phật ngọc không chị? Cám ơn chị trước nhé!
    thành cổ đợt rồi bị ngập nặng ko biết có bị ảnh hưởng nặng nề ko nhưng mình nhớ là đi xe bus về ayuthaya rồi thuê 1 xe như xe lôi nhà mình chở vào khu thành cổ và xem xét chụp ảnh, nói chung là cũng mất từ sáng đến 3-4h chiều mới về.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sachdanmoc Xem bài viết
    Mọi người ơi cho mình hỏi, nếu ngay ngày đi, thời tiết xấu phải hoãn chuyến bay lại thì mình có được thông báo bằng email ko, với lại KS bên Thái mình đã book ngày trước có ảnh hưởng gì ko? Cả nhà mình đặt vé của AA, và cũng đặt phòng trên agoda rồi. Bạn nào có kinh nghiệm trước ngày bay có "sự cố" thì tư vấn giúp mình với nhé!
    lần trc em đi qatar và book phòng qua booking.com, vì nhóc nhà em bị ốm nên em phải hoãn chuyến và quay về nhà, đinh ninh là bị mất vé + KS rồi thì bên qatar linh động cho nhà em ko mất phí đổi. Sau đó em về em email cho tụi KS nói rằng do nhóc nhà em bị ốm nên em ko có đi đc, cuối cùng KS họ cũng ko charge tiền phạt với em :d
    mẹ yêu "321" của mẹ nhất ... muahzzzz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E nhờ bạn book hộ hum 9/2 đấy ạ. Hết 8tr4 tất cả. Bạn gì ơi nếu đi cùng chuyến với mình thì hum đó thuê chung taxi về thành phố cho rẻ hem? Chị luna ơi có phải là quatar càng book vé gần ngày thì càg rẻ đúg k nhỉ? Cho e hỏi thêm đã có mẹ nào chuyển hàng từ thái về hn chưa ạ? Cho e xin tý kjnh nghiệm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 205 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn Luna cho mình hỏi mình đặt ks Twin towers ở BK, k biết vị trí thế nào, đọc giới thiệu có vẻ trung tâm nhưng k biết trên thực tế thế nào. Vì phòng mình đặt k kèm ăn sáng nên k biết xung quanh ks có điểm ăn sáng nào thuận tiện k vì mình có con trai 6t đi cùng.
    Mình định đi từ Pattaya về rồi rẽ vào làng Nong nooch, k biết giải quyết vụ hành lý thế nào để đi chơi cho tiện. Từ làng NN về BK thì có taxi sẵn k hay đi bằng j cho tiện.
    Có j nhờ mọi ng cho ý kiến.