Du Lịch Nước ngoài

Kinh nghiệm đi du lịch Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 75.1K Lượt đọc
  • 452 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cac me oi ,
    Tuan sau minh se cho be nha minh di sang ben Nhat choi khoang 1thang. Be nha minh cung da 23 thang roi nen chac trong be tren may bay cung met lam. Minh muon hoi cac me da co kinh nghiem cho be di may bay, can phai mang theo ben minh nhung gi. Minh cung da nghi den nhung thu can dung thiet yeu nhu Bim, binh uong nuoc, quan ao thay, do choi,....... Con can them nhung gi nua ha cac me?

Cam on cac me nhe

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn tham khảo bài viết này nhé
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2833

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn tham khảo bài viết này nhé:
    Nếu bé đi máy bay:
    - Nên yêu cầu để được bố trí chỗ ngồi phù hợp, thường là khu vực giữa máy bay- nơi ít chao đảo nhất.
    - Khi máy bay bắt đầu lăn bánh ra đường băng, bạn nên cho bé nằm trong nôi có quai xách và đặt ngay dưới chân mình. Khi máy bay cất và hạ cánh, nên cho bé bú mẹ hoặc bú bình vì động tác nuốt sẽ giúp bé cân bằng được áp lực và không bị đau tai. Trẻ lớn hơn có thể cho ngậm kẹo.
    - Vì không khí trong khoang hành khách khá khô và có thể hơi lạnh nên bạn cần cho bé uống nước nhiều lần (mỗi lần một ít, tuyệt đối không cho uống nước có ga) và mặc đủ ấm (có thể đắp chăn mỏng).
    - Cần đặc biệt lưu ý là khi trẻ đang bị cảm lạnh thì không được đi máy bay vì sự cân bằng áp lực khi máy bay lên xuống dễ làm trẻ bị đau tai nặng. Ngoài ra, nếu trẻ bị viêm mũi, viêm xoang hay mới mổ tai thì cũng không nên đi máy bay.
    - Với trẻ nhỏ, có thể cho uống thuốc chống say xe trước khi lên đường (nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng). Khi bé có hiểu hiện say xe (da tái, nôn và không muốn ăn, ngáp nhiều, vã mồ hôi, thở nhanh), bạn nên đắp một chiếc khăn mát lên trán và cổ bé.
    - Bạn cũng có thể chống sau tàu xe cho bé bằng cách day ấn huyệt Hợp cốc (khi khép chặt ngón tay cái và ngón trỏ, huyệt nằm ở điểm cao nhất của khối cơ nổi lên giữa hai xương bàn tay nối liền ngón cái và ngón trỏ).
    Chuyện ăn uống:
    - Dù sử dụng phương tiện giao thông nào đi nữa thì trước đó tất cả trẻ em cần được ăn đủ nhưng không quá no, tốt nhất là thức ăn đạm, nếu không thì thức ăn tinh bột (lưu ý đến tuổi của bé). Bạn bắt buộc phải mang theo đủ sữa, bột dinh dưỡng, bột sữa, sinh tố hoa quả, trà dinh dưỡng... để bé ăn dọc đường.
    - Một phích nhỏ đầy nước nóng chuẩn bị sẵn từ nhà và một chai to nước tinh lọc hay nước đun sôi để nguội là không thể thiếu. Nếu sử dụng túi lạnh thì không nên để thức ăn sẵn trong đó quá lâu.

Chúc bé và gia đình bạn có chuyến đi chơi thật là vui vẻ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me cu be oi nho mangtheo do choi gi gon nhung be thich nhe de be choi tren duong di, nho xem thoi tiet cua noi minh den de chuan bi quan ao cho bẹ Me cua be nen ngu that nhieu va giu suc de tren may bay con trong be, hoi Nghe di may bay chang chiu ngu gi cu thay may qua cua so la thich lam doi choi suot.

Chuc me cu be di choi vui ve nhe.

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có bác nào đi Nhật rồi chỉ cho em biết một chút với. muốn tham khảo kinh ngiẹm của các bác từ lâu lắm rồi,mà hôm nay mới biết. các mẹ có biết trang web nào về nhật không hả. mùa này mà đi Nhật thì phải mang theo cái gì hở các mẹ. các mẹ nhớ truyền ít kinh nghiêm cho em nhé. em rất cần thông tin về nó đấy.

• 686 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Không biết bạn sang đó là đi business trip hay training tour, dài ngày hay ngắn ngày? Có trang web này, bạn tham khảo nhé: www.nhatban.net
    Ở Tokyo, cố gắng ăn 1 bữa sasimi, chẹp chẹp (ủa mất đâu mấy cái smileyss rùi)
    Nhớ thăm Kyoto, cố đô của Nhật, đẹp và thanh bình.
    Nhớ mua đồ Shiseido nội địa, rẻ hơn ở VN mà xài rất sướng.
    Tranh thủ mua máy ảnh hoặc máy quay KTS, hàng nội địa hơi khó xài nhưng được cái rẻ, chất lượng tuyệt vời. Tham khảo web này nè: kakaku.com.
    Mua mấy đôi tất da chân về làm quà, đảm bảo chị em thích (các mẹ vẫn nhờ mẹ Vuchan mua đấy).
    Cho đàn ông thì mua máy cạo râu thì phải (lâu rùi chẳng nhớ)
    À mẹ nó nhớ mua tất Air Stocking nhé, chắc bên đó rẻ hơn bên này nhìu.

À, mà nếu định mua quà tặng các bạn Nhật, recommend mẹ nó mua đồ phale Tiệp, cà vạt F Silk cũng được! Bộ khăn trải bàn cũng được.

• hai anh
    • 44 năm
    Thuylinhhp ơi, bao giờ bạn sang Nhật đấy, lúc bạn về mình định nhờ vả tí đây....
    Nếu được thông báo cho mình với nha.
    Thanks

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mùa này ở Nhật là mùa đông rất lạnh nên chị phải nhớ đem theo nhiều đồ ấm để mặc nhé. Ở Nhật đi bộ nhiều nên tốt nhất là đem theo giày gót thấp, nếu là giầy bốt thì càng tốt vì đi sẽ ấm chân hơn. Ở Tokyo thì thời tiết tốt nhất đấy, từ 2-6 độ, ban đêm sẽ lạnh hơn.
    Nói chung ở Nhật giá cả rất là đắt đỏ nên chị phải đem theo nhiều tiền :1: , đi mua sắm mà quy ra tiền VND thì chắc là sẽ chẳng dám mua gì cả. Nếu đi mua đồ điện tử thì nhớ đem passport theo vì có một số cửa hàng họ sẽ hòan trả thuế lại cho mình nếu có passport du lịch. Đồ mỹ phẩm thì bao la nhưng mà em nghĩ không rẻ hơn ở VN bao nhiêu đâu. Tuy nhiên chán một đièu là người Nhật rất ít biết tiếng Anh, và hàng hóa của họ thì 99% là chỉ có tiếng Nhật thôi, nhiều thứ em chẳng biết nó là cái gì cả

Chị cũng chuẩn bị tinh thần đi nha, đi lại bằng tàu điện ở Nhật thì hiện đại và nhanh lắm, hi hi, nhưng mà giá tiền cũng hiện đại luôn, tuy nhiên nếu đi bằng taxi hoặc bus thì còn mắc tiền hơn nữa đó.

Chị có mua đồ điện thì cũng phải cẩn thận kẻo mua nhầm đồ chỉ có điện 110V thì khó xài lắm à.
    Đúng như mequangcoi nói, vớ da ở Nhật đẹp lắm. Airstocking thì hình như 1 chai tính ra tiền VN khoảng 150 K, nhưng mà không biết xịt được bao nhiêu lần thì hết nũa.

Đồ Nhật không phải ai cũng ăn được nên nếu chị thuylinhhp khó ăn thì phải đem mì gói theo

À chị ở tp nào ở VN thế hả chị?

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oshinv
    Mùa này ở Nhật là mùa đông rất lạnh nên chị phải nhớ đem theo nhiều đồ ấm để mặc nhé. Ở Nhật đi bộ nhiều nên tốt nhất là đem theo giày gót thấp, nếu là giầy bốt thì càng tốt vì đi sẽ ấm chân hơn. Ở Tokyo thì thời tiết tốt nhất đấy, từ 2-6 độ, ban đêm sẽ lạnh hơn.
    Nói chung ở Nhật giá cả rất là đắt đỏ nên chị phải đem theo nhiều tiền :1: , đi mua sắm mà quy ra tiền VND thì chắc là sẽ chẳng dám mua gì cả. Nếu đi mua đồ điện tử thì nhớ đem passport theo vì có một số cửa hàng họ sẽ hòan trả thuế lại cho mình nếu có passport du lịch. Đồ mỹ phẩm thì bao la nhưng mà em nghĩ không rẻ hơn ở VN bao nhiêu đâu. Tuy nhiên chán một đièu là người Nhật rất ít biết tiếng Anh, và hàng hóa của họ thì 99% là chỉ có tiếng Nhật thôi, nhiều thứ em chẳng biết nó là cái gì cả

Chị cũng chuẩn bị tinh thần đi nha, đi lại bằng tàu điện ở Nhật thì hiện đại và nhanh lắm, hi hi, nhưng mà giá tiền cũng hiện đại luôn, tuy nhiên nếu đi bằng taxi hoặc bus thì còn mắc tiền hơn nữa đó.

Chị có mua đồ điện thì cũng phải cẩn thận kẻo mua nhầm đồ chỉ có điện 110V thì khó xài lắm à.
    Đúng như mequangcoi nói, vớ da ở Nhật đẹp lắm. Airstocking thì hình như 1 chai tính ra tiền VN khoảng 150 K, nhưng mà không biết xịt được bao nhiêu lần thì hết nũa.

Đồ Nhật không phải ai cũng ăn được nên nếu chị thuylinhhp khó ăn thì phải đem mì gói theo

À chị ở tp nào ở VN thế hả chị?
    chào nhé minh made in Haiphong day. cam on ban nhiều nhé. cho mình hỏi thêm một tẹo nhé, không biết Nhật và Vietnam co lệch mui giờ nhiều không hả bạn. và nếu từ vn bay sang đó thi mất mấy tiêng, mình lúng túng lắm chưa đi nước ngoài bao giờ cái gì cũng thắc mắc khổ thế đấy. bạn có thời gian thi nhớ trả lời cho tớ nhé

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai anh
    Thuylinhhp ơi, bao giờ bạn sang Nhật đấy, lúc bạn về mình định nhờ vả tí đây....
    Nếu được thông báo cho mình với nha.
    Thanks
    hai anh nhờ gì nào.