Du Lịch Nước ngoài

Kinh nghiệm đi du lịch Bali - Indonesia

Đến trả lời mới nhất
  • 481 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 1.31K Trả lời

49 Người đang theo dõi

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Mọi người có kinh nghiệm đi du lịch bụi ở Bali - Indonesia chia sẻ cho mình chút, đặt KS ở đâu, như thế nào, mua tour tại Bali như thế nào và việc di chuyển, ăn uống, các điểm nên đi nữa nhé, cám ơn mọi người trước.:LoveStruc:

• 77 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang có kế hoạch đi bụi ở Bali đây, mọi người ai có thông tin cùng vào chia sẻ nhé.

@Quynhsa: một số thông tin mình đang chuẩn bị
    - Về KS, mình đặt qua asiarooms.com, chọn cái nào trong khả năng tài chính, rồi xem reviews của khách.
    - Về máy bay, hiện nay có thể mua vé khứ hồi bay đi Bali của Singapore Airlines, Malaysian Airlines hay Thai Airways. Nhưng có thể kết hợp đi vé rẻ của AirAsia qua KL, hoặc của TigerAirways+Jetstar qua Singapore.

Không biết Quynhsa đã đặt vé máy bay chưa.
    Yahoo! Messenger: lamlichrieng

• 25 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình đi Bali vào tháng 11 năm ngoái, may mắn tháng này không phải tháng lễ hội, mùa du lịch của nó nên giá tour khá rẻ. AX mình mua tour ở Jakarta luôn, đi từ Jakarta qua Depasar(Bali), chi phí vé mbay, ks, ăn uống, đi lại, hdv người bản địa tính trong giá tour luôn. Đi tour ở đây vui lắm, không phải mấy chục người đi như bên mình đâu, nếu bạn đi 2 người thì sẽ có tour riêng cho bạn, không phải nhập chung với những du khách khác, rất tự do, không mất time chờ đợi ai cả.
    Ăn uống theo tour thì khá ngon, lúc nào cũng có canh bún với khoai tây cà rốt :Laughing: còn ăn tự do bên ngoài khá mắc, mặn và cay cực kỳ, mình chả ăn được gì cả rooling:.
    Buổi tối đi bộ dọc các khu phố của nó tuyệt vời, khách du lịch đông nghẹt... mình thích nhất là đi qua chỗ Disco du khách bị đánh bom, xúc động lắm...
    để mình tìm lại các địa điểm du lịch chỗ nào nên đi rồi cho bạn hay, vì toàn là tiếng Bahasa Indonexia nên mình chả nhớ :Laughing:. Bali đúng là thiên đường hạ giới :Angel:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

@ lamlichrieng : nhà mình mua vé máy bay của Lionair bay từ Sing sang Bali ngày 01/10 - 04/10 nhưng vẫn chưa mua được tour vì bên đó đòi tăng giá vì không đặt được KS 3 sao cho mình. Vì vậy mình đang tính tự book KS rồi sang đó mua tour.

@ lilycala : bạn có thể nói rõ việc mua tour cho mình được không, mình đang tính là sẽ mua tour khi tới sân bay Bali hoăc là về KS rồi nhờ họ giới thiệu. Tại gia đình mình đi gồm người già và trẻ con nên cũng phải chuẩn bị kỹ chút.

Cám ơn mọi người nhé.

• 25 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn Quynhsa mến, Mình mua tour trọn gói của công ty du lịch Elisa Tours, Reosort 3* có người rước ở sân bay, hd người địa phương nói tiếng anh khá tốt, ăn uống đặc sản 2 bữa trưa, chiều.
    Hoặc khi tới sân bay Bali mình thấy cũng có dịch vụ tour nhiều, cũng những điểm du lịch đó. Bạn muốn đi taxi thì đi Blue Bird, giá cả hoàn toàn yên tâm. nếu bạn thích các trò chơi thể thao biển, lặn biển... thì đi Lombok, từ Kuta đi Lombok bằng cano khoảng 45 phút, cực kỳ đẹp.
    Những nơi nhất định phải đi: Tanah Lot ( ngôi đền bên bờ biển cực đẹp), Bendugul, xem múa dân tộc.
    Những nơi không nên đi: xưởng thợ làm đồ Bạc ( chẳng có gì, Sanged Monkey Forest ( trong rừng có mấy con khỉ, tốn tiền vô cổng:Sick.
    chúc bạn có chuyến đi như ý :Smiling:
    Eliza Tours,
    Mrs Renata.
    Jakarta Office:
    Phone: 021 54377764/ 5407701
    Mobile: 0817 710 698
    email: autjkt@centrin.net.id
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Cám ơn lilycala, nhà mình không đặt được KS nên mua tour luôn rồi, thấy trong tour họ có dẫn đi xem xưởng chế tác vàng bạc và vườn khỉ. Mình xem tour các chỗ khác cũng thấy có cái này nữa, không biết có công viên hay chỗ chơi nào hấp dẫn cho trẻ em khoảng 5 tuổi không nhỉ ? Mai mình đi rồi :Sigh:

Bạn lilycala có thể kể chi tiết chuyến đi Bali cho mọi người cùng tham khảo không ? Hy vọng mình cũng có thời gian để kể lại cho mọi người chuyến đi của gia đình mình vì mình đi Bali xong là về VN 1 tháng sẽ không có internet thường xuyên nên sợ không cập nhật kịp thông tin.

• B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cũng đang mơ màng đi Bali nên kéo cái này nên mọi người ai có kinh nghiệm đi tự túc cho ý kiến với! Mình muốn đi nghỉ ngơi là chính lại mang cả người già trẻ con theo nên không muốn mua tour.Ăn uống ở đâu món dễ ăn và an ninh có ổn không mọi người nhỉ?m
    Ngày mai là một ngày mới!

• 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang định tháng 3 này đi Bali. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ thêm cho em với ạ. Thanks các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    @ Quynhsa: Chị ơi! chị mua tour đi có ổn không ạ.

• 1,510 Bài viết

• 2,037 Được cảm ơn

Tháng 3 này mình cũng đi Bali, ở Bali từ ngày 8/3 đến 12/3 đây ạ, có mẹ nào ở Bali tầm đó ko thì hẹn hò đi chơi cùng nhỉ:Battin ey:hihi. Một thông tin hữu ích mình tìm được, Holiday Inn Resort mới khai trương một resort mới ở khu Tuban, ngay gần khu Kuta (khu trung tâm ăn chơi nhảy múa ở Bali), đang thời gian Opening nên có nhiều promotion hấp dẫn lắm, mình book đuợc phòng theo Opening Package trung bình có $119++/phòng/đêm thôi à, mà Holiday Inn cũng là resort 4 sao, thuộc tập đoàn Intercontinental đó nên service rất được, xem ảnh cũng ngon lành lắm nen mình yên tâm khoản ở. Giờ chỉ lo khoản ăn chơi nhảy múa sao cho hết 5 ngày ở đó:Laughing:

• 3,790 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

@ sâu róm : nhà mình mua tour cho 4 người lớn, 2 con nít có 1 huớng dẫn, 1 lái xe. Minh thấy cũng tạm được nhưng nếu mình đặt được KS thì chắc hài lòng hơn vì tour họ đặt KS cho mình o trung tâm Bali tức là trong làng, cách xa bờ biển và khu vui chơi của Bali nên rất mất thời gian đi lại.

Bali vào chỗ nào cũng có tiền vé hết nên tìm hiểu thông tin trước rồi yêu cầu với hướng dẫn viên.

Chán quá, viết 1 bài thật dài 3 lần rồi mà đang viết lại bị mất, chẳng hiểu tại WTT hay tại máy mình, để lúc khác mình chia sẻ tiếp nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)