Du Lịch Nước ngoài

Du lịch Thái lan theo tour của hãng nào tốt?/?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đi tour nước ngoài theo kinh nghiệm của em ngoài saigontourist , viettravel còn có công ty du lịch thanh niên xung phong. mẹ thử hỏi bên công ty này xem

• 86 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các chị ơi các chị ơi airasia đang có CT khuyến mại bay từ HCM - Phuket từ 24/2/2010 có 11$/ way thôi. Tổng cộng vé khứ hồi cả tax là khoảng 59$, eo ơi ham quá. Em check trên mạng thì thấy vẫn còn vé đấy. Theo kinh nghiệm của em thì cái vé này hết rất nhanh, nên các chị phải nhanh tay click chuột mua luôn đi. Còn về tour bên Phuket nếu các chị cần có thể PM cho em em làm cho, quan trọng là đoàn càng nhiều người thì giá tour càng rẻ nhé .Nhưng được cái vé mb rẻ thế kia thì chắc chắn là tour rẻ đã đời rồi...rooling:

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu là mình thì sẽ ko đi Tour đâu... Vì giá khá đắt và ko được đi chơi tự do khám phá Bangkok

Theo em thì nên mua vé máy bay giá rẻ (Air Asia) rồi sau đó lên kế hoạch tự đi 1 mình mới rẻ được

• 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay e đã book tour đi TL của Saigontourist giá 299$/ ng rồi ạh. Đi hôm 26/1, chắc có vẻ vắng hơn cả nhà nhỉ, ko biết lúc đấy bên Thái thời tiết thế nào nhỉ, nóng hay lạnh để biết mà mang quần áo đi cả nhà nhỉ . Cho e hỏi thêm 1 tí là tiền Tip có phải là tiền bồi dưỡng cho HDV ko, cái này có bắt buộc ko nhỉ, nếu có thì bồi dưỡng bao nhiêu là hợp lý, e mới đi nên ko biết nên cả nhà thông cảm nhé :Laughing:

• 403 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Saigontour thì okie roài, Thái ko lúc nào vắng cả chị ạ, đường phố nhộn nhịp đông vui, tháng 1,2 là mùa khô nên đẹp cực kì để du lịch, thời tiết tốt mát mẻ ko nóng nhiều ko mưa, nên vô tư ko lo chị nhé. Tiền Tip là bắt buộc khi du lịch nước ngoài chị ạ, thường thì 2$ hoặc 3$ 1 ngày, tùy theo mỗi công ty 6 ngày = 12$ (18$), 7 ngày = 14$ (21$) tiền này để bồi dưỡng cho HDV, tài xế người địa phương bên Thái. Ngày gần cuối chương trình HDV sẽ nói cho Tip bồi dưỡng bao nhiêu, muốn quên cũng khó chị nhỉ ko ai tiếc Tip vì tất cả sự nhiệt tình thân thiện khi họ dắt đoàn mình tham quan đâu ạ, lúc em đi, đoàn em mỗi người 1 ít cho riêng HDV VN mình nữa. Đi Thái vui và thích lắm, ước gì được đi lần nữa, chúc chị đi vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi oi, đi mùng 2 tết thì chả có rẻ đâu ah

• 260 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invo Xem bài viết
    các chị ơi các chị ơi airasia đang có CT khuyến mại bay từ HCM - Phuket từ 24/2/2010 có 11$/ way thôi. Tổng cộng vé khứ hồi cả tax là khoảng 59$, eo ơi ham quá. Em check trên mạng thì thấy vẫn còn vé đấy. Theo kinh nghiệm của em thì cái vé này hết rất nhanh, nên các chị phải nhanh tay click chuột mua luôn đi. Còn về tour bên Phuket nếu các chị cần có thể PM cho em em làm cho, quan trọng là đoàn càng nhiều người thì giá tour càng rẻ nhé .Nhưng được cái vé mb rẻ thế kia thì chắc chắn là tour rẻ đã đời rồi...rooling:
    Đúng là giá vé máy bay thì rẻ nhưng theo em thấy là giá khách sạn lại cao lắm. Hôm trước nhà em cũng hí hửng định đi nhưng khi kiểm tra giá khách sạn thì thấy nhụt chí bỏ cuộc luôn :Sad:, để dành tiền đi chỗ khác:Smiling:.

• 1,544 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Mình đã đi tour TL của Saigon tourist và HN Red Tour thấy 2 cty này đều ok, HDV VN và cả phía Thái đều ổn nhưng đợt đi Sin - Malay của HN Red Tour thì HDV VN cực tệ, thấy bảo đợt nào đông khách họ nhận cả HDV ngoài luồng nên khó kiểm soát chất lượng.
    Chị ơi, em cũng đang băn khoăn chọn tour giữa Saigontourist và Red Tour. Lịch trình của Red Tour thì phù hợp hơn với nhà em nhưng không biết ăn và khách sạn có bị kém Saigontourist không ạ? Chị cho em xin thông tin với nhé. Cám ơn chị nhiều!

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trăng mật mà ghép đoàn theo tour có mà vỡ mẹt. Hãy mua dịch vụ từng phần, còn lại tự hưởng thụ. Tư vấn chuẩn cho bạn nhé: đặt phòng khách sạn ở Bangkok thôi, giá từ 30-100$/đêm tùy tiêu chuẩn, có thể ở khu Silom, Siam, Sukhumvit. Đến sân bay Bangkok, làm con taxi chỉ hết 340 Baht/lượt (~ 10$), con đâu tự túc ăn uống, vỉa hè giá khoảng 80 Baht/bữa, vào nhà hàng xịn ăn cũng chỉ 400-600 Baht, nếu có kinh nghiệm đi công cộng, mua thẻ Skytrain 440 Baht đi được 20 lần, mỗi lần 22 Baht, hoặc xài BTS là tàu điện ngầm. Ăn chơi nhảy múa ở Bangkok 1 tuần cho 2 vợ chồng, bét nhè thì hết khoảng 400-600 USD (không bao gồm shopping nhé :Smiling
    Sóc nhỏ iu vấu của Bố Mẹ ơi ! Hãy cứ bé để Bố Mẹ iu nhiều nhé!

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trăng mật mà ghép đoàn theo tour có mà vỡ mẹt. Hãy mua dịch vụ từng phần, còn lại tự hưởng thụ. Tư vấn chuẩn cho bạn nhé: đặt phòng khách sạn ở Bangkok thôi, giá từ 30-100$/đêm tùy tiêu chuẩn, có thể ở khu Silom, Siam, Sukhumvit. Đến sân bay Bangkok, làm con taxi chỉ hết 340 Baht/lượt (~ 10$), con đâu tự túc ăn uống, vỉa hè giá khoảng 80 Baht/bữa, vào nhà hàng xịn ăn cũng chỉ 400-600 Baht, nếu có kinh nghiệm đi công cộng, mua thẻ Skytrain 440 Baht đi được 20 lần, mỗi lần 22 Baht, hoặc xài BTS là tàu điện ngầm. Ăn chơi nhảy múa ở Bangkok 1 tuần cho 2 vợ chồng, bét nhè thì hết khoảng 400-600 USD (không bao gồm shopping nhé :Smiling
    Sóc nhỏ iu vấu của Bố Mẹ ơi ! Hãy cứ bé để Bố Mẹ iu nhiều nhé!

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8