Du Lịch Nước ngoài

Du lịch ở đảo Maldives (Ấn Độ Dương)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 364 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Cả nhà mình đã có ai có kinh nghiệm đi du lịch ở Maldives (Ấn Độ Dương) chưa ạ? Mình nghe nói ở đó rất đẹp – là thiên đường du lịch nhưng tìm không thấy tour. Mình đinh kỷ niệm ngày cưới sẽ đi. Xem trên Google thì thấy đẹp quá…Đã có ai đi chưa? Nếu có, xin cho biết có nên đi không? Xin visa thế nào ạ?

Xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em chưa đi nhưng có tìm hiểu. Em cũng chưa thấy tour nào đến đây, chỉ có các agency book vé máy bay và resort cho mình thôi. Thường thì bay từ VN sang Sing/Kualar Lumpur, trasit đi Colombo ở SriLanka, từ đây sẽ bay đến đảo Maldives bằng máy bay nhỏ hoặc máy bay kiểu chuồn chuồn hay trực thăng. Tổng cộng tiền vé máy bay 1,500$/người. Nếu book riêng từng chặng với Air Asia và máy bay đến nhỏ thì tiết kiệm khỏang 600$/vé. Visa thì đến nơi mới làm visa.

Resort ở Maldives rẻ nhất là 400$/phòng/đêm (chưa kể ăn trưa và ăn tối và các dịch vụ khác)

Hay nhất là đi Sri Lanka chơi khoảng 5 - 6 ngày rồi ra Maldives nghỉ ngơi thêm 3 - 4 ngày nữa là đẹp nhất.

Các dịch vụ diving, fishing, snorkeling ở Maldives thì tuyệt vời, em chưa xem giá cả, hihi vì đang kiếm 1 anh đi cùng nhưng đến giờ vẫn ế ạ.

Mong là chị đi được về chia sẻ thêm kinh nghiệm cho em. BTW, chúc mừng chị nhân dịp kỷ niệm ngày cưới (năm thứ mấy thế chị?)
    Rain / Shine
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 850 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

E thấy bên phượt có 1 topic quá hay về Maldiver, đọc xong chết thèm luôn. Link đây
    http://www.phuot.com/forums/showthread.php?t=3673

Dự kiến là 2500/ tuần nhá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Minh đã tổ chức cho 1 công ty ở Hà Nội đi Maldives năm ngoái. Nơi đây thực sự đẹp..
    • 1,251 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

mình check giá bên Thai Airway thì từ Bangkok sang Male khoảng hơn 600$ cho khứ hồi, mình nghĩ nếu đi vào mùa thấp điểm có lẽ giá sẽ thấp hơn dc 1 chút.
    Khách sạn, theo check giá trên Agoda, Mal-dives.com thì giá hiện tại thấp nhất khoảng $150

mình tính cho 1 mình mình đi, 4 ngày 3 đêm mất khoảng $2000 . Không biết có người đi cùng thì giá sẽ cao hơn hay thấp hơn nữa.

Có chị nào hứng thú với Maldives không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 482 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomayXY Xem bài viết
    Minh đã tổ chức cho 1 công ty ở Hà Nội đi Maldives năm ngoái. Nơi đây thực sự đẹp..
    Bạn có thể chia sẻ thêm thông tin về cách đi, lịch trình hợp lý, chi phí, đặc biệt là vụ visa với mọi người được không, cảm ơn hoacomay nhé! :Rose:
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    • 1,251 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tixt_forever Xem bài viết
    Bạn có thể chia sẻ thêm thông tin về cách đi, lịch trình hợp lý, chi phí, đặc biệt là vụ visa với mọi người được không, cảm ơn hoacomay nhé! :Rose:
    hì, bài từ năm 09, kjo biết chị ấy còn vô 4rum này hok
    nếu có mong chị share cho em ít thông tin )

http://www.phuot.com/threads/3673-Been-In-Maldives <<< đây là bài của 1 chị đã đi Maldives rùi, cũng đầy đủ, nhưng cách đây 1 năm rồi, giá cả có lẻ khác nhìu nhưng để tham khảo cũng tốt
    • 1,818 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tixt_forever Xem bài viết
    Visa thì vô tư vì đây là đất nước welcome mọi người đến nên là loai Visa on arrival nha. Nên k sợ j đâu. (nhưng vụ show tiền là có nhé).
    Mình thì mình cũng mê man nơi này lém!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,251 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_up Xem bài viết
    Visa thì vô tư vì đây là đất nước welcome mọi người đến nên là loai Visa on arrival nha. Nên k sợ j đâu. (nhưng vụ show tiền là có nhé).
    Mình thì mình cũng mê man nơi này lém!
    bên hải quan nó sẽ iu cầu show bao nhiu tiền chị
    • 31 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hixx...mình cũng đang tìm thông tin đi Maldives....em bé nhà bạn cũng cùng năm sinh với nhà mềnh, chắc same same tuổi đây!!!
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ước gì được đến thiên đường 1 lần
    • 168 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Mình mới đi Maldives về trong tháng 9/2011 , có bài viết ở đây bạn tham khảo nhé

Maldives - stay and enjoy this small paradise!
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe nó Đảo này trong tương lai sẽ bị nước biển nhấn chìm phải ko các mẹ ?
    • 374 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

mê nơi này quá, chắc chắn có ngày mình đến nơi đây ( hy vọng lúc đó đừng có bị thiên tai gì...hehehe )
    • 136 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lôi cái này lên cho cả nhà tham khảo nào.