Du Lịch Nước ngoài

Du lịch Malaysia-đi tour hay đi bụi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 482 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaclilac Xem bài viết
    Ừh, đúng là lilac chưa đi Mid Valley. Chắc nghe lời mymy đi cho biết! Nhưng mua vé tàu ở đâu mymy?

Àh, còn cái Putrajaya (viết vậy đúng ko ta? ) - cái khu hành chính mới của Kuala Lumpur ấy, nghe đồn trên đường đi từ KL ra sân bay KLIA. Nếu muốn đi cái này thì bắt bus ra sân bay, trên đường kêu nó thả xuống đc ko mymy?
    Mua vé tàu đi Mid Valley ở KL Sentra luôn, Lilac ạ. Đó là tàu Komuter, từ KL Sentral tới Mid Valley có 1 ga thôi, chút xíu tới liền, nhưng đừng đi vào ngày cuối tuần nhé. Đi vào ngày cuối tuần thì tàu đó cực kỳ đông đúc, và Mid Valley cũng rất đông.

Đi Putrajaya có nhiều cách : taxi, đi tàu chất lượng cao từ KL Sentral (tàu chạy thẳng tới Putrajaya, giá vé hơi mắc khoảng 20-30RM/người, mình không nhớ chính xác), đi tàu "thường dân" là Komuter, đỗ dọc đường nhiều trạm giá rẻ hơn nhiều, nhưng ít chỗ ngồi, nếu tàu đông là phải đứng, hoặc có xe buýt đi từ KL Sentral (cái này Lilac phải hỏi information ở KL Sentral, mình chắc chắn có xe buýt chạy thẳng, nhưng chưa đi nên không rõ lắm). Tới bến tàu xe ở Putrajaya, mình xin 1 tờ bản đồ tại quầy thông tin, nói luôn những điểm du lịch mình muốn đến, nhân viên ở đó sẽ chỉ cho mình số xe buýt nội bộ trong thành phố. Vé xe buýt ở P rất rẻ, hình như chỉ có 0,5 - 1RM, hôm đó nhà mình ngồi trên xe để cho xe chở vòng vòng quanh thành phố rồi mới xuống khu hành chính chơi. Nên đi P vào tầm 3-4 chiều, ngắm hoàng hôn ở khu nhà thờ, có cây cầu đẹp, có sông bên cạnh, trông giống giống Châu Âu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình định đi Sing - Malay đợt 30-4, cả nhà cho hỏi từ Sing đi sang Malay có phức tạp lắm k? Mình muốn đặt ksạn trc, nhưng k biết khu nào trung tâm dễ đi lại. Mình chỉ định ở 2 ngày thôi. Nhà mình có 2 vc, 1 bé 4 tuổi. Nhờ mọi người tư vấn giúp vài điểm tham quan, nhà hàng nào e bé ăn được.
    Mình định mua vé của Airasia k biết có ok k?

• 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaubong189 Xem bài viết
    Mình định đi Sing - Malay đợt 30-4, cả nhà cho hỏi từ Sing đi sang Malay có phức tạp lắm k? Mình muốn đặt ksạn trc, nhưng k biết khu nào trung tâm dễ đi lại. Mình chỉ định ở 2 ngày thôi. Nhà mình có 2 vc, 1 bé 4 tuổi. Nhờ mọi người tư vấn giúp vài điểm tham quan, nhà hàng nào e bé ăn được.
    Mình định mua vé của Airasia k biết có ok k?
    Vé của Air Asia thì OK ạ. Em cũng hay mua vé của nó. Air Asia thì sẽ đáp xuống sân bay LCCT.

Từ Sing sang Malay đi bình thường chị à, em thấy chẳng phức tạp. Mà chị đi từ Sing thì mua vé ở MRT Lavender đến thẳng Kuala Lumpur, đỡ đổi xe mất công (vì chị có em bé)
    Ksạn thì mọi người giới thiệu nhiều lắm đó, chị cứ tìm lại thông tin ở mấy trang trước là ra.
    Khu trung tâm thì chị cứ chọn ks ở khu Bukit Bintang.
    Đi Malay 2 ngày thì chị cứ dành 1 ngày cho cao nguyên Genting. 1 ngày cho Kuala Lumpur là đc. Ở Kuala Lumpur thì chị cứ ngắm KL Tower, Twin Tower, Lake Garden mà tới thôi ạ.
    Có gì chị cứ hỏi mymy ấy, chị ấy rất rành Malaysia.

Chúc gia đình chị đi chơi vui vẻ.

@mymy: thanks mymy nhiều nha. Kỳ này phải đi thêm 2 chỗ này mới đc. Nghe mà ham.

Àh, mà có chị nào ngủ đêm ở Johor Bahru chưa, cho em cái tên ks hay hostel hay guesthouse gì cũng đc. Cảm ơn cả nhà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ca nha,
    Minh sap di SIG-MAL thang 3 toi. Minh muon hoi thong tin ve tau dien di tu Sing sang Malaysia. Vi theo minh biet co chuyen tau dien di tu toi den sang den KL rat thuan tien - tiet kiem duoc tien hotel 1 ngay. Bac nao biet thi tu van giup minh nhe.
    Thanks u all,
    • 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tháng 7 /2010 này mình cũng sẽ đi Malaysia vì thường vào tháng 7 có đợt Big Sale hàng đã lắm.Mua sắm mệt nghỉ luôn hehehhe.! nếu bạn nào có nhu cầu môốn đi chugn voi chị em mình thì cứ pm cho mình nha.Mình ở Bukit BinTang gần BB plaza và ở Paradise Guesthouse số 44 Jalan Bukitbintang 55100 KL .Mình đi Malaysia là chuyen ở đây vì tiện và an toàn.Nếu đi vào tháng 31/8 thì có lễ hội Medaka cũng lớn lắm.
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nofog Xem bài viết
    Chao ca nha,
    Minh sap di SIG-MAL thang 3 toi. Minh muon hoi thong tin ve tau dien di tu Sing sang Malaysia. Vi theo minh biet co chuyen tau dien di tu toi den sang den KL rat thuan tien - tiet kiem duoc tien hotel 1 ngay. Bac nao biet thi tu van giup minh nhe.
    Thanks u all,
    Cái này là đi bằng phương tiện Rail, nó giống như tàu hỏa của mình, nhưng chạy bằng điện. Đi cái này thì bạn ra trạm Rail của Sing (gần khu vực Marina Bay). Khi đến KL thì nó sẽ dừng ở KL Sentral. Tuy nhiên, đi bằng phương tiện này thì hơi mắc hơn đi bus. Nếu bạn muốn tiết kiệm chi phí ở khách sạn 1 đêm thì nên ra MRT Lavender mua vé bus chuyến cuối (khoảng 11PM), đến KL tầm 4-5AM. Vậy là ngủ trên xe, khỏe re.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em hỏi về thời gian di chuyển chút:
    - Từ Singapore đi bus về KL mất bao lâu? Chắc có nhiều chuyến huh chị?
    - Từ Kota Kinabalu (Sabah) có bus về KL ko và mất bao lâu? Hay em phải đi máy bay?

Em cám ơn các chị nhiều
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sâu bông Xem bài viết
    Chị ơi, cho em hỏi về thời gian di chuyển chút:
    - Từ Singapore đi bus về KL mất bao lâu? Chắc có nhiều chuyến huh chị?
    - Từ Kota Kinabalu (Sabah) có bus về KL ko và mất bao lâu? Hay em phải đi máy bay?

Em cám ơn các chị nhiều

Từ Sing đi bus qua KL hết khoảng 7 tiếng. Tuy nhiên, còn phụ thuộc vào đường đi (đi ban đêm thì vắng xe nên đi nhanh hơn, ban ngày dễ kẹt xe), & khúc làm thủ tục xuất & nhập cảnh đông hay vắng nữa.

Còn tuyến kia em chưa đi nên ko biết.
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emilyle Xem bài viết
    Tháng 7 /2010 này mình cũng sẽ đi Malaysia vì thường vào tháng 7 có đợt Big Sale hàng đã lắm.Mua sắm mệt nghỉ luôn hehehhe.! nếu bạn nào có nhu cầu môốn đi chugn voi chị em mình thì cứ pm cho mình nha.Mình ở Bukit BinTang gần BB plaza và ở Paradise Guesthouse số 44 Jalan Bukitbintang 55100 KL .Mình đi Malaysia là chuyen ở đây vì tiện và an toàn.Nếu đi vào tháng 31/8 thì có lễ hội Medaka cũng lớn lắm.
    Bạn ơi mình cũng định đi Malay vào tháng 7 này, nhưng chưa biết nó giảm giá vào khoảng thời gian nào để mà đặt vé, chỉ sợ gần lúc đó mới đặt thì hết vé thôi, mà bạn đặt vé chưa và của hãng nào vây? Chưa đi bao h nên e còn ngu ngơ lém
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cecilla Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng định đi Malay vào tháng 7 này, nhưng chưa biết nó giảm giá vào khoảng thời gian nào để mà đặt vé, chỉ sợ gần lúc đó mới đặt thì hết vé thôi, mà bạn đặt vé chưa và của hãng nào vây? Chưa đi bao h nên e còn ngu ngơ lém
    Đi Malay nên mua vé của hãng airasia.com. Phải vào trang web của AirAsia thường xuyên để theo dõi mới biết thời gian giảm giá vé. Muốn mua vé giá rẻ thì cần có thẻ VISA hoặc MasterCard.

Lúc trước tôi có mua vé khứ hồi luôn tầm 40 USD/người. Chúc bạn may mắn..