Du Lịch Nước ngoài

Du lịch Malaysia-đi tour hay đi bụi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaclilac Xem bài viết
    Mua vé đi Genting nếu mua package mới bao gồm trò chơi (mà hình như chỉ có outdoor thôi, ko có indoor), còn nếu mua vé ko thôi thì ko có trò chơi ạ.
    Mấy ng lên đây quýnh bài thì ko mua vé trò chơi.
    Còn trò chơi thì Indoor hay Outdoor phụ thuộc vào sở thích của mọi người. Outdoor là trò chơi ngoài trời và hầu hết là trò chơi cảm giác mạnh (tàu lượn siêu tốc, tháp...) Indoor là trò chơi trong nhà nên cũng nhẹ nhàng hơn (xe điện đụng, phim 4D...)_ Tùy sở thích ạ. Trên Genting thì có trò Phi Hành Gia & Snow World là khá lạ, nhưng phải mua vé riêng, ko nằm trong vé Indoor.
    Em lên Genting chỉ có outdoor phải mua vé package, còn indoor nếu không muốn chơi thì vẫn vào tham quan thoải mái được. Dù sao có cái game hay ho mới lạ chút là Snowworld thì nó cũng bán vé riêng rồi.

Các chị nếu muốn mua package chơi ở Genting thì nên xem thời điểm mình đến, vì như hôm em tới, hình như vào cuối tuần thì phải, game nào cũng xếp hàng từ 30 phút tới 1 giờ mới được chơi... Ngại xếp hàng nên toàn bộ cái package outdoor bị không dùng tới...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hi các anh chị,

Tình hình là em dự tính đi Malay từ 1-6/10 tới, đi cùng với đám bạn tổng cộng là 7 người. Vì hành trình cũng cả 6 ngày nên danh sách các địa điểm cũng tỉ lệ thuận: đảo Penang, Melaka, Genting, Putrajaya và KL.

Vì là lần đầu tiên đi bụi tại Malay nên em mong mọi người giúp e 1 tí. E có đọc sơ sơ vài chục trang ở WTT nên cũng nắm bắt đc 1 chút xíu thông tin về những nơi tham quan ở mỗi thành phố, ăn uống như thế nào, hostel ra sao .. Nhưng vẫn có 1 số điểm hơi mù mờ, các ace giúp e nhé :Battin ey:

1. Lịch của e là đi từ xa đến gần, ở KL cuối cùng vì chủ yếu đi chơi là chính nên có mua sắm j cũng để dành ở KL, thứ nhất vì thuận tiện thứ 2 là vì sợ ở KL ơ ~ ngày đầu tiên thì mua đồ sẽ cồng kềnh lắm. Đi xa lại mắc công gửi hành lý nữa. Vậy hành trình của e đã đúng theo thứ từ xa nhất - gần nhất KL chưa ạ: Penang, Melaka, Genting, Putrajaya và KL.

2. Ở mỗi nơi e tính là ở 1 ngày. Riêng tối 1/6 mà đi Penang e ko biết có bus đi từ LCCT ko hay là e phải về KL mướn hostel để sáng 2/6 đi đến Penang, hoặc là ngủ qua đêm ở LCCT chờ đến sáng.

3. Vì những tp khác đi về trong ngày, nên e chỉ quan tâm đến hostel ở KL. E có search ở 2 trang hostel và hostelbookers thấy có 1 số nơi rating cũng cao, giá phải chăng mà xem hình lên cũng ko có quá tệ. E dự tính ở khu China town hoặc Bukit Buntang nên ngoài 88 Inn, Replica, thì những hostel khác như Attapsana Guesthouse, Travellers Palm, Red Palm, riêng cái Reggae Guest House 2 em thấy lên hình cũng đẹp lắm. Ko biết có ace nào biết những hostel nào ok có thể suggest cho em với. Thêm 1 điểm nữa là e có cần phải book trước ko hay đến ngày đó đến trực tiếp luôn ạ.

Các ac giúp dùm e nha, cám ơn moi người :LoveStruc:
    Nấm Chuông
    • 2,131 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Lilac à, chị gửi lại file lịch trình của chị cho em rồi đấy. View giúp chị cái nhé. Tks e nhìu:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm Chuông Xem bài viết
    Hi các anh chị,

Tình hình là em dự tính đi Malay từ 1-6/10 tới, đi cùng với đám bạn tổng cộng là 7 người. Vì hành trình cũng cả 6 ngày nên danh sách các địa điểm cũng tỉ lệ thuận: đảo Penang, Melaka, Genting, Putrajaya và KL.

Vì là lần đầu tiên đi bụi tại Malay nên em mong mọi người giúp e 1 tí. E có đọc sơ sơ vài chục trang ở WTT nên cũng nắm bắt đc 1 chút xíu thông tin về những nơi tham quan ở mỗi thành phố, ăn uống như thế nào, hostel ra sao .. Nhưng vẫn có 1 số điểm hơi mù mờ, các ace giúp e nhé :Battin ey:

1. Lịch của e là đi từ xa đến gần, ở KL cuối cùng vì chủ yếu đi chơi là chính nên có mua sắm j cũng để dành ở KL, thứ nhất vì thuận tiện thứ 2 là vì sợ ở KL ơ ~ ngày đầu tiên thì mua đồ sẽ cồng kềnh lắm. Đi xa lại mắc công gửi hành lý nữa. Vậy hành trình của e đã đúng theo thứ từ xa nhất - gần nhất KL chưa ạ: Penang, Melaka, Genting, Putrajaya và KL.

2. Ở mỗi nơi e tính là ở 1 ngày. Riêng tối 1/6 mà đi Penang e ko biết có bus đi từ LCCT ko hay là e phải về KL mướn hostel để sáng 2/6 đi đến Penang, hoặc là ngủ qua đêm ở LCCT chờ đến sáng.

3. Vì những tp khác đi về trong ngày, nên e chỉ quan tâm đến hostel ở KL. E có search ở 2 trang hostel và hostelbookers thấy có 1 số nơi rating cũng cao, giá phải chăng mà xem hình lên cũng ko có quá tệ. E dự tính ở khu China town hoặc Bukit Buntang nên ngoài 88 Inn, Replica, thì những hostel khác như Attapsana Guesthouse, Travellers Palm, Red Palm, riêng cái Reggae Guest House 2 em thấy lên hình cũng đẹp lắm. Ko biết có ace nào biết những hostel nào ok có thể suggest cho em với. Thêm 1 điểm nữa là e có cần phải book trước ko hay đến ngày đó đến trực tiếp luôn ạ.

1. Danh sách của chị đúng từ xa tới gần rồi đấy ạ. Tuy nhiên, Putrujaya nó chỉ bé xíu & ko có gì nhiều ngoài 1 tòa nhà thánh hồi giáo nằm ngay khu cây cầu đẹp đẹp. Theo em, Putrujaya thì chỉ nên dành 1 buổi chiều thôi. & từ KL đi Putrujaya chỉ tốn khoảng 3RM / 1 chiều & đi chỉ khoảng 30 phút, nên chị cứ thoải mái ở KL rồi bắt bus đi Putrujaya thôi ạ.

giờ em về rồi, tí em tiếp ạ.
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Hi các anh chị,

Em tiếp đây ạ:

2. Em ko biết chị đến LCCT lúc mấy giờ. Nhưng em có thể đưa thông tin thế này cho chị quyết định ạ.
    - Chuyến bus KL-Penang trễ nhất lúc 11PM (của hãng Tranasional, còn mấy hãng khác thì e ko rành), nhưng chuyến này chỉ xuất phát ở trạm bus Bukit Jalil, từ LCCT về Bukit Jalil thì phải đi qua những công đoạn sau: LCCT - KL Sentral (bus) - Bukit Jalil (train). Tùy chị sắp xếp xem mình đi kịp ko?
    - Nếu đc, chị nên tìm hiểu & book luôn vé máy bay LCCT - Penang của Air Asia đi ạ, em thấy hình như nó có chuyến cuối, mà giá cũng ko cao (nếu tìm KM).

3. 88 Inn, Red Palm thì Ok, mấy cái kia em ko rành lắm ạ. Em thấy Paradiso B&B hay Tropical B&B cũng ok ạ.
    • 49 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thanks lilac đã chia sẻ những thông tin này nhé. Thật sự là sau khi ngồi lên plan thời gian đi và đọc reply của lilac thì chị cảm tháy khá lo lắng

Thứ 1 là do thời gian di chuyển giữa nơi này đến nơi khác cũng như không biết thời gian departure lẫn arrival time nên ko biết sắp xếp thời gian như thế nào. Thứ 2 là do bạn Kane&Abel có bảo là mình hơi tham lam khi đi nhiều đến vậy (có thể ko nhiều nhưng thời gian di chuyển sẽ vất vả).

Chị đáp xuống LCCT là khoảng 10h30 tối, và check tại http://www.malaysiasite.nl/busstationskleng.htm lẫn http://www.journeymalaysia.com/ptapenang.htm đều có chuyến đi từ Jalan Duta Bus Station,
    Kuala Lumpur
    đến Penang vào lúc 11.59PM, thông tin này có chính xác ko vậyy lilac. Và từ LCCT đến Jalan Duta có phải transit qua đâu ko, và thời gian dự tính là bao lâu vậy lilac. Hux, sao nghi ngờ ko kịp đi Penang chuyến cuối quá

Lilac ơi, thời gian đi từ Penang đi Melaka và Melaka về Genting thì mất bao lâu vậy?

Thông tin xe di chuyển ở 1 số web như http://www.rwgenting.com/en/getting_...xpress_bus.htmhttp://www.journeymalaysia.com/ptagenting.htm#1, malaysiasite.nl có đáng tin cậy ko, vì chị check trên này ko hà.

Ah, mấy hostel ở Malay có cần fai book trước ko lilac?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nấm Chuông; 14/09/2010 vào lúc 12:09 PM.
    Nấm Chuông
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Thanks lilac đã chia sẻ những thông tin này nhé. Thật sự là sau khi ngồi lên plan thời gian đi và đọc reply của lilac thì chị cảm tháy khá lo lắng

Thứ 1 là do thời gian di chuyển giữa nơi này đến nơi khác cũng như không biết thời gian departure lẫn arrival time nên ko biết sắp xếp thời gian như thế nào.
    Thứ 2 là do bạn Kane&Abel có bảo là mình hơi tham lam khi đi nhiều đến vậy (có thể ko nhiều nhưng thời gian di chuyển sẽ vất vả).

Chị đáp xuống LCCT là khoảng 10h30 tối, và check tại http://www.malaysiasite.nl/busstationskleng.htm lẫn http://www.journeymalaysia.com/ptapenang.htm đều có chuyến đi từ Jalan Duta Bus Station,
    Kuala Lumpur
    đến Penang vào lúc 11.59PM, thông tin này có chính xác ko vậyy lilac. Và từ LCCT đến Jalan Duta có phải transit qua đâu ko, và thời gian dự tính là bao lâu vậy lilac.

Hux, sao nghi ngờ ko kịp đi Penang chuyến cuối quá

Nếu chị đến LCCT lúc 10:30PM thì em khuyến khích chị nên ngủ lại ở LCCT hay về KL ngủ 1 đêm, sáng hôm sau đi Penang. Còn ko thì chị canh vé bay từ LCCT đến Penang (có chuyến lúc nửa đêm đó ạ).
    Chứ nếu chị đến LCCT lúc 10:30PM thì ko đủ thgian để đón bus đến Penang đâu ạ. Vì giả dụ như chuyến 11:59PM có ở trạm Jalan Duta Bus Station đi nữa, thì từ LCCT chị phải về KL Sentral rồi sau đó mới đi qua Jalan Duta. Mà thgian từ LCCT về KL Sentral thì cũng phải gần 1 tiếng.

Em giả dụ thế này: Trong TH chuyến bay của chị ko bị delay, chị sẽ có mặt ở LCCT đúng 10:30PM, sau đó, chị di chuyển vào trong, làm thủ tục hải quan rồi đi ra mua vé bus về KL Sentral thì cũng phải đến 11:30PM (là nhanh nhất đấy ạ).
    Từ LCCT về đến KL Sentral thì cũng phải đến 00:30AM. Xong, chị ko đủ thgian để đi đến trạm bus để bắt xe đi Penang.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,472 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom Xem bài viết
    Tks Jennyp nhé. Bạn có book ăn sáng ở KS luôn ko, và ăn có được ko?
    mình k ăn sáng bên ks vì mình ngủ dạy trễ lắm 10h mới dậy xong qua Lot 10 ngay kế bên ăn lun,cực kỳ ok nhé
    • 2,472 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

@nấm chuông: bạn tham khảo ksan My hotel @ Sentral đi, website đây, book trực tiếp trên đây hoặc qua agoda đều đc xem giá nào tốt nhất, 98MYR/đêm 2 người tính ra mỗi người khoảng 50MYR = 300k mà có toilet riêng có máy lạnh TV. mắc hon hostel chút mà chất lượng OK hơn í mà ngay kế bên KL Sentral, khi bạn xuống trạm bus ở KL sentral thì đi thẳng tiép ra đường rùi qua đường bên phải bạn là ksan này rùi.
    http://www.myhotels.com.my/main.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 482 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Đợt tháng 10 tới mình cũng sẽ thử My hotel @ Sentral vì đi Melbourne nên phải nghỉ lại 1 đêm cho cả lượt đi và về. Mình chọn KS này vì thấy giá rẻ (ngủ 1 đêm thôi mà), gần bến xe bus và tàu điện, nói chung là thuận tiện. Nếu ở KL lâu thì mình thích ở trong Bukit Bintang hơn.
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    • 1,818 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaclilac Xem bài viết
    Nếu chị đến LCCT lúc 10:30PM thì em khuyến khích chị nên ngủ lại ở LCCT hay về KL ngủ 1 đêm, sáng hôm sau đi Penang. Còn ko thì chị canh vé bay từ LCCT đến Penang (có chuyến lúc nửa đêm đó ạ).
    Chứ nếu chị đến LCCT lúc 10:30PM thì ko đủ thgian để đón bus đến Penang đâu ạ. Vì giả dụ như chuyến 11:59PM có ở trạm Jalan Duta Bus Station đi nữa, thì từ LCCT chị phải về KL Sentral rồi sau đó mới đi qua Jalan Duta. Mà thgian từ LCCT về KL Sentral thì cũng phải gần 1 tiếng.

Em giả dụ thế này: Trong TH chuyến bay của chị ko bị delay, chị sẽ có mặt ở LCCT đúng 10:30PM, sau đó, chị di chuyển vào trong, làm thủ tục hải quan rồi đi ra mua vé bus về KL Sentral thì cũng phải đến 11:30PM (là nhanh nhất đấy ạ).
    Từ LCCT về đến KL Sentral thì cũng phải đến 00:30AM. Xong, chị ko đủ thgian để đi đến trạm bus để bắt xe đi Penang.
    Tuyệt vời, em cũng nghĩ như lilac đó ạh. Kiểu j thì nhiều dự tính quá mà gặp 1 rủi ro nhỏ sẽ ảnh hưởng các dự tính khác. Cho nên mọi người phải rút kinh nghiệm dạng này. Em đã từng phải chạy như zịt vì những dự tính sát sao thời gian với nhau. Và dù em hổng bị sự cố nào nhưng nghĩ lại em vẫn rợn da gà. Ví dụ, vừa rồi em súýt tốn tầm 200$/người (đoàn em có 10 người) để mua vé từ KUL về lại SGN (bay thẳng), bởi vì em lỡ book KUL-SIN-SGN và chỉ có 2 tiếng transit, vô tình, máy bay KUL-SIN bị delay, thế là em đã nghĩ tới cảnh, em sắp tốn 2000$... chuyên lúc đó chả đơn giản tí nào.

Vì thế, em nghĩ chị nên cân nhắc lại thật kỹ nhé. Mọi người sẽ comment giúp chị có chuyến đi thật tốt thôi

Em chúc chị đi vui nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi what_up; 14/09/2010 vào lúc 10:56 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thanks lilac, what_up và jennyp nhìu.

Chắc là mình phải arrange lại lịch trình quá, schedule's tight cũng ko tham quan enjoy nhìu cũng phí lại lo lắng về giờ giấc nữa, ít nhưng chất còn hơn hehe.

Mọi người cho Nấm hỏi thêm nhe:
    1. Ăn uống của Malay trong cái khu food court thì trung bình khoảng bao nhiêu cho 1 phần vậy. Vì Nấm đang lên budget í mà :Smug:
    2. Hôm trước xem nhầm đi từ KL đến Penang chính xác là từ trạm Puduraya. Nhưng mà Nấm có thấy 1 bạn bảo là Puduraya sửa chữa lại at least 4 tháng, từ giữa tháng 4 nên ko biết bây giờ đã xong chưa. Nếu chưa xong thì bắt xe đi Penang ntn? Có phải tất cả các chuyến xe ở Puduraya dời qua Bukit Jalik ko?
    3. Từ Puduraya hoặc Bukik Jalik về khu China Town hoặc Bukit Bintang đi bằng bus thì phải đi tuyến như thế nào? Mọi người có trang web thông tin về những tuyến này ko cho Nấm nhé, Nấm tự tham khảo cũng đc
    4. Nấm thấy ~ chuyến của Transnasional có ghi chú là RM12.30 (A) và RM9.30 (C). A và C là gì vậy? Xe có air và ko có air chăng hihih?

Thanks mọi người hennnn
    Nấm Chuông
    • 2,472 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tixt_forever Xem bài viết
    Đợt tháng 10 tới mình cũng sẽ thử My hotel @ Sentral vì đi Melbourne nên phải nghỉ lại 1 đêm cho cả lượt đi và về. Mình chọn KS này vì thấy giá rẻ (ngủ 1 đêm thôi mà), gần bến xe bus và tàu điện, nói chung là thuận tiện. Nếu ở KL lâu thì mình thích ở trong Bukit Bintang hơn.
    bạn lưu ý là ksan này ngay sát oldtown cafe cho dễ nhận biết. w lại vì ksan này chủ gốc Ấn nên nhân viên cũng gốc ẤN nhìu và nhìn hơi k được thiện cảm tí nhé, nhưng mặc kệ họ, k sao đâu, cửa phòng xài thẻ từ nên an tâm là mình được an toàn hehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jennyp; 15/09/2010 vào lúc 11:21 AM.
    • 1,818 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

Thanks lilac, what_up và jennyp nhìu.

Chắc là mình phải arrange lại lịch trình quá, schedule's tight cũng ko tham quan enjoy nhìu cũng phí lại lo lắng về giờ giấc nữa, ít nhưng chất còn hơn hehe.

Mọi người cho Nấm hỏi thêm nhe:
    1. Ăn uống của Malay trong cái khu food court thì trung bình khoảng bao nhiêu cho 1 phần vậy. Vì Nấm đang lên budget í mà :Smug:
    2. Hôm trước xem nhầm đi từ KL đến Penang chính xác là từ trạm Puduraya. Nhưng mà Nấm có thấy 1 bạn bảo là Puduraya sửa chữa lại at least 4 tháng, từ giữa tháng 4 nên ko biết bây giờ đã xong chưa. Nếu chưa xong thì bắt xe đi Penang ntn? Có phải tất cả các chuyến xe ở Puduraya dời qua Bukit Jalik ko?
    3. Từ Puduraya hoặc Bukik Jalik về khu China Town hoặc Bukit Bintang đi bằng bus thì phải đi tuyến như thế nào? Mọi người có trang web thông tin về những tuyến này ko cho Nấm nhé, Nấm tự tham khảo cũng đc
    4. Nấm thấy ~ chuyến của Transnasional có ghi chú là RM12.30 (A) và RM9.30 (C). A và C là gì vậy? Xe có air và ko có air chăng hihih?

Thanks mọi người hennnn
    1. ăn uống ở Mã thì rẻ chị àh, tầm 10-20RM là quá. Chị cứ tính trung bình 15RM đi, cũng 90 ngàn của mình rùi đó.
    2. Đúng là Puduraya chuyển về Bukit Jalil, hầu hết hãng xe chuyển về đây. Tốt nhất chị xem trên các website của hãng xe, rồi email cho họ, tiện thì gọi luôn. Theo em thì vẫn ở Bukil Jalil chị àh. Có điều, chị cân nhắc bay đi, tốt hơn chị nhé.
    3. Từ Bukit Jalil về Chinatown hoặc Bukit Bintang chị đi 2 loại tàu là được. Ra khỏi bến xe, chị quẹo phải, đi 1 tẹo là thấy tàu, thế là chị cứ đi. Chi tiết chị xem trong bản đồ nhé. 3 điểm nêu trên đều là các trạm của hệ thống tàu đấy ạh.
    4. Đúng như chị nói đấy ạh. Nhưng thú thiệt là em hổng bik chữ C là gì .

Có gì chị Nấm cứ hỏi nhé!
    • 2,727 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Em định dịp Noel này mua tour cho mẹ em và đứa em đi Sing - Malay. Mọi người giới thiệu giúp em nếu đi tour Sing- Malay thì nên chọn tour của công ty du lịch nào cho tốt và chu đáo. Em ở Hà Nội.

Nãy giờ em đọc mấy trang đầu, thấy chị em đều nói an ninh bên Malay kém lắm, giật đồ móc túi lừa đảo đủ hết, vậy có nên đi tour Malay không, hay chỉ đi tour Sing thôi? Vì đứa em em nó cũng lơ ngơ lắm, thành ra đọc comments xong em không yên tâm.

Cảm ơn cả nhà nhiều :Rose:
    • 74 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình mới đi Malay - Sing về theo tour của Golden Travel và thấy rất hợp lý. Đi theo tour bạn biết được nhiều điểm du lịch và được giới thiệu về các đặc điểm văn hóa vùng miền và đặc biệt không phải lo về ăn uống, phương tiện đi lại. Do vậy bạn cũng chẳng phải lo về an ninh trật tự cả mặc dù theo mình bên đó rất an toàn, chí ít thì cũng hơn Việt nam nhiều. Mình ở Malay 5 ngày và Sing 2 ngày nhưng chẳng nhìn thấy bóng thằng nghiện nào cả, người dân rất thân thiện. Mình nghĩ là đi theo tour rất hợp lý, kể cả khoản ăn uống vì người ta chọn đồ ăn tương đối phù hợp với người Việt, không đến nỗi khó ăn như hồi đầu mình tưởng tượng. Duy nhất một điểm không thích khi đi tour là phải đến một số điểm bán hàng chỉ dành cho du khách vì mất thời gian của mình và đồ ở đó thì đắt hơn ngoài nhưng cũng không ai bắt mình phải mua cả và thời gian đi vì nhiều điểm nên cần chuẩn bị đầy đủ về mặt sức khỏe.
    To: bạn Nhinho06, nếu bạn mua tour đi thì nên đi cả Sing và Malay vì Sing nhỏ lắm và ít điểm du lịch. CP đi cả 2 nước này chỉ cao hơn đi Sing một chút thôi. Bạn cân nhắc nhé.
    • 873 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Em bạn đi bụi bị lừa ở ngay Twin tower, có 1 cặp vợ chồng người Malay tới nói muốn đổi tiền Việt làm kỉ niệm, đổi qua đổi lại bạn e bị mất 2tr tiền Việt. Lúc đó là ban đêm. Em cũng đi tour Malay-Sing, thấy Malay cũng an toàn, nên chị cứ yên tâm đi tour, đi bụi thì nên cẩn thận 1 chút

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Em định dịp Noel này mua tour cho mẹ em và đứa em đi Sing - Malay. Mọi người giới thiệu giúp em nếu đi tour Sing- Malay thì nên chọn tour của công ty du lịch nào cho tốt và chu đáo. Em ở Hà Nội.

Nãy giờ em đọc mấy trang đầu, thấy chị em đều nói an ninh bên Malay kém lắm, giật đồ móc túi lừa đảo đủ hết, vậy có nên đi tour Malay không, hay chỉ đi tour Sing thôi? Vì đứa em em nó cũng lơ ngơ lắm, thành ra đọc comments xong em không yên tâm.

• 490 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

[

Thanks mọi người hennnn[/QUOTE]

A là adult , C là child ạ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 490 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết

Mình đã đi bụi ở Malay 2 lần rồi và 1 lần đi tour với cơ quan, lần đi bụi thứ hai là tháng 6/2010, dẫn 1 đoàn 14 người, cả người già trẻ con đi Sing Mã 7 ngày, cũng ko thấy hay gặp chuyện gì phức tạp hay mất an ninh cả. Nhưng mà nếu bạn đi bụi thì cẩn thận vẫn hơn, đừng đi quá khuya hoặc những nơi quá vắng vẻ, còn những điểm du lịch thì mình nghĩ là ổn, ko sao cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cho Nấm hỏi tí,

Nếu như Pudujara chuyển về Bukik Jalil vậy thì Nấm có thể đi từ LCCT đi bus đến KLIA bus station (15'), chuyển qua đi KLIA Transit, theo nhánh Tasik Selatan (~ 30') để đi đến Bukik Jalil, và bắt bus ở Bukit Jalil đẻ đi Penang.

Đi như vậy có đủ thời gian để đến Bukit Jalil lúc 11.59Pm ko? Nấm arrival LCCT là khoảng 10.20PM.
    Nấm Chuông