• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,607 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Lướt quanh mục du lịch tìm kiếm thông tin du lịch đất nước Dubai mà chưa thấy , nên em mạo muội mở topic này mong muốn học hỏi được ở các chị kinh nghiệm đi du lịch đất nước như huyền thoại này.
    Đi tuor Dubai giá hơi cao khỏang 2.000 USD, em thì thích đi bụi lắm các chị ơi, Các chị biết thông tin gì về Dubai share cho em với , như là: người dân có nói tiếng Anh kô, các hotel giá phải chăng, nơi ăn uống, shoping ở đâu ... nói chung, tất tần tật.. hic hic.. mù mờ quá các chị nhỉ.

Then kìu.. nhiều nhiều.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 182 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hi ban , doc bai nay cua ban tre qua . Khong biet ban da quyet dinh di chua ? Minh dang sinh song o Dubai , nen tu nghi minh co the tra loi nhung thac mac cua ban .
    Neu muon di du lich Dubai , tot nhat la nen di du lich tu tuc . Gia tour rat dat va thoi gian qua han hep , nen khi ket thuc chuyen di se thay hut hang lam do .
    Dubai duoc menh danh la Singapore cua Middle East , the nen English la ngon ngu giao tiep hang ngay o day . Nguoi dan o day rat than thien va hieu khach ( tuy nhien cung co vai dieu bat tien , vidu nhu bi. nhi`n mot cac'h soi moi' neu' ba.n mac quan ao' ho hang )
    Hotel : Dubai duoc chia ra nhieu khu , Burj Dubai , Deira , Karama , Jumeirah , Satwa ...ect ..
    Trong do , Deira la khu trung tam tai chinh , tap trung cac bank .. va dau nao cong ty lon .
    Burj Dubai , Karama : la khu buon ban si , tap trung cac cho vang , cac khu cho kieu truyen thong ...
    Satwa nam canh Jumeirah : la` khu vuc tap trung nguoi trung luu sinh song , trong do' Jumeirah la` khu vuc gan bo bien .
    An uong : trong tat ca cac shopping mall deu co food court , phuc vu do an Chinese , japanese voi gia phai chang . Neu thich an sang thi va`o ca'c khach san 5* ... Shangri - la o Sheikh Zyed Road co' nha hang Hoi An , tu dau bep den nhan vien phuc vu ban la nguoi viet nam tuot .
    Shopping : o Deira thi co' Deira city center , burj Dubai thi co Burjuman center , Karama thi co Lamcy plaza . Jumeirah thi co Mercarto Mall , Satwa thi` ga^`n Dubai mall , di.ch len ti nua thi co Mall of emirates . Muon mua do co' discount thi ra Outlet Mall . Noi' chung o Dubai la` thien duong mua sam .
    Neu ban huoc dang shoppaholic , to khuyen ban nene di vao tam thang 1 hoac thang 6 , tam na`y co' great sale , discount toi' 70%

Tam the da nhe . Co gi cu hoi them . To' online suot . Can huong danvien du lich thi` oi' to' luon . Nha '
    .Never argue with an idiot. They drag you down to their level, then beat you with experiences
    Enistein
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 182 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

http://blog.360.yahoo.com/blog-750q0...Mg4SSy4HXrd5Vn vao blog to coi them cho biet nhe '
    EM xin loi Mod va` min , ma'y em len con nen em khong go~ dc tieng viet a .
    .Never argue with an idiot. They drag you down to their level, then beat you with experiences
    Enistein

• 371 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ursula's mommy Xem bài viết
    hi ban , doc bai nay cua ban tre qua . Khong biet ban da quyet dinh di chua ? Minh dang sinh song o Dubai , nen tu nghi minh co the tra loi nhung thac mac cua ban .
    Neu muon di du lich Dubai , tot nhat la nen di du lich tu tuc . Gia tour rat dat va thoi gian qua han hep , nen khi ket thuc chuyen di se thay hut hang lam do .
    Dubai duoc menh danh la Singapore cua Middle East , the nen English la ngon ngu giao tiep hang ngay o day . Nguoi dan o day rat than thien va hieu khach ( tuy nhien cung co vai dieu bat tien , vidu nhu bi. nhi`n mot cac'h soi moi' neu' ba.n mac quan ao' ho hang )
    Hotel : Dubai duoc chia ra nhieu khu , Burj Dubai , Deira , Karama , Jumeirah , Satwa ...ect ..
    Trong do , Deira la khu trung tam tai chinh , tap trung cac bank .. va dau nao cong ty lon .
    Burj Dubai , Karama : la khu buon ban si , tap trung cac cho vang , cac khu cho kieu truyen thong ...
    Satwa nam canh Jumeirah : la` khu vuc tap trung nguoi trung luu sinh song , trong do' Jumeirah la` khu vuc gan bo bien .
    An uong : trong tat ca cac shopping mall deu co food court , phuc vu do an Chinese , japanese voi gia phai chang . Neu thich an sang thi va`o ca'c khach san 5* ... Shangri - la o Sheikh Zyed Road co' nha hang Hoi An , tu dau bep den nhan vien phuc vu ban la nguoi viet nam tuot .
    Shopping : o Deira thi co' Deira city center , burj Dubai thi co Burjuman center , Karama thi co Lamcy plaza . Jumeirah thi co Mercarto Mall , Satwa thi` ga^`n Dubai mall , di.ch len ti nua thi co Mall of emirates . Muon mua do co' discount thi ra Outlet Mall . Noi' chung o Dubai la` thien duong mua sam .
    Neu ban huoc dang shoppaholic , to khuyen ban nene di vao tam thang 1 hoac thang 6 , tam na`y co' great sale , discount toi' 70%

Tam the da nhe . Co gi cu hoi them . To' online suot . Can huong danvien du lich thi` oi' to' luon . Nha '
    Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để xin visa sang Dubai vì mình thấy ở VN không có LSQ UAE. Thanks

• 154 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tớ cũng có nhu cầu tìm hiểu vụ visa này. Có gi chia sẻ với tớ nhé. Ông xã có ý định sẽ cho cả nhà đi sang đấy đầu năm sau. Cảm ơn bạn.

• 1,113 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

uýnh dấu topic vì đang định ù dịp 30-4 :Battin ey:

• 165 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cho em hỏi visa vào Dubai với cả visa vào Abu Dalbi là một hay phải xin visa riêng ah? search google thấy giá dịch vụ visa mấy em này toàn ở trên trời ah...
    Em có đọc thông tin để xin visa UAE từ VN ta phải xin qua DSQ ở Beijing ah

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vợ chồng nhà em cũng định đi dubai vào dịp qua tết nguyên đán này, em vừa vào blog mẹ của ursula nhưng 360o hình như ko xài được nữa hay sao ấy huh?

Ai đã đi dubai hay ai đang ở dubai vui lòng cho em xin chút ít kinh nghiệm và lời khuyên không? Bọn em định lựa chọn vietsuntravel làm agent tour cho chuyến đi này. tks kiu các mẹ nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kẹo_Bông_Iu; 14/01/2010 vào lúc 01:12 PM.
    Gotta to keep your cold head, do not think hard, think smart, do not work hard, work smart.

• 41 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Phụ nữ qua cần học vài quy tắcc đạo Hồi, không sẽ gặp vài rắc rối.

• 371 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Một người kkhông nói được tiếng Anh mà muốn đi Dubai thì có rắc rối gì không bạn? :Worried:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4