Du Lịch Nước ngoài

Đi từ Malaysia sang Singapore???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các anh chị!
    Sang năm 2 vợ chồng em định đi sang Malaysia chơi một chuyến, sẵn đó qua sing luôn. Cho em hỏi từ Malaysia qua sing đi bằng gì thì tiện lợi và rẻ ạ? em nghe nói đi bằng xe bus được? không biết giá cả ra sao và mua vé ở dâu thì được? vì em định qua Malaysia chơi trước rồi mới sang sing. Mong các anh chị em giúp đỡ.
    Thanks nhiều

• 2,462 Bài viết

• 1,796 Được cảm ơn

nếu từ malay sang sin bạn có thể đi train qua đó mình nhớ ko lầm khoảng ~400k/người (2 năm rùi k nhớ rõ nữa hihi) đi chuyến đêm ngủ 1 giấc là đến Singapore. hoặc nếu có thời gian thì nghiên cứu airasia.com họ hay có promotion lắm nhìu khi giá bay qua Sin cũng same w giá đi bằng train
    http://www.malaysiasite.nl/klsentraleng.htm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jennyp; 30/08/2010 vào lúc 02:00 PM.

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

vậy cho em hỏi là giữa đi bằng bus và train thì cái nào tiện lợi và an toàn hơn ạ?em xem thông tin trên web thì thấy bên xe bus có rất nhiều giá. anh chị em nào có kinh nghiệm rồi chio3 em với ạ? thanks các anh chị em nhiều.....:Rose::Rose:

• 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, chừng nào đi thế, có cho người ngoài đi theo ko? thì cho c e minh join voi

Talking Rủ rê đi du lịch bụi Malai - Singapore dịp tết nguyên đán 2011

Chào cả nhà, tình hình là em & pà chị họ lên plan tết âm lịch này đi dl bụi Malai - Sing, em định đi 4/2/2011 ( tức mùng 2 tết ) đến 9/2 (mùng 7) ( lịch có thể thay đổi sớm trễ 2 3 ngày ), lich trình là HCM - Malai - Sing nên em lập topic này để :

1/ Rủ rê gia đình nào cũng muốn đi vào khoảng đó cho em nhập bọn (tụi em chỉ 2 cô gái độc thân vui tính nhưng chưa đi dl bụi lần nào nên hơi sợ & lo lạc )

2/ Ai biết có giá vé rẻ, book ksan nào rẻ & thuận tiện đi lại hay có kinh nghiệm ăn chơi chỗ nào thì chỉ tụi em ( em tìm vé 1 chiều từ HCM - Ma : 69.8USD, Ma - Sin : 157 MR, Sing - HCM : 70USD , vay co rẻ ko??? ai biết giá rẻ hơn chỉ em với )

Cám ơn cả nhà đã quan tâm, cám ơn các bạn ở diễn đàn đã nhiệt tình chỉ dẫn em, Em mong muon di lam lam nen ai cũng dự định đi nhập bọn với em cho đông dzui nha

Tks pa con nhieu nhieu

• 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình đi vào hè năm sau lận bạn ơi. Vì tết này mình đi nha trang với cả nhà rồi. Tiếc nhỉ, đành hẹn dịp khác vậy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutruong Xem bài viết
    Bạn ơi, chừng nào đi thế, có cho người ngoài đi theo ko? thì cho c e minh join voi

Talking Rủ rê đi du lịch bụi Malai - Singapore dịp tết nguyên đán 2011

Chào cả nhà, tình hình là em & pà chị họ lên plan tết âm lịch này đi dl bụi Malai - Sing, em định đi 4/2/2011 ( tức mùng 2 tết ) đến 9/2 (mùng 7) ( lịch có thể thay đổi sớm trễ 2 3 ngày ), lich trình là HCM - Malai - Sing nên em lập topic này để :

1/ Rủ rê gia đình nào cũng muốn đi vào khoảng đó cho em nhập bọn (tụi em chỉ 2 cô gái độc thân vui tính nhưng chưa đi dl bụi lần nào nên hơi sợ & lo lạc )

2/ Ai biết có giá vé rẻ, book ksan nào rẻ & thuận tiện đi lại hay có kinh nghiệm ăn chơi chỗ nào thì chỉ tụi em ( em tìm vé 1 chiều từ HCM - Ma : 69.8USD, Ma - Sin : 157 MR, Sing - HCM : 70USD , vay co rẻ ko??? ai biết giá rẻ hơn chỉ em với )

Cám ơn cả nhà đã quan tâm, cám ơn các bạn ở diễn đàn đã nhiệt tình chỉ dẫn em, Em mong muon di lam lam nen ai cũng dự định đi nhập bọn với em cho đông dzui nha

Tks pa con nhieu nhieu

• 100 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepfriend80 Xem bài viết
    Chào các anh chị!
    Sang năm 2 vợ chồng em định đi sang Malaysia chơi một chuyến, sẵn đó qua sing luôn. Cho em hỏi từ Malaysia qua sing đi bằng gì thì tiện lợi và rẻ ạ? em nghe nói đi bằng xe bus được? không biết giá cả ra sao và mua vé ở dâu thì được? vì em định qua Malaysia chơi trước rồi mới sang sing. Mong các anh chị em giúp đỡ.
    Thanks nhiều

Nếu bạn hè năm sau đi thì có thể book vé máy bay, có khi sẽ dc giá rẻ ( trên 1 tr xíu cho 2 ng với vé khứ hồi ) Bay từ Malay sang Sg khoảng 45', rất tiện.

Ví dụ như mình, thú thật là thik cái cảm giác lang thang ở ga hàng không ^^.
    Say no with L, only T*.

• 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daikatu Xem bài viết
    Nếu bạn hè năm sau đi thì có thể book vé máy bay, có khi sẽ dc giá rẻ ( trên 1 tr xíu cho 2 ng với vé khứ hồi ) Bay từ Malay sang Sg khoảng 45', rất tiện.

Ví dụ như mình, thú thật là thik cái cảm giác lang thang ở ga hàng không ^^.
    cám ơn rất nhiều, để mình canh me vé máy bay xem sao.tai vì định đi tiết kiệm mà, nên định qua malaysia rồi sang sing .

• 157 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thật ra đi bằng máy bay cũng không tiết kiệm được nhiều thời gian hơn đâu bạn, vì phải đến sân bay trước 2g để check-in + di chuyển từ trung tâm KL ra sân bay mất từ 1g-1g30' + 1g bay + 15'-30' thủ tục nhập cảnh -> tổng cộng 4g30'-5g, trong khi đi bằng bus cũng khoảng 5g-6g.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi garfield26; 01/09/2010 vào lúc 09:04 PM.

• 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield26 Xem bài viết
    Thật ra đi bằng máy bay cũng không tiết kiệm được nhiều thời gian hơn đâu bạn, vì phải đến sân bay trước 2g để check-in + di chuyển từ trung tâm KL ra sân bay mất từ 1g-1g30' + 1g bay + 15'-30' thủ tục nhập cảnh -> tổng cộng 4g30'-5g, trong khi đi bằng bus cũng khoảng 5g-6g.
    Vậy đi bằng bus và train cái nào nên hơn bạn?giá vé thế nào ạ?cám ơn bạn trước nha....:Rose::Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2