Du Lịch Nước ngoài

Đi từ Malaysia sang Singapore???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 116 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào các anh chị!
    Sang năm 2 vợ chồng em định đi sang Malaysia chơi một chuyến, sẵn đó qua sing luôn. Cho em hỏi từ Malaysia qua sing đi bằng gì thì tiện lợi và rẻ ạ? em nghe nói đi bằng xe bus được? không biết giá cả ra sao và mua vé ở dâu thì được? vì em định qua Malaysia chơi trước rồi mới sang sing. Mong các anh chị em giúp đỡ.
    Thanks nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,483 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

nếu từ malay sang sin bạn có thể đi train qua đó mình nhớ ko lầm khoảng ~400k/người (2 năm rùi k nhớ rõ nữa hihi) đi chuyến đêm ngủ 1 giấc là đến Singapore. hoặc nếu có thời gian thì nghiên cứu airasia.com họ hay có promotion lắm nhìu khi giá bay qua Sin cũng same w giá đi bằng train
    http://www.malaysiasite.nl/klsentraleng.htm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jennyp; 30/08/2010 vào lúc 02:00 PM.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 116 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

vậy cho em hỏi là giữa đi bằng bus và train thì cái nào tiện lợi và an toàn hơn ạ?em xem thông tin trên web thì thấy bên xe bus có rất nhiều giá. anh chị em nào có kinh nghiệm rồi chio3 em với ạ? thanks các anh chị em nhiều.....:Rose::Rose:
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, chừng nào đi thế, có cho người ngoài đi theo ko? thì cho c e minh join voi

Talking Rủ rê đi du lịch bụi Malai - Singapore dịp tết nguyên đán 2011

Chào cả nhà, tình hình là em & pà chị họ lên plan tết âm lịch này đi dl bụi Malai - Sing, em định đi 4/2/2011 ( tức mùng 2 tết ) đến 9/2 (mùng 7) ( lịch có thể thay đổi sớm trễ 2 3 ngày ), lich trình là HCM - Malai - Sing nên em lập topic này để :

1/ Rủ rê gia đình nào cũng muốn đi vào khoảng đó cho em nhập bọn (tụi em chỉ 2 cô gái độc thân vui tính nhưng chưa đi dl bụi lần nào nên hơi sợ & lo lạc )

2/ Ai biết có giá vé rẻ, book ksan nào rẻ & thuận tiện đi lại hay có kinh nghiệm ăn chơi chỗ nào thì chỉ tụi em ( em tìm vé 1 chiều từ HCM - Ma : 69.8USD, Ma - Sin : 157 MR, Sing - HCM : 70USD , vay co rẻ ko??? ai biết giá rẻ hơn chỉ em với )

Cám ơn cả nhà đã quan tâm, cám ơn các bạn ở diễn đàn đã nhiệt tình chỉ dẫn em, Em mong muon di lam lam nen ai cũng dự định đi nhập bọn với em cho đông dzui nha

Tks pa con nhieu nhieu
    • 116 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình đi vào hè năm sau lận bạn ơi. Vì tết này mình đi nha trang với cả nhà rồi. Tiếc nhỉ, đành hẹn dịp khác vậy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutruong Xem bài viết
    Bạn ơi, chừng nào đi thế, có cho người ngoài đi theo ko? thì cho c e minh join voi

Talking Rủ rê đi du lịch bụi Malai - Singapore dịp tết nguyên đán 2011

Chào cả nhà, tình hình là em & pà chị họ lên plan tết âm lịch này đi dl bụi Malai - Sing, em định đi 4/2/2011 ( tức mùng 2 tết ) đến 9/2 (mùng 7) ( lịch có thể thay đổi sớm trễ 2 3 ngày ), lich trình là HCM - Malai - Sing nên em lập topic này để :

1/ Rủ rê gia đình nào cũng muốn đi vào khoảng đó cho em nhập bọn (tụi em chỉ 2 cô gái độc thân vui tính nhưng chưa đi dl bụi lần nào nên hơi sợ & lo lạc )

2/ Ai biết có giá vé rẻ, book ksan nào rẻ & thuận tiện đi lại hay có kinh nghiệm ăn chơi chỗ nào thì chỉ tụi em ( em tìm vé 1 chiều từ HCM - Ma : 69.8USD, Ma - Sin : 157 MR, Sing - HCM : 70USD , vay co rẻ ko??? ai biết giá rẻ hơn chỉ em với )

Cám ơn cả nhà đã quan tâm, cám ơn các bạn ở diễn đàn đã nhiệt tình chỉ dẫn em, Em mong muon di lam lam nen ai cũng dự định đi nhập bọn với em cho đông dzui nha

Tks pa con nhieu nhieu
    • 100 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepfriend80 Xem bài viết
    Chào các anh chị!
    Sang năm 2 vợ chồng em định đi sang Malaysia chơi một chuyến, sẵn đó qua sing luôn. Cho em hỏi từ Malaysia qua sing đi bằng gì thì tiện lợi và rẻ ạ? em nghe nói đi bằng xe bus được? không biết giá cả ra sao và mua vé ở dâu thì được? vì em định qua Malaysia chơi trước rồi mới sang sing. Mong các anh chị em giúp đỡ.
    Thanks nhiều

Nếu bạn hè năm sau đi thì có thể book vé máy bay, có khi sẽ dc giá rẻ ( trên 1 tr xíu cho 2 ng với vé khứ hồi ) Bay từ Malay sang Sg khoảng 45', rất tiện.

Ví dụ như mình, thú thật là thik cái cảm giác lang thang ở ga hàng không ^^.
    Say no with L, only T*.
    • 116 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daikatu Xem bài viết
    Nếu bạn hè năm sau đi thì có thể book vé máy bay, có khi sẽ dc giá rẻ ( trên 1 tr xíu cho 2 ng với vé khứ hồi ) Bay từ Malay sang Sg khoảng 45', rất tiện.

Ví dụ như mình, thú thật là thik cái cảm giác lang thang ở ga hàng không ^^.
    cám ơn rất nhiều, để mình canh me vé máy bay xem sao.tai vì định đi tiết kiệm mà, nên định qua malaysia rồi sang sing .
    • 159 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thật ra đi bằng máy bay cũng không tiết kiệm được nhiều thời gian hơn đâu bạn, vì phải đến sân bay trước 2g để check-in + di chuyển từ trung tâm KL ra sân bay mất từ 1g-1g30' + 1g bay + 15'-30' thủ tục nhập cảnh -> tổng cộng 4g30'-5g, trong khi đi bằng bus cũng khoảng 5g-6g.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi garfield26; 01/09/2010 vào lúc 09:04 PM.
    • 116 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield26 Xem bài viết
    Thật ra đi bằng máy bay cũng không tiết kiệm được nhiều thời gian hơn đâu bạn, vì phải đến sân bay trước 2g để check-in + di chuyển từ trung tâm KL ra sân bay mất từ 1g-1g30' + 1g bay + 15'-30' thủ tục nhập cảnh -> tổng cộng 4g30'-5g, trong khi đi bằng bus cũng khoảng 5g-6g.
    Vậy đi bằng bus và train cái nào nên hơn bạn?giá vé thế nào ạ?cám ơn bạn trước nha....:Rose::Rose:
    • 159 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Vậy đi bằng bus và train cái nào nên hơn bạn?giá vé thế nào ạ?cám ơn bạn trước nha....:Rose::Rose:
    Mình chưa đi train bao giờ bạn ạ nên không biết service như thế nào, bạn thử vào đây check timetable xem sao: http://www.ktmb.com.my

Bus (coach) thì bạn vao trang nay: http://www.journeymalaysia.com/ptasingapore.htm, nếu muốn tiết kiệm thì bạn cứ chọn loại nào rẻ nhất mà đi, khoảng SGD 20 - SGD 25, vì loại rẻ nhất chất lượng cũng tốt hơn xe đò ở VN rồi, sạch sẽ,an toàn, chạy đúng giờ, mình chỉ mới đi từ Singapore sang Malacca thôi, chưa đi bus đến KL hay từ KL, nhưng thấy mọi người thường recommend Transational.
    Theo mình bạn cũng nên chọn loại nào mà từ bến xe tới hotel của bạn ở thuận tiện nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi garfield26; 05/09/2010 vào lúc 09:56 PM.
    • 366 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình đi bus chất lượng cao từ KL sang Sing vé khứ hồi tầm 1 triệu. Xe chạy 4,5 - 5 tiếng như bạn garfield nói. Đón gần Suria KLCC, thả khách tại Habour Front Sing (chỗ đi Sentosa).
    Anh em nhà Bon_Ben.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cha`o ba.n hiepfriend80
    mơ`i ba.n va`o dây thamkhao them
    http://ttvnol.com/f_233/894533
    co`n di singapore thi vo day:
    http://ttvnol.com/f_233/905055/page-1
    Chỉnh sửa lần cuối bởi didaydido; 07/09/2010 vào lúc 10:20 PM.
    • 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Gia đình mình mới đi Malaysia về, mình còn dư ít tiền RM

Mẹ nào có nhu cầu đổi thì mình bán lại nha

Mình còn dư tổng cộng là 513 RM. Mình bán lại với giá 1RM = 7,000 VND

Mình qua Malaysia ngày 12/2 - tỷ giá 100 usd = 300 RM (100 usd = 21,000 VND). Đây là tỷ giá đổi tại China Town, chứ giá đổi tại sân bay thì 100 usd = 293 RM à

Mình còn 1 sim DiGi sử dụng tại malaysia còn dư khoảng 7 RM. Mình gọi điện về VN nấu cháo vô tư mà tốn khoảng 2RM/ 1 lần thôi, còn mỗi lần gọi 1, 2 phút thì chỉ tốn khoảng 30cent => cực rẻ

Ai đổi tiền RM của mình thì mình tặng luôn cái sim Digi đó nha. Hạn sử dụng sim đó đến 12/3

Thanks cả nhà
    • 109 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy topic này bắt đầu từ năm 2010,mà bỗng dưng năm 2012 lại được đào mộ lên,ắt hẳn là có người quan tâm,bản thân mình mới đi về hồi giao thừa.có chút kinh nghiệm như
    Rồi cũng tới chiều,ra khỏi tòa nhà Bukit Bintang.Tôi và Long chọn 1 chiếc Taxi,mở cửa ra nói Bus Sentral,nó lắc đầu,thế là nhường cho 1 người phụ nữ đi.Nghĩ lại thì hình như thằng taxi đó không biết tiếng Anh,thử thêm 1 lần nữa,lần này tụi tôi may mắn gặp anh taxi lanh lợi,Sr nói là muốn đi tới Bus Sentral,rồi nó bảo muốn đi đâu Sr mới nói là Singapore,nó nói okie,nó chở tới 1 nơi mà người ta hay gọi là Singapore Bus,tên đúng của nó là KLIA Transit Tasik Selatan.Là cái chỗ mà cái xe quái quỉ chết dầm hôm quả chở Sr đi tới mà cứ nói tiếng Mã Lai và nó cũng chẳng biết hành khách nào cần phải xuống KL làm Sr và Long phải tốn thêm 70RM.

Tiền taxi từ Bukit Bintang đến đây là 27RM.Trên thực tế là 25RM.

2 thằng cũng liều như con diều,hết tiền mua vé về Sing,thế là thằng Long phải đổi 10$ sang RM để đủ tiền.Lúc đó trong túi chỉ còn 50RM,chỉ cần 20RM nữa là đủ,cũng may tại chỗ bán đồ như cửa hàng tiện lợi có cho đổi $,không là cũng chết dí.2 thằng mua vé rẻ nhất luôn,có nhiều loại giá vé,rẻ nhất là 35RM,rồi 40RM,rồi 50,60,70,100,110 cũng có.

Xong rồi được xuống dưới lầu đợi xe Bus tới,cái trạm xe bus như là mấy cái bến xe miền Đông , miền Tây của mình mà nó làm đẹp như là cái ga sân bay vậy đấy,thiệt chịu thua,2 năm thôi quay lai Malay đúng là đang phát triển mạnh mẽ.

Trên xe chỉ có 4 người.Sr,Long,2 hành khách khác,và 1 tài xế.2 thằng chọn lên lầu ngồi,xe Malay đúng là quá đã.Ngũ 1 giấc.Cả 2.Xe dừng tại trạm,cứ tưởng là dừng lại đi tiếp thôi,Sr xuống mua đồ ăn vặt,mà mấy cái xe đồ ăn vặt này của Malay hay ghê,đủ thứ đồ ăn,đồ nào cũng ngon và to đùng,trái cây,nước uống đủ thứ.

Lên xe thì mới biết chuyển sang 1 xe khác đông hơn,ồ thì ra là tập trung lại 1 xe tiếp tục hành trình về lại Singapore.

Xe cứ thế chạy,ngoài đường mưa rơi,đúng là 1 cảm giác thích thú.Tới trạm đầu tiên là xuất cảnh,chẳng cần phải mang hành lý gì xuống hết,thấy mọi người đều để đồ ở lại.Xuất cảnh thì lúc nào chẳng dễ nhĩ.Rồi lại lên xe,đi tiếp 1 đoạn là tới chỗ nhập cảnh Sing,lúc này bác tài kêu mọi người cầm đồ xuống,hành lý con,hành lý mẹ,cái bự cái to nào cũng phải mang theo bên mình để lát người ta kiểm tra.

Đợi hồi cũng tới phiên mình.Có 1 chuyện lí thú xảy ra là lúc mua vé đi tại ticket kounter thì người ta hỏi tên thì thằng Long trả lời L O N G rồi người ta hỏi thêm "and " Long nó nói tiếp N G U Y E N. Nó tưởng người ta hỏi tên và họ nó,nhưng thật ra là hỏi tên 2 đứa,thành ra vé đi xe 1 cái tên LONG 1 cái NJYAN,vì nó phát âm sai làm người ta cũng ghi sai,hjx hjx.

Lí thú ở đây là lúc nhập cảnh,thường lúc nào Sr cũng đi trước,đến lúc này thì thằng Long đi trước,không hiểu tại sao.Thì hải quan mới hỏi Long có đi trên chuyến xe đi từ KL qua Sing không,nói có,người ta kiểm tra lại danh sách thấy có tên Long,xong mới hỏi thằng Long là thằng kia có đi chung với mày ko? Ý nói Sr,Long nó nói có nên tới lượt Sr qua an toàn.Phù,thử hỏi Sr mà đi trước rồi nó kiểm tra cái PP với cái tên không giống nhau thì thiệt là,phải giải thích ngu người luôn.

Qua bên đó thì xe vẫn tiếp tục đời đầy đủ người,có khi 2 xe gộp lại thành 1,chở mình về khu Lavender tại công ty du lịch FIVE STARS TOUR,hình như nằm tại đường beach road.

Như vậy từ thủ đô KL về lại Singapore mà về thẳng khu Lavender chỉ tốn 35RM/1 người.Quá rẻ.Còn từ Sing đi về KL thì sao ?

cách thứ 1 : bạn có thể chọn cách đi như Sr đăng ở phần trước,đi xe điện tới Woodlands NS9,rồi từ đây đón bus qua Malay về mua vé đi KL với giá 35RM/1 người,và đừng bị hố hàng như Sr nhé.

cách thứ 2 : lại chỗ FIVE STARS TOUR này,mua vé đi thẳng sang KL,nhưng giá vé có thể là 35S$/1 người đấy nhé,đó là sự khác biệt giữa đang ở Sing hay Malay.

còn cách thứ 3 : đi xe lửa ? Sr chưa được thử qua cách này nên không biết thế nào >,<.
    Bài viết từ blog : http://sorryxviiky.co.nr/
    Đây là part thứ 5 ,vẫn chưa post lên blog,nhưng vì mình thấy cần chia sẻ thông tin nên post lên đây trước.Hình ảnh thì mình vẫn chưa up,nếu có thì sẽ tiện hơn.vài ngày nữa mình mới úp.thân.
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_up Xem bài viết
    trang chủ tại việt nam của air asia là http://airasia.biz.vn
    Quá dữ!!!
    Chưa đi bao giờ mà thik khuyên người khác, What_up nhỉ, hehe.
    Riêng mình là mình cam đoan, mình bảo đảm là mình chưa gặp nhân viên tư vấn tốt, chuyên nghiệp ở mấy đại lý phòng vé đó. Nên mình toàn tự đặt online khi cần và gặp vấn đề trong booking riêg hãng Asia thì gọi cho:
    Văn Phòng Đại Diện Air Asia tại HCM. (Tất cả điều chỉnh, hỗ trợ mình thường gặp là free)
    223 Đề Thám, Phường Phạm Ngũ lão, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh
    (84) 08 - 38389811
    • 41 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hai nước nàykế bên mà có vẻ kohoà thuận cho lắm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

moon củng muốn đi Bus từ Kuala Lumpur qua Sing,
    mà mình coi ở trang web thấy có nhiều loại quá,
    bạn nào có kinh nghiệm đi Bus từ KL qua qua Sing chia sẽ vài kinh nghiệm với mình với,

* đi xe Bus loại nào mà mình nằm được
    * có xe Bus nào đưa mình tới KS mình ở không (cái này chắc khó quá )
    * giá vé bao nhiêu cho người với vé nằm.

mình đọc link này thấy ghi có 2 loại Bus

# 1 loại ở BTS ------ >Several bus companies run from here so you have largest variety and lowest prices (RM35 - RM46).

# 1 loại gọi là Lủuuiiouus Bus ---> However, if you are looking for luxurious bus options, then there are few bus companies who run their operations from various locations within the city centre (Times Square, Imbi, Old Railway Station, Pasar Rakyat) and also outside the city centre (Sunway Lagoon, 1Utama, Mont Kiara). Their prices vary from RM88 - RM95.

-------@@@ .... 2 loại này có gì đặc biệt khác nhau vậy, bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết với nha

vô cùng đa tạ.....

http://www.backpackingmalaysia.com/s...r-to-singapore