• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.29K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 123 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hi,
    mình muốn đi du lịch Đài Loan tự túc nhưng nghe nói vụ visa khó làm lắm. vì đã check với mấy đại lý du lịch nhưng họ nói là phải có giấy đảm bảo của cty bên đó thì họ mới làm được. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với.Cám ơn mọi người nhiều nhiều:Sigh:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 165 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hiện tại thì người VN ở Vn chuyện xin visa du lịch cá nhân là không được phép, nhưng người VN ở nước ngoài thì được phép ah... bạn em học ở Nhật thì đã xin được Visa du lịch Đài Loan năm 2007 ah
    • 123 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình có hỏi bên trung tâm giao lưu văn hóa Đài Loan ở TPHCM. Họ yêu cầu rất nhiều giấy tờ nên hông biết sao bây giờ:Silly:
    Nếu ai có kinh nghệm hay gặp trường hợp này thì chỉ mình với:Applause:
    • 1,008 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princess061084 Xem bài viết
    Hi,
    mình muốn đi du lịch Đài Loan tự túc nhưng nghe nói vụ visa khó làm lắm. vì đã check với mấy đại lý du lịch nhưng họ nói là phải có giấy đảm bảo của cty bên đó thì họ mới làm được. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với.Cám ơn mọi người nhiều nhiều:Sigh:
    Nếu bạn đã có visa đi Japan, USA, các nước EU &thì chỉ cần điền vào form là OK, ko cần thư mời or bảo lãnh của phía Đài Loan đâu. Mình đả xin rồi mà
    • 165 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 201045 Xem bài viết
    Nếu bạn đã có visa đi Japan, USA, các nước EU &thì chỉ cần điền vào form là OK, ko cần thư mời or bảo lãnh của phía Đài Loan đâu. Mình đả xin rồi mà
    Bác cho em hỏi bác xin visa từ HN hay tại HCM ah... Em đã có Visa 1 năm Japan không biết có xin được visa du lịch Đài Loan ko nhỉ. Vé Air Asia sang đó rất rẻ chỉ sợ không xin được thì mất toi vé máy bay thôi
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có ai biết công ty du lịch nào nhận làm visa đi Đài Loan thì giới thiệu cho em với.
    Liệu mình tự làm giấy tờ mang lên ĐSQ thì họ có nhận ko ạ?
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

@kanioboeru: cho mình hỏi bạn đặt vé đi Đài Loan qua Air Asia thế nào thế? Thanks
    • 165 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovit Xem bài viết
    @kanioboeru: cho mình hỏi bạn đặt vé đi Đài Loan qua Air Asia thế nào thế? Thanks
    Bác vào trang Air Asia. nếu muốn nhận thông tin khuyến mại thì để contact em gửi cho.
    Đính chính lại là bác phải có Visa đi Aus Japan or Us valid thì mới xin visa du lịch Đài Loan được ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

gửi cho mình thông tin vào địa chỉ hatinco2003@gmail.com nhé!
    Thanks
    • 19 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em xin thông báo tình hình là thế này:
    1. Các bác có visa USA, EU, Japan, Australia, ... đã hết hạn thì các bác chỉ cần điền form, nộp form + hộ chiếu, không cần thêm giấy tờ gì sất .... đem lên nộp ở VPDD Đài Bắc, 50USD phí visa
    2. Các bác có visa USA, EU, Jap, Aus còn hạn thì đăng ký visa exemption ở đây https://nas.immigration.gov.tw/nase/ click vào cái link đó, điền thông tin, xong, in ra, lên máy bay đi hehe... free không phí visa. Các bác lưu ý: visa USA, EU, Jap, Aus PHẢI CÒN HẠN TỨC LÀ PHẢI SỬ DỤNG ĐƯỢC ĐỂ ĐẾN CÁC NƯỚC ĐÓ. Khi nhập cảnh ĐL, show cái Authorization Certificate + passport có visa US, EU, Jap, Aus, ... là ok

Cả 2 phương pháp trên em đã từng xài qua rất nhiều lần, OK hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leelongvn; 19/03/2010 vào lúc 02:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leelongvn Xem bài viết
    1. Các bác có visa USA, EU, Japan, Australia, ... đã hết hạn thì các bác chỉ cần điền form, nộp form + hộ chiếu, không cần thêm giấy tờ gì sất .... đem lên nộp ở VPDD Đài Bắc, 50USD phí visa
    Hôm nay em lên phòng lãnh sự Đài Loan ở HN, họ bảo với em không có chuyện cấp visa theo kiểu visa USA, EU, Japan, Australia, ... đã hết hạn thì nộp đơn apply visa là cấp đâu ah. Bác Leelong xin visa Đài Loan ở SG ah. Họ bảo phải có thẻ cư trú dài hạn thì mới được
    • 19 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em làm ở SG bác ạ. em nhớ không lầm là khoảng 3 hay 4 lần em làm visa theo kiểu nộp hộ chiếu có visa USA, EU,... đã hết hạn (chứng tỏ bác đã từng đi các nước này), lúc đấy em chỉ nộp application form và hộ chiếu. Em gửi bác cái link thông báo của Teco HCM http://tecohcm.org.vn/images/affairv...D%E5%95%86.doc . Bác đọc kỹ xem, nếu được thì in ra rồi đưa lên cho nhân viên Teco xem, tất cả nhân viên nhận visa form là người Việt nên đôi khi cũng khó khăn, mình tìm hiểu kỹ rồi làm việc với họ. Tuy nhiên việc cấp visa là 1 vấn đề rất cảm tính, cấp hay không là quyền của họ, và họ không cần giải thích với mình lý do.

Còn trường hợp có thẻ cư trú hoặc visa các nước nói trên và còn hạn sử dụng thì bác không cần lên Teco để làm visa, bác có thể apply qua mạng: https://nas.immigration.gov.tw/nase/ là ok. Em đi bằng cách này 5 lần và là người đầu tiên sử dụng cách này hehe, tiết kiệm được ối tiền đấy bác ạ.
    @Kanioboeru: nếu visa Jap của bác là 1 năm và multi thì bác dùng cách này nhé. Đây là link thông báo về việc này của Teco HCM: http://tecohcm.org.vn/images/affairv...A%E6%96%87.doc

Đài Loan cũng khá đẹp, thân thiện, nếu xin được visa cũng nên làm 1 chuyến cho biết. Hiện nay VN air đang có vé khuyến mãi tổng cộng khoảng 210USD (incl tax). Nếu các bác đi theo đường Malay hay Thailand thì có budget air nhưng có thể phải ở lại qua đêm. Lâu lâu nếu chịu khó check vé của Cathay Pacific (transit ở HK, không phải ở lại qua đêm) thì cũng có vé khoảng 250USD.

Chúc các bác lấy được visa nhé. Có cần thêm thông tin gì về ĐL thì hú em. Hehe thực ra em chỉ rành mỗi Đài Bắc thôi ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leelongvn; 24/03/2010 vào lúc 10:21 PM.
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Em cũng đang lăn tăn cái vụ visa Taiwan này. Em muốn làm 1 chuyến qua Đài Bắc, Kao Hùng để đến rờ đc cái Tháp 101. ..

Em muốn hỏi các bác, em có Visa Hàn (hết hạn), visa EU (hết hạn). & con bạn em có visa Hàn (hết hạn) thì liệu có xin đc Visa đi Taiwan ko nhỉ?

Em là con gái & chưa chồng nên cũng sợ nó ko cho đi!
    • 1,818 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaclilac Xem bài viết
    Em cũng đang lăn tăn cái vụ visa Taiwan này. Em muốn làm 1 chuyến qua Đài Bắc, Kao Hùng để đến rờ đc cái Tháp 101. ..

Em muốn hỏi các bác, em có Visa Hàn (hết hạn), visa EU (hết hạn). & con bạn em có visa Hàn (hết hạn) thì liệu có xin đc Visa đi Taiwan ko nhỉ?

Em là con gái & chưa chồng nên cũng sợ nó ko cho đi!
    hoành nhỉ, đi cả EU
    • 795 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_up Xem bài viết
    hoành nhỉ, đi cả EU
    Đi mỗi Pháp thôi. Viết EU cho nó hoành! keke...
    • 234 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leelongvn Xem bài viết
    2. Các bác có visa USA, EU, Jap, Aus còn hạn thì đăng ký visa exemption ở đây https://nas.immigration.gov.tw/nase/ click vào cái link đó, điền thông tin, xong, in ra, lên máy bay đi hehe... free không phí visa. Các bác lưu ý: visa USA, EU, Jap, Aus PHẢI CÒN HẠN TỨC LÀ PHẢI SỬ DỤNG ĐƯỢC ĐỂ ĐẾN CÁC NƯỚC ĐÓ. Khi nhập cảnh ĐL, show cái Authorization Certificate + passport có visa US, EU, Jap, Aus, ... là ok

Cả 2 phương pháp trên em đã từng xài qua rất nhiều lần, OK hết.
    bạn cho mình hỏi cái, mình vừa đi Úc về, visa nó cho 3 months from date of arrival, như vậy tới 4 tháng 5 mới hết hạn, nhưng mà nó lại in chình ình dòng chữ NOT VALID FOR FURTHER TRAVEL. Nhưb vậy mình có thể xin visa Taiwan vào tháng 4 ko?
    • 178
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

May quá, vì cụ visa này mà gần 2 tuần nay cứ lăn tăn mãi. Em cũng xin visa taiwan ở sài gòn nè. Em lên mạng tìm hỉu thông tin rồi, lên cả viettravel hỏi visa luôn rồi. Chỉ chưa lên vpdd đài bắc tại ng tri phương hỏi thôi, tại họ làm giờ hành chính, em cũng đi làm giờ hành chính => ko tài nào lên trực típ dc T_T.
    taiwan chỉ cấp visa cho 3 loại thôi là business trip, thăm thân và tour du lịch theo đoàn. còn vụ nếu có visa mấy nước eu, nhật, mỹ gì gì đó em ko ..liên quan nên cũng mơ hồ thôi, chỉ bít là nếu có visa 1 trong các nước đó còn thời hạn thì dc free visa lun, chỉ điền form rồi cứ thế lên máy bay thôi. còn nếu hết hạn thì cũng điền form, nộp thêm hộ chiếu này nọ, coi như xin visa taiwan vậy đó, tính phí nữa là đủ òi, coi như hạn chế dc nhìu loại giấy tờ hơn dạng ko có visa mấy nước nêu trên đó mà. vì ko liên quan nên em tìm hỉu sơ vậy thôi.

Em tính xin diện thăm thân, nhưng nghe đồn là chỉ issue cho mẹ thăm con cái thôi, nên hok bít quan hệ chị -em như thế nào nữa. Em mới ngả sang làm visa theo cty du lịch xem sao thì hỏi cty du lịch cũng nói khó xin, ko dám nhận hồ sơ ( hay kon nhân viên đó ko mún làm, chỉ mún bán tour, ko tận tình gì hết, mình làm visa trả phí làm+hoa hồng chứ có kiu nó free đâu, mà cũng đâu phải nó làm, chỉ ngồi đấy chích chòe bông == ).

thế là còn 1 cách ..em tự nghĩ ra , mấy cái tour bên cty du lịch thường có liệt kê các loại giấy tờ cần thiết để cty làm visa giùm khách hạng, rồi bên vp cũng có liệt kê các loại giấy tờ kèm theo để cấp vía, vậy cứ kết hợp giấy tờ thăm thân bên taiwan gửi về + giấy xác nhận cty đang làm+đơn xin nghỉ phép+sổ tiết kiệm khoảng 5000usd+sổ bảo hiểm+hợp đồng lao động+giấy chứng nhận tài sản+vé may bay khứ hồi . cứ thế nộp tất, nộp lên vb đài bắc xem sao.
    tự làm thì phải chờ phỏng vấn nữa, nên cũng chưa bít thế nào ...

em chỉ tiếc vé máy bay thôi, vì như vậy phải mua vé rồi mới tiến hành xin visa, risk quá đi, lỡ như visa ko thành, hoàn vé thì bị hụt, có khi ko hoàn dc thì rủi ro quá chừng luôn.

đang nghiêng ngả sang Sin hay hongkong disney thay thế. mà giờ cũng có nhìu chị băn khoăn vụ này cùng, thì may quá, ai có cao kiến gì chỉ giáo với.

em còn tính đến kế sách cò lun rồi mà chưa tìm ra cò thôi đó =__=
    • 178
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanioboeru Xem bài viết
    Bác vào trang Air Asia. nếu muốn nhận thông tin khuyến mại thì để contact em gửi cho.
    Đính chính lại là bác phải có Visa đi Aus Japan or Us valid thì mới xin visa du lịch Đài Loan được ah
    bạn ơi, cho mình xin với cumeo_meocon@yahoo.com.
    bửa giờ cũng me máy trang airline, tháy cathay còn mắc hơn vnairline nữa .. cho mình xin với nha.. Thanks bạn nhìu
    • 1,008 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lola-lola Xem bài viết
    bạn cho mình hỏi cái, mình vừa đi Úc về, visa nó cho 3 months from date of arrival, như vậy tới 4 tháng 5 mới hết hạn, nhưng mà nó lại in chình ình dòng chữ NOT VALID FOR FURTHER TRAVEL. Nhưb vậy mình có thể xin visa Taiwan vào tháng 4 ko?
    xin được bạn ạ, chỉ cần bạn đã có visa vào các nước kể trên là ok rồi
    • 234 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 201045 Xem bài viết
    xin được bạn ạ, chỉ cần bạn đã có visa vào các nước kể trên là ok rồi
    mình quên nói là mình định đi du lịch tự túc (hẹn với bạn từ bên Mỹ sang đó rồi du lịch cùng), vậy có khả năng xin được vía ko bạn? Cám ơn nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2