• 0 Lượt chia sẻ
  • 6K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 121 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi,
    mình muốn đi du lịch Đài Loan tự túc nhưng nghe nói vụ visa khó làm lắm. vì đã check với mấy đại lý du lịch nhưng họ nói là phải có giấy đảm bảo của cty bên đó thì họ mới làm được. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với.Cám ơn mọi người nhiều nhiều:Sigh:

• 165 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hiện tại thì người VN ở Vn chuyện xin visa du lịch cá nhân là không được phép, nhưng người VN ở nước ngoài thì được phép ah... bạn em học ở Nhật thì đã xin được Visa du lịch Đài Loan năm 2007 ah

• 121 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình có hỏi bên trung tâm giao lưu văn hóa Đài Loan ở TPHCM. Họ yêu cầu rất nhiều giấy tờ nên hông biết sao bây giờ:Silly:
    Nếu ai có kinh nghệm hay gặp trường hợp này thì chỉ mình với:Applause:

• 990 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princess061084 Xem bài viết
    Hi,
    mình muốn đi du lịch Đài Loan tự túc nhưng nghe nói vụ visa khó làm lắm. vì đã check với mấy đại lý du lịch nhưng họ nói là phải có giấy đảm bảo của cty bên đó thì họ mới làm được. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với.Cám ơn mọi người nhiều nhiều:Sigh:
    Nếu bạn đã có visa đi Japan, USA, các nước EU &thì chỉ cần điền vào form là OK, ko cần thư mời or bảo lãnh của phía Đài Loan đâu. Mình đả xin rồi mà

• 165 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 201045 Xem bài viết
    Nếu bạn đã có visa đi Japan, USA, các nước EU &thì chỉ cần điền vào form là OK, ko cần thư mời or bảo lãnh của phía Đài Loan đâu. Mình đả xin rồi mà
    Bác cho em hỏi bác xin visa từ HN hay tại HCM ah... Em đã có Visa 1 năm Japan không biết có xin được visa du lịch Đài Loan ko nhỉ. Vé Air Asia sang đó rất rẻ chỉ sợ không xin được thì mất toi vé máy bay thôi

• 368 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có ai biết công ty du lịch nào nhận làm visa đi Đài Loan thì giới thiệu cho em với.
    Liệu mình tự làm giấy tờ mang lên ĐSQ thì họ có nhận ko ạ?

• 368 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

@kanioboeru: cho mình hỏi bạn đặt vé đi Đài Loan qua Air Asia thế nào thế? Thanks

• 165 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovit Xem bài viết
    @kanioboeru: cho mình hỏi bạn đặt vé đi Đài Loan qua Air Asia thế nào thế? Thanks
    Bác vào trang Air Asia. nếu muốn nhận thông tin khuyến mại thì để contact em gửi cho.
    Đính chính lại là bác phải có Visa đi Aus Japan or Us valid thì mới xin visa du lịch Đài Loan được ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 368 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

gửi cho mình thông tin vào địa chỉ hatinco2003@gmail.com nhé!
    Thanks

• 19 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em xin thông báo tình hình là thế này:
    1. Các bác có visa USA, EU, Japan, Australia, ... đã hết hạn thì các bác chỉ cần điền form, nộp form + hộ chiếu, không cần thêm giấy tờ gì sất .... đem lên nộp ở VPDD Đài Bắc, 50USD phí visa
    2. Các bác có visa USA, EU, Jap, Aus còn hạn thì đăng ký visa exemption ở đây https://nas.immigration.gov.tw/nase/ click vào cái link đó, điền thông tin, xong, in ra, lên máy bay đi hehe... free không phí visa. Các bác lưu ý: visa USA, EU, Jap, Aus PHẢI CÒN HẠN TỨC LÀ PHẢI SỬ DỤNG ĐƯỢC ĐỂ ĐẾN CÁC NƯỚC ĐÓ. Khi nhập cảnh ĐL, show cái Authorization Certificate + passport có visa US, EU, Jap, Aus, ... là ok

Cả 2 phương pháp trên em đã từng xài qua rất nhiều lần, OK hết.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leelongvn; 19/03/2010 vào lúc 02:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3