Du Lịch Nước ngoài

Đã có ai book phòng khách sạn qua agoda.vn chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 155 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Các bạn ơi, cho mình hỏi, đã có bạn nào book phòng khách sạn qua agoda.vn chưa? Có tin tưởng được ko?
    Sắp tới mình đi dự hội thảo ở Bangkok mấy ngày, mình muốn book phòng ở luôn tại khách sạn diễn ra hội thảo cho đỡ mất công đi lại. Mình lên mạng search thì thấy agoda.vn đưa ra giá rất hợp lý nhưng từ trước tới giờ mình chưa book phòng qua trang web này bao giờ nên ko biết có tin tưởng được không, mọi người cho mình ý kiến với nhé.
    Mình muốn book qua booking.com cho yên tâm nhưng lại ko tìm thấy tên khách sạn trong list của booking.com huhu.
    Mọi người giúp mình nhé. Thanks.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Book qua agoda tốt bạn ah:Battin ey:
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình toàn book của agoda, k vấn đề đâu bạn, service cũng rất tốt. Nếu có vấn đề gì như đã pay rồi mà chưa có mail confirm vé thì bạn cứ chat trực tiếp ở phần service 24/7 đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình đã đặt qua Agoda rồi, bạn yên chí nhé chỉ cần đưa tờ xác nhận của Agoda rồi nhận phòng thôi.
    • 1,469 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Agoda rất đáng tin cậy , cứ đặt rồi đợi confirm in ra mang qua ks là xong
    không ký kết chi nữa
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị đi SIN và mình có tham khảo qua Agoda thấy có mấy cái ks mà mình vừa ý nhưng vẫn chưa biết làm sao để book ks. Các pác chỉ dẫn giùm mình với nhé:
    1. Mình sẽ trả tiền trước cho ks mà mình đã book qua Visa hoặc Credit card fai ko
    2. Khi mình trả tiền rồi thì mình có nhận được giấy xác nhận gì của ks để chứng thực là mình đã đăng ký hay đã trả tiền cho nó rồi ko.
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

@anhvu1387:
    1. Đúng. Bạn book qua agoda thì cứ làm từng bước như trên website đó hướng dẫn là xong.
    2. Chứng thực bạn đã trả tiền cho Agoda thì trên bảng sao kê tài khoản của bạn có ghi chi tiết mà. Agoda sẽ gửi Hotel Voucher tới địa chỉ email của bạn, bạn in ra. Khi tới KS thì đưa passport cùng cái Voucher này cho Receiptionist.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ChickChoe; 21/12/2010 vào lúc 12:04 PM.
    • 623 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Tớ cũng book qua Agoda.vn rồi. Sang đến KS bên ấy, trong tay lăm lăm voucher mà mình đã in ra và chìa ngay hộ chiếu ra. Zưng mà lễ tân chẳng cần nhìn lấy một cái . Nó chìa ngay cho mình một cái danh sách khách book phòng, bảo mình chỉ vào tên của mình, thế là xong. Dễ thế nhỉ :Laughing:
    • 105 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng book qua agoda rồi, dưng mà mấy hôm nữa mới đi nên chưa gửi feedback được, hơi lo lo
    • 571 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Tớ toàn book của agoda khi cần khách sạn ở nước ngoài, rất đáng tin cậy, giá khá tốt, còn trong nước thì toàn nhờ mấy em đẹp trai của văn phòng du lịch tớ quen, bạn chủ top cứ yên tâm khi book tại đây nha.
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Hồi tháng 10 tớ đặt phòng qua Agoda tại một khách sạn trong Sài Gòn cho mẹ và em tớ. Vì tớ không đi cùng nên tớ mới phải đặt phòng trước, sắp xếp mọi việc đâu vào đấy trước chuyến đi.

Nhận xét về khách sạn thì mình post trên Agoda rồi, còn đánh giá về Agoda thì mình thấy giá đó là được, không phải giá mềm nhưng chấp nhận được. Có điều em mình nói rằng lễ tân khách sạn có nói lại là "Em ở Hà Nội sao phải đặt phòng qua Agoda làm gì cho nó đắt?! Có khách nước ngoài họ mới phải thế chứ". Cái này làm tớ hơi bị si nghĩ.

Các bạn lưu ý Agoda quy đổi tỉ giá USD/VNĐ rất đắt nhé. Bạn nào dùng thẻ tín dụng thanh toán thì tính toán kĩ lưỡng tỉ giá của ngân hàng mở thẻ + phí thanh toán ngoại tệ rồi so sánh và chọn lựa nhé. Trước đây với thẻ HSBC, phí thanh toán ngoại tệ 1.75% thì nếu chọn loại tiền thanh toán trên Agoda là USD sẽ lợi hơn nhiều. Bây giờ thì phí thanh toán ngoại tệ của các ngân hàng tăng nhiều rồi, các bạn tính cụ thể ra xem.

Thực ra giá mà bạn phải trả cho Agoda = giá niêm yết bạn tìm thấy trên Agoda x số ngày đặt phòng + 1 khoản phí gì gì nữa lâu rồi tớ không nhớ là gì. Nếu không để ý cái khoản phí này thì cứ tưởng là rẻ nhưng thực ra thì chưa chắc đâu nhé, tùy trường hợp các bạn để ý kĩ (ở bước thanh toán cuối cùng) rồi tính ra sẽ thấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,613 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Agoda thì đáng tin cậy, an tâm toàn tập, chỉ có điều giá cao hơn 1 tý.
    Lần qua Sing thì giá cao hơn book trực tiếp khoảng 20$.
    Ở Thái Lan thì cao hơn khoảng 700bath.

Có thể là tuỳ khách sạn, phí có thể cao hơn 1 tý.

Theo kinh nghiệm của mình so sánh giữa booking.com và agoda.com thì agoda vẫn hay hơn, vì agoda huỷ phòng thì phí là 15$ (thông báo trước 3 ngày)
    Còn bên booking.com thì mất luôn 1 ngày.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹbeBill; 22/12/2010 vào lúc 11:47 PM.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • 55 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

mình cũng đã từng booking qua agoda vài lần rồi, theo mình thì nếu đi nước ngoài thì nên book luôn bằng agoda, còn nếu bạn đi trong nước thì nên lên agoda tham khảo giá phòng, rồi gọi điện thoại đến khách sạn muốn ở book phòng thẳng luôn, giá sẽ rẻ hơn, vì agoda quy đổi tỷ giá USD.
    Lần trước mình đi Đà Nẵng xem trên giá agoda rồi goi dt den ks book luôn, rẻ hơn duoc gần 200nghìn, với lại ko phải lúc nào trong thẻ cũng có tiền
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi với ạ, em định book phòng 10 ngày tại Quảng Châu nhưng mà xem trên agoda thấy nó vậy nè:
    http://www.agoda.vn/asia/china/guang...ess_hotel.html

Nó ghi giá đặc biệt là hơn 600k đó rồi bên cạnh lại có cột điểm thưởng hơn 300k vậy là gì đó ạ?

Và cái tích lũy điểm thưởng hay là tiết kiệm bao nhiêu tiền cho lần đặt tiếp theo là như thế nào đó ạ? Các chị giải thích giúp em với, em cảm ơn ạ :Rose:
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình vừa có 1 chuyến đi Singapore về. Mình book online đồng thời 2 phòng, 1 phòng book wa agoda, 1 phòng book wa TigerAirway. Sang đến Singapore cầm 2 tờ confirmation ra thì ở TigerAirway có chuyện (phải cải lộn tay đôi với nó 1 hồi mới đc hixhix...), ở Agoda thì ko có vấn đề gì cả, đâu vào đó rất suông sẻ.
    • 482 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EveyTran Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi với ạ, em định book phòng 10 ngày tại Quảng Châu nhưng mà xem trên agoda thấy nó vậy nè:
    http://www.agoda.vn/asia/china/guang...ess_hotel.html

Nó ghi giá đặc biệt là hơn 600k đó rồi bên cạnh lại có cột điểm thưởng hơn 300k vậy là gì đó ạ?

Và cái tích lũy điểm thưởng hay là tiết kiệm bao nhiêu tiền cho lần đặt tiếp theo là như thế nào đó ạ? Các chị giải thích giúp em với, em cảm ơn ạ :Rose:

Chào em, điểm thưởng của Agoda là thế này:

Khi đặt phòng qua website này nếu dùng cùng một code thông tin (email chẳng hạn) thì cứ mỗi lần đặt phòng sẽ được thưởng một số điểm tương ứng với giá trị tiền phòng mình trả, tóm lại càng trả nhiều tiền thì càng được thưởng nhiều điểm. Sau 1 tháng kể từ khi sử dụng phòng thì số điểm thưởng này chính thức có giá trị. Ngoài ra Agoda cũng thưởng 500 điểm cho mỗi một review của khách hàng (yêu cầu này được gửi tới email của khách hàng sau khi đã ở khách sạn), mỗi chuyến sẽ có thêm 500 x 2 lần = 1000 điểm.

Agoda có chính sách rõ ràng bao nhiêu điểm sẽ tương đương với bao nhiêu tiền thưởng, ví dụ như chị đã tích lũy được 35.000 điểm tương đương với 70$ tiền thưởng, và đợt vừa rồi đặt KS đáng lẽ phải trả 140$ cho 2 đêm thì chị chỉ phải trả 70$ vì dùng toàn bộ tiền thưởng trả cho 1 đêm KS.

Nói thật là bản thân chị đã đặt phòng qua Agoda rất rất nhiều rồi, phải 2 năm mới tích lũy được chừng đó điểm và được thưởng chừng đó tiền (70$), vì thế cũng không nên trông chờ quá vào việc này. Tuy nhiên cảm xúc được ở 1 đêm KS miễn phí vì được thưởng 70$ cũng vui ra phết đấy.

Họ có đường link để đăng ký tham gia chương trình này, mình phải giữ code và password để theo dõi điểm tích lũy. Nhớ là phải dùng một địa chỉ email thôi em nhé.
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tixt_forever Xem bài viết
    Chào em, điểm thưởng của Agoda là thế này:

Khi đặt phòng qua website này nếu dùng cùng một code thông tin (email chẳng hạn) thì cứ mỗi lần đặt phòng sẽ được thưởng một số điểm tương ứng với giá trị tiền phòng mình trả, tóm lại càng trả nhiều tiền thì càng được thưởng nhiều điểm. Sau 1 tháng kể từ khi sử dụng phòng thì số điểm thưởng này chính thức có giá trị. Ngoài ra Agoda cũng thưởng 500 điểm cho mỗi một review của khách hàng (yêu cầu này được gửi tới email của khách hàng sau khi đã ở khách sạn), mỗi chuyến sẽ có thêm 500 x 2 lần = 1000 điểm.

Agoda có chính sách rõ ràng bao nhiêu điểm sẽ tương đương với bao nhiêu tiền thưởng, ví dụ như chị đã tích lũy được 35.000 điểm tương đương với 70$ tiền thưởng, và đợt vừa rồi đặt KS đáng lẽ phải trả 140$ cho 2 đêm thì chị chỉ phải trả 70$ vì dùng toàn bộ tiền thưởng trả cho 1 đêm KS.

Nói thật là bản thân chị đã đặt phòng qua Agoda rất rất nhiều rồi, phải 2 năm mới tích lũy được chừng đó điểm và được thưởng chừng đó tiền (70$), vì thế cũng không nên trông chờ quá vào việc này. Tuy nhiên cảm xúc được ở 1 đêm KS miễn phí vì được thưởng 70$ cũng vui ra phết đấy.

Họ có đường link để đăng ký tham gia chương trình này, mình phải giữ code và password để theo dõi điểm tích lũy. Nhớ là phải dùng một địa chỉ email thôi em nhé.
    Em chào chị! Lâu lắm mới gặp được chị ở đây. Lần trước em có hỏi chị đi thái Lan vào dịp Tết âm lịch đó. Giờ em đang đặt khách sạn Baioyke Sky Hotel như chị tư vấn trên Agoda. Nhưng có 1 vấn đề là về phần chi tiết thanh toán , sau khi em điền đầy đủ thông tin vào đó rồi ấn nút tiếp tục thì nó lại báo là : Không nhận được thông tin của thẻ, bạn kiểm tra thông tin như má số....Em kiểm tra đi kiểm tra lại thì ko thấy sai cái gì cả, em gọi ra ngân hàng hỏi thì họ bảo đã kích hoạt thẻ của em để thanh toán online rồi. Vậy mà cả buổi chiều nay em vẫn ko thể đặt được khách sạn. Theo chị là sao nhi?? Thẻ của em là thẻ Visa, Chi có nick yahoo ko?? có thể cho em được ko? em muốn hỏi chị thêm thông tin đi Thái . Em cảm ơn chi nhiều.
    • 482 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuanhdao Xem bài viết
    Em chào chị! Lâu lắm mới gặp được chị ở đây. Lần trước em có hỏi chị đi thái Lan vào dịp Tết âm lịch đó. Giờ em đang đặt khách sạn Baioyke Sky Hotel như chị tư vấn trên Agoda. Nhưng có 1 vấn đề là về phần chi tiết thanh toán , sau khi em điền đầy đủ thông tin vào đó rồi ấn nút tiếp tục thì nó lại báo là : Không nhận được thông tin của thẻ, bạn kiểm tra thông tin như má số....Em kiểm tra đi kiểm tra lại thì ko thấy sai cái gì cả, em gọi ra ngân hàng hỏi thì họ bảo đã kích hoạt thẻ của em để thanh toán online rồi. Vậy mà cả buổi chiều nay em vẫn ko thể đặt được khách sạn. Theo chị là sao nhi?? Thẻ của em là thẻ Visa, Chi có nick yahoo ko?? có thể cho em được ko? em muốn hỏi chị thêm thông tin đi Thái . Em cảm ơn chi nhiều.
    Chào em, khi đặt KS bằng thẻ tín dụng, em chú ý mấy phần thông tin dễ bị điền không chính xác nhé, bao gồm:

- Tên chủ thẻ: Ví dụ tên đầy đủ của em có thể là Trần Thị Thanh Hương, nhưng tên trên thẻ chỉ là TRAN T THANH HUONG (ko phai là THI). Phần này ko để ý có thể đánh sai.
    - 3 chữ digit code sau cùng cũng phải đúng
    - Tên ngân hàng bằng tiếng Anh phải chuẩn xác
    - Địa chỉ bill phải đúng như đã đăng ký

Nếu 4 phần này đảm bảo không sai thì chắc chắn đặt phòng không vấn đề gì đâu. Chúc em vui.
    (c ko dung y!chat em oi)
    If you think you can, you can. If you think you can't, you're right.

fb du lịch của Tixt: http://www.facebook.com/note.php?sav...00001847377201
    • 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị ah! Em sẽ thử làm lại , Chị cho em hỏi chút xíu nhé: Khi đi từ sân bay về khách sạn Baioyke Sky thì em đi taxi or skytrain cho thuận lợi và rẻ nhất hả chi?? Nếu đi skytrain thì bắt xe như thế nào. Cả nhà em đến BK là buổi trưa, cả nhà sẽ nghỉ ngơi và đi chơi loanh quyanh ở đó. Sáng hôm sau em sẽ đi thăm Chùa Vang, Grand Palace, vì mẹ em ko khỏe lắm, ko đi lại được như thanh niên nên em chỉ chọn 1 vài địa điểm nổi bật để thăm quan thôi, vậy từ khách sạn ra chỗ này thì đi bằng phương tiện gì hả chị? Đi taxi thì có phải mặc cả hay ko....Rồi sau đó đi dọc sông và lên bờ ở Wat Arun thì có chỗ ăn cho cả nhà ko, mấy địa điểm này là gần nhau hả chi?? Còn buổi tối muốn xem show pede thì có phải ở KS Aisa, mua vé ở đâu hả chi?? Chị đừng cười em nhé, vì đây là lần đầu tiên em đi và trong đầu chưa hình dung thế nào cả, vì có trẻ nhỏ và ngươig già nên em chỉ ở BK đi shopping thôi. Chị giúp em nhé, em cảm ơn chị nhiều nhiều, mong tin chị
    • 1,818 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuanhdao Xem bài viết
    Bạn ơi, tên của người có tên trên thẻ có phải là người ở không? nếu không thì agoda sẽ làm các thứ để chứng minh bạn thân thuộc với người có tên trên thẻ đó.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8