Để bé yêu được ăn dặm đúng cách

Trẻ 1 tuổi có nên uống nước cam pha với đường không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Bé nhà em mỗi ngày đều uống 1 bình nước cam 120ml (trong đó 1/2 là nước ấm và 1/2 là cam vắt). Ngày nào em cũng pha nước cam với khoảng 2-3 thìa cà phê đường trắng nhưng em lại thấy có người nói không nên cho trẻ ăn đường. Vậy xin chuyên gia tư vấn giúp gia đình xem nhà cháu đã làm đúng chưa? có nên pha đường với cam cho con uóng hàng ngày như vậy không? Vì nếu gia đình cho bé uống trực tiếp nước cam không mà không pha nước thì sẽ chua và sẽ không tốt (dù là cam ngọt bé cũng rất khó uống) mà pha với nước mà không cho đường thì lại nhạt nên bé không thích uống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 241 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ngày xưa, em cũng cho cu uống cam không bỏ đường chị à, em sợ uống nhiều đường không tốt cho bé.
    Vì vậy nhiều khi lỡ mua cam bị chua, mẹ phải uống luôn :Smiling: vì sợ chua quá cũng không tốt cho cu nữa.
    • 63 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chào mẹ,

Mẹ tham khảo câu trả lời của PGS TS Lê Bạch Mai tại Khi bé ăn dặm có nên thêm gia vị nhé.

Thân mến :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_andamdungcach; 28/07/2010 vào lúc 02:40 PM.
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đúng rồi đó, không nên bỏ đường cát, đường tinh luyện, hạt trắng trắng. nói chung ko nên để các em bé ăn đường --> nóng, ăn mỡ béo...
    Nhưng nếu cần bỏ đường, bạn có thể chế biến đường ngọt cho em bé thế này. Ra siêu thị mua mấy cục đường phèn về nhà, đập nhỏ, hòa tan trong nước, gợn cặn, đun lên, bỏ vào lọ, cho vào tủ lạnh dùng dần. Đường phèn thì mát nhé, có thể cho các em bé dùng được.
    Thân!