Du Lịch Trong Nước

Tháng 10-11 đi du lịch ở đâu thì hợp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.73K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • mkk
    • 4 năm
    • 1,545 Bài viết

• 2,885 Được cảm ơn

Cả nhà giúp mình vụ này với. Tháng 10 -11 này mình muốn đưa cả nhà đi chơi ( 6 người lớn + 1 trẻ em) nhưng chưa biết là nên đi đâu? Dự định ban đầu là đi Đà Nẵng - Hội An nhưng lại sợ đang mùa mưa bão.
    Cả nhà tư vấn giúp mình nên đi đâu trong khoảng thời gian này với ạ.
    Mình ở HN nhé.
    Nothing is impossible

• 48 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mkk Xem bài viết
    Cả nhà giúp mình vụ này với. Tháng 10 -11 này mình muốn đưa cả nhà đi chơi ( 6 người lớn + 1 trẻ em) nhưng chưa biết là nên đi đâu? Dự định ban đầu là đi Đà Nẵng - Hội An nhưng lại sợ đang mùa mưa bão.
    Cả nhà tư vấn giúp mình nên đi đâu trong khoảng thời gian này với ạ.
    Mình ở HN nhé.
    Khoảng thời gian này mà muốn đi biển thì phải đi miền trong rồi, Nha Trang, Phan Thiết, Phú Quốc bạn ạ.
    Còn nếu muốn đi nước ngoài thì HongKong, Thái Lan là lựa chọn vì nhiều khách VN đi, với lại tháng 11 là mùa sales, đi shopping sướng tay
    Đi Sapa cũng được, không khí lạnh cũng là 1 thay đổi để mình trải nghiệm.
    Đi Sapa thì đi tour cũng được, hoặc chỉ mua vé tàu thôi cũng được, nhưng nhớ là mua tàu xịn nha, chứ đi 2 đêm trên tàu mà ngủ không ngủ được thì mệt lắm đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu mà k ngại mệt, muốn kiểu khám phá, trải nghiệm mới thì lên Hà Giang, Tây Bắc. Còn không thì du hí Lào, Campuchia, Thái lan...

• 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hay đi tắm nước nóng hả các mẹ? Kim Bôi, Phú Thọ, hay Eureka Linh Trường cũng sắp khai trương bể bơi nước biển nóng đấy. Mùng 2/9 này nhà mình sẽ vào đây. Nếu ổn thì lại có chỗ ăn chơi gần Hà Nội mùa đông này rùi .

• mkk
    • 4 năm
    • 1,545 Bài viết

• 2,885 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà đã tư vấn. Em đi trong nước thui ạ, nhà có trẻ con và bà già nên chắc không đi Tây Bắc hay Hà Giang được. Sapa thì đi mấy lần rồi. Thằng nhóc nhà em chỉ thích đi biển mà năm nay bố mẹ bận quá, phải tầm tháng 11 mới xong để đi nghỉ được.
    Cả nhà thấy đi Đà Nẵng hoặc Mũi Né, Phan Thiết hoặc Nha Trang thế nào? Có đi được không?
    Nothing is impossible

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi Đà Nẵng đi bạn. Mình thấy đà nẵng là một thành phố văn minh mà sạch đẹp.
    Hoặc có thể đi nha trang, biển đẹp mà ra vinpearl chơi thì quá tuyệt vời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 83 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ cũng vote cho đi ĐN vào mùa bão, gọi là mùa bão nhưng mưa nhỏ lắm, chỉ mưa tẹo là hết, biển vắng, đồ ăn ngon, ks lại sẵn phòng nữa chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 787 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Tớ can Đà Nẵng nhé. Mùa mưa bão khiếp lắm, năm ngoái tớ vào cuối t9 đầu t10 công tác mà hãi. Tầm t10-11 bạn nên đi mũi né, phú quốc, vũng tàu thôi. Đà nẵng phí công đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Tớ can Đà Nẵng nhé. Mùa mưa bão khiếp lắm, năm ngoái tớ vào cuối t9 đầu t10 công tác mà hãi. Tầm t10-11 bạn nên đi mũi né, phú quốc, vũng tàu thôi. Đà nẵng phí công đấy.
    Hic thế đi nha trang đà lạt có được không bạn? Tầm cuối tháng 11 ý

• 437 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Đánh dấu tham khảo...
    Đầu tháng 12 vợ chồng mình muốn KN 10 năm ngày cưới bằng 1 chuyến du lịch nhưng tầm đó con gái sắp phải thi học kỳ nên bọn mình tính đi vào cuối tháng 11.
    Nha Trang, Mũi Né, Đà lạt, Đà nẵng bọn mình đều đi nhiều lần rồi, đang nghiêng về Phú Quốc...

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4