• 6 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH2004 Xem bài viết
    Mình đi Tản Đà resort cách đây một tuần, ở nhà bungalow diện tích hơn 20m2 chút xíu mà em Cường quản lý ở đó gọi đt mấy lần đều khẳng định là phòng gần 40m2. Giá thuê cho một phòng là 1.550.000 đồng bao gồm VAT 5%. Nhưng nói công bằng nếu đã từng nghỉ ở resort trong miền Trung tới đây hoàn toàn thất vọng, thực chất chỉ nên gọi Tản Đà là khu nghỉ dưỡng thôi chứ chưa thể đạt đẳng cấp resort được.

Về facilities and room
    Thứ nhất, đường đi lối vào rất hoang sơ, cây cối không tỉa tót mà mọc tự nhiên, đường bám đầy rong rêu, nếu trời mưa đi không cẩn thận vồ ếch như chơi!
    Thứ hai, khu nghỉ Lạc Việt ven hồ cao cấp nhất nhìn bề ngoài khá hoang sơ, cỏ cây mọc um tùm ven lối đi hơi vướng víu, tạo cái view cho phòng không được sáng sủa và hơi ẩm ướt, đặc trung vùng đồng bằng Bắc Bộ
    Thứ Ba, phòng ở chật hẹp, khoảng 14m2, toilet tầm 7m2, có lẽ là từ khi xây đến giờ chưa bao giờ cọ sạch nên nhìn hơi sờ sợ nếu muốn nằm trong bồn tắm!
    Xà bong tắm bé xíu bằng hai ngón tay loại hương nhài như ở mấy nhà nghỉ rẻ tiền, dầu gội đầu là gói sunsilk bồ kết 500 đồng, và 1 cái bàn chải đánh răng du lịch.
    Không có bình đun nước trong phòng mà thay vào đó là phích nước nóng theo yêu cầu.
    Ti vi chỉ có kênh VTV1,2,3, hà nội và chấm hết

Còn về restaurant

Buffet sáng cực chán ngoài món bún bò nhưng bát bé tí tẹo và xin từ 2 bát trở lên có vẻ hơi ngài ngại.
    Đồ ăn cực đắt và nấu dở. Nhà mình gọi con gà (cả con 300K), để gọn trong cái đĩa vừa phải, ăn như gà Tam Hoàng.
    Cơm nấu khô cong, cả bữa cơm có con gà ăn chán chết, 2 chai bia Hà Nội, 1 đĩa bé xíu lợn mán và 1 đĩa khoai tây, 1 bát canh chua thịt nấu quá tệ hết tổng cộng 780K!!
    Thái độ phục vụ của các em ý thì cực tệ, mặt như chưa được ăn đã phải bắt làm
    Mình mượn con dao bổ hoa quả con bé mà các em ý nhất quyết rằng: Cả nhà hàng bọn em có một con dao, cho chị mượn thì lấy đâu mà dung?

Ưu điểm duy nhất là cái giường rộng 2,4m nằm thoải mái cả vợ chồng con cái, bạn lễ tân nhiệt tình niềm nở đưa vào tận phòng, that’s all

Còn bể tắm nóng thì chỗ tắm chật chội có mỗi 4 cái phòng bé xíu 2 người lớn đứng chạm mặt, nếu dông tý thì đánh nhau để có chỗ mà vào tắm, mà mình chứng kiến rồi!
    Khi bước vaà bể nước nóng mùi khử trùng xông lên nồng nặc, nước màu xanh lè không kém gì mấy bể mua vé có vài K ở HN.

Nói tóm lại mình thấy ở Tản Đà giá quá đắt và có lẽ nếu gọi là resort phải thêm là resort 1 sao thôi!

Nếu mẹ nào lên đó chơi thì tới nhà hàng Lá Cọ, ra cổng Tản Đà rẽ trái đi khoảng 1,5-2km là tới, rộng rãi phục vụ tốt, ăn ngon mà rất rẻ. Nhà mình ăn gà ta, cá song cuốn, măng, cơm, canh, bia, nước ngọt, khoai tây chiên 6 người mà hết tổng cộng có 520K, nếu so sánh thì rẻ khoảng gần 5 lần so với Tản Đà còn chất lượng thì chắc chắn gấp 10 lần!

Tuy nhiên có một điều an ủi là khi check out mình gặp một partner cũ vừa mới nhậm chức GM của Tản Đà, ông ấy nói sẽ cải thiện mọi thứ ở đây, đặc biệt là khâu nhà hàng, và nếu lần sau có tới gọi cho ông ấy để đc free, hihi, có thể chờ thêm tg nữa chắc Tản Đà sẽ khá hơn vì mình tin tưởng vào trình độ của ông ấy, đã từng quản lý ở Sofitel Plaza, Tây 100%!!
    mẹ nó nhận xét quá đúng, nhà tớ mới vừa đi về, thất vọng hoàn toàn và so sánh với các resort 5 sao ở nha trang thì thua xa, lại đắt hơn mà chất lượng không tương xứng với đồng tiền bỏ ra. Tớ chỉ thấy có mỗi bể bơi trong nhà là có giá trị, còn lại quá kém luôn từ phục vụ đến dịch vụ. Nhà tớ nghỉ trưa có 4 tiếng là bị chém 1,1 triệu, giá phòng thấp nhất đó, phòng cũng chật chội nữa. View thì chả có gì đáng chụp ảnh cả, kém xa nha trang hay đà nẵng nhiều, đúng là cái rẻsot này chỉ đáng 1 sao, hic...hic. Một đi không bao giờ trở lại, phí tiền quá

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ kính mến các ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm hay khi đi du lịch may quá trong tuyến đi du lịch của RuaBiMamy vừa rồi không vào khu nay nếu vào thì cũng mất thời gian thôi nhưng quả thật mấy khu du lịch dọc tuyến Hà Tây và Hoà Bình quả là thất vọng có điểm thì dẻ tiền - Suối Tiên nhưng dịch vụ thì chán có điểm thì đẹp nhưng kinh doanh cứng nhắc như V-Resort họ bắt vào cửa giá vé 149.000VND để chỉ tắm bể bơi và xông hơi và nghỉ nhà sàn còn vào đó để đặt ăn và thăm quan cung không được. Có nhà nào đã đến Tiên Lang Spa Resort chưa? Tôi đã đến đó phải thấy thật sự OK về dịch vụ tắm nước khoáng ở đó nóng lắm và có thể uống được ngay. Tắm xong tôi về phòng nghỉ ngủ như chưa bao giờ được ngủ (vì tôi bị bệnh mất ngủ thường trực). Vậy nói tóm lại để đi tắm táp giảm stress các mẹ có thể tới Tiên Lang Spa Resort để dung ở đó còn có nhà hang khu nghỉ giá cả cũng hợp lý và vệ sinh. Tất nhiên đi du lịch muốn vui thì phải có người thân bạn bè đi cùng nếu không thì hơi buồn đó.

• 2,125 Bài viết

• 14,824 Được cảm ơn

Em đang định đi Tản Đà vào đợt mùng 2-9 vậy mà vào đọc comment của các mẹ xong chán hẳn. Hic! :Sad:Vậy có mẹ nào biết chỗ nào gần HN mà cảnh đẹp để cả gia đình đi chơi đợt 2/9 này không ah?

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp

• 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piglet_Xinh Xem bài viết
    Em đang định đi Tản Đà vào đợt mùng 2-9 vậy mà vào đọc comment của các mẹ xong chán hẳn. Hic! :Sad:Vậy có mẹ nào biết chỗ nào gần HN mà cảnh đẹp để cả gia đình đi chơi đợt 2/9 này không ah?
    Gần HN thì mẹ nó có thể đi tham quan Đầm Long, Khoang Xanh, Ao Vua, hay Chùa Hương. Đi trong ngày thôi là hợp lý.
    "Dĩ bất biến ứng vạn biến"
    dulichno1@yahoo.com.vn
    http://vn.360plus.yahoo.com/dulichno1/
    :Smiling::Smiling::Smiling:

• 212 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RuaBiMamy Xem bài viết
    Các mẹ kính mến các ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm hay khi đi du lịch may quá trong tuyến đi du lịch của RuaBiMamy vừa rồi không vào khu nay nếu vào thì cũng mất thời gian thôi nhưng quả thật mấy khu du lịch dọc tuyến Hà Tây và Hoà Bình quả là thất vọng có điểm thì dẻ tiền - Suối Tiên nhưng dịch vụ thì chán có điểm thì đẹp nhưng kinh doanh cứng nhắc như V-Resort họ bắt vào cửa giá vé 149.000VND để chỉ tắm bể bơi và xông hơi và nghỉ nhà sàn còn vào đó để đặt ăn và thăm quan cung không được. Có nhà nào đã đến Tiên Lang Spa Resort chưa? Tôi đã đến đó phải thấy thật sự OK về dịch vụ tắm nước khoáng ở đó nóng lắm và có thể uống được ngay. Tắm xong tôi về phòng nghỉ ngủ như chưa bao giờ được ngủ (vì tôi bị bệnh mất ngủ thường trực). Vậy nói tóm lại để đi tắm táp giảm stress các mẹ có thể tới Tiên Lang Spa Resort để dung ở đó còn có nhà hang khu nghỉ giá cả cũng hợp lý và vệ sinh. Tất nhiên đi du lịch muốn vui thì phải có người thân bạn bè đi cùng nếu không thì hơi buồn đó.
    Tiên Lang Spa Resort ở đâu hả chị ? chị cho đc và giá phòng chị đã ở, kể chi tiết thêm đi chị.
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling:

• 422 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Bác DH2004 nói chính xác. Đến Tản Đà cảm thấy phí tiền và phí thời gian. Em từng ở khu nhà cổ và luôn cảm thấy ghê người khi sử dụng nhà tắm. Nói chung, em mới dại dột có 2 lần. Túm lại, em nghe lời bác từ các topic về dl khác, em chỉ đi nghỉ ở Đà Nẵng Hội An thôi ạ. Thế mới đáng tiền.

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtai Xem bài viết
    Em có thể giúp các bác đặt phòng tại Tản Đà với giá từ 550k nhé! 0979 822 330
    T7 tới ngày 5/9 bọn tớ định đi Tản Đà Resort, bạn có thể cho biết thông tin chi tiết về việc đặt phòng được không

• 220 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

link lỗi rồi mod ơi
    Ba yêu Bi vì Bi giống mẹ
    Mẹ yêu Bi vì Bi giống ba
    Cả nhà Bi cùng thương yêu nhau
    Xa là nhớ gần nhau là cười :Smiling:

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cty mình đã tổ chức cho đi từ năm 2007, ko bít bjo có thay đổi nhiều ko nữa
    vui chơi giải trí: đạp vịt, tennis, bể bơi trong nhà, xe đạp đôi, tăm bùn (trét bùn thì đúng hơn)
    phòng nghỉ: có nhà sàn, phòng nghỉ lạc việt (trong phòng có bể tắm nc khoáng - họ QC thía), phòng nghỉ theo từng hộ gđ (phú ông, thầy đồ...)
    Đồ ăn: chất lượng được
    túm lại là khu đó rộng rãi, không gian mở, thoải mái cho trẻ con chơi đùa.
    tại hồi đó đi cty chi trả nên mình cũng ko care vụ giá cả. nhưng uống cafe ở đó giá cũng tầm 20k/ly. họ cũng có văn phòng ở hà nội đó. bạn thử search xem
    www.tandasparesort.com.vn

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn