DU LỊCH & TRẢI NGHIỆM

Sunrise Resort ở Cát Bà- Hải Phòng, có mẹ nào biết không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, đã ai đi Sunrise resort ở Cát BÀ- Hải Phòng chưa? Có kinh nghiệm gì cho em biết với. Thấy giá báo thấp nhất cũng 70usd/phòng, chát quá, có mẹ nào book được ở đâu rẻ hơn không? Các mẹ Hải Phòng ơi, ra tay giúp mẹ Đốm với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đốm
    Các mẹ thông thái ơi, đã ai đi Sunrise resort ở Cát BÀ- Hải Phòng chưa? Có kinh nghiệm gì cho em biết với. Thấy giá báo thấp nhất cũng 70usd/phòng, chát quá, có mẹ nào book được ở đâu rẻ hơn không? Các mẹ Hải Phòng ơi, ra tay giúp mẹ Đốm với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Mình mới tới đó chơi chứ ko ở đó, khu ấy đẹp lắm, có cả bãi tắm riêng nữa. Hồi đó mình đi tình cờ mới biết, lần sau nếu có điều kiện sẽ vào đó ở nghỉ ngơi cho sướng, chẳng phải đi đâu cả. Giá phòng hình như có loại cho nhiều người ấy, đi đông cả gia đình thì chắc cũng ko đắt lắm đâu. Chỗ mình ở hồi đó (theo tour) thì cũng chỉ bình thường thôi, ko tốt lắm mà cũng chẳng nhớ tên nữa.
    • 112 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bọn mình có tổ chức hội thảo ở đấy. Thấy phòng ốc cũng ok lắm, đồ ăn thì tạm được, ko xuất sắc lắm, nếu ko thích có thể ra ngoài ăn cũng được mà. Bọn này cũng mới xây nên service ko được tốt lắm. Có bể tắm sauna ngoài trời nhưng hơi bé. Nói chung là xếp vào dạng resort bình thường nên 70 đô là giá hơi đắt.
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...thắp sáng một gia đình!
    • 1,812 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

30/4 vừa rồi nhà mình đi cát bà, có ra bãi cát cò 3 trước mặt khách sạn này tắm, khung cảnh thì đẹp trông sạch sẽ hơn mấy bãi kia, nhưng bãi tắm này tắm xong ngứa lắm. Mà nghỉ ở khách sạn này thì phải đi xe ôm vào trung tâm mới vui.
    • 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho thông tin. Nhà em tình hình này chắc phải chuyển hướng mất thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe
    30/4 vừa rồi nhà mình đi cát bà, có ra bãi cát cò 3 trước mặt khách sạn này tắm, khung cảnh thì đẹp trông sạch sẽ hơn mấy bãi kia, nhưng bãi tắm này tắm xong ngứa lắm. Mà nghỉ ở khách sạn này thì phải đi xe ôm vào trung tâm mới vui.
    • 245 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongcoicuame
    Bọn mình có tổ chức hội thảo ở đấy. Thấy phòng ốc cũng ok lắm, đồ ăn thì tạm được, ko xuất sắc lắm, nếu ko thích có thể ra ngoài ăn cũng được mà. Bọn này cũng mới xây nên service ko được tốt lắm. Có bể tắm sauna ngoài trời nhưng hơi bé. Nói chung là xếp vào dạng resort bình thường nên 70 đô là giá hơi đắt.
    Bác ơi cho em số ĐT liên lạc của bọn này với. GÁp gấp nhé.
    Giá phòng 70$ là thấp nhất thật hả bác???
    LienTK- HN
    • 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Số tel book phòng là 031- 887366. Mặc cả mãi cũng vẫn là 70 thôi. Nếu đặt 4 phòng thì được giá 65.

Trích dẫn Nguyên văn bởi lientk
    Bác ơi cho em số ĐT liên lạc của bọn này với. GÁp gấp nhé.
    Giá phòng 70$ là thấp nhất thật hả bác???
    • 116 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đốm
    Số tel book phòng là 031- 887366. Mặc cả mãi cũng vẫn là 70 thôi. Nếu đặt 4 phòng thì được giá 65.
    èo, giá đắt thế thì để tiền ăn hải sản bét nhè còn hơn. Thuê phòng của KS khoảng 3 sao là OK rồi, cần gì phải resort cho nó tốn kém. Nước mình đang bị lạm dụng cái gọi là resort đấy. Thức ra thì ở VN mình chỉ có vài cái là đạt tiêu chuẩn của resort thôi, còn lại thì chỉ là ăn theo. Cho nên vào đó nhiều khi chưa chắc đã thấy thoải mái đâu mà các loại dịch vụ của nó thì đắt lè và nhiều khi thì bực cả mình với cung cách phục vụ đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hải Trà Xem bài viết
    èo, giá đắt thế thì để tiền ăn hải sản bét nhè còn hơn. Thuê phòng của KS khoảng 3 sao là OK rồi, cần gì phải resort cho nó tốn kém. Nước mình đang bị lạm dụng cái gọi là resort đấy. Thức ra thì ở VN mình chỉ có vài cái là đạt tiêu chuẩn của resort thôi, còn lại thì chỉ là ăn theo. Cho nên vào đó nhiều khi chưa chắc đã thấy thoải mái đâu mà các loại dịch vụ của nó thì đắt lè và nhiều khi thì bực cả mình với cung cách phục vụ đấy.
    Cũng phải cẩn thận khi chọn k/s ở Cát Bà đấy. Dưới đây là 1 kinh nghiệm còn rất mới mà mình vừa rút ra về 1 k/s ở Cát Bà sau 1 chuyến đi nghỉ của cơ quan mình ở Cát Bà về. Đây là 1 chuyến đi gặp nhiều điều khó chịu nhất trong tất cả các chuyến đi du lịch của mình.
    Nơi mình ở là k/s Sun&Sea. Đây là k/s được công ty du lịch giới thiệu là k/s loại tốt của Cát Bà. K/s này có 2 loại phòng: loại thường có đủ tiện nghi nhưng rất chật, loại gọi là " VIP" thì rộng hơn và thêm cái bồn tắm có cái vòi nước chảy ri rỉ nên nếu muốn tắm bồn thì phải đợi cả tiếng đồng hồ thì nước mới đầy bồn. Điều hòa và nước nóng do k/s " control" nên bị ngắt thường xuyên. Vì thế nếu bạn muốn tắm vào giờ bất thường và ngủ trễ hơn bình thường thì sẽ không có điều hòa và nước nóng để dùng.
    Đặt phòng ở k/s này bạn phải ăn cơm tại nhà hàng của k/s mà bếp của k/s lại nấu ăn rất chán. Nếu bạn chọn giải pháp ăn ở nơi khác thì cũng có nghĩa là nhân viên của khách sạn sẽ có thái độ phục vụ rất bất lịch sự và coi thường bạn.
    Một điều nữa là bạn sẽ bị dọa là k/s sẽ k mở cửa cho bạn về nếu bạn đi chơi đêm về muộn ( sau 11 h đêm).
    Khách sạn này thích đón khách Tây nên họ không tạo điều kiện cho bạn ở lại thêm một chút chờ giờ ra tàu cao tốc sau khi đã check-out.
    Đây thực sự là 1 địa chỉ đen cho những ai muốn đi du lịch ở Cát Bà.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

He he, Nghỉ ở khách sạn 3 sao là được rồi, ra khách san prines ấy mình cũng ở đó nói chung là được thoải mái nhưng ăn sang thi chán lắm nên có thể chọn hình thức tự ăn, phòng sạch phục vụ cũng nhiệt tình đi cát bà có một chú ý là ăn đồ Hải sản đừng có mà lên thuyền bè gì mà ăn mình được nhà hàng tuyết béo cho lên quay một trận ở trên bờ thì nói rẻ đến lúc lên bè rồi thì thôi rồi nên cái bè tuyết béo này nên cạch ra nhé, chẳng lẽ lên đó rồi nhảy biển bơi vào bờ nên nó hét thế nào mà chẳng phải ăn cân đo thì điêu thôi rồi vừa ăn mà cục tức cứ to đùng đùng. vào bờ ăn uống vẫn rẻ hơn mặc cả nhà hàng nào ổn thì chén.
    • 798 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

ôi lâu lắm rồi em không được đi Cát Bà, các mẹ nói thèm quá, hồi ở nhà em năm nào cũng phải lượn ra đây, em thich bãi biển ở đó, sạch đẹp , Chả biết bao giờ mới lại có cơ hội đi nữa đây ! Buồn quá.
    • 102 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thế h đi ở ks hay resort nào okie vậy các mẹ ơi??ăn uống ở đâu ngon và giá cả ntn??các mẹ tư vấn dùm mình với
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu mẹ cháu đi ở Cát Ba thì có 2 resort tốt đó là Sunrise và Cat Ba Island. Nếu như có trẻ nhỏ thì nên ở Cát Ba Island vì nó rộng và nhiều phòng hơn.
    Còn nếu như muốn ở ngoài trung tâm thị trấn Cat Ba thì có KS Holiday View.:Smiling:
    YH: wip_mbs
    • 428 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhLinhhCun Xem bài viết
    Ở Cat bà Island resort đi bạn ạ
    Ở đó có khuân viên rộng thích lắm
    Em ơi có giá Cat Ba Island resort 9,10,11/7 hoặc 10,11,12/7 không cho chị nhé, 2 phòng thui
    • 4,134 Bài viết

• 10,512 Được cảm ơn

Cát Bà Island có một số ưu điểm sau:
    - View cực đẹp, đặc biệt là ngày nắng. Hướng chính của khu nhìn ra bãi Cát Cò 1, có hòn đảo trông giống như hai con cá voi châu đầu vào nhau.
    - Có hệ thống máng trượt nước và bể bơi khá thích
    - Nhân viên ngoan
    - Ăn uống chất lượng khá, giá cả ko quá đắt. Nếu ra ngoài, ăn rẻ hơn nhưng ko nhiều món chế biến bằng. Ăn sáng nhiều đồ. Góc cafe rất đẹp.
    - Có thể bơi buổi tối ở bế bơi nhỏ.
    - Có dịch vụ massage (không miễn phí), sauna (miễn phí)
    Nhược điểm:
    - Nhân viên chưa thật chuyên nghiệp
    - Nước hơi lợ (năm mình đi là 2007). Giờ ko biết thế nào.
    - Đồ trong phòng nói chung là tạm được.

Nói chung, mình thấy tổng thể thì mình khá hài lòng. Bạn nào bảo xa trung tâm thì mình thấy cũng chẳng xa lắm vì xuống khỏi dốc là đến Holidayview. Sáng hai vợ chồng thuê xe đạp đôi đạp vào chợ chơi, ra bến, lòng vòng rồi về cũng chỉ mất khoảng 45 phút kể cả thời gian chơi ở chợ. Giá hồi đó mình đặt là 55 usd phòng sup, nhưng do ra vào hôm bão nên được upgrade lên deluxe, may mắn sao bị mỗi một đêm bão, sáng mai trời nắng tưng bừng.
    Thằng cu nhà mình rất thích chỗ đó.
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các chị ơi, bên Island resort Cát Bà giá trong năm 2010 vẫn ở mức giá gần như chị Metincoi lấy được từ năm 2007 ạ
    Nếu chi phí cho chuyến đi thấp hơn chút thì chọn Holiday View cũng ok lắm các chị ạ
    • 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Giá cả năm nay thế nào hả các mẹ? Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình nhé, thanks
    • 535 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Có mẹ nào có giá tốt dịp 2/9 thì PM cho mình với nhé!
    • 459 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

nhà mình vừa đi Cát Bà về, ở Island resort Cát Bà, nói chung là tam duoc. ở đó khuôn viên rộng đẹp, có hai bể bơi, thằng cu nhà mình tận dụng bể bơi tối đa. chán mỗi cái là tivi vẫn cổ lỗ sĩ chưa có LCD, cái giường thì bé tẹo, nằm 3 người hơi chật, wifi hai vạch là tối đa.

Mà Cát Bà dịch vụ chém dã man, nhất là ăn trên bè nổi, đông đúc, chật chội, không ngon, bẩn thỉu, giá trên trời.
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ để ý cái Monkey Island Resort này nhé, mình thấy ở đây thích lắm. Tiện nghi thì chỉ 3 sao nhưng bù lại thiên nhiên và nhân viên phục vụ thì tuyệt vời 9 sao

n

n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2