Du Lịch Trong Nước

Kinh nghiệm đi Vresort-Kim Bôi

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 540 Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 679 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nhà nào đi V có em bé lưu ý là có khoảng 20km đường quanh co lắm, em bé nhà mình say cả chặng đi lẫn về dù chưa thế bao giờ.

• 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em vừa đi nghỉ tại V-resort T7 - CN vừa rồi. Em thấy nghỉ dưỡng tại đó cũng ổn vì cây cối nhiều, không khí thoáng mát, nhân viên phục vụ nhiệt tình không hề khó dễ để xin tiền tip. Ăn uống thì nói chung là đắt nhưng ăn được, có món thịt kho tộ rất ngon. Ăn với cơm rất dễ ăn mà thịt mềm trẻ con cũng ăn được. Cháo cho trẻ em có thể đặt nhưng không ngon cho lắm, không bằng cháo buffet buổi sáng. Đồ ăn sáng ngon, phong phú, hôm em ăn có phở bò, gà, miến, mỳ tôm, trứng ôpla khi mình yêu cầu, bánh mỳ, bơ (loại ngon nhé), giò chả, bánh cuốn, cafe, trà lipton, đường, sữa, nước táo hộp, nước mai hộp, nước khoáng, đá, chanh lát... Nói chung là đầy đủ và mình có thể ăn thoải mái. Em thấy có một số mẹ thì chê nhưng chắc tại nhà em dễ tính nên thấy thích, mọi người cứ đi thử xem có thích hay không nhé.
    Mỗi trái tim là một ngọn lửa ấm...

• 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Có thể cả mình và các con mình dễ tính nên mình thấy đi V cũng được. Không quá xa HN, có bể bơi nước nóng nên đi mùa nào cũng được. Nhiều cây cối không khí trong lành. Ăn uống hơi đắt một chút nhưng cũng OK. Buổi sáng ăn buffe thấy cũng được. Con mình thích đi lắn nên cả nhà đi mấy lần rồi.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• 761 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc-Dan-Linh Xem bài viết
    Em vừa đi nghỉ tại V-resort T7 - CN vừa rồi. Em thấy nghỉ dưỡng tại đó cũng ổn vì cây cối nhiều, không khí thoáng mát, nhân viên phục vụ nhiệt tình không hề khó dễ để xin tiền tip. Ăn uống thì nói chung là đắt nhưng ăn được, có món thịt kho tộ rất ngon. Ăn với cơm rất dễ ăn mà thịt mềm trẻ con cũng ăn được. Cháo cho trẻ em có thể đặt nhưng không ngon cho lắm, không bằng cháo buffet buổi sáng. Đồ ăn sáng ngon, phong phú, hôm em ăn có phở bò, gà, miến, mỳ tôm, trứng ôpla khi mình yêu cầu, bánh mỳ, bơ (loại ngon nhé), giò chả, bánh cuốn, cafe, trà lipton, đường, sữa, nước táo hộp, nước mai hộp, nước khoáng, đá, chanh lát... Nói chung là đầy đủ và mình có thể ăn thoải mái. Em thấy có một số mẹ thì chê nhưng chắc tại nhà em dễ tính nên thấy thích, mọi người cứ đi thử xem có thích hay không nhé.
    Mẹ nó ơi , cập nhật hộ tớ giá cả với, giá thuê phòng , giá ăn uống.....Vì phòng tớ cũng định tổ chức đi V tầm 2 ngày.

• 357 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin thông tin tiền phòng, các dịch vụ đi kèm của v-resort. Mình định đi vào thứ 7 và CN.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc-Dan-Linh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cho mình xin vài thông tin giá rổ thế nào với.
    Có số điện thoại không cho mình luôn với.
    Cảm ơn mẹ nó nhé.

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Lâu quá tớ không trở lại V, dạo này tình hình ở đó thế nào các mẹ ơi? Tớ định đến V vào dịp 2/9 này. Cho tớ xin ít kinh nghiệm nhé.Thanks nhìu ạ.

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng định đi mà ko biết nên đi hôm trước hôm sau về (qua đêm) hay chỉ sáng đi chiều về thôi. Ai có kinh nghiệm chia sẻ đi.

• 60 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipchip Xem bài viết
    Mẹ nó ơi , cập nhật hộ tớ giá cả với, giá thuê phòng , giá ăn uống.....Vì phòng tớ cũng định tổ chức đi V tầm 2 ngày.
    các mẹ đừng đi, e vừa đi V resort về ,e đi 2 ngày 1 đêm, lúc ra ngoài ăn tối , bị mất tiền, bị nhân viên lục đồ đạc , bị rút lõi tiền để trong vali
    E bị mất > 500k (1 tờ 500k , 1 tờ 20k)
    Lúc trước khi đi ra ngoài ăn tối ( 19h 30 - 22h 30, sau đó đi sang nhà bên cạnh đánh bài đến 2h sáng) em để tiền + điện thoại trong túi xách,để trong phòng, sáng ngủ dậy em ko tìm thấy điện thoại đâu cả, alo kiểm tra, thì tìm thấy điện thoại dưới đáy vali, để cùng với đồ lót + đồ bơi
    E đã trình báo lễ tân, nhưng thái độ cực kì kém, họ mắng mình , đã có xác nhận biên bản, chữ ký, đóng dấu của giám đốc V Resort
    1 ngày sau về Hà Nội , họ hẹn sẽ alo lại, mà k thấy gì
    V resort làm ăn chán lăm, gọi điện khiếu nại mà bị mắng xơi xơi
    Tẩy chay V Resort Kim Bôi Hòa bình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 0983085239; 05/09/2010 vào lúc 04:27 PM.

0m:3,3kg___1m:4,2kg
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• elc
    • 5 năm
    • 667 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Có công ty em vừa mới đi về đây. Công ty em thuê một nhà sàn 1.5T, có người quen nên được giảm 20% kể cả vé. Nói chung mọi thứ rất thích, trừ mỗi chuyện là giá đắt quá thôi, ăn uống đắt lắm, mà không cho mang đồ ở ngoài vào. CÓ món chân giò muối quay và cơm lam khá ngon, gà đồi... Bác sâu béo ơi, món chân giò muối này có ở HN đấy ạ. Bác vào Kinh bắc ở Hồ Xuân Hương mà ăn cho đỡ thèm nhé.

em doc cung thay khu nay hay hay, di tam thang 10 co duoc k chị nhi?
    Giá vé vào cửa là 89k chứ không phải là 50k đâu ạ, có bao gồm sauna.

Công ty em lúc đầu đặt ăn 80k/người vậy mà vẫn thấy thiếu đấy các mẹ ạ. Chứ 50k em nghĩ khó ăn lắm. Bọn em phải gọi thêm mấy món rau và gà nữa, cuối cùng lên đến gần 100k/người. Tốn ơi là tốn. (em quản chi mà)

V-Resort cũng thích hợp với gia đình đến nghỉ cuối tuần. Em không tham khảo phòng xem ntn nhưng khung cảnh rất thanh bình, rộng rãi, nhiều hoạt động bơi, nghỉ ngơi trong vườn quả (loại cây nào cũng đầy quả, nhưng người ta không cho hái), đi xe đạp đôi, câu cá, bóng bàn, đu nhún...

V-Resort đi nhóm bạn cũng vui, nghỉ ngơi trên nhà sàn, chơi các hoạt động nói trên, bù khú vui lắm. Công ty em tổ chức trò chơi trên nhà sàn, dưới bể bơi, vui ghê lắm, cười lăn ra.

Các chị thử hỏi Linh 9436877 xem có giảm được 20% như đoàn của em không nhé. Nếu em có thể giúp thì cứ PM cho em, rất vui được giúp các mẹ.
    chi oi, di tam thang 10 co duoc k em va 2 dua ban dang dinh di Mui ne vao day do c lai thay hay hay
    Giữ đuợc Anh xã có sở thích: kiếm tiền và yêu vợ.