Du Lịch Trong Nước

Khu sinh thái Đầm Long- Hà Tây, có bác nào đã đi

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 99.1K Lượt đọc
  • 466 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 195 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em nghe nói có khu du lịch sinh thái ở Hà Tây cách HN khoảng 20 km tên là Đầm Long, có khu vui chơi cho bé, khung cảnh thoải mải , đẹp. Có bác nào đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm.

• 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beech
    Em nghe nói có khu du lịch sinh thái ở Hà Tây cách HN khoảng 20 km tên là Đầm Long, có khu vui chơi cho bé, khung cảnh thoải mải , đẹp. Có bác nào đi rồi cho em xin tí kinh nghiệm.
    Bạn vào đây xem nhé.

http://www.damlong.net.tf

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Có nhà tớ đi rồi! Lúc nhà mình đi thì vẫn đang xây dựng hoàn thiện, bây giờ không biết đã xong hết chưa.

Ở đấy rất yên bình, có 1 khu "rừng" (phải cho ngoặc kép vì nó hơi nhỏ), họ thả tự do khỉ, hươu v..v chúng chạy loăng quăng - trông rất vui mắt, trẻ con thích mê. Nhìn ra xa là 1 đầm mênh mông nước - sen - cò trắng;
    Có xe đưa đi vòng quanh rừng; có xe đạp nước (như xe đạp hình con vịt ở Hồ Tây - Thủ Lệ); có bể bơi, ống trượt nước; Ngoài vườn có xích đu, có thể ngồi vắt vẻo câu cá

Có 2 nhà ăn, nấu ăn cũng tạm được, giá cả không đến nối "chém cổ"; phòng ngủ nghỉ sạch sẽ (khi nhà mình đi thì chỉ có duy nhất bọn mình ngủ lại qua đêm

Nhưng không phải cách HN 20km đâu, xa hơn thế nhiều chứ; đi qua cả suối Hai mà, có 1 đoạn đường rất xấu - bụi đất đỏ mù mịt - đi ô-tô thì OK, đi xe máy thì bẩn kinh khủng.

Nhìn chung là được; đi thay đổi không khí 1 tẹo; trẻ con nó cũng thích vì các con vật thả tự do; có thể cho khỉ / hươu ăn được; chụp ảnh với gà gô - ngỗng v,v; khi mình đi hoa sen, hoa súng nở đầy đầm (bây giờ chả biết đã nở chưa???). Dạo quanh rừng, về đi xe đạp nước, ăn thịt gà đồi, chiều ra tắm ở bể bơi, trượt nước... đi dạo lang thang qua rừng xem khỉ nhảy nhót.

Mua 1 cái vé vào cổng là bao trọn gói c. trình vui chơi bên trong rồi - không phải mua vé lẻ nữa. Nếu có trẻ con bé thì nên gọi điện trước book 1 cái phòng mà cho bọn nó nghỉ - ngủ trưa - có cho phép gọi đồ ăn mang lên phòng - ngồi điều hoà măm măm - không phải chen chúc ở nhà ăn đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,383 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

thế bạn có địa chỉ và số đt ko , cho mình với , minh cũng muốn cho bọn trẻ con đi chơi vào dịp nghỉ lễ sắp tới này.

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

hnm than men,
    MInh thay cho nay cung khoai nhi.Ma các mẹ cũng nhiều địa cỉ vui chơi nhỉ.Than phục các mẹ thật đấy.Mình từ ngày tham gia diễn đàn thấy thông minh ra nhiều biết thêm nhiều điều ghê.
    Mẹ nó đii về thấy ổn hả.Mình sẽ đi luôn vào tuần sau đấy không đợi đến 30.4 chắc đông lắm.

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Các bác đi chơi về rồi update lại tình hình xem bây giờ nó phát triển đến đâu rồi nhé, xem có còn hấp dẫn nữa không :4:
    Mẹ nó ơi, con Bông nhà tớ mới 2t thôi, cho đi theo có tiện không?

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    Mẹ nó ơi, con Bông nhà tớ mới 2t thôi, cho đi theo có tiện không?

Cậu ơi, cho đi vô tư, nó ngồi ô-tô suốt dọc đường vẫn sạch sẽ mà; đến nơi bọn bé bé đấy thích cho hươu với khỉ ăn lắm - chạy loăng quăng ở đường ven rừng. Huệ Anh nhà tớ đi năm ngoái cũng mới 3 tuổi mà.

• 4,896 Bài viết

• 1,036 Được cảm ơn

nghe thèm quá, có điều không biết có sợ dịch cúm gà không nhỉ (vì có nhiều thú vật mà)

• 267 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khu này có vẻ hợp với nhu cầu của nhà mình, tuy nhiên nó cách HN 75KM cơ. Vì nhà mình chưa có xe oto nên nếu đi thì riêng tiền xe chắc cũng hết 700-800 nghìn rồi. Mình vừa gọi cho VP đại diện nhưng họ chỉ nhận khách đi theo đoàn. Bây giờ có gia đình nào chung chí hướng cùng share tiền xe thì tốt nhỉ?
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­

• 4,896 Bài viết

• 1,036 Được cảm ơn

mình cũng muốn đi đây, chúng mình cùng rủ nhau chung tiền xe đi các mẹ, nhà mình có khả năng đi từ 6 - 10 người