• 9 Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 679 Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái thành thạo ơi, đi Tam Đảo thế nào vừa kinh tế, vừa không vất vả (nhà có con nhỏ)?
    Ví dụ lên TĐ ngày thường thì đi như thế nào, về như thế nào. Lên ở KS nào sạch sẽ, giá cả vừa phải (rẻ càng tốt :4: ).
    Ăn ở đâu , quán nào ngon
    Đi thì mua gì về
    vv và vv....
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phí của dịch vụ ngân hàng trực tuyến OCB online?

Mình thấy dịch vụ ngân hàng trực tuyến rất tiện lợi, nhanh chóng, thuận tiện. Mình có tham khảo...

• HÀ NỘI - Thủ đô mến yêu

HÀ NỘI - Thông tin cơ bản Lần đầu tham gia viết bài mong mọi người chăm chướt cho ạ. Nói về Hà...

• 5 địa điểm nổi tiếng của Sài Gòn sẽ chỉ còn trong ký ức

Chẳng bao lâu nữa, những địa điểm nổi tiếng này của Sài Gòn sẽ mãi biến mất, hoặc sẽ được di dời...

• hoi kinh nghiem di chua huong

cac me cho hoi k/n di Chua Huong (2-4 nguoi) trong 1 ngay tu sang den toi thi di kieu gi (di tu tuc: dat ve oto, tuyen duong; hay mua ve hang du lich cu the nao.........) la don gian nhat. (nha toi o gan pho Bach Mai)

• Hỏi kinh nghiệm đi Tam Đảo

Em dự định sẽ tổ chức sinh nhật cho con gái ở trên Tam Đảo:Rose: . Em thấy các chị có nói ở trên Tam Đảo có khu Belvedere Resort rất đẹp, em cũng đã vào trang web của khu resort đó rồi, nhưng em vẫn muốn hỏi thêm các chị về khu resort đó chi tiết hơn. Ví dụ như: phòng chơi cho trẻ em có rộng và...

• 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ cháu chuyên gia nghỉ tại Tam đảo đây. Nếu đi bạn nên đi ngày thường thì sẽ vắng và phòng rẻ hơn, còn ngày cuối tuần thì đông lắm, có khi không có phòng hoặc phải ở mấy nhà nghỉ nhỏ nhỏ, mà mấy nhà nghỉ này phòng bẩn lắm.
    Nếu muốn ở tốt một chút thì lên Hương Rừng, phòng sạch sẽ, hiện đại, giá cỡ 300.000 -450.000( ngày thường rẻ hơn, chỉ khoảng 200.000), không thì qua Hoà Bình. Phòng cũng sạch sẽ và giá hợp lý ( 200.00)
    ăn thì chỉ có một quán duy nhất ở đó là vừa phục vụ ăn và là nhà cung cấp thú rừng cho cả khu đấy. Mình quên mất tên quán, nhưng nó là cái nhà tròn nằm một mình ngay cạnh bể bơi ( hình như là Phương Thảo thì phải). Ăn ở đây đảm bảo rẻ nhất, đồ lại tươi, chế biến chuẩn, bà chủ quán thì cực nhiệt tình và tốt bụng. Mình đến hỏi có gì tươi không là bà nói ngay loại nào đang sống, hoặc mới làm hoặc ướp lạnh, không bịp khách bao giờ.
    Tam Đảo thì chỉ có đặc sản là ngọn và quả susu thôi. Lên đó bạn nhớ gọi hai món này ăn, vì ăn trên đó ngon hơn mang về ( vì hái ăn ngay).
    Còn thông thường mình toàn đi otô riêng nên không biết có laoij xe nào đưa dón lên đó không, nhưng có con nhỏ thì phải đi oto rồi, đi maat khoảng 1,5 h là đến nơi. Đi kể cả mùa này bạn nhớ mang theo áo dài tay hoặc khoác mỏng ( nhất là cho bé) vì tối ở đây khá lạnh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E nghiện Tam Đảo, năm nào cũng đi ít nhất là 1 lần.
    Hồi xưa sinh viên thì đi xe máy, bây h thì đi xe nhà.
    Có lần, hội bạn đông thì rủ nhau đi mua package của KS Cây Thông, tính ra giá cũng khá rẻ. vài trăm nghìn một người trọn gói, đi đông có xe đón tận nơi. Ở ks Cây Thông hồi xưa là đỉnh rồi, nhưng e đi cách đây 2 năm, phòng ốc cũ rồi nên cũng không thích lắm. Bây h thì e ko biết có còn package đó ko, chị Hiền gọi 1080 VĨnh phúc (0211-1080) hỏi KS Cây thông nhé.
    Cách đây vài tháng e đi Tam Đảo, thấy có nhiều khách sạn tư nhân mới lắm, nhà khá đẹp, e ở một khách sạn tư nhân 5 tầng, phòng khá được, 2 giường giá là 200K.
    E nghĩ nếu chị đi với e bé, thì nên thuê xe riêng cho chủ động, còn thuê khách sạn, nếu đi vào ngày thuơg thì chẳng fai book truóc đâu, chị lên đấy, đi 1 vòng, nghía thấy cái nào mới nhất, đẹp nhất thì xông vào xem, thoả thuận giá cả. Mắt thấy tận nơi thì tốt hơn. Còn nếu chị cần để mai e tìm lại số DT cái ks lần trước e ở rồi gủi cho chị.
    Ăn thì e chả biết ở đâu ngon, e toàn lượn lung tung, chỗ nào thấy đông đông thì vào. Ăn ở trên Tam Đảo thì đắt ghê.
    Đi về thường e mua ngọn và quả su su về để xào & luộc. Ngon tuyệt vời luôn.
    Tam Đảo chả có cái trò gì chơi, chỉ đi bơi, leo lên tháp truyền hình, hoặc đi vòng vòng, thế mà năm nào cũng phải đi một lần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mẹ Tấm tìm số ĐT cho chị nhé. Cảm ơn em
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hi hi cảm ơn mẹ Muỗm, gì chứ cái khỏan ăn cũng quan trọng lắm, lão nhà này chỉ thích ăn thôi, mà lại ko ăn cá nên phải tống lên rừng. :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

[QUOTE=Bong&Bambee]Hi hi cảm ơn mẹ Muỗm, gì chứ cái khỏan ăn cũng quan trọng lắm, lão nhà này chỉ thích ăn thôi, mà lại ko ăn cá nên phải tống lên rừng. :4:[/QUOThaorVu
    Vừa hỏi lại tên quán ăn , post lại cho bạn: Phương Thảo
    còn phòng nghỉ nếu muốn rẻ hơn thì qua Hoà Bình, phòng cũng sạch sẽ và giá hợp lý ( khoảng 200K)
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đi Tam đảo được cái nó cũng gần Hnội, chủ yếu lên đây để nghỉ ngơi thưởng thức thời tiết của Đà Lạt giống như Đà Lạt đúng không các bác nhỉ.
    Em cũng đi Tam đảo 2 lần rồi một lần là theo tour còn 1 lần là tự tổ chức.
    Theo em rút kinh nghiệm nếu có đkiện các bác thuê xe riêng đi và ít ngưòi thì lên đó mình xem ksạn phù hợp về giá cả và chất lượng thì mình thuê dê mặc cả. còn book phòng qua đthoại nhiều khi khó lắm tiền thật mà của không tốt.
    Còn ăn uống thì rất nhiều hàng ăn có thể ăn tại ksạn hoặc ra ngoài, đồ ăn cũng không đắt lắm đâu, nhưng nhớ hỏi giá trứoc khi gọi món( điểm dlịch nào cũng vậy- đỡ bị chặt chém).
    Hai vợ chồng em đang rủ mấy gđình người bạn đi Tam đảo đây không biết có dc không vì họ cũng có con nhỏ giống mình.
    P/S KSạn cây Thông mấy năm trứoc cũng dc nhưng giá khá có so với các ksạn khác trên đó, nhưng bây giờ có nhiều ksạn tư nhân mới xây đẹp và giá cả hợp lý lắm.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Đây nhà cháu cũng hay đi Tam Đảo đây. Bố cháu có nhà người quen trên đó nên hay ăn uống ở đó luôn. Quán chỉ bình dân thôi tên là Thanh Hải, gần khách sạn Anh Đào và Cây thông. Mỗi lần nhà cháu ở một ks khác nhau, thích nhất là ở Cây Thông vì view đẹp. Nếu có sương mù bay vào phòng nữa thì như trong mơ. Nhà cháu chưa ở trung tâm bao giờ, toàn ở ven ven gần chỗ ks Hoà Bình. (Từ ks Hoà Bình đi lên dốc khoảng 300m bên tay trái là ks Cây thông, giá cả tương đương.) Đi vòng qua đấy một đoạn là nhà khách tỉnh uỷ nằm gần thác bạc (trước toàn ông Duẩn, ông Đồng đến nghỉ) trông ngoài thì vừa xấu vừa bẩn nhưng bên trong thì cực sạch đẹp luôn lại có một khu vườn rộng bao quanh. Nhưng chỗ này nếu tuỳ hôm mới thuê được.
    Nếu thu xếp được thì nên đi ngày thường vừa rẻ vừa được phục vụ chu đáo. Thú rừng chỉ có dũi và sóc là đặc sản địa phương còn nhím,..... là các nơi khác mang tới. Lên đấy mình thấy có gà ta là ngon nhất. Không sợ cúm. Mà phải chính xác là gà nuôi trên đấy cơ, thịt rất ngọt. Mình còn nhờ làm sẵn mang về Hà nội măm.
    Trên đấy cũng chả có gì để tham quan đâu, chủ yếu là hưởng khí hậu trong lành mát mẻ thôi. AX cứ ước có điều kiện nghỉ cả tháng trên đấy.
    Không nên mang quần áo mát mẻ quá vì chẳng có cơ hội để mặc đâu.
    • 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    mẹ Tấm tìm số ĐT cho chị nhé. Cảm ơn em
    Chị ơi điện thoại đây ạ: Ngọc Sơn-Tel/Fax: 0211-824169
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tấm và các mẹ đã cho mình khá nhiều thông tin :1: . Mẹ cháu sẽ làm theo lời khuyên là lượn một vòng, chọn view và giá cả trong số các KS các mẹ đã cho biết.
    Không thấy có mẹ nào khuyên đi xe chuyến (chắc ko có nhỉ) nên sẽ thuê xe lên, còn về thì vì muốn là khi nào thích thì về nên định bám theo các xe chở khách lên nghỉ cuối tuần về HN, các mẹ thấy thế ổn không?
    Nhà hàng thì chọn được Phương Thảo, thông báo thấy ax rất hài lòng :4:
    Nghĩ đến được ăn thịt gà ta đã thèm rồi (ực).
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tấm và các mẹ đã cho mình khá nhiều thông tin :1: . Mẹ cháu sẽ làm theo lời khuyên là lượn một vòng, chọn view và giá cả trong số các KS các mẹ đã cho biết.
    Không thấy có mẹ nào khuyên đi xe chuyến (chắc ko có nhỉ) nên sẽ thuê xe lên, còn về thì vì muốn là khi nào thích thì về nên định bám theo các xe chở khách lên nghỉ cuối tuần về HN, các mẹ thấy thế ổn không?
    Chị ơi vc em và cháu đang rủ một số gđình bạn của OX đang lên kế hoạch đi nghỉ mát ở Tam đảo đấy, nếu chị đi về có thông tin gì thì chị cho cả lang biết với chị nhé.
    • 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chị ơi, xe chuyến hả chị?
    Gần nhà e có xe lên Tam Đảo đấy chị ạ, hình như của công ty xe bus Hà Nội. Bến xe ở đưòng Vương Thừa Vũ (cạnh kho gạo cũ). Hàng ngày đều có xe đi & về. Nếu chị cần thì chiều về qua đó e liếc xem có cái số đt ko nhé.
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tấm
    Chị ơi, xe chuyến hả chị?
    Gần nhà e có xe lên Tam Đảo đấy chị ạ, hình như của công ty xe bus Hà Nội. Bến xe ở đưòng Vương Thừa Vũ (cạnh kho gạo cũ). Hàng ngày đều có xe đi & về. Nếu chị cần thì chiều về qua đó e liếc xem có cái số đt ko nhé.
    Nếu có xe bus lên đó thì tiện quá ít người đỡ phải thuê xe mà mình chủ động đi về. Mẹ Tấm hỏi số đthoại giúp với.
    • 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Nếu có xe bus lên đó thì tiện quá ít người đỡ phải thuê xe mà mình chủ động đi về. Mẹ Tấm hỏi số đthoại giúp với.
    Số đt xe chuyến lên Tam Đảo, đây là một công ty con của công ty xe buýt Hà Nội. Tel: 565 4898
    Xe này chính là xe chuyến mọi người hay lên Bất Bạt đấy ạ, năm nào Thanh minh nhà mình cũng đi xe này, xe to, đi cũng dễ chịu. Thấy biển quảng cáo ở ngoài có đi Tam Đảo, chị Hiền và mẹ Tom điện thoại check lại xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tấm . Chị gọi điện hỏi nhưng họ chỉ có chuyến lên TĐ vào thứ bẩy về chủ nhật nên chắc sẽ phải thuê xe. Giá vé là 80K/ghế, nếu đi lẻ thì OK, còn đông thì thuê xe cũng được.
    Đang rình xem hôm nào Hà Nội nóng gay gắt là lên đường :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Kính thưa các mẹ thông thái.
    Các mẹ đã đi Tam Đảo giúp em thông tin với. Đi từ HN thì đi oto từ bến xe nào, có thuận tiện không? Nhà nghỉ trên đó có cần book trước không ạ? EM định đi hai ngày cuối tuần cho thay đổi không khí tí thôi ạ, có gì cần lưu ý mong các mẹ chỉ giáo.
    Em xin cảm ơn các mẹ nhìu:Kiss:
    • NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thulam Xem bài viết
    Kính thưa các mẹ thông thái.
    Các mẹ đã đi Tam Đảo giúp em thông tin với. Đi từ HN thì đi oto từ bến xe nào, có thuận tiện không? Nhà nghỉ trên đó có cần book trước không ạ? EM định đi hai ngày cuối tuần cho thay đổi không khí tí thôi ạ, có gì cần lưu ý mong các mẹ chỉ giáo.
    Em xin cảm ơn các mẹ nhìu:Kiss:
    Ra số 1 Vương Thừa Vũ ở đó bán vé lẻ cho khách đi Tam Đảo đó.Không nhất thiết phải book phòng trc vì ở đây có khá nhiều khách sạn,nhà nghỉ mà khách thì ko quá đông.
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NAD Xem bài viết
    Ra số 1 Vương Thừa Vũ ở đó bán vé lẻ cho khách đi Tam Đảo đó.Không nhất thiết phải book phòng trc vì ở đây có khá nhiều khách sạn,nhà nghỉ mà khách thì ko quá đông.
    Xin cảm ơn mẹ NAD nhé. Chờ mãi mới có mẹ lên tiếng, hic.
    Nhưng em thấy bảo là nếu đi oto ngoài thì đến nơi cũng phải đi xe ôm lên? Còn từ đó về HN có thuận tiện k ạ?
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi nghỉ cuối tuần ở Belvedere Resort Tam Đảo. Cảnh quan rất đẹp, có bể bơi. Bạn có thể vào trang www.belvedereresort.com.vn để tham khảo.
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexuan Xem bài viết
    Mình mới đi nghỉ cuối tuần ở Belvedere Resort Tam Đảo. Cảnh quan rất đẹp, có bể bơi. Bạn có thể vào trang www.belvedereresort.com.vn để tham khảo.
    Cảm ơn chị nhiều. Giá phòng và ăn uống thế nào hả chị? Đi theo tour hay là tự đi ạ?