Du Lịch Trong Nước

Hỏi kinh nghiệm đi du lịch Quảng Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và chồng định đi Quảng Bình chơi mấy ngày nhưng chưa biết chỗ nào ngủ, nghỉ, chơi bời vui vẻ cả (vợ chồng em ham vui lắm và chưa vào Quảng Bình bao giờ). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em sợ cái cảnh suốt ngày chơi trong resort lắm.:Sick:

Tks các mẹ trước nhé!

• 415 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChiVuong Xem bài viết
    Em và chồng định đi Quảng Bình chơi mấy ngày nhưng chưa biết chỗ nào ngủ, nghỉ, chơi bời vui vẻ cả (vợ chồng em ham vui lắm và chưa vào Quảng Bình bao giờ). Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em sợ cái cảnh suốt ngày chơi trong resort lắm.:Sick:

Tks các mẹ trước nhé!
    Ngủ ở resort gần bờ biển là đẹp nhất ở đó rồi, còn rẻ và nhiều quán ăn, đồng thời cũng ngắm ra biển thì ngủ ở khu khách sạn Công Đoàn QUảng Bình nhé bác... Từ đây đi người lại ra HN là một đồi cát bao la tất nhiên không đẹp như Mũi Né

Chỗ đường này nhìn ra sau mấy còn thuyền trên chính là resort Quảng Bình
    TRong thị xã ghé qua nhà thờ Tam tòa, thành ngày xưa cho biết dấu tích lịch sử

Bình mình biển quảng bình
    Đi ngược về Hà nội khoảng 37km (qua đèo Lý Hòa) là một bãi biển đẹp gọi là bãi đá nhảy thì phải, cuối bãi tắm là cái cột đá ảnh ở phía dưới

Tất nhiên nên ghé qua Phong Nha kẻ bàng cho biết, tượng đài Mẹ Suốt cùng ngay trong trung tâm ĐỒng Hới gần chợ

Xin gửi thêm mấy tấm ảnh tôi chụp ở Quảng Bình

Nhà thờ Tam toà những gì còn lại sau chiến tranh

Và khi nói đến cát, không ai là không nhớ đến "chang chang cát trắng Quảng Bình", hình ảnh đã găm sâu vào tiềm thức như một thành ngữ. Đó là dải đất của những trảng cát nhấp nhô như những dãy đồi tít tắp, nối nhau chạy song song ven quốc lộ 1A trải dài từ bắc đến nam của tỉnh có chiều ngang hẹp nhất đất nước.

resort

Quảng bình quê ta ơi

Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 25/03/2009 vào lúc 09:03 AM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn

• 3,384 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Nhà ChiVương đi QB vào dịp nào đấy, nhà mình 30/4 này cũng đi QB chơi đấy nhưng mình không book được phòng ở Sun Spa, mà ks Công đòan cũng báo hết phòng rồi mình book mãi mới được phòng ở Nhật Lệ Cosevco ko biết ở chỗ này đi lại có thuận tiện không. Mẹ nào ở ks này rồi cho mình kinh nghiệm với nhé.

• 415 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Nhà ChiVương đi QB vào dịp nào đấy, nhà mình 30/4 này cũng đi QB chơi đấy nhưng mình không book được phòng ở Sun Spa, mà ks Công đòan cũng báo hết phòng rồi mình book mãi mới được phòng ở Nhật Lệ Cosevco ko biết ở chỗ này đi lại có thuận tiện không. Mẹ nào ở ks này rồi cho mình kinh nghiệm với nhé.
    Chú khách sạn này tôi không thích lắm, gần ngay nó Khách sạn Sài Gòn Quảng Bình Địa chỉ: 20 Qúach Xuân Kỳ - TP : Đồng Hới hay hơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 25/03/2009 vào lúc 06:08 PM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn

• 3,384 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Mình cũng đã book Sài Gòn QB rùi, nhưng nó cũng hết fòng vào dịp đó. Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình những điều không thích lắm của ks này được không. Từ NL Cosevco đi tắm biển có xa ko bạn nhỉ. Giúp mình nhé.
    Cảm ơn các bạn thật nhiều!

• 415 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Mình cũng đã book Sài Gòn QB rùi, nhưng nó cũng hết fòng vào dịp đó. Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình những điều không thích lắm của ks này được không. Từ NL Cosevco đi tắm biển có xa ko bạn nhỉ. Giúp mình nhé.
    Cảm ơn các bạn thật nhiều!
    Vì nó là khách sạn xin đầu tiên (được phogn 3 sao gì đó) so với bây giờ không thể so với những thằng mới được, và phục vụ minh cũng không thích cảm giác cứ như nhà nước ngày xưa...

Nó cũng gần cái cầu để đi bộ sang bãi tắm bên Resort Quảng Bình, tất nhiên nếu ở bên thị xã phía bên kia cầu thì như thế là gần rồi. Đấy là so với tầm các khách sạn 3 sao đổ lên thôi, chứ so với các khách sạn khác tôi có ở thì cũng ngon rồi
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn

• 184 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đau khổ, mình cũng đăng ký ở NL vào ngày 01,2 bởi không book được Sun

• 3,384 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lekimaphoto Xem bài viết
    Vì nó là khách sạn xin đầu tiên (được phogn 3 sao gì đó) so với bây giờ không thể so với những thằng mới được, và phục vụ minh cũng không thích cảm giác cứ như nhà nước ngày xưa...

Nó cũng gần cái cầu để đi bộ sang bãi tắm bên Resort Quảng Bình, tất nhiên nếu ở bên thị xã phía bên kia cầu thì như thế là gần rồi. Đấy là so với tầm các khách sạn 3 sao đổ lên thôi, chứ so với các khách sạn khác tôi có ở thì cũng ngon rồi
    Cảm ơn bác rất nhiều vì những chia sẻ.

• 415 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Theo tôi nếu có điều kiện nên đi qua Địa Đạo Vịnh Mốc. Từ quảng Bình đi vào Quảng Trị. Đến Hồ Xá rẽ trái vào Vịnh Mốc đi tiếp 5km nữa là tới bãi tắm yên tĩnh là Cửa Tùng, ở đây cũng có nhiều khách sạn (Khách sạn trug tâm là Ngân hà II ) tổng cộng khoàng hơn 70km.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lekimaphoto; 29/03/2009 vào lúc 10:27 PM.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn

• 415 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thêm một số hình ảnh minh họa

Địa đạo Vịnh Mốc nơi đã chào đời 17 đứa trẻ

Bãi biển Cửa Tùng một ngày âm u

Cồn cát QUảng Bình
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    www.lekima.vn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang