Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Du Lịch Trong Nước

Giúp em với : đi Cù Lao Chàm ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ nhật này mình định đi Cù Lao Chàm 2 ngày, nhờ mọi người tư vấn với. Đi 2 người không đi theo tour, ko muốn đi tàu chợ, có cách nào không ? Nhờ tư vấn ăn, ở ngoài đó luôn nhé. Ah ! Mình chạy xe máy từ Đà Nẵng vô Hội An gởi ở đâu để đi. Cảm ơn mọi người trước !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ongkedem; 12/05/2009 vào lúc 08:17 PM.

• 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ra Cảng Cửa Hội (từ Cửa Đại đi thẳng là tới), sau đó thuê cano chạy ra đảo khoảng 25 phút. Lên đảo bạn có thể thuê nhà dân ở chứ ngoài đó chẳng có dịch vụ gì đâu. Theo mình chỉ nên đi 1 ngày cho biết thôi chứ 2 ngày thì chán lắm. Nếu 2 ngày thì bạn nên mua tour đi thì có nhiều cái hay hơn. Họ tổ chức cho mình 1 số chương trình cũng được. Ngủ lều tại Hòn Chồng, ăn tối và party trên bờ biển. đi thăm 1 số nơi.....

• 1,022 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bạn ơi,

Nếu chỉ có 2 người mà bạn kg muốn đi tour, kg đi tàu chợ thì phải thuê hẳn 1 cái cano à? như thế thì đắt lắm. Mình nghĩ bạn đi tour lợi hơn, họ ghép mình vào nhóm nào đó cho đủ người. Mình thích đi CLC lắm, mình đi sáng đi chiều về thôi, tắm biển sạch, ăn trưa thì tràn trề luôn, đi cano cảm giác mạnh lắm, hi hi.. à, bạn nhớ mua Bào ngư sống ăn nha, khoảng 150k/kg thôi mà ăn ngon lắm. Chúc bạn đi chơi vui vẻ.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ rùa con ơi, 19 này mình cũng đi Cù Lao Chàm. Định cho 1 nhóc con 4 tuối đi cùng, liệu có ổn không mẹ nó? Đi tàu mất bao lâu? Ra đó có chỗ cho trẻ con nghỉ không? Thằng bé nhà mình ăn, ngủ khó, không biết có nên cho nó đi không? Mẹ nó chỉ dẫn với nhé.

• 657 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongkedem Xem bài viết
    Chủ nhật này mình định đi Cù Lao Chàm 2 ngày, nhờ mọi người tư vấn với. Đi 2 người không đi theo tour, ko muốn đi tàu chợ, có cách nào không ? Nhờ tư vấn ăn, ở ngoài đó luôn nhé. Ah ! Mình chạy xe máy từ Đà Nẵng vô Hội An gởi ở đâu để đi. Cảm ơn mọi người trước !
    Cù lao chàm mua tour cuả Hoian Beach Resort, bạn gửi xe luôn ở đó cũng được, 24.00/pã bao gồm đi tâù cao tốc (canô), thăm làng chaì, lặn biển xem san hô, ăn trưa, tắm biển, tôí về, giá 2 ngaỳ thì mình không biết vì lần trước đi 1 ngaỳ. Mình thâý tôí thì ngủ lêù kiêủ cắm traị ý vì thâý có mhiêù lêù ở đó chủ yêú mâý anh chị Tây ở.

• 337 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhóc còi Xem bài viết
    Mẹ rùa con ơi, 19 này mình cũng đi Cù Lao Chàm. Định cho 1 nhóc con 4 tuối đi cùng, liệu có ổn không mẹ nó? Đi tàu mất bao lâu? Ra đó có chỗ cho trẻ con nghỉ không? Thằng bé nhà mình ăn, ngủ khó, không biết có nên cho nó đi không? Mẹ nó chỉ dẫn với nhé.
    Mẹ nó mà muốn cho con đi thì đi tàu, đừng đi cano nhé, năm ngoái mình cho nhóc đi cano, cảm giác mạnh lắm, may mà ko sao..
    Ra đấy gió mát hiu hiu, cu nhà mình thuộc dạng khó ngủ thế mà ngủ ngay ở bãi cát đấy..đồ ăn thì tốt nhất là mua cháo ABC mang ra, chứ đồ ngoài đó mấy cu cậu luời ăn chắc ko ăn đc

• 1,022 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhóc còi Xem bài viết
    Lúc mình đi hồi tháng 3 vừa rồi thì có 2 nhóc con nữa: 1 đứa hơn 2t và 1 gần 3 tuổi, đúng là đi cano thì cảm giác mạnh thật, cứ như bay trên sóng ấy, nhưng nó đi nhanh, khoảng 25-30' thôi, bạn mà đi tàu thì lâu lắm, nghe nói khoảng 2h lận. Con mình thì nó không khóc nhưng ôm chặt lấy mình, thằng bé kia thì sợ nước nên lúc xuống tàu có khóc 1 chút, mình nghĩ con bạn 4t chắc đc mà, đi cho nó nhanh. Mình đi sáng đi chiều về, lúc buổi trưa đúng là kg có đồ an phù hợp vói trẻ con nên mình kêu họ nấu cháo an liền rồi mình cho cá vào, bào ngư vào cho con ăn cũng đc. Ngoài đó họ có giăng mấy cái võng, mình tắm biển xong, ôm con cho con ngủ trên ng mình luôn, nó chơi mệt nên dễ ngủ lắm. Àh , bạn nhớ mang cây dù theo nha, lúc đi thăm lòng vòng trên đảo thì nắng lắm nên có dù sẽ đỡ hơn.
    Vậy nhe, bạn thắc mắc gì nếu mình biết sẽ trả lời, đi chơi vui nha, nhớ đi CLC vì mình thấy nó đáng để đi, hi hi..

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần nào đi Hội An em cũng chưa đi CLC được vì biển động, thời tiết xấu. Em không biết các chị đặt tour qua KS thì giá có tốt không chứ hôm đầu tháng 4 em đi HA thì tối đi bộ dạo phố đêm đến đường Hoàng Văn Thụ, gần khu ăn uống chợ đêm có văn phòng công ty du lịch sông Hoài chuyên tour Cù Lao Chàm, đăng ký đi ngay sáng hôm sau cũng được luôn. Giá vé trọn gói cho khách lẻ ghép đoàn đi về trong ngày gồm tàu or canô ra đảo, ăn trưa, lặn ngắm san hô, tắm biển...là 340k/người nếu đi bằng ca nô, 330k/người nếu đi bằng thuyền gỗ. Mình thông báo KS nơi mình ở là 7h sáng hôm sau có xe của công ty đến tận KS đón luôn. Sau em nghe nói, các KS ở HA đều đặt tour CLC giùm cho khách qua công ty này. Hôm em đăng ký đi hết rồi mà hôm sau biển động, họ phải hủy tour và gọi điện thoại, trả lại tiền cho khách rất vui vẻ. Em thấy đi tour kiểu này khỏe cho mình hơn là tự đi nhiều.
    Thân

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

• 71 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cac bac oi, các bác cho xin cái số ĐT của CTY này nhé