Du Lịch Trong Nước

Du lịch Quảng Trị- Biển Cửa Tùng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.55K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ trên dđ có mẹ nào đã đi biển Cửa Tùng thì chia sẻ kinh nghiệm giúp e nhé, điều kiện ăn ở, dịch vụ, các điểm tham quan lân cận. E nghe nói chợ Đông Hà rất to và nhiều hàng Thái, đi cửa khẩu Lao Bảo shopping tuyệt vời phải ko ạ.Thanks các mẹ !

• 2,551 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

mẹ già lại ham đi nữa à, em đi cửa tung rồi nè, lao bảo cũng đi luôn nhưng em đi bằng otto, chợ đông hà to bình thường, đồ lào và thái là nhiều (lào nhìu hơn thái).
    Áo cá sấu của thái 600k =1/3 áo mua tại vincom, giống hệt nhau nhé, nhưng phải biết trả giá cơ

• 2,551 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Pantene thái rẻ bèo chị a (nhưng dùng ko tốt bằng mua trực tiếp ở thái), cai snayf thì em ko hỉu tại sao đâu nhárooling:

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thanks e nhé, ko ngờ là e đã đến nơi này rồi à? Chị cũng đang thích được đến nghĩa trang Trường Sơn dịp Đại lễ cầu siêu ngày 12 sắp tới đây mà ko biết có đi được ko vì sợ ko ai trông lũ nhóc cho:Laughing:

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Công nhận chợ Đông Hà nhiều đồ rẻ thật nhưng các mẹ lưu ý xem kỹ date sử dụng nhé (đặc biệt là đồ dầu gội đầu, sữa tắm....) Nghe nói họ có công nghệ sửa date siêu lắm đấy. Theo ý kiến của em thì là 50/50, có thể mua đúng hàng xịn hoặc hàng made in china hoặc đã qua công nghệ trên tại chợ này. Đúng là không biết trước được cái gì.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,551 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huecapetown Xem bài viết
    Thanks e nhé, ko ngờ là e đã đến nơi này rồi à? Chị cũng đang thích được đến nghĩa trang Trường Sơn dịp Đại lễ cầu siêu ngày 12 sắp tới đây mà ko biết có đi được ko vì sợ ko ai trông lũ nhóc cho:Laughing:
    nếu chị đi thì đi như thế này là tiện nhất nè, em tự đi nhé, ko đi xe public, chị đi từ Hn vào đến Vinh, nghỉ Vinh 1 đêm,ăn uống nghỉ ngơi. Hôm sau đi vào Hà Tĩnh thăm nghiax trang 10 cô gái đồng lộc rồi chạy theo đường quốc lộ vào quảng binhf, từ quảng bình chạy theo đường HCM (đẹp cực dù hơi heo hut, its nguoi), rừng hùng vĩ lắm lắm.. Từ quảng bình chạy thửng đó là vào tới nghĩa trang trườngn sơn. Chị nên đi chị ạ, thiêng liêng lắm:Crying:

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chị thì chưa được biết chợ Đông Hà, nhưng xã chị đi Survey cho bọn Vietnamobile đi qua đó về mua cho chị toàn là sữa tắm, dầu gội, sữa rửa mặt của đủ brand Lux, Olay, Patene :Laughing:lần đầu xã mua còn đắt hơn mua ở HN, lần sau biết mặc cả và vợ tư vấn cho nên mua thấp hơn HN tý ty, thôi thì của một đồng công một nén mà e. Dưng mà xã chị đi ô tô chạy từ HP ra QN theo đường 10 ra QL 1- đường HCM rồi vào SG , có lái xe nhưng mà nhiều lúc phải chạy đỡ lái xe, mấy lần rủ chị đi, chị chịu chết, lên xe đi một đoạn đã muốn beauti phun:Sick: rồi.
    Bên chị đi là bay vào Huế rồi đi xe ra QT, muốn đi lắm dưng mà nghỉ hè lại còn phải lo đưa con đi học luyện chữ, vẽ , bơi biết nhờ ai mà đi bây giờ

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đi biển Cửa Tùng bạn có thể nghỉ tại khách sạn Công Đoàn Cửa Tùng, ăn bạn có thể đặt ăn ngay tại khách sạn, vì bãi biển này mới nên dịch vụ còn rất hoang sơ. Tới đây bạn có thể đi tham quan ĐỊa Đạo Vĩnh Mốc, xa hơn bạn có thể đi tham quan Nghĩa Trang Trường Sơn, Thành cổ Quang Trị. Nếu thích mua sắm bạn có thể đi chợ Đông Hà ( chủ yếu Quần áo) Nếu thích mua sắm đồ của Thái có thể đi Cửa Khẩu Lao Bảo ( chuyên đồ điện tử và các loại hoá mỹ phẩm của Thái)
    Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cuối tháng em định đi Quảng Trị chơi, em chỉ nghe mỗi Lao Bảo và nghĩa trang Trường Sơn. Các mẹ có kinh nghiệm đi chơi nơi này rồi, tư vấn cho em lịch trình với. Em đi 3 ngày, từ tối thứ 5 và chiều chủ nhật về.

Không biết chi phí thề nào các mẹ nhỉ

Giúp em nhé

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Có một nơi nữa ko thể bỏ qua là thành cổ Quảng Trị và địa đạo Vĩnh Mốc nữa e ơi, ko biết e đi bằng phương tiện gì, MB thì bay vào Huế rồi ra QT hay là bay vào Đồng Hới rồi vào QT hay e đi tàu hay openbus, loại hình cuối thì tiết kiệm được xèng nhiều nhất, chị nghĩ nếu đi kiểu discovery hay phượt thì 1 mình e chỉ cần đôi ba triệu thôi :Laughing:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3