Du Lịch Trong Nước

Du lịch Đồng Hới - Quảng Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn tưởng thức ẩm thực đặc sản quảng bình:
    Bánh lọc Mệ Xuân chổ Ngả tư Hải quan.
    Bún mắm nêm, bún thịt nướng đường Hai Bà Trưng.
    Cháo canh, cháo lươn đồng đường Phan Bội Châu.
    Hải sản tươi sống có các nhà hàng nổi, nhà hàng hải yến, (hơi đắt)
    Mua hải sản khô, khoai gieo chợ Đồng Hới.
    Gà đồi 140 Lý Thường Kiệt.
    Các món dê ngay bên bánh lọc Mẹ Xuân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimsamac Xem bài viết
    dịp 30-4 này, nhà em dự định đi Quảng Bình, ks thì em đặt muộn nên chỉ đặt được ks Ban Mai thôi, các anh các chị đi rồi cho em vài địa chỉ quán ăn ngon bổ rẻ với. tiêu chí của gia đình em khi đi du lịch là khám phá hết văn hóa ẩm thực của nơi mình thăm quan...

• 105 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi netin Xem bài viết
    Mình không ăn được món khoai gieo bạn ah, dai lắm

• 105 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

[QUOTE=meNghevaZin;29011157]Nhà mình 2 NL 2 TE dự định đi Đồng Hới từ 19-25/6 này. Mng thiết kế hộ mình hành trình và nơi ăn chỗ ở với. Cụ thể là nên ở KS nào (giá cả, cơ sở vật chất, phục vụ,..), một số địa điểm nên đi (nhà mình ưu tiên tắm biển), các quán ăn ngon ,.... Cả
    Chào ban!
    Mình tư vấn cho bạn một số thông tin sau:
    Ks: Tầm 600k/đêm gần bãi biển: Đường Sắt, Phú Quý, Ban Mai....đấy là những khách sạn 2** đạt tiêu chuẩn
    Ăn uôn nên ăn ở nững quán ven đường và bãi biển, vừa ngon, bổ rẻ,
    Mình xây dựng chương trình chi tiết bạn tham khảo:\
    Ngày 19: Tắm Biển
    Ngày 20: Thăm quan 2 động
    Ngày 21: Tắm biển
    Ngày 22: Thăm quan thành cổ QT và Nghĩa Trang TRường Sơn
    Ngày 23,24: Tăm biển
    Ngày 25: Mua quả và về
    Vì nhà bạn có con nhỏ nên thwo mình đi chương trình nhẹ nhàng thôi, chủ yếu vẫn tắm biển

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichdulichvietnam Xem bài viết
    Mình không ăn được món khoai gieo bạn ah, dai lắm
    Khoai gieo dẻo mềm cũng có mà bạn.

• 52 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình mới đi QB về, đây là lần thứ 2 mình du lịch QB. Có một số điểm nhấn là đến QB bạn phải đi Động Thiên Đường và Động Phong Nha vì nó rất là đẹp với lại nhân viên phục vụ và HDV họ làm việc bài bản và nhiệt tình lắm. Năm nay mình thử sức với tour Khám Phá đi sâu 1500m vào Động Phong Nha để xem có gì khác so với tour 600m. Mình và 1 thằng bạn đi trên 1 thuyền riêng, có HDV riêng thì giá hơn 1,2tr, và đi hết 1500m thì phải leo bộ trên các mỏm đá khá trơn và phải nói leo rất mệt với lại thì cấu trúc nó cũng gần giống với 600m đầu. Bởi vậy những ai có sức khỏe không tốt với kinh phí ko dồi dào thì ko nên đi vì nó đắt gấp 3 lần đi 600m đầu.
    Khuyến cáo là không nên ăn các hàng quán đối diện chỗ bán vé đi động Phong Nha, chặt chém kinh lắm. Mình vào gọi 2 dĩa cơm, chỉ có vài cọng rau, vài con tôm loại anh của con tép, 1 xíu măng và 2 miếng thịt nó chém 50k/1dĩa, chất lượng thua dĩa cơm SV 20k nữa. Còn nếu bạn nào ăn nhậu ở đây thì có thể còn bị chém đẹp hơn.
    Với QB về đêm chán lắm, TP đi ngủ rất sớm nên cũng chẳng có gì chơi. Tìm hàng ăn uống khó hơn ở ĐN với Huế nhiều, với cũng không ngon bằng. Bởi vậy xác định đến QB du lịch thì chỉ có biển, và hang động là tuyệt vời thôi.

• 1,060 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Nhà mình định đi QB dịp 30/4 này, căn bản giờ mới quyết vì đặc thù cv của xã mình, không định sớm được nhưng tiếc là vé tàu từ HN vào giờ đã cháy vé rồi. Chán ghê!

• 52 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà mình cũng gần đến ngày mới đi công tác về nên không còn vé tàu nữa, đành mua vé open bus giường nằm với giá gần gấp đôi ngày thường. 7h tối ngày 27 đi, 6h sáng hôm sau tới thành phố Đồng Hới.
    Còn sớm nên cả nhà bon chen ra biển trước rồi mới tính chuyện bắt taxi đi thuê phòng. Khách sạn ở Đồng Hới siêu đắt, toàn đòi 800k/phòng bé tí, = Sea view của resort trong Mũi Né mình thuê năm ngoái.
    Theo hướng dẫn của các bố mẹ trong topic, nhà mình đã đi được một số hàng ăn ngon bổ rẻ: lẩu mắm đầu bên kia của cầu Dài, hải sản các nhà hàng ven biển (350k/kg cua gồm 2 con nhé, tất nhiên là cả dây nhưng vẫn là rẻ rồi)... Nhưng đáng tiếc là không đến cửa hàng bánh mọi người giới thiệu mà lại tiện hôm đi chợ thì ghé vào hàng bánh trong ngõ cạnh chợ. Có mấy hàng liền nhau đều đông đúc nên mình nghĩ chắc cũng ăn được. Ai dè bánh lọc gì mà vừa cứng vừa dai, đã thế lại còn đắt, 2 người mà 170k tiền bánh + 1 lon cô ca.
    Nhà nào có trẻ con thì nên tắm ở Nhật lệ, vì ở đây bờ cát thoai thoải, còn ở bên Bảo Ninh thì hơi dốc. Ngày đầu mình vào thì sóng mạnh lắm, ngày sau thì sóng êm, tắm rất thích

• 52 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

À quên nữa, động Khô của Phong Nha đang sửa nên không đi được, vì vậy Tour kết hợp động ướt của Phong nha và động Thiên đường. Nhà mình đi Thiên đường trước rồi mới về Phong Nha nên thấy Phong Nha nhỏ xíu, mặc dù vẫn rất đẹp. Các mẹ trong thời gian gần đây mà có đi thì nên yêu cầu tour đi ngược lại, đi cái bé trước rồi đi cái hoành tráng sau. Chúc cả nhà vui vẻ.
    Ai hỏi cháu cháu học trường nào đây, bé nào ngoan và múa hát thật hay?
    Cô là mẹ và các cháu là con, trường của cháu đây là trường Tuổi thần tiên!

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Công ty tớ đang có dự định đi du lịch Quảng Bình tầm đầu tháng 7, nhưng băn khoăn không biết ngoài Sunspa còn khách sạn nào có đủ phòng cho đoàn 120 nngười không ạ? Nhờ các bác tư vấn giúp

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9